Cần giúp: Có Mẹ Nào Bị Nám Da Và Tàn Nhang Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi cúnyêu của mẹ, 7/12/2009.

1. nhunguyetdva

nhunguyetdva Thẩm mỹ viện Á Đông

Ðề: Có mẹ nào bị nám da và tàn nhang không?

chữa bằng thảo dược hoặc thiên nhiên rất khó sạch nám và tàn nhang. Chị nên dùng laser á

Đang tải...

2. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Mình đắp mặt nạ Hadabisei của Nhật và kiên trì uống 2 cốc nước ép giá đỗ + củ cải trắng mỗi ngày. Kết hợp với chế độ ăn uống, nghỉ ngơi hợp lý, đặc biệt là dùng kem chống nắng khi đi ra ngoài , không để nắng chiếu trực tiếp vào da. Sau một time da mình sáng mịn hơn, tàn nhang cũng đang mờ dần.

3. chang chip

chang chip

Đánh dấu lại mách cho mẹ để mẹ khỏi nám

4. Emmi Hoang

Emmi Hoang Thành viên mới

Mn ơi, tàn nhang sẽ đến từ nhiều nguyên nhân khác nhau, vd stress, thay đổi nội tiết tố (uống thuốc, mang thai, sinh con), tác động của ánh nắng. Như mn đang trong quá trình thai sản, chắc chắn nội tiết tố có thay đổi, có thể sau 1 thời gian sẽ tự hết.
    Tuy nhiên mn cần tránh xa stress, và tìm cách chống nắng.
    Mình có mấy mẹo cho mn tham khảo:
    1. Chống nắng tự nhiên cho da:để tăng cường khả năng chống nắng tự nhiên của cơ thể, mn nên ăn nhiều thực phẩm có vitamin C, A và E. Nếu mn đã qua giai đoạn cho con bú và chưa định sinh thêm thì có thể dùng thêm thực phẩm chức năng bổ trợ như chống nắng dạng viên Sunsafe Rx hay Heliocare (trong đó có cả Zinc), giúp chống nắng tốt hơn.
    2. Chống nắng dạng bôi: cái này quan trọng mn ạ, nếu da mn dễ bị dị ứng thì nên mua các loại chống nắng vật lý không chứa cồn, mùi hương hay paraben. Mình thấy bạn Clarins UV plus High protection SPF40. Mình thì hay dùng Shiseido Anessa, một dòng chuyên chống nắng của Nhật, 2 vợ chồng mình cùng dùng, nhẹ và dễ chịu.
    3. Áo chống nắng & khẩu trang & kính mát: mẹ nó phải chọn loại vải dày, khít, màu càng tối càng tốt (chứ k phải màu sáng là tránh UV đâu mn ạ, mát hơn thôi chứ cản tia UV kém hơn).

Để bữa nào mình làm clip chia sẻ với các mn về vụ tàn nhang & chống nắng hen. Mình cũng hay thích làm clip nọ clip kia về làm đẹp, như cái gần nhất thì về việc trộn mỹ phẩm ntn cho an toàn kia kìa :))

5. Đăng- Phong

Đăng- Phong Thành viên tích cực

Nếu bạn dùng cả đường uống và bôi thì dùng bằng thảo dược hoặc thiên nhiên sẽ hết và làn da còn trở nên trẻ đẹp hơn nhé.

6. Đăng- Phong

Đăng- Phong Thành viên tích cực

Thật sự có thuốc chữa nám và tàn nhang mn à.

7. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Mình bị nám nhẹ nhưng phải giữ gìn lắm, ra nắng không che là sậm màu liền

8. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Giờ trên TG ng ta có thêm vitamin uống để chống nắng đó. Da đẹp đi nắng đã ảnh hưởng nói gì đến da đã bị nám, tàn hương. Trc tiên phải chống nắng đã, nhất là chống từ bên trong rồi kết hợp cả với bên ngoài.

9. Mẹ của Châu Anh

Mẹ của Châu Anh chuyên sỉ lẻ mỹ phẩm nhập tại Mỹ

Mình thấy bảo dùng dầu Gấc maxa sẽ đỡ bị nám má

10. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

em bị nhưng mức độ nhẹ thôi ạ ...................................................

11. GiaGia 88

GiaGia 88 luôn là chính mình, luôn lắng nghe

E bán mỹ phẩm. Mẹ nào cũng hỏi có trị nám vs tàn nhang ko giới thiệu cho các mẹ trị nám của ziaja mẹ nào cũng ưng dù không hết sạch cũng mờ đi rất nhiều vs cũng trắng lên nữa

12. Me Gau 0501

Me Gau 0501 Thành viên kỳ cựu

Mình thấy đắp sữa chua mật ong đều đặn thì tàn nhang có mờ đi. Chứ mấy vụ uống collagen cũng thử rồi, ko thấy hiệu quả lắm. Có thể mình ko hợp, mẹ nào bán collagen đừng ném đá :)

13. phạm hương japan

phạm hương japan 0988732963

Chữa đc đó mn ơi, cô e bị nám lâu năm mà vừa uống vừa bôi thuốc vs kem trị nám của Nhật, nám mờ hẳn mà da trắng da nữa chứ. Laze cô e dùng r, ko hiệu quả mà nhìn mặt còn kinh hơn ấy.

