Cô dâu khóc sướt mướt khi lên xe hoa

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi Shushi_baby, 11/3/2010.

1. Shushi_baby

Shushi_baby Bắt đầu tích cực

Các mẹ ơi, hôm qua là ngày nha trai đón dâu, khi chuẩn bị lên xe hoa, tự nhiên em thương và nhớ mẹ em kinh khủng. Ko thể kiềm chế được nước mắt. Khóc từ nhà đến nhà chồng, rồi suốt cả buổi tối. Sáng hôm sau dậy mắt xưng húp. Em ko thể nghĩ ra cách nào nghĩ thoáng ra 1 chút để thoát khỏi tình trạng này. Không hiểu sao em ko thể ko nghĩ đến mẹ em.
    Có mẹ nào lâm vào tình trạng này rồi không?Các mẹ kể lại chuyện cũ của các mẹ, để em xem có động viên mình được tí nào không?
    Mặc dù nhà chồng cũng động viên em, nhưng em không thể nguôi ngoai tí nào.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shushi_baby
    Đang tải...

2. ruouvangchat

ruouvangchat Thành viên rất tích cực

bạn này nhạy cảm nhỉ. nếu là mình, chắc mình sẽ "run rẩy" vì biết bây giờ mình sẽ phải 1 mình đương đầu với những sóng gió sắp tới, và chuẩn bị tinh thần thép để đối phó với cs hôn nhân gia đình thôi.
    k biết nói sao để bạn bớt khóc, vì chưa có kn mà, nhưng bạn thử tâm sự với chồng yêu xem nào, anh ấy sẽ an ủi và "dang rộng vòng tay ôm em vào lòng" là sẽ vui hơn thôi, hehe

3. Tit_kute

Tit_kute Thành viên tích cực

hơ hơ.nước mắt nhiều quá.hay dị ứng quả hoa cưới cũng nên.
    ngày mai là đc về với mẹ lại rùi mà.
    có khi theo chồng bỏ cuộc chơi 1 thời gian lại ứ muốn về với mẹ nửa thì chết.

4. moonlover

moonlover Thành viên sắp chính thức

Hồi mình cưới, cả nhà mình ngạcnhiên vì tại sao mình không khóc. hehe. Nhưng về nhà chồng rồi thì giờ lại hơi bị nhiều nước mắt ngược vào trong. hihi.

mecumit08 thích bài này.
  5. zinette

zinette Thành viên tích cực

Mình lúc đầu cũng không khóc, tự nhiên đến lúc tiễn papa với mọi người nhà mình về thì lại khóc. Cảm giác bị bỏ rơi :(. May có mấy đứa bạn ở lại ăn cơm cùng nên 1 tí thì hết.
    thời buổi này về nhà mẹ đẻ dễ không ý mà, có phải như ngày xưa đâu em. Cần gì thì alo hoặc vù xe máy là về rồi. Cứ nghĩ thế đi là nhẹ lòng

6. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

Mình cũng lạ đang cười hớn hở lúc chú rể đến đón, chụp ảnh... n lên xe ô tô rồi tự dưng khóc huhu ko sao nín đc về đến nhà chồng lại càng khóc hơn nữa, mà mọi ng bảo dở hơi mẹ chồng đang nhìn kìa nín đi, lại càng khóc to hơn nữa, k sao nín đc, nghĩ lại thấy cũng dở tại bao khách khứa đứng nhìn hichic.
    khóc đến sưng cả mắt, bộ ảnh chụp ở nhà chồng toàn thấy cô dâu khóc, mắt sưng như kiểu bị ép duyên ý hahahahaha

7. Tit_kute

Tit_kute Thành viên tích cực

Khiếp!mẹ này ép duyên nên giờ mới có mỗi CHÍP XINH đấy
    chứ k ép duyên có mà...cả nhà:partyman:

8. Sirius

Sirius Thành viên chính thức

MÌnh chẳng khóc gì cả, sao ý nhở hơ hơ :D :D :D :D

9. vội vàng

vội vàng Banned

ko hiểu lúc ý e có khóc ko nữa, nhưng bi h chuẩn bị cưới thôi mà nhiều lúc nghĩ đến cảnh ko đc ở nhà mình, rồi thương bố mẹ, rồi run rẩy nghĩ đến cảnh ở nhà chồng...v...vv.. Nghĩ đủ thứ chuyện, chuyện gì cũng khiến em "bỗng dưng muốn khóc" hết. 15 ngày nữa thôi là em chính thức toi rồi :(

10. Trang_MẹChípxinh

Trang_MẹChípxinh mechipxinh.com-0908130366

:p:partyman::p:partyman:
    :p:partyman:

11. YeuBaby

YeuBaby Bắt đầu nổi tiếng

Em cũng khóc nức nở, quên cả ăn tối. Nhưng đến đêm, chồng em tắt đèn, buông rèm, tèn tén ten...Thế là hết khóc luôn, sáng dậy còn cười rúc rích...hí hí..

