Có mẹ nào bức xúc về hàng xóm vào đây xả nhé

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi thienthannho090390, 7/10/2014.

Tags:
  1. thienthannho090390

thienthannho090390 _Meomeo Híhí_

Bức xúc với hàng xóm chằng biết xả đi đâu, em lên đây xả với các mẹ. Ai có gì vào xả luôn nhé
    Chuyện là thế này ah:
    Nhà em và 2 nhà cùng dãy trọ làm hợp đồng internet 226k/tháng. Tháng 7 vừa rồi - sau hơn nửa năm trời đã dùng ck em đổi pass mới và dĩ nhiên báo với 2 nhà còn lại về pass mới.
    Tối hôm thay đổi pass xuất hiện 2 người sau (2 người này không đóng tiền internet mấy tháng vừa rồi).
    Người thứ nhất: đứng trước cửa phòng hỏi vọng vào vẻ thách thức
    - Đứa nào đổi pass wifi đấy, mọi hôm chị vào mạng được sao hôm nay không vào được. (hé lộ 1 tên mấy tháng nay dùng chùa).
    Ck em bảo nếu chị dùng thì hàng tháng góp tiền với mọi người, nhưng chị ấy bảo:
    - Chị không dùng máy tính chỉ mà dùng wifi bằng điện thoại thôi mà cũng phải đóng tiền ah? Đọc pass mới đi.
    Vc em không cho chị ấy bảo:
    - Có pass wifi làm gì mà quá đáng, to tát thế.
    Thế rồi chị ta bỏ về, tới nay chị ta vẫn dùng wifi của tụi em vì xin pass nhà còn lại họ nể nên cho.
    Người thứ 2:
    - Wifi hôm nay bị sao ấy nhỉ, anh không vào được (hé lộ kẻ thứ 2 hơn nửa năm dùng chùa).
    Nhà em đã đổi pass, nếu anh dùng thì hàng tháng góp tiền chung với mọi người. Anh này ok và đã đóng tiền dùng chung được 2 tháng.
    Tới ngày hôm qua thu tiền tháng 9, em đi thu tiền - chị vợ nói như sau:
    - Tháng vừa rồi máy tính hỏng, không dùng wifi nên không đóng tiền.
    Ức chế quá cơ ah. Ngâm cục tức vào người, vì em thừa biết nhà đấy có anh ck làm báo online, ko tới cơ quan chỉ làm việc ở nhà, nên việc không dùng mạng hơn 1 tháng nay là vô lý.

Các chị bức xúc gì vào xả đi ah

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thienthannho090390
    Đang tải...

2. thotuong

thotuong Thành viên nổi tiếng

Ðề: Có mẹ nào bức xúc về hàng xóm vào đây xả nhé

trời chẳng đáng bao nhiêu mà tính toán tủn mủn quá mẹ nó nhỉ? Hàng xóm thế này chán thật đấy

3. thienbinh_83

thienbinh_83

Phí internet 1 tháng có là bao nếu chia cho mấy hộ dùng chung đâu mà có thái độ như thế, đã dùng thì phải có đóng góp chứ.

4. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

dung rui dung thi phai dong tien chu ai cho dung mien phi con mu nay ngu the. ko co internet thi no dung wifi o dau ma keu, me no cho no nhin di, tu te sang bao cho chi xin dung ke ti con cho chu cai loai nay doi bat thuong xuyen dau kin cho nhin het, nha to cung co dung chung cai e hang xom hom no bao minh nha chi co wifi cho e pass dung nho chi ti, nghi e thue cho the bao dua day chi danh cho, va dung cho ng khac nhe.

5. lehoan3008

lehoan3008 Thành viên kỳ cựu

Ôi, đúng trường hợp của nhà em rồi! Mình đóng mạng thường xuyên, mà không bt hàng xóm mò thế nào được pass wifi rồi dùng 2 tháng nay rồi, đến khi nhà em đổi pass thì ck mới sang bảo đổi pass k bảo anh, mình bảo nhà anh có dùng mạng, có đóng tiền đâu mà bảo. anh bảo anh dùng 2 tháng nay rồi. Thế là bắt đóng tiền thì kêu là hsau anh đóng, mình bảo bh đóng thì đưa pass, lão còn thách mình bảo k đưa pass thì hack chứ. Ông hack được mà tôi k cài được bảo vệ ak! hic/

6. hieupede

hieupede

nhà mình thì lắp wifi cho hàng xóm dùng thỏa mái luôn, ai hỏi pass thì cho, có mất gì đâu

7. GaChipShop

GaChipShop Thành viên rất tích cực

nghe ức chế éo chịu đc, m éo chia cho tháng nào hết, 1 m dùng cho khỏe.
    còn tiền hàng tháng chỉ bớt mua cần thịt là xong, đỡ mệt ngừoi
    xem bọn họ có cần đến m ko?
    mà có đến tháng m ko cần phải đi thu, tự họ phải máng đến, vì họ phụ thuộc m mà. đến ngày ko trả thì cắt luôn cho nhẹ n

8. skychiper

skychiper Thành viên tập sự

Chuyện bình thường ở phố huyện. trước nhà mình cho nhà hàng xóm dùng điện thoại ghé cũng vậy, Share pass linh tinh có lúc check thấy hơn 10 thiết bị kết nối, Ông chồng mình điên tiếp quá, mở Public không pass luôn nhưng đổi lại Fiter địa chỉ MAC của tất cả thiết bị nhà mình + chiếc điện thoại của nhà hàng xóm thôi. Vậy là từ đó mạng nhanh và ổn định hẳn. Mình khuyên mẹ nó cũng nên làm cách này. Lên mạng search cách FiX MAC theo từng dòng Router mẹ nó nhé

thienthannho090390 thích bài này.
  9. chuonggio01

chuonggio01 Thành viên kỳ cựu

Tiền Internet chẳng đáng mấy, đã mấy nhà chia nhau rồi, họ dùng wifi thì cho họ dùng tí có sao đâu chủ top.

10. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

e như thế đoỏi pass liên tục, cho chít luôn......

11. hanhphuc_trontron

hanhphuc_trontron Nhà chỉ có tiếng cười

hic hàng xóm gì mà 266k chia cho tận 5 nhà có mấy chục mà cũng ko muốn góp, thế này ở cùng cũng chán

12. minhminh19

minhminh19 Thành viên tích cực

chả hiểu mọi người như nào nhỉ. có mấy chục nghìn thôi mà lại như thế. hic....nhà mình thì bức xúc hàng xóm cũng chỉ vì chuyện của trẻ con thôi. Nhiều lúc tức điên người, nhưng thôi bg ko quan hệ nữa thế là xong

13. rainy90

rainy90 Bắt đầu nổi tiếng

thật ra thì cho họ dùng nhơ wifi cung đc,nhưng phải nói năng tử tế ,chứ loại dáo hoảnh ăn nói kém học thưc thế này thì chả tội gì phải mang bực vào thân
    nhiều khi em thấy rât buồn cười : nhà em bán hàng ,có khách vào hỏi mua cái A ( cái này k đáng tiền 5 -10k...) e bảo thôi tặng khách ,e k lấy tiền đâu ,thê mà cung k có đc 1 từ cảm ơn,quay ngoắt đi luôn k cần chào ,nhiều khi ngẫm sao ng ta co thể kém lịch sự đến vậy ....