Tranh luận: Có mẹ nào con bị nhiễm virust HP (dạ dầy) vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi Shop_chimai08, 21/10/2012.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Mẹ Sóc

Mẹ Sóc Thành viên rất tích cực

Ðề: Có mẹ nào con bị nhiễm virust HP (dạ dầy) vào đây chia sẻ kinh nghiệm nhé

Mẹ nó ơi!

Để mình kể cho mẹ nó nghe trường hợp cô bạn mình ở Đà Lạt. Bạn ấy bị bênh viêm loét dạ dày- tá tràng, Bác sỹ tây Y khám nói là bị viêm xung huyết niêm mạc hang môn vị cùng với bị virust HP. Bị đã năm năm rồi. Thế là một hôm nói chuyện với Mẹ Sóc bạn ấy than là mình vừa đi Bênh viện Chợ Rẫy ở Sài Gòn chữa bệnh hết 5 triệu Nào là khám rồi siêu âm, nội soi, rồi tiền thuốc 1 tháng và tiền đi lại.
    Bạn ấy bảo năm ngoái cũng đã xuống bênh viện chợ Rẫy khám chữa và uống thuốc 3 tháng liên tục mà sao giờ vẫn bị lại. Mẹ sóc đã giới thiệu và tư vấn cho bạn uống 3 tháng đến 6 tháng thuốc Colosol của tập đoàn Fuma Natural của Hoa Kỳ, là 1 thảo dược sản phẩm của thiên nhiên bạn mình nghe vậy liền bảo bây giờ tiền đối với mình ko còn quan trọng nữa mà quan trọng thuốc khỏi bệnh chứ mình đã quá khổ vì đau mà uống thuốc tây(kháng sinh) cũng quá nhiều rồi. Bạn ấy đã nhờ mình lấy 3 tháng thuốc với phác đồ phác đồ của bệnh viêm loét dạ dày tá tràng là Colosol Ampelop

Kết quả sau 3 tháng bạn ấy hết đau có thể ăn uống mọi thứ mà mìmh thích mà trước đó bạn ấy ko thể ăn, có thể đi du lịch xa không phải lo lắng gì nữa. Bây giờ virust HP cũng khôgn còn. Bạn ấy còn đặt thuốc tiểu đường cho mẹ chồng bạn ấy sau 3 tháng mẹ bạn ấy đã có lượng đường luôn ổn định, ko còn cao như lúc trước uống thuốc tây nữa.

Mẹ nó ơi! thuốc kháng sinh (thuốc tây) hoàn toàn ko thể chữa hết bệnh mà chỉ chữa được triệu chứng bênh mà thôi. Nhưng bênh vẫn còn và sẽ còn tái phát lại. Bạn mình đã từng bị chữa kháng sinh năm trước rồi năm sau cũng phải đi chữa tiếp mà tiền cũng ko ít. Nếu sử dụng thuốc kháng sinh nhiều còn nguy cơ ảnh hưởng tới thận. Sử dụng thuốc kháng sinh làm giảm chỉ số này nhưng lại làm tăng chỉ số kia của các cơ quan trong cơ thể và hay gây ra tác dụng phụ. Mẹ sóc khuyên mẹ nó nên dùng thảo dược tự nhiên chữa bệnh sẽ ko có ảnh hưởng bất cứ cơ quan nào trong cơ thể. Con người sinh ra trong thế giới tự nhiên bệnh tật sinh ra cũng tự nhiên chẳng phải chúng ta nên dùng những sản phẩm trong thế giới tự nhiên trị bênh . Xung quanh ta trong thế giới tự nhiên có nhiều loại cây thuốc quý có thể bào chế để chữa bệnh vô cùng hiệu quả mà rất ít tốn kém đấy mẹ nó ạ. VD rau diếp cá giã ra để uống để hạ sốt thanh giọng tiêu đờm, cây ngải cứu rang nóng để chữa đâu đầu dau lưng, nước ngâm trái nhàu chữa bệnh khớp và goog, tiểu đường, Cây trinh nữa chưa nhân xơ tử cung Và còn nhiều loại cây thuốc quý xung quanh ta mẹ Sóc không thể kể hết nhưng đã nhiều nhà khoa học chiết xuất ra thành sản phẩm thảo dược chữa trị bênh vô cùng hữu hiệu đấy mẹ nó ah.
    Chúc mẹ nó có những lựa chọn sáng suốt khi dùng thuốc chữa bênh cho con yêu và những thành viên trong gia đình mình!