King of Foods thích bài này.
  12. doanthinh81

doanthinh81 Uy tín - thân thiện

Em thì lúc nhà trai đến đón chào bố mẹ xong thì khóc cảm giác buồn buồn và thiếu vắng cái gì đó, nhưng lên xe được 1 lúc chồng vỗ về thấy nhẹ lòng hẳn lại cười tươi rói.

13. Thai Anh

Thai Anh

tớ lấy chồng về khóc hu hu hu chồng còn bảo là như trẻ co đi nhà trẻ ấy, hic. Tâm trạng chung của cô dâu nào về nhà chồng cũng vậy ấy mà. Bạn quên chuyện đó đi xuống nhà chồng giúp mọi người việc nhà cho nó quên đi, tối về thì thủ thỉ ới chồng tâm sự nhỏ to là nguôi ngoai thôi
    Tớ lấy chồng xa nên có buồn cũng chẳng tếch veề nhà mẹ đc nên đành chịu

14. hloan

hloan Đủ quyền lập Họ

Tâm lý cô dâu nào cũng thế thôi. Bỗng dưng về nhà chồng, toàn người xa lạ, cảm giác lẻ loi vô cùng. Nhất là lúc họ hàng, người thân nhà mình quay lưng về hết, người nhạy cảm không khóc mới là lạ. Thôi nín đi em, riết rồi cũng quen thôi. Lấy chồng, còn biết bao việc phải lo nữa, cứ ủ ê khóc rồi chẳng giải quyết được gì đâu. Mẹ đẻ thì có ai không nghĩ đến, chỉ có điều nhớ nhung ấy để trong lòng, ở gần thì vù xe về với mẹ, còn ở xa chăm gọi điện, dăm bữa nửa tháng thu xếp về thăm nhà. Bình an nhé.

15. In&De

In&De Bắt đầu tích cực

Mình thì lúc nhà trai đến đón dâu, đi ra khỏi cổng, nhìn lại nhà mình thì mình bắt đầu khóc. Ai cũng thế mà bạn, đến lúc rồi cũng phải đi lấy chồng, bạn không lấy chồng, sống không hạnh phúc mẹ bạn còn lo cho bạn hơn là việc bạn không sống cạnh mẹ hàng ngày. Người mẹ nào cũng chuẩn bị sẵn cho mình tâm lý là con gái lớn phải đi lấy chồng rồi, theo mình bạn nên vui vẻ với mới mọi người để cuộc sống của mình được vui vẻ, cuộc sống của mình vui vẻ thì mẹ mình mới yên tâm được. Bố mẹ nào cũng thế thôi, mong con mình được hạnh phúc là mình cũng thấy hạnh phúc rồi, không cần ngày nào nó cũng ở cạnh mình. Vui lên nhé bạn.

16. shinthoi

shinthoi Thành viên nổi tiếng

Em thì chẳng có thời gian mà khóc, lo việc túi bụi ra cười còn chả xong ý chứ. Bây giờ em thấy cô dâu về nhà chồng ít có cảnh khóc lóc ỉ ôi lắm, thấy nhà trai đến đón cười tươi như hoa ý thì nước mắt đâu mà chảy nữa.

17. Shushi_baby

Shushi_baby Bắt đầu tích cực

Hihix. Mình chẳng có cảm xúc được như mẹ này, tối chồng cũng âu yếm, nhưng mình còn đang chán, chẳng có cảm xúc gì cả, chồng bực quá nghi ngờ mình có người khác, gặng hỏi mình mãi, còn mình càng hỏi kiểu đó mình càng tủi thân càng khóc nhiều hơn. Cuối cùng 2 thằng quay lưng vào nhau ngủ. Thế là phí mất đêm tân hôn, Mình nghe nói đêm này ma 2 vc khong âu yếm nhau thì xúi lắm, có phải không nhỉ?

18. Me Jessie

Me Jessie Thành viên đạt chuẩn

Mình thì đêm đấy chẳng tén tèn ten được vì bận đếm tiền :)).
    Tranh thủ, không ngày hôm sau đã đi dập mật rồi, chẳng có thời gian mà đếm.
    hehe

19. Shop RÙA

Shop RÙA Không dùng nick này mà chuyển sang dùng nick Emila

Nói gì thì nói, bố mẹ mình mình mới thương thôi. Em cũng vậy, nghĩ sao mà thương bố mẹ thế :(

20. trang317

trang317 Thành viên tích cực

Tớ giống bạn này, may mà hôm đó không khóc, chứ khóc chồng lại bảo : điên à?:rolleyes: