Có mẹ nào cho con học trường Happy Smile Dịch vọng chưa ạ?

Thảo luận trong 'Trường lớp, học hành' bởi Me Alexie, 9/11/2015.

1. Me Alexie

Me Alexie Bắt đầu tích cực

Mình đang định sang tháng bé nhà mình tròn 12 tháng thì gửi bé tại trường Happy Smile cơ sở Dịch vọng. Xem trên website thấy cơ sở vật chất và tài liệu học tập cũng khá tốt. Hôm trước gọi trường thì được thông báo học phí + tiền ăn khoảng 5tr7/tháng (đang được giảm giá, bt là 6tr8 ạ). Hix hix, không biết chất lượng có đi cùng với giá cả không nữa.

Mẹ nào gửi bé ở đây rồi chia sẻ với mình chút kinh nghiệm nhé, cảm ơn các mẹ

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Me Alexie
    Đang tải...

2. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

em đi qua thấy cũng đẹp phết mà không biết thế nào mn ơi

3. Me Alexie

Mn ơi có phải là trường này ngay gần Thăng Long Kidsmart trên đường Thọ Tháp không mn? Mình nhìn trên bản đồ thấy cũng gần gần nhưng ko rõ địa điểm thực tế của trường này là ở đâu.

4. sunss

sunss Thành viên rất tích cực

E cũng đang định cho bé đi học mẫu giáo khu dịch vọng mà chưa biết chọn trg nào:(

5. trangdav

trangdav Bắt đầu tích cực

chuẩn luôn đó chị, trường này mới

6. Me Alexie

Khu này thực tế rất nhiều trường nhưng cũng vì thế mà lại khó lựa chọn. Chị thấy có trường KHC đối diện cổng công viên, có cả mầm non Liễu Giai ở tòa N07 thấy bảo rất tốt, rồi cả Vietkids, Thăng Long Kidsmart và Happy Smile. Bé nhà chị vì gửi sớm nên chỉ có thể gửi ở Happy Smile hoặc KHC thôi. Bé nhà em bn tháng rồi? Nếu trên 18 tháng có thể gửi ở Mầm Non Liễu Giai, khoảng 3tr5 cả ăn mà lại trông cả thứ 7. Chị thấy mọi người cũng khen lắm.

7. Me Alexie

Không có mẹ nào có con học ở đây ạ :(

8. Me Alexie

Các mẹ ơi có mẹ nào cho con học ở đây không ạ? Chia sẻ thông tin giúp mình với. Cảm ơn các mẹ.

9. Mommy_Panda

Mommy_Panda Thành viên tập sự

Bé nhà mình mới học ở Happy smile đc hơn 2 tháng nè mẹ Alexia ơi. Nói chung là mình rất hài lòng. Mình cũng đi tham khảo vài trường khác quanh công viên cầu giấy nhưng cuối cùng chốt trường này mặc dù thấy học phí cao hơn dự định. Mình cho con qua trường 2 ngày đầu để tham khảo, hỏi về chương trình học rồi thực đơn, thời khoá biểu các kiểu nói chung thấy ổn rồi. Nhưng mà bé nhà mình hơi nhỏ , lúc đi học đc 16 tháng nên m quan trọng khâu ăn uống trên cả với cả bố bạn làm đầu bếp nên rất để ý khoản này & hôm đầu đến m đòi bạn tư vấn dẫn xuống khu bếp thăm quan luôn. Nói chung ấn tượng luôn vì thấy rất sạch. Xong rồi mình quanh lên đăng ký cho con học 1 tháng ( vì mình nghĩ học 1 tháng coi xem như nào rồi tính tiếp) và đến bây giờ thì mình nghĩ mình ko có ý định chuyển trường cho con. Lớp con mình có tầm 23 bạn có 3 cô giáo chính + thì thoảng thấy có thêm 1 cô hỗ trợ. Các cô rất nhẹ nhàng chu đáo mỗi tội mình nghĩ 1 lớp có tầm 4 cô thì đẹp nhất. Mình mất 1 tuần đầu con đi học là phải chạy qua trường liên tục vì trường ko cho kết nối camera (m vào phòng camera của trường xem lại cả ngày con sinh hoạt như nào+ mình chạy cả lên lớp ngó- nhà trường ko cho đứng ngoài lớp đâu nhưng mình vẫn lẻn lên hihi) và sau 1 tuần đó thì m chưa phải qua 1 lần nào vì m thấy yên tâm quá rồi. Trừ có lần con ốm thì m phải thương xuyên hỏi han các cô+ qua đón con về sớm 1 lần vì con ho nhiều. Còn đâu là m nghĩ giờ m ko mất time lo lắng nữa rồi. :) mình cho bé ăn đã. Rảnh m sẽ review thêm cho các mẹ.

Vũ Thị Bích Liên thích bài này.
  10. Vũ Thị Bích Liên

Vũ Thị Bích Liên Bắt đầu nổi tiếng

Cảm ơn kinh nghiệm của mom

Mẹ Alexie kéo lên 1 -2 bài đăng đọc kinh nghiệm của mẹ Mommy Panda nè

11. Me Alexie

Mình đăng topic này từ 2015. Sau đó cho cả 2 bé nhà mình hoặc ở đó từ bấy đến giờ là 3 năm rồi các mẹ ạ. Vẫn thấy hài lòng về trường.

Mommy_Panda thích bài này.
  12. Kiếm Tiền Nuôi Con

Kiếm Tiền Nuôi Con Bắt đầu nổi tiếng