Có hay không nên làm!!!

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi chipchip1811, 12/10/2009.

1. chipchip1811

chipchip1811 Thành viên tập sự

Tôi đang rất buồn,các bạn tư vấn giúp tôi chuyện này nhé:chồng tôi là 1 người tốt yêu vợ thương con nhưng đi làm xa(2 tuần về 1 lần và chỉ về được 12h).Mọi việc trong gia đình từ mua nhà,sửa nhà , con cái ... 1 tay tôi quyết.Chồng tôi chỉ đi làm và đưa lương cho vợ.Nhiều khi tôi thấy mệt mỏi vì mình chỉ là 1 người phụ nữ.
    Tất cả chuyện đó cũng chẳng thể làm tôi buồn nhưng khi biết chồng tôi luôn có ý nghĩ:"chồng chỉ biết có mình vợ chưa được thưởng thức những cái khác,và nhìn gái mới lớn với con mắt trầm trồ"(tôi đến với chồng tôi là người thứ 2 , chồng tôi chấp nhận chuyện đó).Tôi thấy thương chồng tôi và có 1 ý định điên rồ: cuối tuần này chồng tôi về, tôi sẽ bế con về quê,thuê cho chồng tôi 1 con bé mới lớn trắng trẻo xinh đẹp để thỏa mãn,mọi chi phí khách sạn và tiền bo tôi lo.Đau đầu và dù sao cũng chán nữa chứ.Nhưng tôi vẫn cứ làm để chồng tôi không còn có lý do nào nói tôi nữa.
    Các bạn thấy tôi có nên như vậy không???Hãy cho tôi lời khuyên nhé.Xin cám ơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi chipchip1811
    Đang tải...

2. Mẹ em Chinsu

Mẹ em Chinsu Thành viên kỳ cựu

xin lỗi nhé nhưng chồng bạn có vđ về tâm lý ko thế? Chồng chỉ biết mình vợ mà lại còn đòi hỏi nhìn gái mới lớn nữa ????? ko hiểu nổi

3. lengochoangchi

lengochoangchi Thành viên tích cực

Bạn đang tiếp tay giết chết lương tâm và nhân cách của chồng bạn và của cả cô gái mà bạn muốn thuê để ngủ với chồng đấy! bạn thương chồng mà làm điều đó sao? Bạn đang tự mình đánh mất hạnh phúc đấy! 2 tuần về một lần được 12h ,hic,sao ngắn ngủi và đau khổ thế,vậy mà bạn giờ đây bạn còn cố tình đánh mất 12h ấy nữa,bạn đã làm chưa,đừng dại dột thế nhé!

4. Sony Mum

Sony Mum Thành viên tích cực

Không hiểu lắm về lời này nên không nói được nhiều nhưng không tán thành việc chị định làm như thế không công bằng cho chị, chồng chị và cả cô bé mà chị thuê

5. chipchip1811

Mình biết là điên rồ nhưng cũng thấy tội cho chồng mình.Từ bé đến lớn chỉ biết yêu 1 người và lấy làm vợ ,còn bản thân mình biết nhiều hơn chồng.Thế nên mình sống thoáng với chồng cho đỡ phải nghĩ.Mình sống rất sòng phẳng cả tiền bạc lẫn ái tình.Nhưng mình cũng dấu tranh tâm lý rất nhiều khi có ý định này.Chỉ sợ không đúng đắn với chồng mình thôi,còn con bé kia giá làm tiền mà bạn , chỉ cần có tiền là nó làm hết đâu có gì mà phải đắn đo

6. Me 2 in

Me 2 in Bắt đầu tích cực

Bạn này có suy nghĩ dở ẹc vậy ?
    Theo mình - chồng bạn là người ích kỷ - Suy nghĩ không đàng hoàng.
    Bạn là người yêu chồng 1 cách mù quáng và ko có lý trí !!!
    Bạn nên nhanh chóng dẹp bỏ ý nghĩ đien rồ này ngay lập tức .

7. debui

debui Thành viên rất tích cực

Chị Chipchip: Chị có cái nhìn khá thoáng nhỉ ? Mà cũng công nhận là chị cũng sòng phẳng, chơi đẹp . Viẹc chị định làm thì em nghĩ KHONG NEN . Nếu chỉ là ân chơi qua đuơng thì OK. Còn nếu đã là một gia đình, la vợ chồng với nhau rồi , cũng có con cái thì việc gì chị phải làm thé chứ ? Chẳng khác nào chị lót đường dẫn dắt chồng chị đi . Con biết bao nhiêu bệnh tật .......rồi lại mang sang cho chị, và con. Hãy nghĩ kĩ lại đi nhé chị . Chúcgia đình chị hạnh phúc .

