Có đôi lời góp ý với mod!

Thảo luận trong 'Góp ý cho LCM' bởi tyd.me.xoai, 1/8/2012.

1. tyd.me.xoai

tyd.me.xoai 09.86.86.65.50

Em giao lưu ở trên này đã lâu, ko quá cần phải bon chen mưu mô làm j. nhưng nhiều khi e rất bức xúc ko biết phải nói thế nào. chẳng lẽ có tí việc cũng lèm bèm thì nó mất hay.
    Nhiều lúc e bắt gặp những bạn upppppppppppppppppppppp đến 7, 8 post vào bài của mình thì chẳng bị làm sao, e nghĩ chắc là họ mới nên ko biết luật lệ, và mod cũng bận làm sao theo dõi hết đc.
    nhưng e đã bị nhắc vài lần vì tội up phụ bài. uh thì hồi đầu e thấy các mẹ vào chúc nhau đắt hàng. chả nhẽ e ko chúc lại, e đọc nội quy mới biết đó là thủ thuật up hộ nên thôi.
    bây giờ thỉnh thoảng có 1 hôm e ngồi rảnh online ngó nghiêng xem có món j hay thì mua. vậy mà cũng bị quy kết tội up phụ bài, có thể có những bài làm mod hiểu là chẳng có ý nghĩa j, nhưng cũng có những bài e mua sữa tắm cho con, thấy tốt thì vào feedback, cái đó đâu có bị cấm, vậy mà cũng bị xóa và cảnh cáo, nhiều khi e không hiểu bài nào của em bị sai.
    Vậy nên mod làm ơn khi gửi tin nhắn cảnh cáo thì quote giúp bài nào vi phạm điển hình trước khi xóa để e còn biết mà rút kinh nghiệm, chứ nhiều lúc thấy oan uổng vì bài của mình bị xóa chẳng thương tiếc. trong khi những feedback này rất hữu ích cho người mua trong việc tham khảo về sản phẩm.
    Rất mong mod hiểu rằng các mẹ ở trên này đúng là buôn bán, nhưng vẫn trên tinh thần giao lưu, nói chuyện với nhau xong bị ban nick thì ko thoải mái chút nào cả.
    Cảm ơn mod!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi tyd.me.xoai
    Đang tải...

2. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Ðề: Có đôi lời góp ý với mod!

Chỉ trường hợp up bài mới có nhắc nhở. Nếu bạn thấy nhắc nhở không đúng thì có thể thắc mắc lại và cung cấp bằng chứng mod sai, mod sẽ bị xử lý. Còn nói chung không nên vào hùa với người vi phạm quy định.

3. tyd.me.xoai

tyd.me.xoai 09.86.86.65.50

khổ cái là tối hôm qua em đi lang thang shopping thì làm sao e biết mod nói em sai bài nào ý ạ. cái e cần là e nhờ mod quote lại bài mà e vi phạm để e có thể thanh minh hoặc rút kinh nghiệm.

4. webmaster

webmaster Stay hungry. Stay foolish

Nói chung các bạn nên chú ý đừng vi phạm quy định. Còn quote lại là không thể vì lượng công việc rất nhiều, chỉ mỗi việc đơn giản như vậy nếu làm như vậy nhưng nếu làm sẽ phát sinh ra lượng thông tin rất lớn và cũng ngốn rất nhiều thời gian, vì mỗi ngày các thành viên post lên diễn đàn số lượng bài viết lên đến 30 ngàn bài mỗi ngày.

5. nduy317

nduy317 Banned

Bạn nên thông cảm với các mod, đúng là lượng bài hàng ngày của diễn đàn là rất lớn nên để tìm ra bài nào vi phạm thực sự mất rất nhiều thời gian. Ngoài ra mình thiết nghĩ các mod nên thêm chức năng thông báo khi có ai đó quote lại bài của mình để các member có thể tự nhắc nhở lẫn nhau khi vi phạm hay post bài sai mục đích