14. echan

echan Thành viên đạt chuẩn

Tớ cũng bị tàn nhang từ hồi 10 tuổi. Nhà có mẹ, bác, dì đều có tàn nhang 2 bên má nên chắc do di truyền. Mới đầu nó chỉ lấm chấm bằng đầu kim thôi, cũng thấy hay hay, kiểu Tây tây nên còn thích =)) . Sau này từ hồi học đh càng ngày nó càng đậm, rồi to ra, lan vào nhauuu. Huhu.Mà đi nắng vẫn che chắn đầy đủ kín mít đấy chứ. >"<

Xong ai cũng bảo di truyền ko chữa dc đâu lại càng nản, cứ để đấy chả làm gì.
    Sau bẵng một tg nhìn cái mặt càng ngày càng tối hù thấy cuộc đời thật tăm tối. À trước đây tớ bị cận nặng, hay đeo kính nên còn ko nhìn rõ (vì đúng vệt kính). Từ lúc mổ mắt ko đeo kính nữa tàn nhang càng lộ.

Quyết định thử vận may với công nghệ dù biết cái này cũng rủi ro lắm :))
    Tớ có chụp ảnh lại để theo dõi quá trình, giờ show cho mẹ nào quan tâm. :))
    Thôi coi như cảm ơn trời phật chứ nghe nhiều người laser xong còn đen hơn cũng hoảng.

Kết quả thu được cũng ổn lawms^^: mờ đi nhiều nhiều (hết hẳn thì khó lắm ^^), trang điểm vào thì gần như ko có :x.

Hình ảnh hiện tại: (sau 1 năm)
    Không trang điểm:

Thêm tí CC cream vào này :

Giờ càng phải chịu khó chống năng che chắn cẩn thận. Tớ dùng kem chống nắng của Hera, hiệu quả, hồng hào và mùi thơm dễ chịu ^^.

Chúc các mẹ sớm có làn da như ý.

15. lubi.bubbli

lubi.bubbli Bắt đầu tích cực

Ôi da mẹ echan đẹp thế :((
    Em cũng từng đi bắn nám rồi mà ko ăn thua. Mà e thấy đau lắm ý, cũng tốn nữa nên e ko theo đc :( có mẹ nào dùng Transino trị nám của Nhật chưa. Em đang tìm hiểu định mua về uống thử :(

16. buipp

buipp Thành viên tập sự

Mẹ nó ơi, các phương pháp tự nhiên khó trị đc nám và tàn nhang lắm. Mẹ nó nên đi trị nám bằng công nghệ cao ý, vừa nhanh vừa ko lo nám tái phát. Mình khuyên thật mẹ nó đấy. Trước mình cũng dùng đủ các loại mặt nạ thiên nhiên mà có ăn thua gì đâu. Sau đấy mình tìm hiểu rồi quyết dịnh đi trị nám bằng công nghệ cao ở thẩm mỹ. Mẹ nó đi chữa nhanh đi ko thì nám lây ra cả mặt đấy, lúc đó còn khó chữa hơn nhiều. Thân

17. rongcon

rongcon Thành viên kỳ cựu

Tàn nhang của bạn chụp phí trên là loại ăn nông, nhìn là biết. loại này đi can thiệp là đc. Còn loại tàn nhang ăn từ sâu dưới da lên, đi bắn laze hoặc chiếu tia đc thời gian đầu thôi, thời gian sau nó lại đẩy lên trên bề mặt da vẫn như cũ. Tớ bị trên gò má, loại ăn sâu nên ko khỏi. Đi bắn tốn bao nhiêu tiền mà đau nữa chứ.

18. Nhomuadong

Nhomuadong Thành viên mới

từ ngày sinh xong mặt mình càng ngày càng xuất hiện nhiều nám. mẹ nào biết mách giùm mình vs?

19. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Bạn tham khảo Finerich Green Tea Oil nhé. Chị mình dùng sau 1 tháng mờ dần nám và vết đồi mồi đó bạn. Uống cùng Colagen plus & Reviv, kết hợp đắp mặt giữa Reviv + diệp lục + tảo Chloro Sprirulina da bạn sẽ trắng dần tự nhiên, hết mụn, nám.

20. bovasoc

bovasoc yêu cái đẹp

Nám dễ chữa hơn tàn nhang, mn vào link dưới chữ ký mình tham khảo nhé.