8. chipchip1811

He he cám ơn các bạn .Mình đã thành thật nói với chồng mình về điều đó , thế là chồng mình mắng mình 1 trận sau đó lại xin lỗi vì đã làm mình hiểu lầm: đàn ông ai chẳng thích gái đẹp nhưng còn có nhiều thứ để có thể bỏ qua những ham muốn .
    (thật là chỉ 1 chút buồn chán mà suýt mình đánh mất hạnh phúc của mình).
    Cám ơn các bạn thật nhiều nha:p

9. momo

momo Thành viên Hội Rắn

Bình luận này: ông chồng đã điên, gặp bà vợ lại còn điên hơn. :D

Còn nếu ông chồng chưa nói ra điều gì với vợ thì chắc chỉ có vợ điên thôi.

À, mà bạn nói với chồng rồi nhỉ. May quá, chồng bạn ko điên. Nhưng mình nghĩ: 1 là đàn ông thì ai cũng thích gái đẹp, 2 là ông nào mà chấp nhận lấy phụ nữ đã từng có chồng thì ông đó cũng thoáng lắm đấy.

10. hongtrangtran

hongtrangtran Jerry Chuột!

Trời đất, sao chipchip1811 lại có suy nghĩ lạ lùng đến như vậy. Dù gì đi nữa chồng bạn đã chấp nhận đến với bạn rồi, thì không nên tơ tưởng đến các cô gái mới lớn chứ. Bạn muốn bù đắp cho chồng bằng 1 cô gái khác àh. Thật không thể hiểu nỗi. Bạn hãy suy nghĩ cho kỹ đi nha.

11. yeu ku bi nhat

yeu ku bi nhat Bắt đầu tích cực

thực sự là chồng bạn có vấn đề rồi,yêu vợ thì thôi gái,Hay là thèm cả hai,ko hiểu nổi.Mà việc gì bạn phải thuê gái cho chồng,Người ta lại càng bảo bạn có vấn đề nữa.Việc gì phải thế.Sống thoáng đi bạn ơi,đưa lương để nuôi con và lo cuộc sống là được rồi.Nhiều người muốn thế cũng ko duoc. Chồng ko đưa lương cho vợ mà đưa cho gái đấy chứ.Bạn còn hạnh phúc hơn nhiều người đấy!:tonqe:

12. yeu ku bi nhat

yeu ku bi nhat Bắt đầu tích cực

đúng,ông chồng này là người sống thoáng.Suy nghĩ của bạn giống với mình.thật sự là rất khó kiếm được trai tân.Số của người vợ này thế là may rồi

13. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Bạn chủ top ơi, phù may mà bạn chưa làm, chồng cũng không đồng ý. Việc đã qua rồi mình không muốn nhắc nữa vì bạn cũng đã nhận ra rồi.
    Việc tiếp theo là không việc gì phải áy náy là mình biết nhiều, các ông biết ít. Nhiều hay ít là do cách nghĩ, thế nào là biết nhiều? Biết nhiều có sung sướng không? Bạn thấy đó bạn "biết nhiều" nhưng có "được nhiều" đâu, đâu ai muốn chọn cuộc sống "biết nhiều" phải không bạn?
    Thế nên cứ thoải mái với chồng, không việc gì phải coi đó là phần thiệt hơn của mình mà bù đắp hết. Nếu bạn đã từng đổ vỡ thì sẽ quý hạnh phúc hiện tại hơn, chăm lo cho chồng nhiều hơn và chồng bạn cũng cần biết đó là hạnh phúc của anh ấy. Có những việc phải sòng phẳng nhưng vợ chồng không thể lúc nào cũng phải sòng phẳng được đâu!
    Chúc vợ chồng bạn luôn yêu nhau, hy sinh vì nhau và hạnh phúc nhé!

14. Cry_love

Cry_love Bắt đầu tích cực

Nếu chị đang ngồi cạnh em , chắc em giám xờ nên trán chị xem có nóng không.....Đừng làm những chuyện dại dột như thế chứ , người ta kiếm cách giữ chồng còn không được. Mọi khúc mắc 2 Vc` hãy ngồi đối diện giải quyết. Nếu anh ấy chỉ cần 1 mình chị và thực sự chỉ yêu 1 mình chị thì chị có mời chưa chắc anh í đã xơi đâu ạ. Chúc anh chị luôn vui.

