có mẹ nào đã dùng các sản phẩm amway và tham gia mạng lưới amway chưa ?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi matlanh123, 22/2/2013.

1. matlanh123

matlanh123 Thành viên đạt chuẩn

2. Siêu nhân Mút

Siêu nhân Mút Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

Bạn ảo mộng quá đấy. Đừng mang mấy cái điều hão huyền đó lên đây .......Nếu bạn bán đồ thì sẽ có mẹ ủng hộ vì đồ amway cũng tốt. Nhưng nếu để nói ba cái lăng nhăng tham gia để lương cao thế này thế nọ thì bỏ ý định đó đi.

3. lehongnhung

lehongnhung Đủ quyền lập Họ

đăng sai mục rồi bạn ơi cẩn thận ko baned nick,trc khi trở thành diamond amway thì học quy tắc diễn đàn đi đã nhé

4. Tuthoi

Tuthoi

M chẳng tin mấy cái hão huyền này. Bạn chuyển đúng bài vào thư mục đi ko mod lại khóa nick giờ.

5. matlanh123

chẳng có gì là hão huyền cả. tất cả bằng xương bằng thịt hết. bạn không có khả năng và đam mê làm thì đừng nói lung tung. mất quan điểm.
    muốn nói hão huyền thì phải có chứng cớ vì sao nhé.

6. matlanh123

topic này để mọi người chia sẻ kinh nghiệm làm amway chứ không phải là mời mua đồ, bán đồ nhé. ai có tâm huyết thì làm, không thì thôi, không ai bắt ép cả nên bạn ăn nói cẩn thận chút.

7. asatsuyu1987

asatsuyu1987 ASA

m cũng làm thẻ amway đc gần 1 năm rùi...m làm thẻ để mua cho nhà dùng thôi chứ ko kinh doanh gì cả...thấy sản phẩm tốt thì dùng...nhưng mà để lên đc Diamond thì fai có tiền, m nghĩ vậy...kinh doanh amway ko hề đơn giản 1 chút nào đâu...bạn m làm thẻ cho ko mất 1 đồng nào mà đc 1 đống sản phẩm dùng thử...tính ra cũng fai hết gần triệu rưỡi đấy....về dùng tốt thì m dùng mãi thôi...mà mang tiếng có thẻ nhưng tại xa quá đi mua cũng ngại nên m toàn mua online, hì...cái thẻ sử dụng đúng 1 lần rồi bỏ không... bạn bè có nh đứa gửi mua nhưng cũng ngại đi lém nên toàn xin kiếu...mà rổ giá amway chuẩn bị tăng vào tháng 4 này rùi...

8. lehongnhung

cẩn thận gì,bạn đang làm sai quy định,vì nơi đây ko phải là nơi chia sẻ,muốn làm 1 việc gì đó trước hết nên tìm hiểu kỹ...Bạn muốn lên đây chia sẻ nhưng còn chẳng biết cái nơi chia sẻ nó nằm ở đâu thì làm dc gì.ĐÂY KO PHẢI NƠI CHIA SẺ THƯA BẠN.
    Mời bạn chuyển topic đi nơi khác chia sẻ,đúng nơi nó cần nằm

9. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

mình đồng tình với bạn này, bạn lại lên đây dụ dỗ lôi kéo người khác vào làm amway chứ gì??? mình học qua bài này rồi, nào là di du lịch? nào là kiếm tiền không khó, xin lỗi bạn lên lớp học của bạn mà dạy... không nên chia sẻ ở đây

10. Mai Thanh Phạm

Mai Thanh Phạm Đủ quyền lập Họ

Re: Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

1 thanks cho mẹ này. Nếu mà chỉ ngồi hưởng thụ thì đơn giản quá, việc gì phải lao động cho mệt, ai cũng giàu có được hết. Chị bạn em cũng đau đầu với đứa em bị khốn đốn vì "đa cấp" đấy, chứ không phải vì bán hàng, "bán hàng đa cấp" nhưng thực sự chỉ là "đa cấp" chứ k phả là "bán hàng".

11. matlanh123

sai chỗ thì mod tự chuyển bạn nhé. bạn không cần phải ý kiến nhé.

12. matlanh123

sao các bạn cứ có những suy nghĩ tiêu cực thế nhỉ. chia sẻ kinh nghiệm cùng làm khác với dụ dỗ lôi kéo nhé. bạn không thích thì bạn không làm. chẳng ai ép cả nhé.
    còn việc kiếm tiền chẳng có công việc nào là dễ cả, đều phải bỏ tâm huyết và công sức ra cả nhé.
    còn những quyền lợi mà aw mang lại cho mọi người là có thật nhé, không hoang tưởng chút nào nhé.

13. matlanh123

Ðề: Re: Ðề: giấc mơ diamond amway - dễ hay khó ?

để đến lúc bạn chỉ việc ngồi hưởng thụ thì bạn đã phải mất nhiều công sức, nước mắt và cả tủi nhục đó bạn nhé.
    các bạn suy nghĩ tích cực 1 chút đi. không suy nghĩ thoáng không làm được gì đâu.

