cô giáo ăn cắp tại shop thời trang!

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi sansut, 12/8/2012.

1. sansut

sansut Thành viên rất tích cực

e bức xúc quá ạ!
    dù bảo bỏ qua vì món đồ quá nhỏ ,nhưng e thấy rất bực vì cái loại người có học mà trộm cắp kiểu này!
    hôm nọ ! có một cô giáo cấp 3 đến nhà e mua đồ,buổi chiều hôm đó có duy nhất cố ta nên e nhớ đến từng chi tiết vụ việc xảy ra,e mới về nên nhiều ng còn chưa biết ,thấy mẹ e bảo nó là con dâu nhà này nhà kia nên cũng ko cảnh giác ,để cho nó chọn đồ thoải mái.........nó luôn miệng khen dồ nhà e vừa rẻ vừa đẹp.......nó chỉ bộ lanh bé trai ,rồi e lôi ra cả sấp cho nó chọn size,lúc e lấy ra sấp đó còn 6 bộ ,cả 2 vừa chọn vừa trò chuyện rất vui vẻ......rồi thì cũng chọn được 1 bộ,,,,,,
    nó lấy thêm mấy bộ đồ chơi gỗ nữa ,nó bảo e tính tổng $,sau khi tính xong nó thanh toán bình thường ,e bảo để e cho đồ vào túi thì nó đã nhanh tay cho vào túi nó rồi ra lấy xe,,,,,,,nó đi rồi e cứ ngờ ngợ ,sao lại nhanh tay cho vào túi mà ko để e cho vào túi của shop,sao lại đi nhanh vậy,,,,,,lại bỏ quên mũ bảo hiểm nữa......vì nghi ngờ nên kiểm lại 6 bộ lanh ,thấy thiếu mất cái quần,,,,,,,,hee,,,vậy là đã rõ,ko ai vào cả,chỉ có 2 ng ,cái quần đùi lanh nhỏ bé ko cánh mà bay theo cô giáo cấp 3 tham lam......
    ko dừng lại ở đó,,,,,,,,2 hôm sau e gặp nó đi chợ e gọi vào ,thấy nó nấn ná ,hỏi có chuyện gì ,,,,,e bảo "mẹ nó cứ vào đây,tớ nc tí" thấy mặt nàng biến sắc kinh khủng,,,,,,,
    rồi e vào lấy cái mũ bảo hiểm ra đưa cho "nàng"; rồi nói "hôm nọ bạn bỏ quên mũ bảo hiểm này"
    nó bảo :" ôi tưởng có chuyện gì"
    nó hỏi e có chuyện gì nữa ko?
    e bảo ko có gì đâu,à hôm nọ nàng có cầm nhầm thêm 1 cái quần đùi lanh ko?-" ko! về tó giặt phơi rồi,thấy mỗi 1 bộ thôi ?
    heee,e chỉ cảnh báo nó nhẹ nhàng vì nghĩ ,nó làm giáo viên .làm to lên thì ko hay,với lại e mới mở ,nhỡ nó xấu hổ tìm cách hại mình thì chit,,,,,thôi thì cảnh báo nhẹ nhàng thôi,,,,,,,,
    e up lên cho các mẹ cảnh giác,nhiều khi chỗ thân quen ,nhìn khách xởi lởi ,mà ko đề phòng , có ngày buôn bán ko đủ phục vụ dân ăn cắp đấy,,,,,,,,,huuu,chả biết tin vào cái gì nữa,nhỡ mai kia nó làm giáo viên của con trai e thì sao?liệu khi đứng trên bục giảng ,cô giáo đó có đang tính toán đến cách thức ăn cắp ở 1 shop khác ko ?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sansut
    Đang tải...

2. Mẹ Long

Mẹ Long Guest

Ðề: cô giáo ăn cắp tại shop thời trang!