15. anhtuangiang

anhtuangiang Thành viên chính thức

Không nên dại dột thế

Bạn không nên làm điều dại dột thế, nếu chồng bạn muốn có bồ hoặc đi với gái vào nhà nghỉ thì không cần bạn phải giúp đâu. Không nên phức tạp hóa vẫn đề lên làm khổ con cái. Hãy biến thời gian quý báu khi chồng về thăm bạn là những khoảng thời gian thiên đường để chồng bạn khát khao, mong chờ, thèm muốn sau 12 ngày nữa mới được hưởng :p

16. Le Khanh

Le Khanh Đủ quyền lập Họ

Bạn Chipchip này chỉ "nắn gân" các vị trong diễn đàn thôi, tung ra một tình huống giả định rất sốc để cho mọi người xúm vào khuyên can, phê bình chơi cho đỡ buồn !
    Mà giả như có suy nghĩ như thế thật, thì cũng là một nước cờ cao tay - mới chỉ thấy chồng nhìn gái mới lớn bằng con mắt ngưỡng mộ thôi mà đã định "xử" chồng như thế rồi thì không phải là thoáng, mà là quá chặt !
    Sau đó còn nói với chồng nữa ( đây mới là đúng chiến thuật ) - anh chồng chắc cũng "choáng" không kém gì các vị trong diễn đàn và có cho kẹo, cũng không dám lơ mơ nữa , sau này có gặp gái mới lớn phải nhìn trước nhìn sau cho kỹ mới dám "ngưỡng mộ" tiếp ( đàn ông nhìn phụ nữ đẹp mà không ngưỡng mộ thì không phải là đàn ông) ! Cái này gọi là liệu pháp sốc đây - Gặp ông chồng cao cơ hơn, khi nghe vợ nói thế bèn cười hì hì, nói : "thích nhỉ, bữa nào làm đây" chắc bà vợ một là té xỉu hai là đi kiếm một lon acid quá !

17. meid308

meid308 Thành viên rất tích cực

chị ơi đừng nghĩ thế.... Sòng phẳng với người ngoài chứ đừng sòng phẳng kiểu đấy với chồng mình. Em thấy chị nghĩ thế cứ như là chị không yêu chồng chị lắm. Đàn ông mà, ai nhìn thấy gái trẻ chả tỏ ý luyến tiếc. Nhưng anh ấy không hề chủ động tìm gái trẻ. Vậy hà cớ gì chị lại tạo điều kiện...

chipchip1811 thích bài này.
  18. chipchip1811

[[COLOR="Cyan"]QUOTE=momo;1265779]Bình luận này: ông chồng đã điên, gặp bà vợ lại còn điên hơn. :D

Còn nếu ông chồng chưa nói ra điều gì với vợ thì chắc chỉ có vợ điên thôi.

À, mà bạn nói với chồng rồi nhỉ. May quá, chồng bạn ko điên. Nhưng mình nghĩ: 1 là đàn ông thì ai cũng thích gái đẹp, 2 là ông nào mà chấp nhận lấy phụ
    nữ đã từng có chồng thì ông đó cũng thoáng lắm đấy.[/QUOTE][/COLOR]
    Bạn MOMO này! Cuộc sống ai chẳng có những phút điên , đầu óc không được minh mẫn .Nên tôi mới tìm đến diễn đàn để tìm những lời khuyên chứ tôi đâu cần bạn bình luận kiểu đó.Bạn có dám chắc bạn luôn luôn làm đúng mọi điều không???

19. chipchip1811

Ok cám ơn mọi người.Đây chỉ là tình huống của tôi nhưng cũng có thể ngày nào đó các bạn sẽ gặp.Với quan điểm sống của tôi: chẳng may lấy 1 ông chống máu me thì tôi sẽ mở nhà nghỉ ,thuê thật nhiều các em chân dài .Để xem chồng tôi có đi được mãi không.(tức là hàng ở nhà có luôn ), còn chồng tôi mà mê cờ bạc thì tôi sẽ mở sòng tại nhà(đỡ mất công đi quản lý mà lại thu được tiền sòng),mê uống rượu say sưa suốt ngày tôi cũng uống cùng luôn cho có bạn châm tửu ... he he .

20. haiphongboy

haiphongboy Thành viên chính thức

Em này cũng được đấy nhỉ, chồng em đi suốt thế, lúc ở xa em quản lý được không em?