Kinh nghiệm: có chị nào làm đẹp cùng dầu oliu ko???????

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mecubin10, 16/12/2011.

1. pibeo

pibeo Thành viên chính thức

Ðề: có chị nào làm đẹp cùng dầu oliu ko???????

Mình lang thang vào cái đường link mà mecubin post ở trên, ngạc nhiên và khâm phục kho kiến thức và tâm huyết chia sẻ bí quyết làm đẹp của bạn Ngọc Hà đó quá đi mất

Đang tải...

2. mecubin10

mecubin10 Thành viên chính thức

lại có thêm 1 bí quyết làm đẹp bằng dầu oliu nửa đây,theo em được biết thì công thức này dùng để tấy tế bào chết trên da phải không chị,để hôm nào em thử rồi báo cáo tình hình với cả nhà nhé........Chia sẽ thêm với các chị,mấy hôm nay trời lạnh da của bé Bin nhà em (14 tháng) bị khô,nhìn bong bong vẩy trắng ấy,em pha dầu oliu với sữa tắm rồi tắm cho bé,sau 4 ngày sử dụng da cu cậu lại láng mịn như xưa nhé.........các chị nào có be bị khô da thì áp dụng chiêu này nhé,dầu oliu lành tính nên các chị cứ yên tâm dùng cho các bé mà không lo bị dị ứng với làn da non nớt của các bé

Sửa lần cuối: 22/12/2011
  3. daobong

daobong

Tớ chịu khó tắm được 4 hôm rùi, cũng thấy da mình mịn hơn, chưa thấy trắng ra mấy!!:cool:

4. chuotnhat8x

chuotnhat8x Bắt đầu tích cực

dầu olive hợp với da đa số các loại da nhưng mẹ nào mà da khô dùng dầu dừa là tốt nhất.

ngoài tác dụng làm đẹp da và tóc dầu olive còn có tác dụng làm dài và dầy mi nữa.
    mình post các tác dụng của dầu olive cho các mẹ tham khảo nhé

Thoa dầu olive lên da và massage nhẹ nhàng các nếp nhăn theo hướng đi lên. Các nếp nhăn sẽ giảm dần đi và sáng lên sau 1 tuần sử dụng

Trộn hỗn hợp dầu olive và giấm ăn. Thoa lên da trước khi tắm. Sau 3 ngày, vết cháy xạm do nắng sẽ biến mất đi.

Dầu olive, không phụ thuộc vào làn da loại nào, vẫn giúp da giảm vết thâm đi nhanh chóng cũng như đem lại một làn da mềm mại. Chấm dầu olive trực tiếp lên vết thâm, sau 7 ngày, vết thâm sẽ giảm đi đáng kể.

1.Tẩy trang:Đầu tiên, bạn nhỏ vài giọt tinh dầu oliu làm ướt miếng bông thấm rồi thoa nhẹ lên mặt. Làm một 1 vài lần như vậy đến khi phấn trang điểm được tẩy sạch. Sau đó, rửa mặt sạch bằng nước ấm. Bằng cách này bạn không những có thể nhanh chóng dễ dàng tẩy sạch lớp phấn trang điểm mà làn da bạn còn trở nên trơn láng, mịn màng hơn.

2. “Kem” dưỡng da hiệu quả:
    Nếu da bạn thường xuyên có những chỗ khô và nứt nẻ do mất nước vào những ngày hanh khô, hãy nghĩ ngay tới dầu oliu. Dùng tay thoa nhẹ vài giọt tinh dầu lên khu vực da cần dưỡng ẩm.
    Ngay lập tức bạn sẽ nhận ra sự thay đổi trên làn da của mình và tình trạng da khô của bạn sẽ được cải thiện nếu dùng dầu oliu thường xuyên.

3. Trị môi khô, nứt nẻ:
    Thật không dễ chịu chút nào nếu bạn phải sở hữu một làn môi khô nứt. Nhưng bạn chớ nên lo lắng quá lâu khi đã có dầu oliu. Đầu tiên, trộn lẫn cùng lượng dầu oliu với 1 đường hoặc muối.Thấm nhẹ lên môi để tẩy đi những tế bào chết và đồng thời dưỡng ẩm cho đôi môi. Chỉ sau một khoảng thời gian ngắn thường xuyên áp dụng cách này, môi của bạn sẽ trở nên mềm mại hơn.

4. Sữa tắm:
    Cho thêm một muỗng ăn dầu oliu vào bồn tắm của bạn. Ngâm mình thư giãn trong bồn khoảng 15 phút. Sau khi ngâm, chỉ cần tắm nhẹ bằng nước
    ấm và xà phòng. Bằng cách này, bạn sẽ có được một làn da sáng đẹp tự nhiên để tự tin bắt đầu ngày làm việc mới.

5. Chăm sóc móng tay:
    Nếu móng tay của bạn có biểu hiện mềm và dễ gãy, có một cách vô cùng đơn giản để khắc phục tình trạng này. Ngâm tay vào một chén đựng dầu oliu trong 20 phút. Mỗi tuần bạn nên làm một lần, cách này không những giảm nguy cơ gãy rụng móng tay của bạn mà còn giúp móng tay mọc dài và nhanh hơn.

Trong trường hợp, móng tay bạn bị dơ bẩn hay dính nhựa, bạn đã thử nhiều cách để loại trừ những vết bẩn đó nhưng đều không hiệu quả. Hãy dùng đến “kế sách” sau: Trộn lẫn dầu oliu với một vài giọt nước cốt chanh, ngâm móng vào dung dịch đó, bộ móng của bạn sẽ ngay lập tức trở nên sáng đẹp và bóng khỏe.

cách làm mặt nạ dưỡng da với dầu oliu rất nhanh chóng và đơn giản. Hãy hòa lẫn vài giọt dầu oliu, sau đó thêm 1 thìa mật ong cộng thêm với 2 thìa sữa, và thoa lên vùng mặt và cổ. Nằm thư giãn khoảng 15 phút sau đó rửa sạch với nước lã.

Tẩy trang sau khi trang điểm
    Thấm 2 giọt tinh dầu olive lên bông tẩy trang, sau đó thoa nhẹ lên mặt, lớp hóa trang sẽ được tẩy bỏ nhanh hơn. Tiếp đến, bạn rửa lại bằng sữa rửa mặt.

Muốn công việc cao râu trở nên dễ dàng hơn, trước khi cạo râu bạn đừng quên thoa một lớp dầu oliu lên cằm để giảm cảm giác đau rát.

trangyurimecubin10 thích.
  5. ducminh2007

ducminh2007 Thành viên kỳ cựu

Tớ đánh dấu đã, con trai nó đòi nghịch máy..................

6. mecubin10

dùng 4 ngày mà da mịn ra là thấy hiệu quả rồi chị ah,như em dùng lúc dầu cũng thấy mịn trước rồi từ từ da mới sáng lên (sáng màu da hồng hào ,khỏe khoắn chứ không phải trắng bóc như các cô tắm trắng dâu nhé)

7. daobong

daobong

Tớ đang tính dùng với sữa rửa mặt nhưng chưa biết dùng sữa gì!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

8. mamatrang

mamatrang Bắt đầu tích cực

mình cũng đang dùng dầu oliu cho vào sữa tắm vs massa, công nhận rất thix. Trc khi đi ngủ mình cũng massa = dầu oliu lên mặt, nhưng để cả đêm, chứ k rửa lại như bạn nói, sáng ngủ dậy thấy mịn hơn mà cũng k bị dị ứng j :D

9. mecubin10

mình dùng với sữa rữa mặt hàng ngày của mình thôi chứ không nhất định loại nào,như em thì dùng dầu oliu và sữa rữa mặt CLEAN & CLEAR,sữa tắm thì JOHNSON...trước đây mình dùng loại gì thì giờ vẫn dùng những loại đó pha thêm dầu oliu thôi (vì da em cũng trắng sẳn rồi em chỉ muốn dưỡng thêm thôi)........Nhưng em nghe mấy chị nói muốn mau trắng thì trước khi tắm nên tẩy tế bào chết trên da trước( tẩy khoãng 2-3 lần /tuần) rồi mình dùng những loại sữa tắm với công dụng trắng da pha cùng dầu oliu thì hiệu quả hơn

10. mamatrang

mamatrang Bắt đầu tích cực

mình cũng đang dùng này, cảm thấy rất thix. Buổi tối trc khi đi ngủ, bỏ ra 1 chút thời gian massa , nhưng mình để cả đêm, sáng dậy mới rửa cũng k thấy bị dị ứng, k hiểu để lâu thế có sao k nhỉ??

11. meyeubonhieulamlam

meyeubonhieulamlam ham ăn ham chơi!

cho tớ hỏi tí, da tớ là da nhờn, có ít mụn, dùng cái này rửa mặt và tắm có đc ko?

12. mecubin10

da khô thì làm như vậy ok,chứ da em là da thường làm như vậy hoài sợ nó thừa dầu rồi có mụn nên em chỉ làm 2-3 lần/tuần thôi.......nhưng phải công nhận làm cách này sáng rửa mặt lại sờ lên rất thích,mịn ơi là mịn.

13. chuotnhat8x

chuotnhat8x Bắt đầu tích cực

da dầu bạn nên dùng jojoba hoặc hướng dương vừa giảm đc dầu ,mụn da lại còn mịn nữa

14. ThanThuyLinh

ThanThuyLinh Linh Anh shop-0983188366

uầy phải học tập mới được :x da e dnay` bị xỉn màu đi nhiều quá do ngồi máy tính nhiều :( hic hic. Ko biết dầu oliu có làm sáng da đc ko :(

15. mecubin10

GIÁNG SINH VUI VẺ nha cả nhà...........

16. bongbongnuoc

bongbongnuoc Thành viên chính thức

Hic, ngồi máy tính lâu da cũng xỉn màu hả chị :(. Em ngồi máy tính nguyên ngày

17. yenny198

yenny198 SKINCARE handmade

Ngồi máy tính lâu không biết có sủn màu da không nhưng chắc chắn là hại da

18. yenny198

Da nhờn thì không nên dùng dầu olive mà dầu hạnh nhân hoặc jojoba oil hợp lý hơn

19. meyeubonhieulamlam

meyeubonhieulamlam ham ăn ham chơi!

hic, hôm nay nhờ ng đi mua 1 chai dầu olive extra của Ý, mới chỉ rửa mặt thôi, chưa có cảm nhận gì hết

20. yenny198

DÙng dầu olive thì mình dùng như đắp mặt chắc ok hơn, khoảng nửa tiếng thì rửa lại bằng sữa rửa mặt chứ không thì nhờn nhờn ý
    Phải dùng lâu khoảng 3,4 tuần thì mới thấy rõ tác dụng, dưỡng ẩm thì thấy đầu tiên