Tâm sự Có Mẹ Nào Bị Xì Trét Khi Ở Cùng Mẹ Ck Như Mình!

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi oxalove, 20/9/2016.

1. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

Em mới đi làm sau sinh được 1,5 tháng đồng nghĩa với việc ở với mẹ ck từng ấy. Cảm giác lâu như 1 thế kỷ vì cs quá chán. Chưa bao giờ em nghĩ có bà mẹ nào lười mà tham như bà. Được thêm ô ck mình bênh mẹ và chăm mẹ hơn 1 đứa trẻ nên mình cảm thấy mình như ô sin của cả nhà. Lúc nào đi làm về cũng đầu tắt mặt tối làm việc nhà và chăm con còn bà mẹ vĩ đại thì tắm thần dược cả tiếng xong rồi ra ôm tivi xem cô dâu 8 tuổi .................. Giờ mỗi khi về nhà cảm giác khó chịu vẫn phải cất lời chào ........... chỉ mong con nhanh đi học để cs gia đình như trước. Thêm 1 người gọi là thân nhưng chẵng khác nào xa lạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi oxalove
    Đang tải...

2. EnglishHN449

EnglishHN449 Thành viên tích cực

Haizz mình hiểu cảm giác của bạn , nghe thôi cũng đã thấy khó chịu rồi , nói gì đến ở chung, chỉ biết nói là cố gắng lên bạn 1 điều nhin là 9 điều lành

3. me hoa hong

me hoa hong Bán hàng uy tín.

B giống m nhg mình ko nhịn. Việc m mình làm. Về sau bà cũng ớn mình haha. Chả hỉu sao mỗi lần thấy ông bà ý là m ong hết cả đầu phải uống thuốc ý.

4. Chicothelayeu7602

Chicothelayeu7602 Thành viên rất tích cực

Sống với mẹ ck là khổ thế đấy bạn ạ, nhất là khi con mình còn nhỏ phải lương nhờ để bà trông cháu cho mà đi làm có 10 bà mẹ ck thì tới 9 bà kiểu như mẹ ck bạn. Mình cũng gặp trường hợp gần tương tự như thế và lựa chọn của mình là nghỉ vc ở nhà chăm con tầm hơn 1 năm bé cứng cáp hơn mình gửi trẻ mới đi làm có nhờ thì cũng ít đi đỡ áp lực và m cũng thoả mái phần nào mà bà cũng phải chủ động thời gian để giúp mình hơn chứ bt cứ viện cớ trông cháu chẳng chịu mó tay vào việc gì khổ lắm bạn à đi làm về là đâm xấp dập ngửa như ôsin lo cơm nước. Nghĩ lại tới giờ sống mũi vẫn còn cay hjc ::)(

5. bohailua

bohailua Thành viên đạt chuẩn

cố gắng lên bạn, sống với mẹ chồng thường có cảm giác như vậy, rồi sẽ qua thôi

6. SUSUROSE

SUSUROSE Thành viên rất tích cực

Các cụ có câu khác máu tanh lòng không sai mà, thôi nhẫn nhịn đến khi bé lớn để đi trẻ là khác thôi ạ

ruagia thích bài này.
  7. Hoahaukhongngai

Hoahaukhongngai Thành viên chính thức

Em hãy nghĩ là bà trông con cho mình yên tâm đi làm là tốt rồi! Như thế e sẽ không thấy khó chịu. Còn nếu vất vả quá thì phải nói chồng làm giúp chứ? Mà lúc con nhỏ thì ai cũng phải bận bịu thế đấy! Rồi sẽ qua em ạ!

Huy Lân thích bài này.
  8. dacsanphanthiet01

dacsanphanthiet01 TRAO GIÁ TRỊ TẶNG NIỀM TIN <3

mẹ chồng lười thì khổ rồi nên góp ý với chồng bạn ạ

9. skin27

skin27 chè vằng sẻ quê

trách nhất là ông chồng bênh mẹ, k biết chia sẻ công việc với mình, thôi cố gắng lên bác
    e thấy nhiều mẹ cứ bảo sống chung với lũ ắt sẽ quen, mn đừng nghĩ ngợi nhiều quá làm gì, tổn hại nhất cho bản thân mình

10. Susu và đuđu

Susu và đuđu Thành viên sắp chính thức

Mn ơi cố lên, đợi con cứng cáp hơn rồi cho bé đi học. Nhà máy cũng thế, đã vậy còn đi thuê nhà nữa, mệt mỏi áp lực lắm. Nên bé nhà m 14thang m đã cho đi học rồi,

11. nguoikhiemthi

nguoikhiemthi

kiểu gì thì kiểu, cứ ở cùng mẹ ck là sẽ mệt mỏi rồi...uhm

12. vyhien11

vyhien11 Thành viên chính thức

mình k sống được đã ra ở riêng

13. oxalove

oxalove Thành viên kỳ cựu

e mãi ko thể quen được ạ

14. thuy84

thuy84

Tính người ta đã vậy rồi khó sửa lắm em ơi. Mà mẹ chồng em như người xa lạ, còn hơn rất nhiều mẹ chồng quái ác ý. Chị nghĩ trong mỗi hoàn cảnh sẽ có cách xử lý khác nhau. Cố lên. Đừng để tích tụ như vậy sẽ khiến mình bị stress nặng ảnh hưởng đến sức khoẻ của mình và của cả con mình nữa ^^

15. Huy Lân

Huy Lân Bắt đầu nổi tiếng

Em chưa trải qua tình cảnh ấy nhưng ban ngày bà có trông bé cho chị không? nếu ngày bà trông bé rồi thì tối để bà nghỉ ngơi là chuyện thường mà. Các bà giờ có tuổi rồi trông bọn trẻ con cũng vất vả chứ đâu như mình đc. Sống chung rất nhiều phức tạp nhưng e nghĩ mình cứ nghĩ mọi việc đơn giản thì dễ dàng hơn, cố gắng nhìn vào mặt tích cực ah

16. Mẹ Thủy Ngọc

Mẹ Thủy Ngọc Bắt đầu nổi tiếng

Ôi cái cảm giác này mình cũng đã từng trải qua :( cố gắng thôi vậy chứ biết làm sao.

17. van_lee

van_lee Thành viên nổi tiếng

Bạn ạ, mẹ chồng ko có nghĩa vụ chăm cháu cho mình, chẳng qua là bà muốn đỡ đần con cháu một chút thì lên trông cùng mà thôi.Con mình đẻ ra xác định là mình phải tự lo, bà hỗ trợ được tí nào hay tí đó, không thì cũng ko nên khó chịu như bạn. Nếu bạn ko thích thì tự 1 mình xoay sở mà chăm con, để bà về quê. Kẻo vừa mang tiếng lên trông cháu mà bị con dâu nay lườm, mai nguýt thì bà cũng chán chả khác gì mẹ nó. Bà ko trông cho thì bạn vẫn phải chịu. Mẹ nó nhớ rằng chả ai là ko yêu mẹ mình cả, đàn ông có thể bỏ vợ chứ ko bỏ mẹ. Cố gắng nhẫn nhịn chút để bà hỗ trợ đc tí nào hay tí ấy, còn ko thì tự mình làm hết và ko nên kêu ca. Bà lười thì bà vẫn là mẹ chồng bạn, sinh ra và nuôi chồng bạn nên người, để bạn có cơ hội lấy đc chồng và sinh ra được con bạn ạ.
    Bạn có thể báo vi phạm bài viết này, nhưng tớ cứ nói thẳng ra như vậy. và bây giờ có nhiều bạn cứ như là mẹ của mẹ chồng chứ ko phải là con dâu í.

18. anhminh360

anhminh360 Bắt đầu tích cực

Bạn đi làm là mẹ ck ở nhà trông cháu rồi. Bạn từ lúc sinh khi nằm ổ chắc cũng đã trông bé nên biết người lớn tuổi trông cháu không dễ dàng gì. Tối bạn về thì bà giao mọi thứ lại cho bạn, bà chỉ lên ở tạm chứ có phải ở luôn đâu. Bạn nói bà tham với lười thì nặng nề quá rồi. Bà là mẹ của ck bạn chứ không phải là con của bạn, đúng ra bà có thể ở dưới quê chẳng thèm trông nom gì, Tới lúc đó bạn có cảm thấy hài lòng ko? Hay lại trách móc là bà nội mà chẳng quan tâm đoái hoài gì tới cháu.

Ba mẹ nào mà được con cái hiếu thuận chăm lo cũng đều chứng tỏ rằng nửa đời ông bà ấy đã dùng để chăm lo cho mấy đứa con, khổ không kể xiết, chứ mà ba mẹ không lo thì con cái nó cũng chẳng quan tâm hay lo lắng gì đâu. Vậy nên chồng bạn có hiếu với mẹ chồng là bà xứng để có được điều ấy. Nếu không có người mẹ ck đó thì bạn đã không có đc ng ck tốt như hiện nay. Đối xử tốt với bà một chút cũng là lẽ đương nhiên. Bà không có ở đây, bạn cũng là ng đi chợ nấu cơm và làm việc nhà, có thêm bà, thì có thêm vài bộ đồ, tốn thêm 1 chén cơm, 1 đôi đũa và ít nhất là con bạn có người trông nom tử tế. Bà tắm nước tắm gì đấy thì có thể do bà mệt mỏi quá, người lớn tuổi đau yếu bệnh tật là chuyện thường thôi.

Mình không biết bạn có yêu mẹ của bạn không , nếu có, thì hãy tự hỏi bản thân, nếu người làm như vậy là mẹ ruột của bạn, bạn có cảm thấy khó chịu như vậy hay không ( trong trường hợp bạn yêu mẹ mình như chồng mình yêu mẹ chồng nhé). Còn bạn đối xử với mẹ ruột cũng vậy thì mình không có gì để nói.

19. Thanhte

Thanhte Have a nice day!

Cố lên bạn ạ, phấn đấu ổn kinh tế rồi ở riêng cho thoải mái. Mình cũng đang phấn đấu :).
    Nói ra thì bảo con thế này, thế khác nhưng kiểu gì ở riêng cũng thoải mái hơn các mẹ nhỉ?

20. tranthilan1

tranthilan1 Thành viên chính thức

Sống cùng nhau thì chắc chắn chẳng bao giờ có được điểm chung. Chắc chắn nhiều khi sẽ cảm thấy cực kì mệt mỏi.