Đang tải...

2. KemKem

KemKem kemscloset.com

Mình mới nghe thấy lần đầu bệnh này. Quả thực là cũng lo lắng vì lây qua đường ăn uống, ở lớp các con sinh hoạt chung nữa, ko biết có bị lây từ bạn bè ko nhỉ? Bé nhà mình đã còi sẵn rồi. hix hix. Các mẹ cùng chia sẻ thêm về cách phòng chống và điều trị nhé!

Shop_chimai08 thích bài này.
  3. Shop_chimai08

Shop_chimai08 Thành viên tích cực

Mình nghe bác sĩ nói. Ở VN có đến hơn 80% người cũng có viruts này trong người nhưng tùy theo kháng thể mà nó có thể phát ra bệnh hay ko? Sở dĩ bên mình nhiều người bị như thế là do thói quen sinh hoạt ăn uống tập thể của mình, bên Tây nó ít bị lây của nhau là vì nó ăn riêng: bát đũa, đồ dùng, cốc thìa,... Còn mình ở đây thì nước mắm cũng chấm chung. Híc híc

Ngoài lây theo đường ăn uống chung nó còn lây qua đường phân: đi chung bô vệ sinh, rồi ăn rau bị nhiễm HP,... mẹ nó ạ

4. Shop_chimai08

Để về mình chụp lại cái kết quả nội soi, post lên đây. Mẹ nó xem qua giùm mình nhá. Mình đang phân vân giữa thuốc tây và thảo dược quá (vì vẫn nghĩ thảo dược chưa đủ độ để diệt HP). Khi đó mẹ nó tư vấn cho mình, cho phác đồ luôn mẹ nó nhá

5. Bongcuame

Bongcuame Bắt đầu nổi tiếng

Con còn bé quá mà uống kháng sinh liều cao thì có vấn đề gì ko hả mẹ nó. CHỉ sợ ảnh hưởng đến hệ tiêu hóa hay sức khỏe của con thôi

6. Mẹ Sóc

Mẹ nó cứ chụp và hoặc scan tất cả kết quả của mẹ nó đã khám ở bênh viện tây Y post lên đây đồng thời pm vào mail cho mình (lỡ mình bận chưa lên diễn đàn), mình sẽ tư vấn cho qua mail cho mẹ nó. Chắc chắn mẹ nó sẽ có phác đồ chữa trị hiệu quả nhất. Mẹ nó yên tâm so với kháng sinh ( tây y ) chữa trị hiệu quả 50% thì sẩn phẩm thảo dược chữa trị hiệu quả tới 90% thậm chí có nhiều trường hợp 95% mẹ nó ah. Mình nói 90-95% vì có những bênh mãn tính ko thể bỏ thuốc hòan toàn như bệnh suy tim, bệnh tiểu đường, bệnh suy thận ... người bênh buộc phải vẫn dùng thuốc nhưng liều dùng giảm dần và uống nhắc lại 1 tháng uống 1 tuần hoặc 2 tháng uống 1 tuần thôi mẹ nó a.

7. Mẹ Sóc

Chắc chắn là có hại rồi mẹ nó ạ! Bé còn quá bé thì hệ tiêu hóa của bé còn qua non nớt, thuốc kháng sinh liều cao sẽ bào mòn thành ruột và dạ dày của bé, thậm chí gây suy thận nữa đó. Mà suy thận thì ảnh hưởng đến sức khỏe như thế nào mẹ nó biết rồi đúng không mẹ.

8. ngô tùng

ngô tùng Thành viên tập sự

chào chị, em là TÙNG, chị thực sự muốn giúp cháu cải thiện tình hình virust HP (dạ dầy)? chị đã có cách nào chưa a? chị có muốn em chỉ cho chị 1 cách cải thiện vấn đề sức khoẻ của cháu ko? em là đối tác của 1 hãng thảo dược của Pháp.

9. Shop_chimai08

Nay em vội quá, 2 đứa nhỏ lại quên ko mang đi rùi. Híc híc

10. hoasim12

hoasim12 Banned

Ôi đáng sợ vậy, mình chưa nghe bao giờ, may đọc được topic này

11. Mẹ Sóc

Con nhà mẹ bao nhiêu tuổi rồi. Trẻ con mà bị gây mê ảnh hưởng trí nhớ của bé nhiều lắm mẹ nó ah. để cho bé bị chọc kim tiêm và xỉu luôn cũng gây ảnh hưởng tâm lý của bé. Sao mẹ không chọn phươgn pháp chữa bệnh khác đại loại như Tâm linh( Đọc chú đại bi) dùng các laọi thảo dược.... Chứ cứ đến Bác sỹ Tây Y là chỉ thấy kim tiêm với dao kéo ghê quá.

12. Shop_chimai08

Mình gửi kết quả nội soi và chuẩn đoán của bác sĩ đây mẹ Sóc nhé

Kết quả chuẩn đoán đây nhé

Mình nay lại quên mang đơn thuốc nữa. Híc híc

Sửa lần cuối: 3/11/2012
  13. Shop_chimai08

Ko hiểu sao em up từ photopocket mà ko thấy lên ảnh

14. Mẹ Sóc

Sao mình ko thấy mẹ nó scan gửi lại cho mình nhé!
    Mẹ nó copy link từ photobucket rồi xem phía trên màn hình soạn thảo của diễn đàn có nút nào khi rê chuột vào đó hiện ra chữ chèn ảnh thì mẹ nó bấm vào đó, rồi khi hiện ra một box thì mẹ nó paste (chép đè) cái link mẹ nó copy bên photobucket rồi bấm là sẽ chèn ảnh được đó.
    Mẹ nó cứ thử đi nhé, nếu vẫn chưa được thì cứ đưa lên đây, Mẹ Sóc sẽ chỉ dẫn cho

Sửa lần cuối: 3/11/2012
  15. Shop_chimai08

Tớ đã gửi mail cho mẹ nó rồi nhé. Tớ up mãi ko được. Nhờ mẹ nó up giùm và tư vấn để mọi người cùng tham khảo nữa nhé. Thks mẹ nó

16. Mẹ Sóc

Mình nhậnb được mail rồi. Mai minh mới có thời gian up và tư vấn nhé.
    Cảm ơn mẹ nó nhiều.

17. Mẹ Sóc

Chào mẹ nó!

Mẹ sóc đã nhận kết quả khám bệnh của Mẹ nó gửi như hình sau:
    Với kết quả này Mẹ sóc xin tư vấn cho mẹ nó cho bé uống thuốc với phác đồ như sau:

1 Colosol 2 viên 1 ngày uống 2 lần sáng 1v chiều 1v uống trước khi ăn 30 phút hoặc sau khi ăn 2h
    2 Amperlop 2 viên 1 ngày uống 2 lần sáng 1v chiều 1v uống trước khi ăn 30 phút hoặc sau khi ăn 2h
    Và thêm 2 loại thuốc nữa mình sẽ pm cho mẹ nó.

Mẹ nó cho bé uống đều đặn 3 tháng rồi xét nghiệm lại đảm bảo bệnh dạ dày của bé sẽ giảm vô cùng. Nhưng mẹ nó cố gắng cho bé uống thêm 3 tháng nữa cho đủ 6 tháng bệnh của bé đảm bảo sẽ giảm ít nhất 90% -95% có nhiều trường hợp nhẹ sẽ dứt hẳn bệnh dạ dày và vi rut HP

Colosol có các thành phần như sau:
    - Lactobacillus rhamnosus lysate 100 mg
    - Bạch truật 150 mg
    - Bạch phục linh 150 mg
    - Hoài sơn 100 mg

