Có mẹ nào biết mua máy làm sữa chua, kem ở đâu?

Thảo luận trong 'ĐỒ DÙNG GIA ĐÌNH' bởi Me_TuTi, 31/3/2008.

1. mecuBond

mecuBond 42 Hàng Hành-0983212000

Máy đó có cả 12 cái cốc đó, dùng thích lắm mẹ nó ạ !
    CÒn làm sữa chua bằng sữa tươi tiệt trùng thì mẹ Bond làm bằng cách sau:
    - 1 hộp sữa đặc
    - 1 hộp sữa đặc nước đun sôi (dùng luôn cái hộp sữa đặc để đong nước sôi).
    - 800ml sữa tươi tiệt trùng không đường ở nhiệt độ thường, không lạnh nhé! mua về mẹ nó để ở ngoài, không cho tủ lạnh cho nó hết lạnh rồi làm nhé!
    - 1 hũ sữa chua trắng.
    Vậy thôi, mẹ nó thử sao cho sau khi pha hỗn hợp trên nó vẫn ấm ấm và độ ngọt tùy theo ý thích là ok (nếu ngọt quá thì thêm sữa tươi hoặc nước sôi), rồi cho vào máy ủ. Vậy là xong.
    Ngoài ra, nếu muốn ngon hơn thì mẹ nó theo cách của nhà Tuti, cho thêm hoa quả, mật ong,....
    Chúc mẹ nó thành công nhé ! đảm bảo sẽ không bị loãng đâu.

2. Me_TuTi

Me_TuTi Thành viên tích cực

Bà Bond: Chẹp chẹp, kem thì chắc là còn khoái khẩu và nhiều vị để thay đổi hơn sữa chua rồi bà Bond ơi. Mà cái máy làm kem ấy nó bé tí ah. Tôi thấy nó còn gọn hơn cả cái máy làm sữa chua ấy. Bà hỏi bác Nấm thì biết.

Bác Nấm: Bác ơi, hay là nhân tiện vụ này bác lại buôn máy làm kem cho mọi người được thưởng thức đi. Mùa hè đến rồi, có cái máy ý thì sướng lắm. Ra ngoài mua cũng ok nhưng mà ở nhà có kem tự làm ăn vẫn sướng hơn.

3. Me_TuTi

Ui chị ơi, em vào xem thấy chị ngaminh làm kem ngon thế không biết. Có cái món kem đậu xanh lại còn có khuôn nữa trông đã thấy thèm. Cho em contact của chị ấy với nhé để có gì còn học hỏi thêm.
    Bà con ơi, chuẩn bị làm kem thôi

4. honey171

honey171 Bắt đầu nổi tiếng

Tks chị nhiều nhé ! Em sẽ thử làm xem sao .

5. Mushroom

Mushroom Bắt đầu nổi tiếng

Ngaminh di choi Bac Kinh roi, 10 ngay nua se ve nha, cai khuon lam kem day cua IKEA nhe, dat bac Cun Lu mang ve cho, chi duoc an kem mien phi cua ngaminh hoi bi nhieu roi, hehe

Con vu buon may lam kem thi de nghi da nhe, ngai lam, vi cha loi lai may ma gio Euro cao nen mua ve day ban moi nguoi lai che dat, may lam kem chi mua ho e la No. 1 day, ngoai ra con nhieu loai khac re tien hon n ma k thich bang dau, gia goc chi lay cho e da cao vay roi nen so ve ban cha duoc

6. Me_TuTi

keke, sáng nay em vừa ngồi trong phòng họp vừa nghe Ấn nói ù ù cạc cạc, vừa cóp pi một loạt công thức làm kem này chị. Cái máy của bác thì yên tâm lắm roài vì bác đã dùng cái gì thì cực yên tâm về chất lượng và giá rổ rùi. Iem đang đếm từng ngày chờ máy về đây này. Được cái là ở nhà u chồng iem cũng khoái ăn kem lắm. Phen này được dịp nịnh bợ tí đây. haha, chắc thi thoảng nàh Thỏ Sóc lại đi qua tạt vào cho mà xem.

7. littlemoon

littlemoon Thành viên chính thức

TKS bác nhé . Em contact với chị Thảo rồi chắc mấy ngày nữa em nhận được máy thội Các bác cho em bon chen vụ kem này với nhé . Em kinh nghiệm làm kem (năm trước) hơi bị nhiều nhưng chả lần nào thành công cả lần nào cũng cố ăn chán k ăn được nữa thì lén lút đổ đi:) :). Bây giờ em quyết đầu tư vụ máy móc để phục thù:tonqe:.

8. Me_TuTi

hehe, làm thành công thì share bí quyết cho tớ với nhé.

9. Hoàng tử bé

Hoàng tử bé Thành viên mới

Các mẹ ơi, tiện thể cho em hỏi có mẹ nào biết chỗ bán máy làm bánh mỳ không ah??? Làm kiểu như bánh mỳ đen của Nga ý.