14. matlanh123

không có thời gian thì tiêu dùng sản phẩm cũng tốt mà bạn, không cần kinh doanh cũng ok. Mình đã quen dùng rồi thì giá rổ có tăng chút thì vẫn dùng thôi, dùng lại sản phẩm cũ không chịu nổi.
    sau này phát triển thêm nhiều siêu thị aw thì việc mua bán thuận tiện hơn.

15. Siêu nhân Mút

Siêu nhân Mút Bắt đầu nổi tiếng

Khóa ních chứ ở đó mà tự chuyển. Mang tiếng kinh doanh mà giọng điệu vô cùng hỗn hào. Sp của công ty tốt chúng tôi khen chứ còn cách làm của nhân viên quèn ở amway như bạn thế này chúng tôi ko thấy hay ho gì cả. Bạn muốn gì ở đây? Muốn nhiều người đăng ký xin kinh doanh với bạn à? Kiểu trả lời vô trách nhiệm như bạn thì chẳng ai tin đâu.

PS các mẹ : Em quên ko kể em có thằng bạn thân từ cấp 3 cũng ảo vọng cái kiểu đa cấp nhưng của Thiên Sư giờ bạn bè chả ai muốn chơi với nó vì cứ gặp là nó lôi vào nói chuyện giảng giải như bị bệnh gì đó nói nhiều liên tục. Nếu là hàng tốt tự người ta sẽ mua hay đk tham gia hội viên để mua giảm giá việc gì phải trèo kéo mở hội nghị hội thảo giờ cả lập pic ở mục thực phẩm trên mạng để giảng giải.

16. lehongnhung

bạn e cũng thế :) đang chơi cũng lôi aw vào rồi giấc mơ du lịch nước ngoài,rồi lấy giấy bút ra tính lợi nhuận thu nhập...NGhe chán e hỏi 1 câu" Thế giờ 1 tháng thu nhập cậu dc bao nhiêu" ===>>Trả lời "uh thì vạn sự khởi đầu nan,sau này sẽ khác"==))) hihi "Người thông minh là người biết tỉnh táo trc cám dỗ và tư tưởng a dua".

17. shopnhimsoc

shopnhimsoc Chữ tín giá ngàn vàng

ờ, mình cũng tẩy chay mấy đứa bạn cứ giả vờ thủ thà thủ thỉ.... tao rủ mày đi đây tí, hỏi đi đâu thì không nói.... đến lúc 1 đống người xum xum vào không biết là muốn làm gì mình nữa, chia với chả sẻ..... không nể mặt đứa bạn đi cùng thì mình đã nói thẳng vào mặt cho bẽ mặt ra rồi, lần sau ai rủ đi mà bị như thế mình sẽ nói thẳng vào mặt luôn, ko nể nang gì hết..............kinh doanh đàng hoàng sao phải làm trò đấy nhỉ

18. libi

libi 0918066616

nếu chị muốn chia sẻ, có những box để chia sẻ về công việc
    nhưng đây là box bán thực phẩm gia đình, nếu chị cố tình làm sai luật ( vì em nghĩ chữ khá to nên chắc chị không nhầm ) thì trước tiên nhiều mẹ trên này đã có ấn tượng không tốt, các mẹ góp ý chị lại viết "sai chỗ thì mod tự chuyển bạn nhé. bạn không cần phải ý kiến nhé." thì em không biết chị bán hàng và "mời chào" mọi người gia nhập thế nào với thái độ tiếp nhận ý kiến này
    Về amway, em chưa làm, nhưng cũng đã đi xem thử, thật sự không thích những viễn cảnh họ dựng cho những người đã, đang làm và những người đi xem hôm ấy. Em thấy những cmt trước của chị đều bảo vệ amway một cách "ráo riết" và gần tương đồng với những người em gặp hôm đó, nói nặng nề thì là bảo thủ với suy nghĩ "chắc chắn mình sẽ được hưởng thụ to lớn" nếu mình cứ chịu khó bán và mời mọc mọi người tham gia cùng với mình.
    Có thể chị thấy tốt, nhưng mà những hệ lụy của "bán hàng đã cấp" nói chung và amway nói riêng cũng rất nhiều và tràn lan.
    vì chị chủ top nói topic này là chia sẻ nên em cũng ngó cái mẹt mo đưa ra vài ý kiến cá nhân

19. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Mình thấy sp của aw thì tốt thật, nhưng những bạn làm aw sao ý, gặp là nói liên hồi, người ta đuổi khéo cũng không về. Có hôm xã mình muốn sửa cái đt, đến 1 quán ở Vọng, thằng chủ quán đưa vào ngồi cùng 1 đống người đang há mồm nghe nó nói, có vẻ rất say mê. Xã mình thì hiền, ngồi 1 lúc bảo về thì nó cứ giữ lại, nó bảo a đi làm tháng đc mấy tr, anh làm thêm cái này nữa 3 năm sau a ngồi chơi có 100tr mỗi tháng, ảo vãi.

20. Ngaquynh8181

Ngaquynh8181 Tôm sú xuất khẩu

Mình đồng quan điểm bạn này. Với lại gặp 10 người làm aw thì cả 10 nói giống nhau cứ như học thuộc ý