Có Khi Nào Bạn Nghĩ Rằng….mình Sẽ Cô Đơn Đến Già???

Thảo luận trong 'Kết bạn' bởi Hà An SSK, 29/10/2019.

1. Hà An SSK

Hà An SSK Thành viên sắp chính thức

27 tuổi là cái tuổi mà tôi thấm nhuần sâu sắc 2 từ “trách nhiệm”. Hiểu được nỗi lo cơm áo gạo tiền và hiểu được mình cần phải làm gì để đảm bảo cho tương lai của bản thân, làm tròn vai một người con trong gia đình mà vốn dĩ vẫn còn rất nhiều vất vả nhưng tôi hài lòng với những gì mình đang có, tôi không so sánh mình với bất kỳ ai khác bởi tôi hiểu rằng mỗi người trên cuộc đời này là duy nhất và tôi sẽ không cố gắng để làm vừa lòng tất cả mọi người.

Chỉ mong bản thân đủ mạnh mẽ để đối mặt với cái tuổi 27 đó, để một lúc nào đó nhìn lại, hoá ra, cái tuổi 27 không hề đáng sợ như ta đã từng nghĩ; hoá ra, những nỗi đau mà bản thân phải chịu đựng không hề đau như ta đã cảm nhận; hoá ra, bản thân không hề yếu đuối như ta đã từng tưởng.....

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Hà An SSK
    Đang tải...

2. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Mình 28 tuổi và cũng đang nghĩ sẽ ế đến già đây ::D
    Thực ra thì cũng ko thể nói là ế, mà nói chính xác là không muốn kết hôn.
    Nhà mình cũng xuất thuân làm nông, có mỗi mình mình bon chen ra thành phố bám trụ một công việc văn phòng. Thu nhập cũng gọi là ổn để lo cho mình và giúp 1 phần cho gia đình.
    Ngày trước từng nói đến 27 tuổi sẽ kết hôn, nhưng khi bước sang tuổi 27 thì thật sự không còn muốn kết hôn tẹo nào. Cuộc sống cũng dần khép kín hơn, chủ yếu chỉ còn công việc.
    Tự thấy như hiện tại có hơn mệt, hơi cô đơn thật nhưng tự do nên cũng không muốn thay đổi gì cả.

3. Hà An SSK

Mình cũng có suy nghĩ như bạn luôn, nhiều người nghe sẽ nói mình có phần tiêu cực, có phần ko nghĩ cho gia đình, chẳng nhẽ cứ sống như vậy tới già sao.
    nói thì nói ai chả mong là mình sẽ gặp được một người yêu thương mình, có người tâm sự, có người hỏi han quan tâm chia sẻ vui buồn, nhưng có phải muốn là dc đâu, có người thích mình nhưng mình lại ko thích, suy cho cùng vẫn phải là gặp dc người mình yêu và người đó cũng yêu mình ko thì thôi. Mình thì ko phải ko tin vào mình yêu mình vẫn luôn nghĩ tình yêu là điều tuyệt vời và vẫn đang chờ nó :)

ngochan_zxc thích bài này.
  4. ngochan_zxc

ngochan_zxc Ngọc Hân

Người ngoài thì họ nói ra được nhiều kiểu lắm. Mình cũng ko còn để ý người khác nói gì về cái vụ yêu đương với chồng con này nữa rồi. Cố gắng khiến bản thân thoải mái, vui vẻ là được.
    Mỗi ngày đi làm kiếm tiền rồi tự mình tiêu tiền do mình kiếm ra. Tình yêu có lẽ giờ cứ thuận theo duyên số thôi. Gặp đúng người thì tiến tới, ko gặp được thì cứ sống cuộc sống tự do, tự tại như bây giờ cũng ổn.
    Hy vọng bạn cũng sẽ có được cuộc sống an yên như mong muốn :h:

5. Hà An SSK

Cảm ơn chia sẻ của bạn, mình cũng nghĩ vậy, suy nghĩ khá là giống nhau. chúc những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với bạn :h:

6. mật ong thiên nhiên số 1

mật ong thiên nhiên số 1 Mật ong thiên nhiên nguyên chất 100%

Bản thân mình thấy có ny hay không đều không quan trọng, chỉ cần mình thấy thoải mái là được nhưng ở cái tuổi 27 thì còn có cả trách nhiệm nữa, trách nhiệm cho tương lai chứ không chỉ cho hiện tại và cả cũng cần lưu tâm đến mong muốn của gia đình.

7. Hà An SSK

đúng rồi đấy bạn ạ, có thể mình sẽ có thể vượt qua, nhưng còn gia đình đôi khi lại ko chịu dc sự đả kích tâm lý

8. nguyengiahai

nguyengiahai Thành viên chính thức

Sống đâu chỉ cho riêng mình . Nếu chỉ sống cho mình thì lại k đơn giản như thế. Rốt cuộc vẫn phải có bến đỗ cuối cùng . Vẫn phải có trách nhiệm với gia đình mình nữa . Sống tốt thì mọi điều tốt sẽ đến với mình :)

9. Hà An SSK

Vâng, chắc chắn là như vậy ạ, chúc cho những điều tốt đẹp nhất sẽ đến với anh :)

10. iPrO

iPrO Thành viên đạt chuẩn

Nhiều người chưa kết hôn nên có tâm lý sợ lấy chồng, vì cảm thấy cuộc sống tự do quá thoải mái, giờ thêm ràng buộc trách nhiệm sẽ nghĩ rằng mình mất khoảng trời riêng tư, ko đủ khả năng để gánh vác trách nhiệm đó. Theo kinh nghiệm làm chồng làm cha của mình thì đừng bao giờ phóng đại bất cứ sự việc gì, cái gì đến mình đón nhận và tìm giải pháp giải quyết nó, ko ép bản thân mình thế này thế kia. Trc kia mình sống 1 mình nhiều khi tự hỏi ko biết mục đích sống của mình là gì? Có vợ có con vào mình thấy cuộc sống có nhiều ý nghĩa hơn, tuy vất vả nhưng chính cái vất vả đó là niềm vui của người làm chồng làm cha. Cứ mạnh dạn lên bạn, bạn có quyền ko lấy chồng nếu cảm thấy mọi thứ bây giờ quá tuyệt vời, đừng quan trọng những gì dư luận nói, quan trọng là mình sống ko có lỗi với bản thân và mọi người

11. Hà An SSK

Cảm ơn bạn.
    Mình vẫn luôn tin tình yêu ẫn là điều vô cùng tuyệt vời và kiên nhẫn chờ đợi nó. chúc bạn và gia đình sống vui khỏe và hạnh phúc nha ::)

12. duongtrang220815

duongtrang220815 Thành viên tập sự

Thông tin rất hay ạ

13. nhapkhau365

nhapkhau365 Thành viên đạt chuẩn

Điều đáng sợ nhất ở thời đại bây giờ không phải là cô đơn mà là không có tài chính để sống.

14. chunghv458

chunghv458 Thành viên tích cực

Thời đại bây giờ muốn sống thoải mái bạn phải làm chủ được vấn đề tài chính. Đã qua rồi cái thời "1 túp lều tranh - 2 trái tim vàng". cái đó chỉ có trên film ngôn tình thôi. Cuộc sống giờ thực tế lắm...