Có CLB bố mẹ thích nghe nhạc chưa nhi?

Thảo luận trong 'Các CLB' bởi MeCuMoc, 26/6/2008.

1. MeCuMoc

MeCuMoc Mộc, Thành viên Hội Rắn

Cả nhà ơi. Có CLB các ông bố bà mẹ thích nghe nhạc trên LCM chưa nhỉ?
    Chuẩn bị làm việc buổi chiều mà buồn ngủ quá. Bỗng nhớ ra úp cái tai nghe vào nghe nhạc thấy tỉnh táo hơn hẳn.... chợt nhớ ra âm nhạc là phần không thể thiếu của cuộc sống :rolleyes:.

Có thể có nhiều người thích nhiều dòng nhạc khác nhau, bản thân mình trước kia thích nhạc tiền chiến, nhạc nước ngoài (như abba, capenters, lobo...). Nhưng thi thoảng những bài hát như thế này cũng có ích cho mình phết. Nhận xét của mình về bài này: không quan tâm đến lời bài hát, chỉ cần biết nó làm cho mình tỉnh ngủ trong chốc lát là cũng đã Okie rồi hihi.
    http://www.nhacso.net/Music/Song/Nhac-Nhe/2008/05/05F665FF/

Chúc cả nhà buổi chiều làm việc hiệu quả và vui vẻ :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MeCuMoc
    Đang tải...

2. NhaMinh

NhaMinh Thành viên sắp chính thức

Em giơ hai tay ủng hộ CLB này nhé! Hai vợ chồng em cũng dân Âm nhạc đây. Chị nhớ em không? Hôm hai vợ chồng em lên nhà Anh Chị mua đồ chơi đó. Con trai thích bộ đồ chơi đó lắm! Cám ơn Chị nhé! Chúc chị đắt hàng nhé!
    Hi vọng CLB này sẽ đông người tham gia vì em nghĩ chắc không ai lại không thích âm nhạc nhi?

3. MeCuMoc

Chị nhớ rồi em ơi. Nghe nói cả 2 vc cùng dân âm nhạc là biết rồi.
    May quá có em vào ủng hộ và hâm nóng CLB. Chị thì chỉ lập theo sở thích riêng thôi chứ không có chút gì gọi là kiến thức âm nhạc cả.
    Chị lâu rồi không có thời gian nghe nhạc không biết có chương trình âm nhạc nào đang được ưa chuộng nhỉ :). Ngày trước chị nhớ có ct MTV hình như bây giờ hết rồi hay sao í em nhỉ.

Cả nhà ơi, cùng tham gia cho cái phần tinh thần nó phấn khởi cái nào.
    Chúc cả nhà tuần mới vui vẻ.

4. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

Cho minh tham gia CLB nay voi.Minh cung là dân âm nhạc,minh dạy trường Nghệ thuât Qdoi.

5. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Mình ko phải dân âm nhạc, hihi, nhưng cũng thích nghe.
    Nói chung, mình nghe nhạc theo cảm hứng, lúc nào tức bực hoặc bế tắc thì nghe rock, ban nhạc ưa thích thì ko có nhưng thích nghe một số bài của Gun n Rose, Heavy Metal, Queen....(mỗi tội tiếng Anh củ chuối quá nên nhiều khi nghe xong chả hiểu gì, hihi, thế là hết tức), lúc nào vui vẻ và rảnh thì nghe rock ballad hoặc là các CD của một số ca sĩ như Mariah Carey, Celin Dion, Madona, Julio Iglesiad, Tony Braxton, Andrea Bocelli.... hoặc nhạc hòa tấu, độc tấu flute, guitare, piano (đĩa nhạc thích nhất là của Kitaro, R.Claydman,Saxo Trần Mạnh Tuấn, Kenny G...). Khi nào con gái yêu cầu thì cùng nghe với con nhạc thiếu nhi nữa.
    Mình ít nghe nhạc Việt nam, nên chỉ nghe một số ca sĩ như Thanh Lam, Hồng Nhung, Hà Trần.

6. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Mình ko phải dân âm nhạc, hihi, nhưng cũng thích nghe.
    Nói chung, mình nghe nhạc theo cảm hứng, lúc nào tức bực hoặc bế tắc thì nghe rock, ban nhạc ưa thích thì ko có nhưng thích nghe một số bài của Gun n Rose, Heavy Metal, Queen....(mỗi tội tiếng Anh củ chuối quá nên nhiều khi nghe xong chả hiểu gì, hihi, thế là hết tức), lúc nào vui vẻ và rảnh thì nghe rock ballad hoặc là các CD của một số ca sĩ như Mariah Carey, Celin Dion, Madona, Julio Iglesiad, Tony Braxton, Andrea Bocelli.... hoặc nhạc hòa tấu, độc tấu flute, guitare, piano (đĩa nhạc thích nhất là của Kitaro, R.Claydman,Saxo Trần Mạnh Tuấn, Kenny G...). Khi nào con gái yêu cầu thì cùng nghe với con nhạc thiếu nhi nữa.
    Mình ít nghe nhạc Việt nam, nên chỉ nghe một số ca sĩ như Thanh Lam, Hồng Nhung, Hà Trần.

7. MeCuMoc

Ha ha, đọc các dòng nhà của nhà bác mà em đau hết cả mồm. Nói chung là bác HA gọi là thích đủ cả. Chỉ mỗi cải lương là không thấy đề cập tới. Các cụ nhà em là thích cải lương mê tơi với lại hát quan họ :D.
    Thú vui rất thanh tao nhỉ.
    Wellcome mekunhim và bác HA tham gia hội nhé.

8. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

He he, tớ đã bảo là tớ ko nghe nhiều nhạc VN mấy mà, sợ nói ra thì bị ném đá, nhưng từ bé tớ rất sợ phải nghe cải lương, tuồng, chèo hoặc chầu văn, các điệu hò ,... ko biết tại sao, chắc vì lúc nhỏ ở với bà nội hay nghe cái này, nên giờ tớ bị dị ứng nặng.
    Trong các thể loại nhạc dân tộc truyền thống tớ có cảm tình mỗi hát quan họ và các bài hát ru con, thế thôi.
    Điểm yếu của tớ là cứ nghe hát ru con là thế nào cũng khóc, khóc ngon lành luôn, nên... cũng rất sợ phải nghe các bài hát đấy chốn đông người, vì ko kiềm nổi cảm xúc, đôi khi thấy mình thật là mâu thuẫn.

9. Bống&Na

Bống&Na Thành viên rất tích cực

Ôi xin góp 1 chân vào CLB này với. Nhớ lại ngày xưa mê nghe nhạc dã man, nhưng chủ yếu là nghe nhạc quốc tế thôi. Các mẹ có biết cửa hàng thu băng đĩa trên phố Quang Trung không? Anh chủ cửa hàng này có tham gia dẫn 1 chương chình ca nhạc quốc tế trên đài tiếng nói VN ấy (lâu qúa rồi nên quên mất tên), mình là khách hàng ruột ở đó đấy có bao nhiêu tiền là lại ra đó mua băng vơi đĩa hết. Hồi học cấp 3 mê nghe nhạc qúa nên bố mẹ sốt ruột lắm cấm không cho nghe nên toàn phải nghe trộm thôi. Bây giờ đầu bù tóc rối nên thú vui đó đành phải bỏ, có hôm sáng CN đi trên xe bật radio nghe chương trình ca nhạc Quik and Slow mà bồi hồi quá cơ, cảm thấy sao mà chỉ điều đơn giản như thế mà bây giờ với mình thật khó.

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Này các bà, khéo phải làm bữa Karaoke nhỉ? tôi thì mỗi dòng nhạc thích 1 hoặc 2 bài, mỗi ca sỹ từ già đến trẻ cũng thích ít nhất 1 bài. Mà thích bài nào thì 10 năm vẫn kô chán, tôi có riêng 1 hộp đĩa (giữ như giữ vàng), đủ cả nhạc người lớn trẻ con, tiếng Anh, tiếng Pháp, tiếng Trung.
    Đúng như mecuMoc nói đấy, chả cần hiểu rõ nghĩa chỉ cần giai điệu hay là được.

