Tranh luận: Có Mẹ Nào Biết Loại Thực Phẩm Bổ Sung Collagen Nào Tốt Và Không Có Tác Dụng Phụ Không?

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi mebekhanh, 25/4/2016.

1. mebekhanh

mebekhanh Bắt đầu tích cực

Sinh xong f2, da dẻ em nhăn nhúm thấy rõ. Em định uống bổ sung collagen mà phân vân quá các mẹ ạ. Tham khảo thị trường 1 vòng thấy đủ các loại với nhiều dạng khác nhau như collagen dạng bột, dạng nước cho đến viên nén. Không biết loại nào sẽ hấp thụ tốt nhất mà không bị tác dụng phụ ạ? Mẹ nào có kinh nghiệm khoản này chia sẻ thông tin cho em với ạ???

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebekhanh
    Đang tải...

2. mebecanbiet

mebecanbiet Bắt đầu tích cực

Vừa đọc được bài viết trên mạng thấy đúng là phụ nữ đủ điều khổ nhỉ? :( Vừa phải đẹp, phải thơm, phải khéo, phải chiều chồng chăm con lại còn kiếm tiền, … muốn điên cái đầu. Em cũng muốn đẹp lắm nhưng cảm thấy ko thể đua được với thời gian các mẹ ạ. Từ hồi 25 tuổi đến giờ da em xạm đi thấy rõ, nhất là sau khi sinh con xong, da bắt đầu xuất hiện nám, mắt miệng cũng nhăn :cry::cry::cry:Đấy là em còn chịu khó dưỡng da, đắp mặt nạ lắm đấy, chỉ lơ là chăm sóc tí là nhan sắc xuống cấp nhanh dã man.

mebekhanh thích bài này.
  3. seadoglove

seadoglove Bắt đầu tích cực

Mình cũng hóng. Lần trước mua 1 hộp collagen ở hiệu thuốc, nghe bảo nhập ở Mỹ gì mà về uống được 10 ngày mặt nổi mụn quá trời. Chắc thuốc rởm.

mebekhanh thích bài này.
  4. CHÈ NHỚ 132 NGUYỄN VĂN CỪ

CHÈ NHỚ 132 NGUYỄN VĂN CỪ Thành viên đạt chuẩn

Khi dùng dòng TPCN bạn phải biết đc nguồn gốc và hiệu quả của sp, có thể với ng này là ok nhưng với mình thì ko tốt vì vậy trên hộp mới ghi "hỗ trợ". Bạn nên xem đt trên vỏ hộp và gọi tư vấn, với người mẫn cảm thì hết nổi mụn sẽ ok đó bạn. Hy vọng bạn sẽ tìm đc nhãn hàng ưng ý

mebekhanh thích bài này.
  5. CHÈ NHỚ 132 NGUYỄN VĂN CỪ

CHÈ NHỚ 132 NGUYỄN VĂN CỪ Thành viên đạt chuẩn

Theo mình biết, dạng bôi là hỗ trợ cho tình trạng da tức thời, dạng uống sẽ điều trị tận gốc, loại bỏ các độ tố làm cho cơ thể khỏe mạnh,.... thì da dẻ sẽ ok. Còn về dạng nào ko quan trọng bằng sp đó có nguồn gốc xuất xứ rõ ràng, giá thành hợp lý. Người việt nên ủng hộ cho hàng việt bạn nhé

mebekhanh thích bài này.
  6. victorya1

victorya1 Thành viên chính thức

E được một bạn cũng chuyên về làm đẹp khuyên khi mua collagen về uống, e chia sẻ lên đây cho mn tiêu chí chọn collagen hiệu quả và an toàn nhé! Nếu có mua thì cứ theo tiêu chí này mua là yên tâm nhất:
    - Nên chọn sản phẩm có rõ ràng về xuất xứ.
    - Chọn Collagen peptide (phân tử lượng nhỏ hơn 15.000) để cơ thể hấp thu nhanh chóng và có thể kích thích sản sinh collagen tự nhiên.
    - Chọn Collagen không có chỉ định ngưng sử dụng tạm thời, điều đó đảm bảo sản phẩm hoàn toàn tự nhiên, an toàn và cơ thể không cần thời gian đào thải bất cứ chất phụ nào.
    - Không nên sử dụng các sản phẩm collagen ghi về hiệu quả thổi phồng (Vì những sản phẩm thổi phồng hiệu quả thường được bổ sung chất phụ gia).

mebekhanh thích bài này.
  7. huetay000

huetay000 Thành viên chính thức

Tất nhiên là ở chế độ nước là hấp thụ tốt nhất rồi mn ơi! Mn cũng biết dạng nước là dạng nguyên thủy nhất, xong rồi cô đặc thành dạng cao -> dạng bột -> nén thành viên thuốc. Nên e như uống viên thuốc thì nó lại phải thành quá trình ngược lại thì cơ thể mới hấp thụ được. Nên mn cứ để ý, bao giờ dạng nước, tức là collagen tươi bao giờ cũng có giá nhỉnh hơn so với dạng viên.

mebekhanh thích bài này.
  8. oil painting

oil painting Thành viên tập sự

Mẹ nó dùng serum ngăn ngừa lão hóa MEG đi. Tỷ lệ collagen cực cao và tác dụng nhanh do thẩm thấu trực tiếp vào da. Lọ serim chống lão hóa Meg 20ml giá 500k hiện đag giảm còn 350k nhé. Tham khảo thêm tại myphammeg.com

mebekhanh thích bài này.
  9. kingofsky

kingofsky King Of Sky

Mn thử sử dụng collagen menard đi, e cũng đang dùng, nó là dạng collagen tươi, dễ uống, e thấy hiệu quả lắm! Nhưng e cứ nói trước là giá e nó hơi chát nhé! :D