Lòng người khó đoán mẹ nó ơi
    Hôm trước mình tới giao sốt buôn cho 1 mẹ ở Phương Mai
    C ấy đông khách lại cứ bận nc đt với khách suốt nên mình bán hàng hộ 1 lúc
    Có 1 chị khách chọn đủ thứ,nhờ mình tư vấn kem ủ tóc xong bỏ tọt vào túi k nói năng j
    Lúc sau tính tiền thì chẳng nhắc tới,mình fai nhắc thì mới bỏ ra tính
    Khách ý về mình mới bảo mẹ ấy là từ h bán hàng phải để ý chứ toàn đồ nhỏ nhỏ khách cho vào túi nhanh lắm,thì mới vội vàng kiểm tra đồ thấy thiếu 2 cái quần chip xịn với cái kính mát cho em bé
    Bán hàng lãi lời bao nhiêu đâu mà gặp khách thế chắc sập tiệm sớm mất

3. shopmechuot

shopmechuot Thành viên tích cực

nên chú ý tới việc trông hàng nữa bạn ạ........vì phòng người ngay ko ai phòng được kẻ gian bạn ạ......nếu khách hàng thấy mình hớ hênh thì tiện tay thả túi thôi.....Nhà mình lắp camera mà còn bị mất thỏi son Dior ........tới lúc tìm son trả khách thì mới biết mất.......tìm camera thì mới biết mình bận tư vấn cho người khác......em khác tiện tay nhặt thỏi son cho vào túi rồi quay ra xem hàng khác.........biết người lấy nhưng chưa thấy em ý quay lại hiiiiiiiiiiiiiiiii

4. sansut

hiiic!đó là chỉ 1 mình e với cô ta ,chứ hôm chủ nhật nào cũng đông khách thì có khi mất đồ không biết,,,,,,,,,huhuu

5. sansut

mẹ nó nhắc e mới nhớ! hôm đó đang bán hàng trong nhà lại có ng gọi mua mũ ở ngoài,lúc đó trong nhà đang có ng chọn hàng kẹp tóc và áo lót,,,,khi mình bán xong mũ vào thì nàng ta ra ròi ,bảo là e chưa ưng hôm sau quay lại,,,,,,,,e có cảm giác mất đồ nhưng ko bắt đcj quả tang,ko lẽ đòi kiểm tra túi thì hơi bất lịch sự,,,,,đành ngậm ngùi,đúng là toàn lợi dụng lúc mình bận với khách khác để xơi đẹp!

6. mebenabenin

mebenabenin

Tham lam tắt mắt là do tính người các mẹ ạ.Có người chẳng nghèo khó gì nhưng ho nhìn thấy đồ của người khác hớ hêng là họ không chịu được.Tính tắt mắt không trừ ai kế cả người đó là GV,bác sĩ, kĩ sư, ca sĩ....

7. sansut

phải rồi mẹ nó ạ!dù cho mình có ghét bao nhiêu nhưng những ng có lòng tham nổi lên cuồn cuộn vẫn cứ nhởn nhơ làm xẹp hầu bao của mình,ngày nào nó cũng lượn qua nhà mình mà đành im lặng đó:(

8. bexinh_12

bexinh_12 Bắt đầu nổi tiếng

Chán, tới giáo viên mà còn vậy thì dạy dỗ ai nữa?????????????

9. sansut

dậy trường giáo dưỡng được ko mẹ nó,để các cháu vào đấy có cơ hội : tái xuất giang hồ!

10. sheralinh

sheralinh có gì bán nấy :))

Thế nên mới nói các mẹ bán hàng nhất là mấy cái món nhỏ nhỏ ấy phải cho hết vào tủ kính chứ có 1 thân 1 mình, kể cả có để mắt đến đâu nếu nó đi theo kiểu 2 đứa cũng ko thể để ý hết được. Có những ng ko thuộc dạng tham lam đâu mẹ nó ạ ng ta gọi là tật tắt mắt ý, thấy hớ hênh là chôm ngay, hay nhiều khi phải tìm cách lấy cho bằng đc ý.
    Shop em bán quần áo cả đồ phụ kiện nữa đây này, có 2 đứa con gái đi vào với nhau có 1 đứa đeo kính râm trên mắt, sau đó 1 đứa thử đồ 1 đứa cứ săm soi mấy cái kính râm em bày trên kệ, khi em quay ra đưa đồ cho con kia thì cái con thử kính nó bỏ kính cũ của nó vào hộp còn lấy kính của em đeo lên mắt, lúc đó em chưa để ý đâu, thấy chúng nó ngoắc nhau đi ra em mới ra xem lại thì thấy hãng khác nhau hoàn toàn thế là em mới với theo bảo nó, lúc đó nó phán 1 câu xanh rờn : "ôi thôi chết quên, tại thấy đeo lên như nhau". Như như cái j?? Kính hàng mình gọng mạ vàng cầm nặng tay còn kính nó như mua ngoài chợ thâm chí còn ko có cả chữ chiếc j mà dám bảo như. Đấy các mẹ ạ, lòng người khó lường lắm, có bị mất mát j cũng chỉ biết lắc đầu kêu số mình đen ~"~

