Có mẹ nào bị ức chế như em chưa ạ?

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi kidshop2012, 10/12/2013.

1. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

Chả là ngày trước em bán hàng tiện ích, giờ không có thời gian bán nữa nên em thanh lý đúng bằng giá gốc luôn. em thì làm ở cầu giấy, có 1 mẹ ở chỗ đường Lê Đức Thọ hẹn lấy của em đúng 101k tiền hàng, khoảng cách không xa nên em cũng chỉ dám bảo là 15k ship thôi. Mẹ ý bảo là chỉ giao sau 8h tối mẹ ý mới có nhà. em gọi ship mãi không được mà chả lẽ cứ lần nữa mãi nên em phải ở lại cơ quan chờ tới tận 8h tối mới gọi cho mẹ ý để đi đưa hàng. Em đi xe máy không biết đường nên đi xa hơn nhà mẹ ý lại phải quay lại tìm. Gọi điện cho mẹ ý mấy lần rồi cũng tìm thấy. Đến nơi em gọi bảo mẹ ý là xuông cửa chung cư lấy hàng giúp em thì mẹ ý bảo bận con nhỏ k xuông được đâu, mang lên phòng nhà mẹ ý ở tầng 5. Lại phải vào gửi xe hết 4k (em k tính toán ki bo chi li đâu nhưng các mẹ nghe hết sẽ hiểu). Lên tới nơi mẹ ý ngồi dạng xẻ ra kiểm và cộng từng đồng 1 trong khi em đã ghi giấy rõ ràng rồi. Em lúc đó ức chế lắm rồi. Có mỗi 3,4 món hàng mà mẹ ý cứ ngồi soi, xét, cộng giá để em đứng đó chờ khiến em tủi thân và ức chế vô cùng nhưng tính em thích càu nhàu, cáu bẳn với khách nên em đứng đó chờ. Xong nhìn tới cái áo bọc máy giặt em lấy giá đúng 45k (chính là giá em nhập vào) thì mẹ ý lật lên lật xuống rồi chê ỏng chê eo là cái chất này hay nổ, hay rách lắm chị k lấy đâu.em cũng chả nói gì nữa. CÁc mẹ nào bán hàng tiện ích thì biết áo bọc máy giặt làm gì có loại khác nữa, chỉ có 1 loại thôi. 45k cái áo bọc đó chả lấy em mag về cho hay dùng cũng chả sao nhưng hẹn em mang hàng phải sau 8h tối, em vì nể khách nên mới đi đưa đơn hàng 101k như thế, vậy mà đến nơi trả hàng em, tiền hàng còn 70k. ví dụ hôm nay không phải là em mà là shipper thì sao? em ra về mà nghĩ ấm ức trong lòng. Sao mà có người giàu mà tính lại kinh khủng và không biết điều như vậy chứ?em biết thế thì em đã chẳng thèm nhận đơn hàng đó. thà em để ế ở nhà còn đỡ ức chế hơn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi kidshop2012
    Đang tải...

2. maimai8887

maimai8887 Hiền Thao - Thời Trang Xuất Khẩu

Ðề: Có mẹ nào bị ức chế như em chưa ạ?

E đi ship hàng cũng gặp nhiều mn ah
    Trc e bán áo phông 3 lỗ có 25k để mặc nhà mùa hè và tập thể dục ý. Ship qua cho xem đem đi hàng lô cho chọn màu mà đến nới cứ chê ỏng chê eo là nào có bai ko, phai ko, nhàu ko. E mới nói thẳng luôn là chắc chắn ko phải 100% nhưng có nhàu nếu chị dùng xong ko gặt gấp cất cẩn thận và chắc chắn là bai. Áo e bán có 25k thôi chứ ko phải 2500k

Nhiều ng cứ ra vẻ có tiền, rồi tỏ ra ta có tiền thì tỏ thái độ kiểu gì cũng dc hay sao ấy. Ngay cả bản thân e khi mua hàng cũng hiểu phải xem đồng tiền mình bỏ ra ntn cho hợp lý vs đồ mình mua chứ @@