11. mekunhim

mekunhim Thành viên rất tích cực

Mình mang tiếng là dân âm nhạc nhưng thực sự là rất lười nghe nhạc,k phải là k thích mà đi làm nghe nhiều wa rồi,k muốn nghe nó cũng đấm vào tai bắt nghe,hay có dở có.
    Thể loại âm nhạc nào cũng thích vì thể loại nào cũng có cái hay riêng,tất nhiên là trừ thể loại âm nhạc Đồng nát( nhạc trẻ kiểu Ưng hoàng phúc,vân quang long...)nốt nhạc bẻ đôi k biết vay ma sáng tác ca khúc trong 15phut rồi thành ca sĩ.Thỉnh thoảng mình đi cafe nghe phải,trời.!!..chỉ muốn cầm gạch ném cho một phat.

12. MeCuMoc

Hè hè. Đọc được câu này quý hơn vàng, từ đầu đến giờ có mỗi bác là nhắc lại ý của em.
    Bác Ngân có hay đi hát Karaoke không thế???

Nghe chị Bống và Na kể về niềm đam mê mà thấy bác này còn mê hơn cả mình. Giờ chắc bác này có cả tủ băng đĩa nhạc mất. Hôm nào cho em mượn nghe nhé.

13. Bống&Na

Bống&Na Thành viên rất tích cực

Ngày xưa chỉ chủ yếu là băng caset thôi chứ không thịnh hành đĩa như bây giờ, đúng là giữ như vàng, thâm chí mình cứ nghĩ khi nào đi lấy chồng cũng phải mang đi theo ấy.
    Còn về vụ ném đá ca sỹ thì mình vẫn còn nhớ có một lần mình đi xem nhạc Rock, nhưng chẳng hiều sao hôm đó ban tổ chức lại mời cả nhóm nhạc Tich Tích Tắc và ca sỹ Tuấn Hưng hát nữa, thế là các fan Rock la ó rất ghê đến nỗi Tuán Hưng không thể hát hết bài còn ban nhạc TTT thì phải nói "hẹn gặp lại các bạn vào một ngày xa nhất"

14. MeCuMoc

He he, thế hả chị. Cả đời em lần đầu tiên đi xem ca nhạc là hồi trường tổng hợp cũ (giờ là trường khoa học tự nhiên í) có 1 nhóm sinh viên tổ chữ kỷ niệm ngày mất của beatell (em viết sai chính tả bác nào sửa lại giúp em với). Từ hồi đó em mê nhạc của beatel cực.
    Còn lại là chưa bao giờ chịu bỏ tiền để mua vé xem ca nhạc (vì đắt quá). Có đúng 1 lần là hồi đó rủ bồ đi nghe đêm nhạc Văn cao là chìa ra đâu 200k để mua 1 đôi vé thôi (tất nhiên là bồ chi xiền rồi nhưng sau này bồ về ở với mình nên tiền nào cũng là tiền của mình hết hehe). Hôm đó đến đoạn Ánh Tuyết solo (hát ko nhạc) bài suối mơ hay sao í, mọi người phản đối kinh lắm vì bảo cô này kiêu (cứ hể có 1 tiếng động từ phía khán giả là cô ý ngừng hát để phản đối :D)

15. menhieunhieu

menhieunhieu Thành viên chính thức

Hì, mình cũng xin tham gia CLB. Từ ngày có baby đến giờ, thời gian nghe nhạc cho mình ít quá, mọi thời gian có thể nghe nhạc nhường cho con nghe.......... Xuân Mai. Sáng nay tự nhiên sang nhà ông ngoại thăm ông ốm, nghe được ké mấy bài nhạc không lời piano romantic và guitar hawai(chả biết co viết đúng không) thích quá, thấy buổi sáng thật tươi đep. Sáng nay cũng nghe một đĩa guitar vô thường, nhạc nhảy, ông này chả chịu đầu tư nghe cái đĩa như ông ý chơi.... bật bông, hỏng cả uy tịn
    (Viết một lúc xong chả biết mình viết gì)

