Kinh nghiệm: Có mẹ nào đã gặp trường hợp Ăn vạ của người nhà bị tai nạn giao thông chưa??

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi Nhung.tm185, 6/9/2012.

1. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Trường hợp e kể là thế này:
    Anh nhà bác e đi xe máy, bị chú công an hỏi thăm, đang vượt tránh thì va phải 1 bà cụ, lúc đó bà cụ cho đi cấp cứu luôn, chỉ bị xay xớt chút xíu ở tay và mặt. người nhà bên em hỏi thăm mọi cách để tìm đến địa chỉ nhà bà đó(sau hum tai nạn 1 ngày), khi vào trong nhà thì thấy bà ấy đang ngồi trên giường, quay mặt vào tường, rên rỉ kêu đau(trong khi hàng xóm bà ta nói là buổi sáng vẫn thấy bà ấy khỏe mạnh ra ngoài bình thường). Rùi bà ấy than vãn: có đứa con dâu mãi mà ko có con, phải đi khấn vãi khắp mọi nơi, may sao ông trời thương cho nó có thai được 2 tháng rồi, bây h tui bị thế này chẳng chăm sóc nó được, lại sợ nó bị khủng hoảng tinh thần do vụ của tôi mà để ảnh hưởng tới đứa bé. Rồi yêu cầu phía gia đình nhà mình đòi 5 triệu coi như tiền sửa tẩm bổ cho đứa con dâu ấy. Người nhà của tôi đồng ý, hix, chuyện đã xảy ra cách đây 2 năm rùi, mà người chị dâu kia vẫn ko thấy đẻ đứa nào cả(chửa trâu à mà đứa bé mãi ko ra), mọi người nhà bác e bực lắm nhưng thui ko chấp, đúng là bọn vô lương tâm, chỉ thế là nhanh :cool:

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Nhung.tm185
    Đang tải...

2. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Ðề: Có mẹ nào đã gặp trường hợp Ăn vạ của người nhà bị tai nạn giao thông chưa??

Trường hợp ăn vạ hoặc mình giúp họ sau tai nạn lại bị họ ăn vạ cũng nhiều lắm bạn ơi! May là mình chưa bị lần nào!

3. menhimchuot

menhimchuot Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Có mẹ nào đã gặp trường hợp Ăn vạ của người nhà bị tai nạn giao thông chưa??

thì cho nhà nó ăn nó gánh hạn cho m lo j

4. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Cũng nghĩ thế nên nhà bác mình không muốn làm to chuyện

5. daobong

daobong

trường hợp an vạ như thế này nhiều lắm bạn ạ, trc chồng tớ sang nhà ( khi yêu) bị tai nạn, đam vào ng ta, chồng mình thì gãy xương bả vai, ng ta ko sao mà còn bị bắt đền thiệt hại về tinh thần, về thời gian nghỉ dưỡng, trong khi ng ta đang nghỉ viêc để ôn thi lên cao học. Bác sỹ đấy bạn ạ!!

6. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Bác sỹ mà còn như thế thì chịu rùi, đúng là lòng người nham hiểm khó đoán

7. bemeokute

bemeokute Thành viên đạt chuẩn

họ đưa ra yêu cầu vô lí như thế thì rõ ràng là cố tình ăn vạ rồi chị ạ, thôi cứ coi như mình gặp đen đủi đi, họ sống như vậy chắc cũng chẳng bao giờ thanh thản hạnh phúc được đâu

8. rabit's mom

rabit's mom Thành viên rất tích cực

nói chung những loại ăn ở thất đức như thế trước sau sẽ bị quả báo thôi. Mẹ nó cứ bỏ sang 1 bên đi. M bận tâm bọn đầy quá mình cũng chỉ như nó thôi.

9. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Hix, còn vụ này nữa chứ, do bức xúc quá nên mình mới lập topic này để các mẹ tâm sự cho mình bớt sôi máu.
    Hum nghỉ lễ mùng 2/9 vừa rùi, mình về nhà ngoại chơi, có e gái và đứa bạn nó về cùng. Về đến Hà Nam thì xảy ra vụ va chạm: xe máy của thằng bạn e gái mình va phải 1 bà cụ 65t dắt xe qua đường(thấy bảo xe mình đã giảm tốc độ, kêu bà ấy đứng lại rùi nhưng bà này cứ dắt xe băng qua đường quốc lộ như thế), lúc đó có 1 xe máy nữa cũng đi vượt lên đi ngang với xe máy thằng cu e đó, nhưng tiếc là xe cu e mình đi trước 1 tẹo nên xe cu e đó va phải đít xe đạp of bà ấy, bà cụ ngã xuống đường chảy máu đầu, cho lên tắc xi lên viện đa khoa Phủ Lý, bà cụ bị chảy máu đầu, chụp chiếu thì ko bị ảnh hưởng gì tới não, gia đình người ta yêu cầu phải ở lại để xem có biến chứng gì ko, hẹn sáng thứ 3(ngày 4/9) để chụp chiếu. Thế là mấy ngày đó e gái mình và thằng bạn nó phải ở đấy chăm sóc, lo hết tiền viện phí, tiền ăn cho bà cụ, tiền sữa, hoa quả chăm bà cụ, hết hơn 7 triệu rồi. Nhà họ cũng nói là chỉ phải lo tiền viện phí và tiền cơm nước cho bà thôi, thế mà đến sáng hôm thứ 3, bà cụ đã khỏe hẳn, đi lại được rồi, ăn cháo thì gấp 2 lần người bình thường, thế mà họ còn nói là bây h chụp chiếu thì ảnh hưởng tới sức khỏe, ko cho chụp, chờ đến thứ 6 này mới cho chụp. 2 đứa nhà e nói là chúng còn đang là sinh viên, phải đi học, mà bà cụ khỏe rùi thì cho về đi chứ bắt tội sinh viên gì chứ, với lại ko phải do lỗi của bọn nó, là lỗi of bà cụ, bây h bọn nó làm thế này là hết sức tình cảm rồi. Thế mà người nhà người ta nói: muốn về đi học thì bỏ lại cho họ 5 triệu tiền chăm sóc bà, rùi về thứ 6 bọn nó lên viện chụp chiếu giải quyết. 2 đứa nó do mệt nên đành để lại 4 triệu để về, ngày mai thứ 6 rồi, bọn nó lên giải quyết, mình chỉ sợ là họ lại lật lọng, lại đòi ở viện thêm để đòi thêm tiền of m. Nói thật là e uất lắm, máu cứ phải nói là sôi sùng sục ấy

