Cần giúp: có mẹ nào bị viêm lỗ chân lông không ạ?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mesuxu`, 28/4/2010.

1. mesuxu`

mesuxu` Thành viên chính thức

em bị viêm lỗ chân lông phải đến hơn 10 năm nay, mà trước đây chả thèm để ý, nên chẳng chữa trị j, lại còn cứ nặn ra nó cứ ra cái j đen đen kèm theo 1 sợi lông tơ mỏng như lặn trứng cá ý ạ, hồi đấy lại còn thích nặn cứ nặn sưng vù cả chân, nặn xong nó lại còn nổi to hơn, mụn càng ngày càng dày hơn, bg em mới thấy nó quan trọng, nhìn chân thấy toàn hoa hic, chẳng tự tin khi mặc váy và quần soóc nữa, có mẹ nào cũng bị như em hoặc biết cách chữa trị chỉ giúp em với, hic hic hic....:(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mesuxu`
    Đang tải...

2. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Cái này gọi là viêm da rồi , tuyến bài tiết nhiều bã nhờn tốt nhất nên đi khám ở viện da liễu ấy, nhưng theo kinh nghiệm của tớ thì những ai ăn nhiều chất đạm hay bị lắm , mẹ nó thử ăn chay thời gian xem sao , giã lọ muối vừng ăn với cơm chan canh rau muống cũng dễ ăn đấy , hoặc chọn các loại nấm.
    mình thấy mấy bọn trẻ ăn nhiều thịt giờ còn đầy trứng cá hai bên cánh tay hoặc ở những chỗ trứng cá không nên mọc .

3. rubjle

rubjle Thành viên chính thức

Em cũng khuyen chị nên đi da liễu khám thử xem, chứ để vậy hoài thì chân mình nó xấu lắm, đi đâu cũng ko tự tin

4. nivoyeuyeu

nivoyeuyeu Banned

Đi da liễu cũng chẳng khỏi đc đâu ạ,bệnh này thuộc vấn đề nội tiết mà,nhưng có cách để khắc phục bớt đi chị ạ,chị mua wax tẩy lông về wax chỗ bị viêm,rồi tẩy da chết ,mua cát tắm cho hiệu quả chị ạ.Em thấy bên mỹ phẩm làm đẹp có mẹ pepsi bán đấy,còn vết thâm thì mua kem trị sẹo về bôi.Mình lười tẩy da chết nên da bí quá lông mọc ngược vào trong bảo sao ko ngứa.

5. Thien Lam

Thien Lam Thành viên tích cực

Em cũng bị mấy năm rồi. vào hóng các mẹ đây. Hè đén nhìn ng khác diện váy, soóc mà tủi thân

dacsanphanthiet01 thích bài này.
  6. Linhxinh05

Linhxinh05 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ này nói chính xác, nên nhờ bác sĩ thẩm mỹ họ tư vấn cho bạn ạ!

7. PhuongThao

PhuongThao Thành viên tích cực

Đi da liễu chả khỏi được đâu, mình chung thân rồi huhu. Nhưng mình nội tiết kém. Thuốc bôi chỉ đỡ thôi, dừng bôi lại mọc, chán lắm. Mình cũng đang thử cách tẩy da chết xem sao.

8. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

nhà e truyền thống bị bệnh này..e thấy mấy bà chị chịu khó đi xông hơi để dãn lỗ chân lông ra và bôi kem gì đó..đúng là nên đến viện thảm mỹ..
    Còn bệnh của e có mẹ nào biết điều trị k? đó là sau khi đẻ: 2 bên cánh tay sát nách viêm lỗ chân lông giống ở chân các mẹ đó.. e k dám nặn gì cả, nhưng ngày càng mọc nhiều..lười đi spa quá..có mẹ nào biết chữa mẹo mách e với ạ

9. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Ah bệnh này bạn có thể tẩy tế bào chết bằng muối + dầu oliu bạn nhé hoặc là muối + sữa tươi vừa tẩy vừa dưỡng da. Tuần làm 2 lần thôi.
    Nếu có điều kiện thì tắm/ngâm bùn khoáng, tắm biển thường xuyên cũng bớt bạn ah.
    Yên tâm là các điều mình nói mình đã kiểm nghiệm thực tế mình và người nhà, cũng đã tham khảo ý kiến bác sỹ và được khuyến khích tốt.

ngochan32 thích bài này.
  10. Ba_Me_Con

Ba_Me_Con Bắt đầu tích cực

Mình không bị viêm lỗ chân lông mà chỉ bị nhiều lông tay chân thôi,hehe. Như thế cũng đủ chết rồi.

11. Mẹ nó ơi, mình cũng bị cái này cả gần 10 năm rồi ý
    - Cũng chữa Đông và Tây y đủ cả. Uống rất nhiều loại thuốc và bôi cũng không ăn thua.
    - Đã xếp hàng đến khám Trưởng khoa da liễu bệnh viện bạch mai. Bôi và uống thuốc ko ăn thua
    - Bôi thuốc của 102 Trần Hưng Đạo cũng tèo
    - Mình đến thẩm mỹ ở 23 Thái Phiên, ko nhớ tên lắm nhưng thấy quảng cáo trị tận gốc cái này. Hỏi thử, cô nhân viên ở đấy bảo của chị hết 26 triếu ( choáng). Mình hỏi có hết tận gốc ko? Cô ý bảo là hết 98%.
    Mình hỏi thế sau thời gian điều trị ( 2-3 tháng) vẫn ko hết thì chị kiện . Cô ý bảo chị chả kiện được đâu, vì về nhà ai dám chắc chị làm theo đúng hướng dẫn của bọn em ( choáng tiếp). Đi về luôn

- Có lần mình đến 1 thầy lang gần nhà, anh ý đuổi về bảo ko chữa được. Em phải vận động nhiều vào, mồ hôi tiết ra nhiều, nó tự đào thải, ăn mát là nó đỡ nhiều. Đừng uống thuốc hoặc bôi nữa mà tốn kém lắm ( mình nghe còn có lý hơn)

Các mẹ tham khảo nhé
    Mẹ nào có cách nào hay thì post lên cho anh em tham khảo. Mình cũng chán vụ này lắm. :(

Mẹ Bắp cải

12. Orange

Orange Thành viên đạt chuẩn

Mình từng bị đầy hai bên cánh tay rồi, sờ vào thấy lẩn mẩn là ngứa tay không chịu được, thế nên tay vừa thâm vì mụn cũ, vừa đỏ lấm tấm vì mụn mới. Nhìn chán lắm ấy. Rồi một đợt vì mình wax ở chân, bị lông mọc dưới da nhiều quá, tìm hiểu thì thấy mọi người nói là nên tẩy da chết. Mình săn đón mấy loại tẩy da chết trên mạng mãi không được (mua ở Xuân Thuỷ thì sợ), cuối cùng chọn mua muối tắm, giá rẻ mà lại dễ mua. Mình mua của một bạn bán trên mạng, giờ k nhớ ở phố nào nữa, vì bạn ấy ship hàng cho mình, hàng của VN, giá khá rẻ, muối tắm hình như 60-70K, muối rửa mặt hình như tầm 40-50K gì đó, lâu quá quên rồi, tầm tầm đấy thôi.
    Muối tắm thì nếu có bồn thì pha vào tắm, nhà mình không có bồn nên toàn dùng chà xát lên chân. Còn muối rửa mặt thì dùng vài lần thì mình chán, bỏ thì tiếc nên mình mang chà sát lên hai bên cánh tayt chỗ mụn mọc nhiều. Thực ra hồi đầu nghĩ làm thì làm vậy thôi chứ cũng chả hy vọng cải thiện được bao nhiêu đâu. Thế mà hiệu quả không ngờ, chân mình hết bị mọc lông ngược, tay thì cứ nhẵn nhụi dần, tự dưng một hôm nhận thấy chả còn cái mịnh nào nữa, duy những vết thâm mụn để lại là vẫn còn mờ mờ, nhỏ nhỏ. Nhưng cũng chả sao, vì không bị mụn nữa là mình mừng lắm rồi.
    Dùng xong một đợt ấy (mình không nhớ là bao lâu n ữa, chỉ biết là hết lọ muối tắm, hết lọ muối rửa mặt là mình thôi không mua nữa, chắc tầm được 3, 4 tháng), đến nay cũng gần 2 năm rồi, mình thỉnh thoảng mới tẩy da chết, mà cũng rẻ tiền lắm, mình dùng sữa rửa mặt hạt nghệ Thorakao thôi, nếu chăm chỉ tuần 2 lần thì tay chân nhẵn nhụi hẳn, còn lười bỏ bẵng thì lại lấm tấm mọc lại.
    Ah, tẩy da chết xong mọi người nhớ bôi kem dưỡng ẩm, kể cả mùa hè cũng vẫn nên bôi. Không thể thiếu bước này đâu nhé. Còn về chủng loại thì trừ khi da bạn quá mẫn cảm phải dùng loại phù hợp, còn thì mình thấy không nhất thiết phải chọn dưỡng ẩm quá đắt tiền. Như mình thử chán chê cuối cùng lại trung thành với Nivea hộp thiếc, nắp xanh (loại to to của Thái Lan ấy nhé). Mua có 27 - 28 K/hộp dùng mãi mới hết, mà dưỡng ẩm rất ok :)

