Cần giúp: Có Kinh Nhưng Vẫn Có Thai Được Không?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi ThuongCandy, 9/10/2012.

1. mecuphe

mecuphe Thành viên rất tích cực

Ðề: Có kinh nhưng vẫn có thai được không?

Ối ôi, đấy cũng có thể là dấu hiệu báo có thai, nhưng nếu ra nhiều thì bạn nên vào viện phụ sản khám nhé. Đứa em con ì ớ năm ngoái cũng thế, theo dõi nằm viện mãi nhưng cuối cùng thai tự đào thải ra khi chưa vào tử cung.

Đang tải...

2. mẹ thương đen

mẹ thương đen kunkun510

chẳng lẽ là dong kinh............................................

3. MeBeCuncon1

MeBeCuncon1 SỮA HỮU CƠ ORGANIC

Trường hợp này hiếm tuy nhiên các mẹ vẫn phải đề phòng nhá

4. me_vybunny88

me_vybunny88 Thành viên nổi tiếng

Chuyện này lạ thật đấy em chưa nghe thấy bao giờ. hihi

5. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

đồng ý với mẹ này, vụ vừa có kinh lại vừa có thai cần phải khám thai cẩn thận hơn các bác ạ

6. mettocdai

mettocdai Bắt đầu nổi tiếng

Thế thì giống trường hợp của tớ rồi mà sản phẩm là một nhóc giờ đã gần 5 tuổi. Tháng đó 2 vc ko hoạt động gì, vẫn thấy kinh bình thường, tháng sau 2vc vẫn ko hoạt động gì nhưng chưa đến ngày hành kinh mà tớ cứ có triệu chứng của nghén. Có ai dở hơi mà nghĩ mình có thai cơ chứ, nên suýt nữa tớ đã dùng thuốc dạ dày, vì cứ ợ hơi, ậm ọe. Rồi ngày có kinh theo chu kỳ cũng đến mà ko thấy gì, tớ cũng chả nghĩ mình có bầu. Có làm gì đâu mà bầu với bí. Thế rồi chu kỳ qua 7 ngày mà vẫn ko thấy kinh, tớ cũng chả quan tâm, nhưng sức khỏe kém quá, ko ăn uống gì được nên nhập viện. Bác sĩ thông báo cái thai đã trên 8 tuần. Chồng tớ tròn mắt: Thế em chửa với ...chuột à? :rolleyes:. Chả hiểu ra làm sao nữa.:-k

happy woman thích bài này.
  7. mecuphe

mecuphe Thành viên rất tích cực

Ðề: Re: Có kinh nhưng vẫn có thai được không?

Không phải rong kinh mà là dấu hiệu báo động thai ý. Nên phải đi bệnh viện khám ngay, em tớ bị nên mới bít đấy.

8. phamhue.ttqd

phamhue.ttqd dịch vụ xe 4-7 giá rẻ-tốt

cần phải khám xét kĩ càng mẹ nó ạ, đến chỗ uy tín nha. khoảng 5 tuần thì thai vào tử cung rồi, ra máu có thể là máu báo hoặc là báo hiệu của nguy hiểm đến thai nhi....chúc bạn mạnh khỏe và may mắn.

9. viconlaconcuame

viconlaconcuame Con là baoboi của Mẹ ^_^

Trời !!! kỳ dịu quá thôi !!!!:rolleyes:

10. ngocnguyen_cn

ngocnguyen_cn

Bạn nên đi khám lại đi chứ có kinh thì sao mà có thai đc:rolleyes:

11. Nha.BiBo

Nha.BiBo Bắt đầu nổi tiếng

Mình k biết thế nào nhưng hồi có bé đầu tiên mình vẫn có kinh thêm 2 tháng, đi khám thì bác sĩ bảo la kinh thứ phát gì gì đó. Nói chung là cứ phải bác sĩ mới biết được :)

12. minhanh12376

minhanh12376 Thành viên chính thức

cái này thì chị ko gặp, em nên đi khám hoặc hỏi bác sỹ

13. lequyen88

lequyen88 Thành viên mới

Em cảm ơn các mẹ đã chia sẻ kinh nghiệm hết sức quý báu đối với e. Hôm nay (là ngày thứ 3) máu đã chảy ít rùi chỉ có vài giọt đỏ tươi thui ạ và em cũng không hề đau bụng trong suốt thời gian chảy máu. E rất hy vọng được như 1 số mẹ cũng bị như em nhưng kết quả là vẫn đón chào được những thiên thần bé nhỏ đáng yêu ạ. Cảm ơn các mẹ nhiều lắm ạ.

14. lequyen88

lequyen88 Thành viên mới

Cảm ơn chị nhiều lắm, đọc những dòng chia sẻ của chị e cung bớt hoang mang, lo lắng rùi. Hom nay máu chỉ ra vài giọt đỏ tươi thui và không hề đau bụng chị ạ. E đang chờ đến ngày đi siêu âm lại ạ.hy vọng sẽ có kết quả tôt đẹp như chị ạ.hihi

15. lequyen88

lequyen88 Thành viên mới

Buồn quá các mẹ à, sáng nay đi ktra lại va thử que, 2 vạch mờ hẳn bs nói e bị sảy thai rồi. E buồn đến nỗi không thể khóc thành lời được. Giờ em phải làm sao đây???