Bạch Truật (Atractylodes alba) Bạch truật có vị ngọt đắng, mùi thơm nhẹ, tính ấm, có tác dụng kiện tỳ, táo thấp, chỉ tả, hoà trung, lợi thuỷ, an thai. Bạch truật được coi là một vị thuốc bổ, bồi dưỡng và được dùng điều trị các chứng bệnh đau dạ dày, bụng trướng đầy, nôn mửa, ăn chậm tiêu, thấp nhiệt, tiêu chảy, phân sống, viêm ruột mãn tính, an thai trong trường hợp có thai đau bụng, ốm nghén nôn oẹ, chữa sốt trong các trường hợp sốt ra mồ hôi, phù thũng.
    Lactobacillus rhamnosus lysate là một trong các vi khuẩn lành tính có trong sữa, nhưng nó không phải vi khuẩn sống, mà chỉ là vách peptidoglycan của tế bào vi khuẩn. Trong quá trình tìm hiểu tại sao Lactobacillus rhamnosus có khả năng tăng cường miễn dịch, các nhà khoa học đã khám phá ra rằng phần vách tế bào sau khi bị phân giải có hiệu quả điều hòa và kích thích hệ miễn dịch nhiều hơn bội lần do với vi khuẩn sống. Lactobacillus rhamnosus đặc biệt liên quan đến sự phòng ngừa hay giảm bớt những rối loạn đường ruột như tính không dung nạp được đường lactose, bệnh tiêu chảy do virus hay vi khuẩn gây ra, táo bón, viêm đường ruột, dị ứng thức ăn.
    Bạch phục linh (Poria cocos) vị ngọt nhạt, tính bình, vào các kinh tâm, phế, thận, tỳ,vị có tác dụng lợi thuỷ, thẩm thấp, kiện tỳ, định tâm, an thần. Phục linh được dùng làm thuốc bổ chữa suy nhược, chóng mặt, di mộng tinh; lợi tiểu chữa phù thũng, bụng đầy trướng, tiêu chảy, tỳ hư, ăn kém; an thần, trấn tĩnh, chữa mất ngủ.
    Hoài Sơn (Diascorea persimilis) có vị ngọt, tính bình, vào các kinh phế, tỳ, vị , thận. Có tác dụng bổ tỳ, dưỡng vị, sinh tân, ích phế, bổ thận, chỉ khát. Hoài sơn được coi là một vị thuốc bổ, chữa tỳ vị hư nhược, ăn uống kém tiêu, viêm ruột kinh niên, tiêu chảy kinh niên, tiêu chảy lâu ngày không khỏi, phế hư ho hen, bệnh tiểu đường, di tinh, di niệu, bạch đới.
    Công dụng:
    - Giúp tăng cường sức khỏe.
    - Hỗ trợ điều trị viêm ruột, viêm đại tràng mạn tính.
    - Giúp giảm loạn khuẩn đường ruột, rối loạn tiêu hóa, ăn uống kém do tiêu chảy kéo dài.\
    Sở dĩ mẹ Sóc tư vấn cho mẹ nó Thảo dược Colosol vì là Dược thảo Colosol có tác dụng tăng cường chức năng tiêu hoá và điều hoà hoạt động thần kinh tiết dịch ở toàn bộ cơ quan tiêu hoá kết hợp với men tiêu hoá và một chất trợ sinh đặc biệt làm từ thành tế bào vi khuẩn lên men sữa chua (Delta-immune). kết hợp với thảo dược Colosol, Ampelop sẽ trị dứt bệnh trong khi kháng sinh chỉ làm dứt triệu chứng của Bênh RLTH nhưng sau đó vẫn có thể tái phát bệnh. Bạn có thể tham khảo giá và công dụng cũng như những chức năng của nó tại đây:
    http://www.lamchame.com/forum/showt...bệnh-mãn-tính-ung-thư?p=13561110#post13561110

http://www.lamchame.com/forum/showt...bệnh-mãn-tính-ung-thư?p=14302121#post14302121

Sửa lần cuối: 8/11/2012
  18. Me_VuMinh

Me_VuMinh Thành viên nổi tiếng

bênh này em chưa nghe bao giờ, hic ... thêm một mối lo.

19. Shop_chimai08

Thảo dược uống thời gian dài hơn so với kháng sinh hả mẹ nó? Đợt trước tớ cho con uống có gần 1 tháng sau đó bs hẹn nghỉ 6 tuần đi khám lại

20. Mẹ Sóc

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.