16. MeCuMoc

He he, đọc đoạn comment ở cuối cùng mà không nhịn nổi buồn cười. Đúng là đoạn trên thì rất hiểu còn đến đoạn "ông này chả chịu đầu tư nghe cái đĩa như ông ý chơi.... bật bông, hỏng cả uy tịn" thì không hiểu gì cả hihi.
    Đúng là sáng ra mà được nghe nhạc (nhưng cái chính là tâm hồn thanh thản để nghe được nhạc) thì thấy cuộc sống tươi đẹp thật nhỉ.

Wellcome menhieunhieu cùng tham gia topic này nhé.

17. menhieunhieu

menhieunhieu Thành viên chính thức

Thì tại cái đoạn này muốn mọi người hiểu thì tôi phải copy cả cái bài đấy cho mọi người nghe thì mơi... bình loạn được mà cái đấy thì hơi impossible, nên viết xong biết mọi người chắc chẳng hiểu mình nói gì nên tư.... mắng trước

18. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Bắt đầu giới thiệu đĩa đầu tiên trong bộ sưu tập của nhà G nhé: 2 mẹ con đang nghe đĩa tiếng Pháp:
    "Golden France Selection", trong đĩa này tôi thích nhất là các bài: Magic Boulevard, Ce Train Qui S'en Va, Main Dans La Main, ...(hix mẹ cháu chả biết tí tẹo nào tiếng Pháp cả nên viết cũng mỏi cả tay).

19. NhaMinh

NhaMinh Thành viên sắp chính thức

Hì, Bác mekunhim nói đúng ý em quá! Sao em học nhạc, dạy nhạc mà chẳng mấy khi nghe nhạc. Ngày xưa thì nghe nhiều thôi, thích những dòng nhạc như Bác Hải Anh ý. Dạo này nhạc trẻ em chẳng biết mấy, hay mình già rùi nhi? Giờ em chỉ thích Thánh Ca thôi. Nghe và hát Thánh ca cảm thấy hay và ý nghĩa làm sao. Nhưng mà thỉnh thoảng em cũng bị nhiễm mấy bài nhạc trẻ ý. Tại hàng xóm , mấy đứa em nó bật làm mình nhiễm, tự nhiên thỉnh thoảng đang làm gì lại nghêu ngao hát xong mới giật mình: Ơ! sao mình lại thuộc bài này nhỉ? :confused:( chắc lúc ấy mà Bác mekunhim ở đấy chắc em bị ném vỡ đầu :rolleyes:) Hì đùa tí cho vui, bác cho em hỏi Bác dạy môn gì đấy? Có dạy thanh nhạc cho em đăng kí học thêm với! Dạo này thấy giọng mình hát hết hơi quá! Hi.

20. Hai Anh

Hai Anh 0904173789

Oh, sao tôi ko gặp bà nhỉ, tôi cũng là fan chuyên mua đĩa của anh ý đấy, mua nhiều mà có giữ được đâu, bị bọn em út nó làm thịt hết trơn, tính ra tới 500 cái CD, VCD của mình tôi, đủ thể loại tôi thích. Giờ shop đó thành công ty gì đó rồi, ko bán đĩa nữa, anh ý cũng đi đâu mất, hị hị hị., Bi giờ tôi toàn mua CD, VCD, DVD ở Hai Bà Trưng với Hàng Bông thôi.

Vừa lục tủ, hiện giờ chỉ còn được trăm cái, chủ yếu toàn là của trẻ con nhà tôi thôi.
    Phần còn lại ông xã cất giúp trong máy tính, lúc nào thích thì lôi ra nghe tạm.
    Tôi ứ biết hát, nhưng bài nào cũng thuộc một tí, he he he, già rồi chả còn nhớ được nhiều nữa, ngán thật.