Có mẹ nào biết trường mầm non tư thục Hương Giang ở Định Công không ạ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Bống yêu, 9/7/2008.

1. Bống yêu

Bống yêu Thành viên rất tích cực

Chào các mẹ, tháng 8 này em sẽ cho Bống đi nhà trẻ, tuy nhiên e không biết chất lượng trường học mầm non ra sao? Gần nhà em (ở khu đô thị ĐỊnh Công ạ) có 03 trường tư thục: Hương Giang, Sơn Ca và Giang Son, Có mẹ nào biết các trường này không, chỉ giúp e với a. E cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Bống yêu
    Đang tải...

2. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Con tớ học ở Hương Giang được 1,5 năm (trong đó có 06 tháng học ở diện chất lượng cao) thì chuyển sang Kid's home ở ngõ 280 LTT rồi. Ở Hương Giang học phí thì cao mà con chẳng lên cân gì cả, lại còn hay ốm nữa. Có hôm tè dầm ướt lên cả áo mà cô chẳng thay cho. Từ lúc Hương Giang lên Chất lượng cao tớ thấy nhiều bạn chuyển trường lắm. Bạn cứ cân nhắc nhé.

3. Bống yêu

E cảm ơn bác Ocyeucuame lắm lắm, đúng là e cũng thấy có một số điều không ổn ở Hương Giang, e thấy nhà trường yêu cầu đóng 30k/tháng tiến sữa cho con. E không hiểu là cho con mình uống loại sữa gì nữa bác a. E cũng đã đi hỏi thêm trường Giang Sơn (cũng trong khu đô thị Định Công ạ ), thấy một số mẹ nói cũng đươc.
    Nhân tiện bác cho em hỏi trường Kid Home ở 280 LTT có ổn không ạ? E cũng đang bối rối về chuyện trường lớp của bé quá. Bác trả lời sớm cho em nhé. E cảm ơn bác nhiều lắm.

4. ocyeucuame

ocyeucuame chuaviemlotuyen.com

Mình thấy ổn lắm, ở bên WTT có một topic của các mẹ có con học ở Kid'd home đấy. Học phí, tiền ăn chỉ trên dưới 800K thôi. Mình thích nhất ở đấy là hôm nào mưa to là các cô gọi taxi đưa từng cháu về nhà, 15K/lần nhưng còn hơn là đi xe máy bị mưa ướt rồi về lại ốm. Với lại, 1 tháng 1 lần các cháu được đi dã ngoại miễn phí nữa. Thực đơn ăn uống mình thấy cũng OK.

5. meminhtip

meminhtip Thành viên tập sự

khu nhà bạn còn có kid'skingdom ngõ 192 le trong tan nữa đậythử tìm hiểu xem

6. Bống yêu

Oạch, meminhtip oi em la Bongyeu06 ở WTT đây. Nhà bác ở đoạn nào Định Công, e sợ cho con e học ở kid'skingdom thì đi xa quá, vì em không về đón con được, em phải nhờ osin đi đón con bác ạ, xa thế không biết có đi nổi không? Chiều nay về em thử qua đó xem sao vây.

7. Khánh Linh

Khánh Linh Thành viên rất tích cực

Chào mẹ Bong yeu! mình cũng o trong khu Định Công và mình cũng vừa phải cho con đi học. Mình cho con học trường Ánh Dương mình thấy cũng tạm được. Cơ sở vật chất thì không bằng Hương Giang nhưng mình thấy rất nhiều mẹ kêu ca về học phí và tinh thần trách nhiệm cũng như sự yêu trẻ của các cô ở trường Hương Giang.

8. Bống yêu

Mẹ Khánh Linh ơi, trường Ánh Dương ở đâu vậy ạ? Sao em nghe lạ thế?

9. Khánh Linh

Trường Ánh Dương cũng nằm trong khu đô thị Định Công, đằng sau bệnh viện bưu điện

