Cần giúp: Có Mẹ Nào Có Chỉ Số Prolactin Cao Như Em Không?

Thảo luận trong 'Chuẩn bị mang thai' bởi sontungminhthu, 22/5/2012.

1. sontungminhthu

sontungminhthu Thành viên đạt chuẩn

Chào các mẹ.

Có mẹ nào đã từng làm xét nghiệm nội tiết chưa? có mẹ nào chỉ số prolactin cao như em không? 74,68 trong khi giới hạn cho phép là từ 6 đến 29,9. Mẹ nào có kinh nghiệm thì san sẻ cho em biết mới nhứ. Em hoang mang và lo lắm các mẹ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi sontungminhthu
    Đang tải...

2. Annie_Shop14

Annie_Shop14 Thành viên chính thức

Ðề: Thắc mắc

em chưa làm và cũng chuẩn bị làm nên ko biết gi, học hỏi kinh nghiệm của chị thui

3. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

có e đây. chỉ số của e sêm sêm như mẹ nó luôn
    Số là thế này, vợ chồng e cưới 1 năm k có j, đi kiểm tra thì chỉ số nội tiết cao vút, e khám viện C bác sĩ kê cho thuốc nội tiết, sau đó nội tiết ổn định uống thuốc kích trứng, thế là e chửa luôn, tiếc là e cũng bị sảy sớm
    nếu nội tiết cao như thế khó chửa lắm. sau khi uống thuốc cho nội tiết hạ xuông e mới có đấy

4. sontungminhthu

Ơ mẹ Hinmom ơi, mẹ được bác sỹ kê uống thuốc gì đấy ạ, em cũng phải uống thuốc Parlodel uống trong vòng 1 tháng rồi kiểm tra lại. Mẹ nó thì uống thuốc gì ạ, có thông tin gì mẹ nó chia sẻ em biết nhé. Cám ơn mẹ nó nhìu nhìu

5. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

chả dấu j mẹ nó, e cũng uống parodel 2,5mg , mỗi ngày 1 viên uống trong 20 ngày
    bên cạnh đó bsi còn cho e uống thêm pro care nữa
    sau đợt parodel đó e uống clomid để kích thích trứng rụng, may mà e cũng k khó thụ thai lắm nên uống kích thich rụng trứng là có baby luôn, k fải tiêm, chứ nhiều ng k thụ thai đc phải tiêm

6. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

tình hình mẹ no cũng giống e quá, thế mẹ nó bây giờ ra sao báo cho e biết nhé mình cùng thêm kinh nghiệm

7. sontungminhthu

Mẹ nó ơi, em đang tìm mua thuốc Parlodel mẹ nó ạ, mà bác sỹ kê cho em uống loại 200mg, em chỉ uống mỗi loại này thôi, uống trong 1 tháng, ngày 2 viên. Bây giờ em mới bắt đầu uống, em cũng chưa có kinh nghiệm gì, vc em cưới cũng hơn 1 năm rồi, bọn em cũng mong có baby. Mẹ nó có kinh nghiệm thì san sẻ cho em nữa, càng mong càng khó mà càng khó thì lại càng mong, em con đầu cháu sớm nên các cụ cũng mong. Cám ơn mẹ HimMom nhìu nhìu nhé. Thế giờ mẹ nó đã có tin vui chưa?

8. sontungminhthu

Mẹ Annie_Shop14 đã đi khám chưa, có gì thì mẹ nó chia sẻ với em nhé, biết đâu em giúp đc mẹ nó gì đấy. Chúc các mẹ sớm có baby mà cưng nựng. Em là em mong lắm rồi.

9. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

thế mẹ nó tìm đc thuốc chưa? hồi trước uống parodel xong e đi tìm thuốc clomid cả hà nội chỉ đúng 1 hàng có, bây giờ thuốc có nhiều loại, nhiều khi thuốc mình cần k có,nhưng thị trường nhiều thuốc hàm lượng và chất lượng tương tự nhưng k đúng tên bsi cho nên e k dám mua, nếu có thuốc nào mẹ nó mua mà khó tìm thì e sẽ cho vài địa chỉ bán các loại thuốc hiếm
    Em có tin vui nhưng bị thai lưu và hút dc 2 tháng rồi, tiếc ngẩn ra,ng ta cứ nói tâm lý và k áp lực nhưng mẹ nó nghĩ xem,cưới hơn 1 năm,bạn bè nó đẻ ầm ầm,mình chưa có j lại chả sốt đúng k mẹ nó,liều lượng parodel mẹ nó nhiều hơn e rồi, nhưng ksao mỗi bsi 1 cách chữa khác nhau mà,nhưng mục đích chung là sớm có tin vui

10. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

mẹ nó chuẩn bi fai làm j? có fai xet nghiệm nội tiết k?

11. sontungminhthu

E đang nhờ người mua mẹ nó ạ, em cũng lo lắm, mất ăn mất ngủ ý chứ ạ, gia đình chồng thi thoảng lại hỏi, e sợ cái cảm giác bị hỏi "có gì chưa" lắm rồi ạ. E cũng hi vọng lần này uống xong thì có em bé thôi, chứ cứ tình trạng này em héo hon con người đi mất :( . May mà ông xã nhà em tâm lý, an ủi vợ suốt nên vẫn còn thấy hạnh phúc, chứ nhiều nhà thì chắc cơm chẳng lành rồi. Mẹ HinMom chịu khó ăn uống, bồi dưỡng sức khỏe vào để mau có em bé lại mẹ nó nhé.

12. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

cảm ơn mẹ nó nhé, e cũng đang uống thuốc bắc bồi bổ để chửa, vẫn 1 vạch nhưng béo quay luôn

13. myphamhanquoc

myphamhanquoc Thành viên tích cực

Thanks mẹ nhé mà mẹ nó đi khám ở đâu vậy?

14. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

e khám trong viện c luôn đó mẹ nó

15. meheokoi

meheokoi Thành viên mới

e la Annie_Shop14 day. e bi mat nick nay rui nen dung nick moi. thang nay em quyet dinh uong thuoc bac ,gio uong duoc 5 thang rui. neu ko an thua thi thang sau e di kiem tra noi tiet cac me ah.

16. Bjngoanhien

Bjngoanhien Domi Shop

em đã làm vào tháng đầu tiên đi canh trứng mẹ nó ạ, bsĩ của e bảo là đến ngày t2 thì đi xét nghiệm , bsĩ cho e 1 tờ giấy githiệu, e xét nghiệm ở MEDLATEC, trong cái Prolactin có cả Estradiol và Progesteron, thì dòng Prolactin của e ghi là 238,0. É ghi 115.3, Proges 0.340, và bác sĩ của e bảo là bình thường. E cũng ko thấy cái nào ghi từ 6 - 29.9 cả.

17. hinmom

hinmom Bắt đầu tích cực

mẹ nó uông thuốc ở đâu thế? bị nội tiết uống đông y đc mà, mình cung đang uống

18. meheokoi

meheokoi Thành viên mới

em uống của ông thầy Lang Bằng dưới Ninh Bình quê nhà nhỏ bạn em, nó cũng lấy chồng chậm 8 tháng ko có bầu, đi khám Hoa hồng cũng cho uống thuốc nội tiết. bsi bảo ngày uống 1v thì nó chơi cho ngày 2 vien xong và uong duoc 3 thang thuoc đông y thì có bầu. hi. giờ em uống được 5 thang rùi mà hum qua lại thấy kinh, buồn chết đi được. từ lúc uống cái này tới giờ kinh cua em lúc 30 ngày, lúc 26 ngày. làm em tính ngày rụng trứng trật lấc hết cả. híc còn 3 thang thuốc nữa e uống hết rùi đi khám nội tiết vậy. em nghe nói ông Lang này cũng có tiếng, uống thuốc của ông ấy mấy đứa bạn của bạn em có bầu hết rui.cầu trời cầu phật thương vợ chồng em.

19. GiupviecSv

GiupviecSv Thành viên tập sự

Có ai prolactin cao mà có bầu ko ạh? Huhu