10. mebekhanh

E thấy giá Collagen trên trời dưới biển :( Cùng là collagen mà sao giá nó chênh nhau nhiều thế nhỉ? Hic! Mn biết thì giải thích giúp e với ạ!

victorya1 thích bài này.
  11. kideyes1224

kideyes1224 Thành viên chính thức

Da bạn bắt đầu đến giai đoạn lão hóa rồi đó ạ! Chứ không phải do sinh xong f2 rồi mới bị như vậy đâu ạ :) Đến giai đoạn này bắt đầu bổ sung chăm sóc kĩ lưỡng cho da là hợp lý nhé! E cũng đang uống collagen menard này theo cảm nhận của e thì e thấy dễ uống, mà hấp thụ tốt, không những da dẻ đẹp hơn mà tóc cũng chắc khỏe hơn nhiều. Đắt một tí nhưng chất lượng là yên tâm rồi.

Sửa lần cuối: 30/5/2016
    mebekhanh thích bài này.
  12. ckimanh87

ckimanh87 Thành viên sắp chính thức

Bạn có thể dùng sữa ong chúa. Vừa uống vừa bôi. Sau 1 tháng bạn sẽ thấy hiệu quả rõ rệt.

mebekhanh thích bài này.
  13. CherryJimy

CherryJimy

Em hóng với ạ, đến lúc cbj pải dùng rùi ạ.

mebekhanh thích bài này.
  14. mebekhanh

Mn ơi! Mấy hôm nay e tìm hiểu, thấy collagen menard mn nói, e search thấy giá em nó là 980k/ hộp lận. Sao nhiều loại e thấy có hơn 500k là sao? Thế này thì biết mua loại nào bjo :(( :(( :((

kingofsky thích bài này.
  15. ecoenvir

ecoenvir Độc lập, Tự do, Hạnh phúc

Nhà mình thì dùng tpcn dành cho phụ nữ, nó giúp cơ thể tự sản sinh colagen. Mình dùng trước khi sinh, sau sinh, nói dung da đàn hồi tốt là Q10, nortia, beauty, livelong...tháng dùng 2-3 lọ. Nếu là tpcn thì hầu như ko có tác dụng phụ đâu mn ạ.

mebekhanh thích bài này.
  16. kingofsky

kingofsky King Of Sky

Thì e cũng nói trước với mn là collagen menard này giá hơi chát rồi mà, gì mà có vẻ sốc thế, nó là collagen tươi, dễ uống lắm, mà hấp thu nhanh, nên hiệu quả rõ lắm. Còn những loại hơn 500k thì e không rõ, chứ mấy bà ở công ty e toàn rủ nhau dùng loại nước này nên e cũng a dua dùng theo thôi.

mebekhanh thích bài này.
  17. ckimanh87

ckimanh87 Thành viên sắp chính thức

Mẹ nó có thể uống cái này. Rất thích và lành tính mẹ nó ạ. Giá 620k có thể uống được gần 2 tháng.

Attached Files:

mebekhanh thích bài này.
  18. victorya1

victorya1 Thành viên chính thức

Em cũng chưa uống nên chưa tìm hiểu kỹ về giá! Nhưng chắc tiền nào của ấy. Mà em hóng hớt các chị ở công ty nói Collagen dạng nước tốt nhất, vì đơn giản là viên thì phải nhờ nước mới xuống bụng được, bột vẫn phải hòa với nước, nên sẵn dạng nước chắc chắn tốt nhất :D

dangquan662mebekhanh thích.
  19. mebekhanh

Nếu mà đắt một chút uống mà không tác dụng phụ thì e cũng yên tâm, nói thật nếu cứu vãn được cái làn da nhăn nhúm của e thì có collagen menard hay đắt hơn e cũng vẫn đầu tư, chứ không soi gương nhiều khi thấy tủi thân lắm ạ! Chồng thì vẫn cứ phơi phơi ra, vợ thì sinh xong còn thấy già hơn cả chồng ạ! :(

20. ngonho

ngonho Thành viên chính thức

Mình có 1 số kinh nghiệm như thế này, bạn thử áp dụng xem có mang lại hiệu quả không. Chứ collagen mình nghĩ nó cũng chỉ là một phần thôi, quan trọng vẫn là ăn uống với dưỡng da thế nào.
    + Mỗi sáng thứ dậy chưa ăn gì uống 1 ly nước thêm vài giọt chanh càng tốt.
    + Ăn nhiều trái cây vừa đẹp da vừa làm mát cơ thể như cam, chuối, đu đủ, chanh dây, dưa hấu, hồng, dâu...
    + Chăm sóc kĩ da trước khi đi ngũ nhé: rửa mặt thật sạch, dùng nước hoa hồng, dùng sữa dưỡng ẩm da mặt, ra đường bắt buộc bôi kem chống nắng.
    + Ăn uống điều độ, ăn nhiều rau, không ăn đồ chiên nhiều dầu mỡ, thay thịt bằng cá.
    + Phải đi ngủ trc 10h30 và ngủ đủ 8 tiếng.
    + nếu có điều kiện mỗi tối trc khi đi ngủ 1 tiếng uống 1 ly sữa tươi ko đường.

mebekhanh thích bài này.