Cần giúp: Có mẹ nào cho pho mai vào cơm rồi xay cho con ăn không ạ.

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi Mẹ An_Huy, 1/10/2009.

1. Mẹ An_Huy

Mẹ An_Huy Thành viên chính thức

Các mẹ ơi! Còi nhà em được 1y rồi. Em đã cho con ăn cơm xay em muốn hỏi các mẹ là em cho pho mai con bò cười vào cơm rồi xay cho con ăn được không ạ. Cảm ơn các mẹ nhé.:tonqe:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Mẹ An_Huy
    Đang tải...

2. MebeBi - NBN

MebeBi - NBN Thành viên nổi tiếng

mình chưa làm thế bao giờ, có vẻ sẽ ko ngon, mình thì cho bé tập ăn luôn, ko trộn vào gì cả!

3. Xiuhan

Xiuhan Thành viên rất tích cực

Chưa bao giờ em xay cơm cho con ăn, em cảm thấy nó cứng và chắc là không hấp dẫn trẻ con nhỉ, 1 là ăn cháo 2 là ăn cơm luôn 13 tháng con em đã ăn cơm rồi.

4. mattroinhocuame

mattroinhocuame Thành viên đạt chuẩn

mình chỉ cho pho mai vào cháo thôi, nhưng pho mai tuơi kia. cơm xay cũng thành cháo, sao k cho ăn cháo?

5. Chloé Hân

Chloé Hân Đủ quyền lập Họ

Mình thì thường nấu cháo súp cho con rồi mới xay phoma cùng. Bữa nào mình cũng đều trộn 1/2 viên phoma Kiri (Pháp) + 2 thìa sữa bột gạt ngang + 1 chút bơ hoặc dầu oliu vào súp cháo cho con bé nhà mình ăn. Nó ăn quen rồi nên ko cảm thấy chán. Có đổi thì mình chỉ đổi vị súp cho con bé thôi, chứ con bé nhà mình lười uống sữa nên phải làm thế thì nó mới đủ chất.

Còn cơm xay với phoma thì có bà chị mình làm rồi. Con bà ý lười nhai nên bà ý xay tuốt cho con ăn. Thế mà mấy nhỏ đứa bây giờ cao như cái xào. ;)

6. BaoQuan

BaoQuan Bắt đầu tích cực

Mình cũng đã từng cho pho mai vào cơm xay cho bé ăn rồi...Mình nghĩ cũng giống như cháo thôi, không vấn đề gì..Vfa thấy bé cũng ngon miệng...

7. AmBerBaby

AmBerBaby Thành viên chính thức

Nếu mua phomai con sò cho bé ăn (hàng Pháp) thì cứ cho ăn trực tiếp sẽ ngon hơn, vì phomai con sò không làm dính răng miệng bé giống phomai con bò cười. Bé nhà em từ 7 tháng đã nhai phomai con sò được rồi, và bé ghiền món này lắm, mẹ hạn chế cho ăn vì sợ ăn nhiều sẽ táo bón và béo phì. Trộm vía bé lúc nào cũng dư chiều cao so với tiêu chuẩn tháng tuổi của bé cả.

Trường hợp của mẹ nó, có thể cho bé ăn một thìa cơm say và cắn một miếng phomai con sò thì bé sẽ ghiền cho xem, mặn mặn béo béo ăn với cơm biết đâu bé đòi mẹ cho ăn cơm nhiều hơn đấy. Chúc bé nhà mẹ nó hay ăn chóng lớn nhé.

Sửa lần cuối: 7/10/2009
  8. khoaikute

khoaikute Thành viên chính thức

nghe có vẻ không ngon rồi . bà dì em cũng hay cho con ăn cơm xay , nhóc còi dí dị . theo em làm thế không đảm bảo chất lượng thành phần hao hụt vtm mà cái chính là ăn không thấy ngon dẫn đến lười ăn