Cứ ham rẻ nhưng phải đồi đồ xịn, haizzzz

3. Mẹ Yêu Bảo Nam

Mẹ Yêu Bảo Nam Bắt đầu nổi tiếng

Đôi khi ko có người ship mình chủ hàng đi giao rất phiền phức,nên tớ hạn chế tối đa đi ship hàng,trừ đơn nào gấp thì tớ mới đi giao,còn đâu tớ giao cho bạn ship hết.vì bạn ship đi giao thì khách cũng ít thắc mắc hơn là chủ giao hàng

kidshop2012 thích bài này.
  4. kieutrang0504

kieutrang0504 Bộ mặc nhà marino kute

hì hì. Em mới làm nên chưa gặp, nhưng nói chung...xuề xòa cho qua thôi ạ. Mấy bà khó tính kiểu ỏng eo ấy, trc khi ship c cứ p gọi trc ấy, chắc chắn lấy thì mang qua, k thì cho em xin 10-20k tiền ship nếu k lấy... Cho đỡ lằng nhằng

5. thuyntt234

thuyntt234 Thành viên tích cực

Mẹ nó hạ hỏa đi, đi ship hàng nó khổ thế đấy? Rút kinh nghiệm lần sau @@

6. quanthuha

quanthuha dauduahandmade.tk

Mẹ nó bớt giận, bán hàng làm dâu trăm họ mà, chúc mẹ nó thanh lý hết hàng nhanh nhé :D

7. viethuong1989

viethuong1989 www.dolotonline.net

Em cũng ko buôn bán gì nhưng có lần em đi giao hàng hộ bạn em , cả đi và về tầm 30km, khách ko mua hàng, cũng ko chê hàng, chỉ bảo nhìn không thấy ưng như ảnh, huhu, mà ảnh thật chứ có ảnh web đâu ạ
    Em ra về tón tiền điện thoại, tốn công đi
    Bực mình mà ko dám ý kiến gì nhưng may ng yêu em chở đi không thấy càu nhàu gì cả nên cũng ko sao

kimthu1991kidshop2012 thích.
  8. maitu

maitu Thành viên kỳ cựu

em thì đi ship hàng chưa gặp trường hợp nào khách khó tính như vậy, đi ship mệt lắm nên dạo giờ em thuê nhìu hơn, khách nào yêu cầu em ship buổi tối và gần nhà em mới đi thôi mà cũng chỉ dám lấy phí khách có 5k, hàng em ít tiền, lấy phí ship cao cũng thương khách, nhưng đúng là gặp phải khách như chị thì ức chế thật :D

9. Nguyễn Lý

Nguyễn Lý Guest

ở đâu cũng có ng này ng khác mà mn.
    nhiều ng khó chiều lắm

10. medodo1

medodo1 Vui vẻ_ chất lượng

Xin chia buồn với bạn.Trường hợp khách hàng khó tính kiểu này có nhiều lắm mn ạ.Có nhiều ng or rồi,nói chi tiết sản phẩm rồi mà vẫn đồng ý.Khi đến nơi còn chê ỏng chê eo rồi trả hàng.Hic, thiết nghĩ khách hàng là thượng đê nhưng cũng nên có chừng mực thôi chứ.

kimthu1991kidshop2012 thích.
  11. Orchid17

Orchid17 Thanh long Ba Vì, sạch,.

thôi mn ah, có người này có người kia, có người thì mua hàng rất dễ tính, nhưng nhiều người cũng khó... cảnh làm dâu trăm họ nó thế

12. Moonlove Boutique

Moonlove Boutique Thành viên tích cực

dường như kinh doanh ai cũng gặp phải trường hợp đó mẹ nó ạ, mẹ nó nghĩ đến khách hàng tốt tính để có động lực mẹ nó ạ

13. kidshop2012

kidshop2012 Sữa chua uống sốt hoa quả

cảm ơn các mẹ đã chia sẻ với em. e k hẹp hòi gì đâu nhưng mà cũng vừa phải thôi. khiếp, từ ngày em bán hàng tới giờ nay em mới gặp phải 1 mẹ khách kinh khủng như vậy đấy các mẹ ạ

14. Me An dep trai

Me An dep trai Hội KD online HN

Chia sẻ với mẹ nó nhé.
    Bán hàng nhiều lúc khổ vậy đó, hic

15. Mẹ Tívoi

Mẹ Tívoi Thành viên nổi tiếng

Cũng có khách buồn cười lắm hẹn lên xuống là lấy hàng khi hàng tới lại không lấy, chán!

16. Mẹ Nấm.

Mẹ Nấm. Thành viên rất tích cực

E đi ship hang ko gặp người khó tính như thế nhưng mà gặp trường hợp khách cho số ĐT, đến nơi gọi mãi ko thấy có người nhấc máy, ko hiểu khách bận thạt hay là cố ý trêu đùa nữa.

17. thanhmai03

thanhmai03 0982845458

Ôi.Đi ship hàng là khổ thế đấy ạ.Có hôm e đi ship còn bực quá k ship nữa mang về.Các mẹ thấy thế này có được không ạ: Khách lấy 5c khăn mặt có 75k cộng với 1 khăn tắm 70k tất cả 145k.E bảo k share ship 10k (vì đi ship e cũng đã đi và thấy vất vả lắm ạ.Đôi khi lãi k được bao nhiêu mà tiền xăng và đt là hết ạ.)Khách rỗi k mua.Ôi trời e lại xuống nước thui e frs cho c.Ship đến địa chỉ Đã khó tìm tìm mất bao lâu mới được.Đến nơi k bảo phải mang lên(k ở tập thể ạ). E bảo k xuống xem giúp e vì gửi xe mất nhìu tg mà tìm nhà lâu e còn mấy đơn nữa.Khách gắt lên bảo: phải chọn chứ trong khi đã chọn ở topic rùi ạ.Em di luôn ạ.Nản chán lắm ấy các c ạ.Lại còn có kiểu khách thế này ạ( Chắc các c ai cũng gặp rùi ạ): Khi od k mặc cả đâu ạ.Rùi đến nơi mới mặc cả.Mà mặc cả lại còn rất rẻ.Ôi thôi các mẹ tính sao?hu.
    Nên dần dần e rút ra kinh nghiệm ạ.E nghĩ các mẹ nên đúc kết kinh nghiêm ship hàng cho mọi người ạ

18. baolinhcuame

baolinhcuame Thành viên nổi tiếng

haizzz, cái nghiệp làm dâu trăm họ nó thế đó bác, cố gắng cày kéo thôi các mẹ ạ hic

19. thuanbill

thuanbill Thành viên mới

Chia sẻ bực dọc với các chị em nhé. Em thì chưa gặp phải trường hợp này nhưng hy vọng là cả đời không bao h bị như thế. Hix

20. toilamattroicuaanh

toilamattroicuaanh Thành viên chính thức

Mẹ này khái tính giống E nè hihi (u) . E thì chưa buôn bán bao giờ , gần đây vừa mới đăng TL 04 món oder về ko đúng size . Có mẹ gọi điện bảo E ship đến nhà ở gần Ga h.cỏ , E thì fs thôi vì cũng hay đi chơi bời lượn đường nên chẳng tính xăng xe j , đến nơi mẹ ý ko thể chê chất lượng đc vì đồ nguyên tag nguyên túi , thế là chê kiểu dáng :rolleyes: + giở bài mặc cả xuống 1/2 . E biết là kiểu tiếc xèng ko muốn mua nữa rồi nên quay mông về đi chơi tiếp . E mà cố đấm ăn xôi bán lại cho những ng như thế E cũng thấy tiếc món đồ của mình . Đồ ngon lành chẳng qua mình ko vừa chứ có phải giẻ rách mang đến xin xỏ j nhà ng ta đâu . Nhiều ng cứ tỏ thái độ tiền của mình mới là tiền còn tiền của ng khác chỉ như lá khô ngoài đường ý =))