10. vinhyen

vinhyen Thành viên chính thức

Các bạn Định Công thân mến
    Tớ thích DTM ĐC vì nhiều cây xanh, đẹp, vắng vẻ nhà tớ chỉ nằm rìa DTM thôi nhưng có một điều là khu ĐC không có Hệ thống trường học quy củ. Cả khu chẳng có nổi trường mẫu giáo nào cho ra hồn thế nên Mầm non HG gọi là chất lượng cao nhưng thực sự chỉ có bà chủ thu tiền cao thôi, còn cô giáo vớ vẩn nhất(90% cô giáo tốt nghiệp trung cấp MN quê ngoại tỉnh) chỉ sạch sẽ hơn các bác giúp việc một chút xíu Bé lớn nhà tớ học HG 2 và HG 3 suốt ngày bị ốm, chả biết cái gì cả May quá năm ngoái phát hiện ra mầy trường mầm non Định Công của Nhà nước, chuyển luôn về học ở khu Thượng thấy vừa rẻ, cô giáo vừa tốt(Nhà HN, Tốt nghiệp Cao đẳng MG TW thậm chí có cô còn TN Đại học SP I khoa mẫu giáo nữa, cơ sở vật chất tốt vì mới xây, sửa sang phòng học rộng mênh mông, sân chơi đầy cầu trược xích đu, thú nhún, học hành quy củ, mà giá rẻ vô cùng, năm nay bé lên MG lớn tiền học hè thu tháng 7 có 100k ăn 10k/bữa, khoảng 400k tiền đóng học phẩm xây dựng.... cả năm; tính ra học 1 tháng em bé chỉ mất 300k thôi năm ngoài thì khoảng 200k) mà cũng không xa đâu nhé
    Các bạn thử quan tâm đến 3 khu Thượng, khu Trại và khu Hạ xem tớ thấy cả 3 khu này đều gần ĐC mà rất tốt xin học cũng dễ dàng
    NHưng quan tâm của tớ bầy giờ là tiểu học nào, các bạn có kinh nghiệm chia xẻ luôn nhẹ

11. Bống yêu

Bác ạ, thế còn nguồn nước ở trường mầm non Định Công thì sao? E thấy toàn là nước giếng khoan rồi nhà trường xây bể lọc lấy mà????????

12. vinhyen

vinhyen Thành viên chính thức

Ồ mỗi bé đóng 6k/tháng uống Waterman

13. Bống yêu

Bác ui, ý mẹ cháu là nước để nấu thức ăn cho các con cợ

14. Khánh Linh

Mẹ Bong yeu ơi ! nếu vì băn khoăn về nguồn nước thì sẽ k thể học bất kỳ trường nào ở trong khu đô thị Định Công đâu vì toàn bộ khu đô thị này là dùng nước giếng khoan đấy.

15. Bống yêu

Các bác vẫn không hiểu ý em, đã đành là nước giếng khoan, nhưng các bác thử ra MN Định Công mà xem, nhìn bể lọc nước là choáng luôn, e ở gần đó mà, quan trọng là học xử lý nước như nao???????

16. hong_nhung

hong_nhung Banned

MN hương giang có 3 cơ sơ; cơ sơ 1 giờ là Hương giang, cơ sơ 2 là Hoa chúc, cơ sơ 3 là Giang Sơn- chủ trường là họ hàng của nhau. Còn MN Sơn ca là của cô Huế(chủ khác với Hương Giang). Mình biết vậy, bạn tự tìm hiểu nhé

17. Bống yêu

Me Khánh Linh ơi, hiện bác còn cho em bé học ở trường Ánh Dương k ạ? Bống nhà e vừa đi được mấy hôm giờ lại ốm quá, e vừa phải cho nghỉ ở nhà. Chán quá bác ạ. Bác ơi thế Trung Thu này mình có gì cho các cô không bác. Vụ này em cũng lơ mơ, lần đầu cho con đi học, nên nhờ bác chỉ bảo hộ ạ. Tks bác.:p

18. Khánh Linh

Hihi mẹ nó ơi ! trugn thu mình cũng chỉ biếu nhà trường hộp bánh thôi(mình cũng lần đấu chôcn đihọc mà )
    Thực ra nếu bé nhà bạn mà hay bị ốm thì nên cho conlàm quen với việc đi học từ từ thôi , chứ như cu Tôm nhà mình hồi mới đi học thì ốm suốt do sức đề kháng yếu. Lớp nhà trẻ như con mình bây giờ bắt đầu đông hơn mà chỉ có mỗi 2 cô nên các cô k quán xuyến được hết các cháu

19. tintin_bebe

tintin_bebe Thành viên tập sự

chào các bạn!
    mình gửi con tại trừơng Hương Giang 1 thấy rât ổn.không gian thoáng mát,có sân chơi rộng cho các con hoạt động.mưc học phí cung tương đối chư ko cao.con mình di học tháng nào cũng tăng cân.bạn thử ghé qua mà xem.

20. Tam Mao

Tam Mao Thành viên rất tích cực

Nhà minh cũng ở gần Định Công, đến màu hè này mình cũng cho con đi học. Thấy nhiều ng khen trường Hương Giang tốt, nhưng mình chưa biết cụ thể thế nào? Có mẹ nào biết cụ thể trường đó thì nói cho mình biết với nhé, như mức học fí, cách chăm sóc, ăn uống.... Cảm ơn nhiều nha!