16. meoluoi1107

meoluoi1107

chị ơi, cố gắng lên chị ạ, giờ giữ tinh thần tốt, sức khỏe ổn định đã chị ạ

17. anhbecks

anhbecks Thành viên tích cực

Mẹ nó chắc mới mang thai lần đầu ah? Bạn em mang thai lần đầu hay bị hỏng lắm. Nên mẹ nó chịu khó nghỉ ngơi nhé, Đừng đi lại nhiều hay làm việc cố quá! Chúc mẹ nó sớm có tin vui. Nhà em mấy tháng nay rồi mà còn chưa thấy có vạch nào đây. Em cũng đang nẫu hết cả ruột

18. lequyen88

lequyen88 Thành viên mới

Cảm ơn mẹ nó đã chia sẻ, vâng em mang thai con đầu ạ,mấy bữa trước e có bị ốm mà không dám uống thuốc nen sức đề kháng hơi yếu, mọi ng cũng động viên e là thui nó ra sơm cũng tốt còn hơn dc mấy tháng rồi nó ra lại đau lòng hơn, hay la cứ cố giữ sau nay đẻ ra nó hay ôm đau cũng khổ, vẫn biết là vậy nhưng sao e đau lòng quá các me ạ.

19. Linhxinh86

Linhxinh86 Thành viên nổi tiếng

Mình đợt vừa rồi cũng bị sảy sớm khi thai chưa vào tử cung, cũng buồn lắm, khóc suốt người cứ như mất hồn vì 2vc cưới hơn 1 năm mong mãi mới đc 2v vậy mà lại sảy. Giờ cố gắng giữ gìn sức khỏe thôi để 3 tháng sau lại tiếp tục, sảy sớm thì thật ra chỉ nặng hơn kinh nguyệt hàng tháng 1 tí thôi nhưng vẫn phải kiêng khem như bà đẻ vậy nhé nếu không sau này sức khỏe sẽ xuống lắm, mấy đứa bạn mình có đứa sảy 2 lần, đứa thứ 3 nằm viện mãi mới giữ đc nên nó cũng truyền cho ít kinh nghiệm. Thôi thì tự an ủi vậy cũng còn may là k bị chửa ngoài tử cung hoặc thai to rồi thì phải làm thủ thuật. Cố lên nhé các mẹ !

20. tieuhuyen

tieuhuyen Thành viên đạt chuẩn

đó cũng là trường hợp của chị em. chị em dáng thon eo mỏng. cứ có kinh đều đều và rất bình thường, nhưng càng ngày càng mập ra, ù luôn, múp cả 2 mắt. thấy trong mình khó chịu, kỳ lạ, thì đi khám bác sĩ sợ bệnh gì thì khổ, khám ra thì có bầu 5 tháng rồi :rolleyes:thế là ok ng yêu cưới, 4 tháng sau đẻ :rolleyes:
    có dịp sang chị chơi, nghe kể thế em phát hoảng. em thì ng cũng béo, cứ 54 55kg cao 1m56. to xương, k có bự bụng. nhưng mới cân lên dc 57kg lun. chồng bảo nhìn em ốm lại, má hóp vô, cả tháng nay xanh xao đi, ng như cái xác mất máu :( bụng em tự dưng nó to ra, mà phìn phần bụng dưới nhìu hơn, kéo dần lên trên, y như có bầu 4 tháng, hai bên bụng trên thì hóp vô. em cứ ung dung nói mình mập bụng ra, nhưng mà chồng nói mập kiểu gì mà bụng lại kiểu đó :O :O ấn vào bụng thì thấy cứng và ấn mạnh bằng cả bàn tay thì đau. ngực em tự dưng to ra, quầng núm cũng to thấy rõ lun cả 2 tháng nay. chồng còn trêu em ghen tuôn nữa. kỳ kinh của em 2 tháng nay lạ hơn, thường thì em ra rất nhìu vào 4 ngày đầu và ít ít dai dẳng đến 10 ngày mới sạch. nhưng 2 tháng nay ra 2 ngày đầu là nhìu, sau đó ít lắm, vài ba giọt ngày kéo thêm 4 ngày nữa là hết sạch lun. tháng nay em mệt mỏi, ng cứ như bay trên trời, choáng, nhức đầu, tự dưng hay mún ói đột xuất, mệt mỏi lắm, khi tự dưng bị nóng lên nữa. chồng tưởng em bệnh, mua đủ thứ thuốc nào là thuốc cảm, thuốc an thần, thuốc dạ dày, thuốc tiêu, thuốc căng thẳng thần kinh, ... em uống từa lưa hết mà tình trạng vẫn thế, vẫn mắc ói, vẫn choáng, vẫn xanh lè :rolleyes: k bik có bệnh gì ở tử cung mà biểu hiện như thế k nữa các mẹ? hay em có em bé :O :O