Cần giúp: Có Mẹ Nào Am Hiểu Về Thiếu Máu Khi Mang Bầu Tuần Thứ 16, Chia Sẻ Cho Em Ít Kinh Nghiệm Với Ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi Thuy Chi 1989, 28/3/2016.

1. Thuy Chi 1989

Thuy Chi 1989 Thành viên tập sự

Chả là em mang bầu bé đầu tiên, đến tuần thứ 16 thì đi làm xét nghiệm máu + triple test thì kết quả xét nghiệm máu cho thấy em bị thiếu máu và thể tích hồng cầu nhỏ hic. Em lo quá mà hỏi bác sỹ thì cũng chả nói rõ ràng em phải bổ sung cái gì :(. Em trộm vía thấy sức khỏe khá ổn, mà e cũng hok có nghén ngẩm j nhưng giờ chả biết theo bác sỹ nào để khám nữa ạ. Các mẹ giúp em với. Em cám ơn nhiều lắm ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Thuy Chi 1989
    Đang tải...

2. dochipxinh

dochipxinh

Mn phải hỏi bs thì mới biết chính xác được
    Mn có uống sắt hoặc viên vitamin tổng hợp bổ sung từ đầu thai kỳ không
    vì đa phần các bà bầu, em bé + bà mẹ sau sinh bi thiếu máu do thiếu sắt

3. Thuy Chi 1989

Mình có uống Vitamin tổng hợp từ đầu thai kỳ. Mình khám bác sỹ ngoài nên là chả được tư vấn gì nhiều mà kết quả xét nghiệm thì sơ sài. Không biết mn có chỗ nào khám tận tình và tốt thì giới thiệu cho mình với nhé. Cám ơn mn nhiều lắm hì

4. dochipxinh

dochipxinh

M hay khám ở 125 Thái Thịnh từ tập 1
    Mn cũng có thể tự search trên mạng lượng canxi, sắt hay các vi chất cần bổ sung theo liều lượng theo tuần tuổi
    Theo các chuyên gia, để duy trì một thai kỳ khỏe mạnh, bầu nên chú ý bổ sung ít nhất 27 mg sắt và 1300- 2000 mg canxi mỗi ngày. Tuy nhiên, việc bổ sung sắt và canxi không thể cùng nhau “song hành” đâu mẹ nhé!

MN xem thành phần vitamin tổng hợp minh đang uống đã đủ chưa, nếu chưa đủ thì uống bổ sung thêm viên sắt or canxi
    M đang uống Prenatal DHA của Nature Made (Mỹ), 1 viên sau bữa trưa + 1 viên canxi ossopan sau bữa sáng

5. Thuy Chi 1989

Mình uống Elevit từ đầu thai kỳ và loại này có hàm lượng canxi hơi thấp, hàm lượng acid folic thì cao, sắt cũng tương đối. Chắc mình cần mang đến hỏi bác sỹ cho rõ là cần bổ sung thêm loại thuốc gì. Mình cũng muốn bổ sung thêm canxi ngoài sắt nhưng cũng cân nhắc chưa biết uống loại nào tốt. Thấy có vẻ nhiều mẹ uống Ossopan thì phải, chắc mình cũng theo mn. Cám ơn mn hì hì

dochipxinh thích bài này.