Cần giúp: Có mẹ nào đã cho con dùng sữa dê cô đặc?

Thảo luận trong 'Sữa cho bé' bởi bobby123, 25/12/2009.

1. bobby123

bobby123 Thành viên đạt chuẩn

Bé nhà tớ được 27m dạo này ho và hay trớ nên tớ thử đổi từ sữa bò ct chuyển sang sữa dê dạng viên nén . Vì chưa có inh nghiệm nên muốn hỏi có mẹ nào biết nhiều về loại sữa này giúp tớ với nhé.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi bobby123
    Đang tải...

2. twophuong

twophuong Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng mua sữa dê cô đặc cho con ăn, nhưng nghĩ kh thể thay sữa CT hay sữa tươi được, vi thực chất nó chỉ cung cấp các vitamin và khoáng chất như sữa chứ kh đem lại năng lượng cần thiết cho cơ thế được...

3. Gaubong

Gaubong Thành viên tích cực

Mình cũng mua 1 hộp chỉ để dùng những lúc k có điều kiện uống đc sữa hoặc ăn rồi bị nôn trớ thì uống thêm thôi chứ k thay sữa hoàn toàn. Mình nghĩ đây chỉ là thực phẩm bổ sung thôi.

4. mehaudau

mehaudau Thành viên tích cực

Đúng như một số mẹ đã tư vấn trước đó, sữa dê cô đặc này chỉ là thực phẩm bổ sung chứ không thể thay thế hoàn toàn. Bé nhà mình 5 tuổi và 1 bé 2 tuổi bây giờ lười uống sữa lắm, mình dùng sữa dê cô đặc để dụ bon trẻ ăn
    ( ăn như ăn kẹo mà), cũng được cái nhanh gọn và các bé cũng thích. Mà lại tiện cho mẹ nữa, sáng ra vội đi làm mình cho mỗi bé mấy viên vào miệng, rồi cho ăn sáng thêm cũng thấy yên tâm. Mẹ nó cứ tham khảo nhé,...

5. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Mình cũng đã cho Mimi nhà mình dùng sữa dê cô đặt hiệu Goats Milk Tablets của New Zealand nhưng lúc đó là mua sữa bột Goats milk được khuyến mãi kèm theo, Mimi nhà mình cũng thích cái đó nhưng hỏi mua thì được cho biết là chưa nhập khẩu vào Việt Nam. Vậy bobby123 mua ở đâu vậy chỉ mình với nha

6. bach_duong

bach_duong Bắt đầu tích cực

Mình cũng cho con dùng sữa dê cô đặc tuy nhiên chỉ bố sung thêm hoặc là lúc nào đi chơi cho bé dùng tạm. Còn lại chủ yếu mình vẫn dùng cho con sữa tươi

7. mehaudau

mehaudau Thành viên tích cực

Ở Hà Nội bây giờ bán nhiều lắm mẹ nó à, các hàng bán đồ xách tay ấy, nhưng phải để ý giá nhé, mình thấy có nhiều hàng bán đắt lắm đấy. Hội chợ lần trứoc mình mua của nhà gì ấy quên mất tên rồi ở hội chợ bán có 225k thôi, trước đó mình toàn mua 255, hic.

8. mainhiyeuvk

mainhiyeuvk Thành viên tập sự

Nhi thấy cho trẻ thêm viên nén cũng tốt nhưng mà thực chất là vẫn phải phối hợp với các loại sữa bột khác hay cháo vì viên nén không hỗ trợ hệ tiêu hóa, dễ gây cồn bụng cho trẻ lắm đó.

Như mẹ mimi có nói ở trên, đổi sang sữa dê có lẽ tốt hơn đó mẹ bobby123 à ^^

9. me_mimi

me_mimi Thành viên mới

Không đâu mainhiyeuvk ơi! Viên nén sữa dê nó cũng là sữa dê nguyên chất thôi, viên nén đó mang đầy đủ các tính năng ưu việt của sữa dê như: hỗ trợ dinh dưỡng tốt nhất cho cơ thể, phòng ngừa các bệnh trẻ em liên quan đến tiêu hóa & hô hấp. Và mình thích nhất ở viên nén này là các bé rất khoái ăn mặc dù đã ngán sữa uống và dùng được mọi lúc mọi nơi

10. tydet

tydet Thành viên chính thức

Ngoài hà nội chỗ nào bán các mẹ nhỉ?

11. MinhBe

MinhBe Thành viên chính thức

Các bạn ơi, ai có kinh nghiệm về sữa dê viên nén này cho mình biết với. Giá cả và cả địa điểm mua tin cậy nữa. Cảm ơn nhé.

12. tydet

tydet Thành viên chính thức

Mình mua của 1 mẹ ở trên diễn đàn này, hàng xách tay, 340k/hộp 300v

13. bingokorea

bingokorea Thành viên sắp chính thức

ban hay mua thua DE cong thuc cho be an .o vn minh ko biet ban o dau .nhung minh dang nuoi con bang sua DE ct.suaDE LA TOT NHAT .co 100 loai duong chat .cung cap dinh duong day du de be phat trien .minh o ben HANQUOC,sua nay rat dat .

14. haanh09

haanh09 Bắt đầu tích cực

Sữa dê viên này có hòa ra một chút nước cho bé uống được không các mẹ? Con mình chưa biết ăn kẹo. Mình thấy có mẹ bán 340k/lọ 300 viên đấy (hàng xách tay)

15. Mẹ Hải Nguyên_hp

Mẹ Hải Nguyên_hp Thành viên tích cực

Hồi trước con giai mình lười uống sữa, mình hòa luôn mấy viên cho uống xong cấm bình nước uống ngon lành... mình nghĩ, hòa với nước cũng được thôi, ko sao đâu...

16. cherry blossom

cherry blossom Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Có mẹ nào đã cho con dùng sữa dê cô đặc?

Em cũng đang ngâm cứu vụ mua sữa cô đặc dạng kem về để làm đẹp, mẹ nào biết chỗ nào bán lẻ thì giới thiệu cho em với ạ

17. thangdo66

thangdo66 Bắt đầu tích cực