10. mebim2008

mebim2008 Thành viên chính thức

Chia sẻ với các mẹ có hoàn cảnh như chủ Top.
    Năm mình học lớp 11, mẹ mình đi xe đạp thôi (mẹ nhát lắm nên tập mãi ko đi dc xe máy), trưa nắng lắm có bà hơn mẹ mình 10 tuổi thôi, đi bộ . Mẹ thấy vậy, đi từ từ và bà ấy cũng xin ngồi nhờ
    Ai ngờ đâu, đi 1 đoạn bà ấy bảo là cho xuống đây cũng được, chưa dừng hẳn xe, bà ấy nhảy xuống, ngã xuống đường chân bị đau, bong gân...
    Sau đó Bố mình đã đưa bà ấy đi Viện, chụp chiếu thuốc thang, sau đó đi đâu cũng nói bà ấy bị vậy là tại mẹ mình chứ?
    Cũng biết nhau, cùng khu , tương đối gần còn như vậy, từ lần đó rút kinh nghiệm, Thấy người ta đi bộ thương thật nhưng ......... nhỡ ra thì ai thương mình đây????????????/

Hú hồn.................

Sửa lần cuối: 7/9/2012
  11. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Cái này phải gọi là " Làm phúc phải tội", hix, thui, người ta sẽ phải lĩnh nhận hậu quả thôi

12. Tungchjx8x

Tungchjx8x

Chính vì những người thích ăn vạ như vậy mà ra đường đôi khi chúng ta cũng ái ngại không dám giúp người khác.Hồi trước em còn đọc được cái vụ ở Quảng Ninh 1 thằng giả làm người nhỡ đường xin đi nhờ xe 1 chị gái rồi lợi dụng sơ hở cướp đt và hiếp dâm

13. zzaiid

zzaiid Thành viên mới

kaka..chuyện xã hội nà...lấy làm kinh nghiệm

14. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

đến ngày hum nay mấy bọn đê tiện đó lại đòi thêm 10tr, hix, đúng là bọn vô lương tâm, thế mà lại nói là: chỉ cần lo viện phí, tiền cháo cho bà, bà ra viện khỏe như rói rùi mà còn đòi thêm 10tr, trong khi 2 đứa đã mất hơn 11tr rồi. Chỉ muốn xông về oánh cho nhà đó tơi bời thôi

15. hv_honghuong

hv_honghuong Thành viên tích cực

Ở đâu ra lại có người ăn vạ như thế này, đúng là khốn nạn thật, các mẹ ạ, những người này đời họ cũng ko giàu được đâu, loại ăn bẩn,sống bẩn thế này rồi cũng phải trả giá, cứ coi như mình bị như vậy để họ gánh cái họa cho mình là được, của đi thay người mà.

16. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Mình cũng chỉ nghĩ thế thui, hix, thứ 2 này bà ấy mới được cắt chỉ, bị khâu 4 mũi mà, ko biết lúc đó tiền viện phí mình có phải bù thêm gì ko? rõ khổ, đúng là cái vận đen đến

17. h0a_h0ng_c0_gai

h0a_h0ng_c0_gai Thành viên tích cực

hichic, nghe chuyện của mẹ nó mà em thấy bức xúc. Anh trai em cũng gặp hoàn cảnh như chị, người ta k sao n mà vẫn muốn ăn vạ tiền thuốc với đường sữa. Họ đòi nhà em 5tr (k kể tiền viện phí nha) nhà em đưa 2tr mà họ k nhận thế là anh trai em mạnh mồm bảo vơi nhà đó là "cô bảo con cô đứng ra đường để cháu đâm thêm làn nữa rồi đền bù một thể" thế là nhà đó sợ quá chả dám cầm 2tr nữa ấy chứ

18. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Cách xử lý hay, có lẽ mình cũng nên nghĩ đối sách để xử lý vụ này, tụi nó là sinh viên, tiền thì ko có, rõ khổ thân ấy chứ

19. h0a_h0ng_c0_gai

h0a_h0ng_c0_gai Thành viên tích cực

thử áp dụng xem sao n mà mặt thằng em chị pải rắn như kiểu bất cần đời ấy nhé, như vậy nhà kia mới sợ

20. Nhung.tm185

Nhung.tm185 Mẹ Mỳ Tôm

Khổ nỗi là nó ở trong viện mấy ngày với bà cụ rùi, mấy ng đó cũng biết nó là như thế nào rùi. Chỉ sợ trường hợp mình mà nói thế thì cái con gái mụ ấy lại bảo: mày có gan thì cứ thử đâm mẹ tao lần nữa xem sao? tại mình thấy cái bà con gái cả ấy ghê ghớm lắm, như kiểu đầu gầu í. Mở quán cơm phở ở ngay mặt đường chỗ Phủ Lý-Hà Nam ấy, khách hàng chuyên bọn lái xe Nam-Bắc, ghê ghớm đấy