11. mitthoicuame

mitthoicuame Thành viên chính thức

Đấy cũng là kinh nghiệm cho những người chuẩn bị bán hàng, thật bổ ích, nhưng khi gặp kẻ gian có phòng mấy thì nó vẫn tìm ra chỗ hớ hênh của mình để lấy:p:p:p

12. sansut

đúng là có cho vào tủ kính vẫn bị dính chưởng mẹ nó ạ,nó nhanh lắm ấy,mà nhiều khi đi cùng trẻ con mình lại ko đề phòng,

13. thoitranghthailand

thoitranghthailand Mỹ phẩm Thái Lan chínhãng

tính của em hay bất cẩn lăm khách đến mua là cứ bầy hết đồ ra cho họ chọn. Cũng may là toàn gặp khách tốt bụng nên chưa bị mất mát cái gì cả, từ nay em cũng phải cẩn thận mới được.

14. sheralinh

sheralinh có gì bán nấy :))

có trẻ con đi theo thì càng phải đề phòng mẹ nó ạ. Mình xem trên tivi đấy, bao nhiêu trường hợp dẫn trẻ con theo rồi giả vờ mua hàng, ng bán hàng thấy trẻ con thì không chú ý thế là bọn nhóc cứ thể đút đồ vào túi cầm theo...đến khi xem lại camera an ninh mới thấy...:(
    Cũng khổ, khách hàng đa phần là người tốt không hiểu đâu cứ bị mấy con sâu làm rầu nồi canh, các mẹ bán hàng quần áo cũng phải để ý đừng để khách người ta tự tiện cầm đồ vào phòng thử mà luôn phải chủ động lấy đồ và mang vào cho ng ta để còn kiểm soát được nhé, Nino bị mấy vụ mặc áo trong áo, quần trong quần rồi thiệt hại mấy chục triệu đấy.

sansut thích bài này.
  15. Me Phuong An

Me Phuong An Hotline An: 0988.559.189

đúng rồi đấy, có vụ chị K.T. ở Đài TH ý, chị ý thì có nghèo khó gì đâu, nhưng mà cứ lấy vì thấy dễ dàng quá mà. Nói chung là bán hàng thì phải cảnh giác thôi, lòng tham của con người làm gì có đáy hả các mẹ

sansut thích bài này.
  16. moingay1niemvui

moingay1niemvui Bắt đầu tích cực

bán hàng thời trang ghê lắm, khách hàng rõ là trông tử tế thế mà ăn cắp, cứ thấy mấy bà vào thử rõ lắm mà ko hỏi giá rồi đi ra kêu quên tiền là các mẹ phải chặn lại ngay, thế là nó cuỗm đc đồ của mình rồi đấy :(

sansut thích bài này.
  17. giayxk

giayxk Thành viên chính thức

ui trùi ui. Sao mà kinh thế. Mấy mẹ buôn bán lâu rùi còn thế ..... Nhưng có nhiêu đâu lại đi đánh mất nhân cách vậy nhỉ. Chán thật đó. Còn người vốn là động vật nông cạn sao

sansut thích bài này.
  18. sansut

hôm quá cô giáo đó lại tới nhà e mua hàng,lại khen rẻ ,đẹp cho mình tít mắt lên ko để ý nhưng lần này e cảnh giác cao độ rồi ạ

19. ngochai.ad

ngochai.ad Shop38 - 0912.677.022

Như này các mẹ bán những đồ nhỏ nhỏ dễ lấy mất là nên cảnh giác cao độ vào :(, bán cả ngày chả đủ