10. Me_TuTi

Haha, hỏi bác Nấm ý nhá. Bác ấy dạo trước cũng làm bánh mỳ thì phải.

11. Mushroom

May lam banh my cua to thi to cung k mua o VN, hehe, n ma dot truoc co me mua duoc trong mien thue Giang Vo day, k biet gio thi co k nua. May lam banh my hoi bi suong luon, uoc luong gio an cua gia dinh buoi trua hoac toi to lam banh my trang,den luc an banh gion ngon nhu banh khach san luon. ma lai de cuc ky luon , cu cong thuc ma tuong thoi (sorry to k the danh duoc TV tren lcm 2 homnay roi)

12. Mushroom

Chiu kho di nha, chac la thu 3-4 gi do tuan sau la co may lam kem roi, sang nay thay bao la da pack hang roi, M thich an kem cuc, he nam ngoai chi toan di an truc chi ngaminh thoi vi bung to k lam gi het, phong xe den tan gan Buoi de lay kem cua nha ngaminh ve day, a P keu um len la luoi, n ma ve an ngon thi lai het keu.

Cai may lam sua chua no co san coc chua hay la phai sam coc ha me Tuti va me Bond,kheo chieu nay chi phai luon qua mien thue mua 1 cai mat, cai toi k chiu dc doi va thay cac me lam lai ham ho bon chen, tham nhu nong dan

13. Me_TuTi

Có sẵn cái cốc trong đó rồi chị ơi. 12 cái cốc liền. Nó có một vạch ở giữa cốc chỉ là 110ml thì phải. Chị nhanh mà ra khuân đi không chiều qua em tạt vào thấy còn có mỗi mấy cái thôi đấy. :D

14. Me_TuTi

Bà Bee, bà làm theo công thức bà Bond đi. Haha, mẹ chồng khen thì nhớ hậu tạ cho bà Bond nhá :D

15. Me_TuTi

Tớ vừa copy được công thức làm kem từ loạt địa chỉ bác Nấm cho. Mẹ nào thích thì chat qua YM tvnga tớ gửi cho nhé.
    Bà Bond ơi, quyết định sắm máy làm kem chưa? Chẹp chẹp, mua đi để tôi thi thoảng còn đổi kem với bà chứ :D

16. Me_TuTi

Em vừa khai trương cái máy ủ sữa chua. Hôm nay là vị sữa chua mật ong nhé. Mai báo cáo kết quả cho bà con biết. :D :D

17. Mushroom

Chi cung vua khai truong xong n ma lam plain thoi, vi mat ong thi cho vao luc nao ha e? Lam xong moi nghi ra la minh lam luc 7h30 the nay luc no xong khoang 3h30 sang thi lai phai lo mo day de cho vao tu lanh a? Hy vong troi lanh de cha sao, sang ngu day cho vao sau vay, ngai ra khoi chan lam, dung la chet vi an

18. Me_TuTi

Phù, em cũng 3h sáng dậy để cất sữa vào tủ đây này bác ơi. Cơ mà tối nay hẹn chat với Út nhà em nên chắc đặt chuông báo thức vây :( .
    Mật ong ý ah bác. Bác cho vào luôn sau khi cho men cái vào ấy. Khuấy đều cùng hỗn hợp sữa rồi đổ ra cốc thôi. 1 lít sữa hỗn hợp thì khoảng 5 thìa cafe nhỏ mật ong. Keke, chắc hôm nay lạnh nên sữa của bác để đến sáng cất cũng được :D. Mà bác ơi, theo em bác đừng có đậy cái nắp hộp của từng cốc vào. Vì em nghĩ trong quá trình ủ nếu đậy nắp từng cốc thì hơi nước sẽ bốc lên, đọng lại, hôm sau lại rơi rỗ rỗ mặt sữa. Bác để lúc nào cất vào tủ hãy đậy nắp.

19. Mushroom

chi day mat roi,thoi ke, de lan sau rut kinh nghiem vay, luc nay doc huong dan su dung bang TA cung thay no noi la co the bi dong nuoc tren mat, n ma k muon loi ra nua, lan sau se rut kinh nghiem

20. Nhim xu con

Nhim xu con

Lọ mọ vào đây vì thấy các mẹ bàn tán máy làm kem, hihi em là em cám ơn mẹ Nấm nhiều lắm cái vụ máy kem . Hè này em tha hồ sáng tác
    Đợt trước đã làm kem dâu, dừa, socola, rượu ruhm gì đó ...nhưng khoái nhất là kem socola, hihi mẹ chồng em khen tấm tắc và còn bảo làm mấy loại ăn dần
    Mà tính ra, tự làm đắt gấp mấy lần đi mua, được cái chất lượng 100%
    Mẹ Nấm ơi em tò mò cái máy làm sữa chua quá, hôm chị đi miễn thuế thấy nó có còn cái nào ko chị, em bon chen với :-D
    À chị có PM nhé, em lười ntin cạch cạch quá à:mrgreen: