Có mẹ nào chung ý tưởng kinh doanh cùng em không ah!

Thảo luận trong 'ĐỒ CHO BÉ' bởi thunglungxanh_bn, 15/3/2012.

1. thunglungxanh_bn

thunglungxanh_bn Trung Tâm Dạy Cắt May Yến Nhi

Chả là em quản lý cho 1 xưởng sx chuyên về đồ gỗ, có rất nhìu mảnh gỗ công nghiệp nhỏ, ko dùng đến, mà em thấy trên thị trường các loại đồ chơi, đồ dùng bằng gỗ rất nhìu. Ý tưởng của em là dùng những miếng gỗ công nghiệp bỏ đi đó để làm thành những vật dụng, đồ dùng đồ chơi cho các bé có màu sắc đc sơn bằng loại sơn ko độc hại ( như các loại đồ chơi thông minh cho các bé ý ah). Em mún kiếm thêm người để có thêm ý tưởng để thành lập 1 topic chuyên đồ gỗ, mỗi ng 1 ý tưởng sẽ tạo thêm nhìu sp làm phong phú và đa dạng thêm sp.
    Về khoản máy móc như: máy cắt, máy khoan, máy chà mịn, hay cắt gọt thì bên em có sẵn rùi.
    Không chỉ dừng lại ở đồ gỗ, có thể sẽ có cả các sp từ may vá, thêu thùa. Các mặt hàng hanmade 100%. nhưng có gtri sử dụng rất lớn.
    Nếu có cả thành viên là các bố nữa thì càng tốt ah, vì cái khoản khoan, cưa cắt chắc cũng cần giúp sức ah.
    Vài ý tưởng sản phẩm ban đầu của em là:
    Bộ bàn ghế nho nhỏ hình bông hoa, cái này bên em hay đc đặt hàng lắm ah.
    Bộ số đếm từ 0-9, sơn màu
    Tủ thuốc cho bé hình ngôi nhà, hình xe hơi....
    Xe tập đi 3 con chim
    Khung ảnh ngộ nghĩnh

.......
    Do là hàng tự sx và nguồn nguyên liệu sẵn có nên giá thành chắc chắn sẽ rẻ hơn rất nhìu ah.

Tớ đè nghị, ai thật sự mún tham gia kinh doanh nghề này thì đky tại đây nhé.
    cho tớ tên, điạ chỉ, và sdt.
    Nhóm sẽ sắp xếp 1 buổi để lên kế hoạch và phân công chi tiết cho từng ng, từng bộ phận.

Danh sách các thành viên tham gia nhóm:

1. Tớ: Thunglungxanh_bn
    2. Giangtute2007
    3. Môi cong
    4. Trông em
    5. TomNhangNhit
    6. Nhím Yêu
    7. Bupbego_1689
    8. cnnn
    9. Songtu2205
    10. Tunyeucuame
    11. Misu10
    12. Tyd.me.xoai
    13. Maipham7678
    14. Voaphu
    15. lovely_flame

Note:
    Danh sách này chưa phải là danh sách chốt. Chúng ta sẽ thống nhất off 1 buổi để họp bàn về hướng sx kd, từ buổi họp này, sẽ đưa ra quan điểm của mỗi thành viên về cách làm, cách kinh doanh xem có thống nhất cùng nhau hợp tác đc hay ko? Nếu ai không cùng quan điểm, hoặc ko còn hứng thú có thể từ bỏ " cuộc chơi". Danh sách sẽ đc chốt lại sau buổi họp, và những thành viên này phải có trách nhiệm đối với cv đc giao. ( Điểu tớ mún nói ở đây đó là chúng ta làm việc thật sự, làm cho chính mình, cho nên, thời gian và công sức đều phải tuân thủ chặt chẽ).

Rất mong đc hợp tác ah. 0983.461..585

Xem thêm các chủ đề tạo bởi thunglungxanh_bn
    Sửa lần cuối: 16/3/2012
  2. NHATNVM

NHATNVM Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Có mẹ nào chung ý tưởng kinh doanh cùng em không ah!

vốn thì cần khoảng bao nhiêu bạn nhỉ, mình cũng đang muốn làm ăn

3. giangtute2007

giangtute2007 Thành viên chính thức

Em đã sang chỗ chị rồi, đúng là tận dụng được nguồn gỗ đó rất tiện, nếu cần vốn và địa điểm mở cửa hàng thì chị bảo em nhé để chị em mình cùng hợp tác. Mong tin chị! 0948869656

4. môi cong

môi cong Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng rất thích ý tưởng này, bạn ở khu vực nào? nếu cũng gần gần chỗ nhau thì cùng bàn đi, về mặt bằng, vốn ....
    email của mình: phuonguyen1_4@yahoo.com.vn
    ths

5. môi cong

môi cong Bắt đầu nổi tiếng

6. thunglungxanh_bn

uke, có ý tưởng là tốt rùi, nhưng cũng cần phải cùng nhau sx ra mặt hàng nữa, Bọn mình sẽ lập hội rồi sẽ bàn bạc cv và thời gian. Nếu bạn tham gai hội đc thì cho tớ sdt cho tien lien lac nhé.

7. thuloanttl

thuloanttl Bắt đầu tích cực

Mình cần mua đồ chơi gỗ cho trường mầm non, giá của mẹ nó mà hạt rẻ thì báo nhé.

8. thunglungxanh_bn

Mình nói qua 1 chút, còn khi nào thống nhất lập nhóm và đủ đk để mở shop kinh doanh chúng ta sẽ bàn bạc thêm:
    Mình tính sẽ kinh doanh onl là chủ yếu, vì nếu chug ta ko có mặt bằng mà phải đi thuê sẽ ko kham đc đâu. Còn nếu nhà mẹ nào mà có cửa hàng thì thật là tốt cho nhóm.
    Về vốn, sẽ ko cần nhìu đâu ah, vì nguồn nguyên liệu cũng sẵn có, chỉ trừ khi có ai đặt hàng mà cần phải sd những mành gỗ quá to thì sẽ phải mua gỗ thui, chứ gỗ nhỏ, gỗ vụn thì sẵn có ở cty tớ rùi, tớ có thể tha lôi về đc. Nhân công thì chúng ta làm nên ko phải thuê, chính vì vậy vốn sẽ ko đáng kể ---> giá thành cũng sẽ rẻ ----> là lợi thế để bán đc hàng.
    Nhà tớ ở Long Biên, nên mẹ nào mún tham gia cùng nhóm xem có xa quá ko? hay có mẹ nào đưa ra ý kiến về địa điểm hợp lý cũng đc.( tốt nhất là gần nhau, nếu xa mà các mẹ sắp sếp đc thời gian đều uke)

9. thunglungxanh_bn

Mình nói qua 1 chút, còn khi nào thống nhất lập nhóm và đủ đk để mở shop kinh doanh chúng ta sẽ bàn bạc thêm:
    Mình tính sẽ kinh doanh onl là chủ yếu, vì nếu chug ta ko có mặt bằng mà phải đi thuê sẽ khó mà kham đc. Còn nếu nhà mẹ nào mà có cửa hàng thì thật là tốt cho nhóm.
    Về vốn, sẽ ko cần nhìu đâu ah, vì nguồn nguyên liệu cũng sẵn có, chỉ trừ khi có ai đặt hàng mà cần phải sd những mành gỗ quá to thì sẽ phải mua gỗ thui, chứ gỗ nhỏ, gỗ vụn thì sẵn có ở cty tớ rùi, tớ có thể tha lôi về đc. Nhân công thì chúng ta làm nên ko phải thuê, chính vì vậy vốn sẽ ko đáng kể ---> giá thành cũng sẽ rẻ ----> là lợi thế để bán đc hàng.
    Nhà tớ ở Long Biên, nên mẹ nào mún tham gia cùng nhóm xem có xa quá ko? hay có mẹ nào đưa ra ý kiến về địa điểm hợp lý cũng đc.( tốt nhất là gần nhau, nếu xa mà các mẹ sắp sếp đc thời gian đều uke)

10. dolphilvn

dolphilvn Thành viên chính thức

he he cứ kiếm được tiền là máu ồi... chúc các chị nhanh chóng thực hiện được ý tưởng nhá

11. dokhuyenmaihn.vn

dokhuyenmaihn.vn Bắt đầu nổi tiếng

Thời bão giá, tiết kiệm lại có đc món dồ chơi an toàn cho con, mình ủng hộ nhiệt liệt

12. Trông em

Trông em Cô Mối

Mình từng làm cho trường MN, từng làm R&D cho cty thiết bị GD vồ chơi trẻ em nữa. Hehe, nghe cái ý tưởng này hấp dẫn đây. Nhưng mà Long Biên xa quá mẹ nó ạ

13. metomkenh

metomkenh Thành viên tích cực

Y tưởng của mẹ nó hay thế. E cũng ở Long biên này, gần chợ GIa Quất ạ, chị ở khu nào thế? Biết đâu e có thể cùng tham gia cái khâu chế tác hay thêu thùa, may vá... vì tính thích tỉ mẩn mà. Cả việc bán online nữa, dù e chưa làm bao giờ nhưng... có thể lắm chứ :)

14. nhim yeu

nhim yeu Thành viên rất tích cực

Mẹ nó ở khu nào của Long Biên thế. Em cũng muốn tham gia. Em có thể phụ trách khâu ý tưởng, khâu bán hàng và chăm sóc khách hàng. Hehe. chứ bảo em tỉ mẩn ngồi làm sp thì em chịu. Em ở bên này cầu Chương Dương, có gì mẹ nó ới em nhá

15. nguyenpip

nguyenpip Bắt đầu nổi tiếng

mình cũng thích nhưng m cũng chỉ có thể góp vốn thôi còn lại thì m chịu vì cũng con nhỏ và nh việc lém hic

16. thunglungxanh_bn

Tớ ở Thượng Thanh - Long biên

Các mẹ ơi, thế này nhé, các mẹ mún tham gia phải thật sự nhiệt tình, cùng ý thức xây dựng nhóm để kinh doanh cùng nhau phát triển. Làm việc như chính chúng ta làm việc để kiếm tiền, chứ ko chỉ để cho vui. Vì thế tớ rất mong các mẹ nào thật sự nhiệt tình, mún kinh doanh để kiếm thêm thu nhập thì cùng nhau tham gia nhé.
    Tớ đè nghị, ai thật sự mún tham gia kinh doanh nghề này thì đky tại đây nhé.
    cho tớ tên, điạ chỉ, và sdt.
    Nhóm sẽ sắp xếp 1 buổi để lên kế hoạch và phân công chi tiết cho từng ng, từng bộ phận.

Tớ cảm ơn cả nhạ ah.

17. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

rất hoan nghênh ý tưởng của bạn.
    1:ý kiến của mình thế này.nếu các bạn cần địa điểm thì qua nhà mình<gần kho xăng đức giang>.
    2:lợi thế nhà mình có sân rộng tha hồ làm.bên cạnh nhà mình là xưởng gỗ nếu có gì ko biết có thể hỏi.rất tiện đường để chị e tụ tập đi ninh hiệp
    3:mình nghĩ nên bán online thôi chứ thuê địa điểm thì ko khả quan lắm
    vốn thì mình nghĩ cũng ko cần nhiều đâu<nguyên liệu đã có+máy móc cũng có>chỉ mất chút tiền phát sinh như mua sơn và vải vóc.mua thêm gỗ nếu cần
    nếu mọi người ủng hộ ý kiến của mình thì lập danh sách và tiến hành ngày khởi công thôi.
    tiêu chí nói ít làm nhiều các mẹ ủng hộ nhé

Sửa lần cuối: 15/3/2012
    n78nokia thích bài này.
  18. n78nokia

n78nokia Thành viên chính thức

chúc các mẹ thực hiện thành công nhé. Có gì e sẽ ủng hộ mua hàng:D

19. bupbego_1689

bupbego_1689 [ℓ.ѕ] gιяℓ.ηєт

ngoài ra mình có thể làm thêm bán sữa tươi.mình có nguồn sữa thơm ngon bổ rẻ.nhưng ko thể làm 1 mình được.

20. Mẹ Nhâm Thìn

Mẹ Nhâm Thìn Mẹ mũm mĩm, Bố hom hem

Em cũng muốn làm ăn cơ mà xa quá, nhà chị tít tận Long Biên, haizzzz, em cũng hay mó máy làm mấy đồ handmade lắm :D