13. Hanhbee

Hanhbee XuanHanh.com

Mình có bày cách trị bằng muối ở trên, còn có cách nữa là bùn khoáng, nhưng thấy hình như các mẹ chả tin tưởng mấy nên thôi, chán luôn, dạo topic khác đây!!!!!!!!!

me_yeu_tina thích bài này.
  14. me_yeu_tina

Thực ra e k có thời gian đi spa, cũng chẳng có thời gian nhiều bày vé.mặc dù xấu thật , muốn làm đẹp thật nhưng lúc nào cũng tìm kiếm cách dễ làm nhất do các mẹ có kinh nghiệm chỉ ra.. chỉ tiếc là e k biết mua muối tắm ở đâu..vì 2 cácnh tay ngày càng nhiều chị ạ..hic

15. Muối tắm có bạn GiadinhPepsy bán nè chị, hàng của Thái, giá cả khá mềm. Em cũng mới dùng nên chưa biết hiệu quả ra sao nhưng cảm nhận ban đầu là ổn

me_yeu_tina thích bài này.
  16. me_yeu_tina

Lại gặp mẹ nó tư vấn giups rùi..cám ơn chị..chị cho e xin link để e mua nhé..

17. colcl

colcl Thành viên mới

Em cũng bị cái này, thành ra nhìn chân tay mình mà buồn kinh khủng luôn ý huz :(
    Hiện tại e đang uống thuốc và dùng thuốc bôi Đông y, của hiệu thuốc Minh Trí trên đường Hoàng hoa Thám(Hà nội). Phần bắp đùi thì đã đỡ nhiều rùi, chỉ còn mấy đốm mờ mờ, nhưng ở bắp tay thì .... chỉ đỡ chút ít T___T
    Chắc còn phải lâu dài thêm 1 thời gian nữa mới hết được quá :(

18. Mẹ nó ơi, cám ơn mẹ nó về vụ này nhé. Mình đọc bài bạn xong liền đi mua ngay muối khoáng, nhưng chưa mua được, ko có loại của VN. Chỉ có loại to đùng của Pháp . Ko biết lần này thế nào ...( Lạy trời)

19. HanLinh_shoes

HanLinh_shoes Thành viên sắp chính thức

hix, em thì không bị như chị nhưng mà lông chân của em nó cứ xoắn tít như con ốc nằm gọn ở lỗ chân lông ý >"< có khi là do mặc quần bò sát quá :(