Có mẹ nào đã sử dụng máy khâu mini cho mình hỏi với!

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Me Ca' con, 21/5/2009.

1. cualuoi

cualuoi Bắt đầu nổi tiếng

Ðề: Có mẹ nào đã sử dụng máy khâu mini cho mình hỏi với!

Uh, có lẽ hàng tốt quá, nên mẹ nó để làm đồ chơi cho em bé!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Đang tải...

2. homesewingmachine

homesewingmachine Banned

3. Gaudo09

Gaudo09 0902160934

cũng khoái món này nhưng nhiều ý kiến quá nên mình rất băn khoăn ko biết tn?!!!

4. hnn

hnn Bắt đầu tích cực

nhà em cũng dùng máy second-hand Brother, mua ~ 1 triệu ở Nguyễn Thái Học, dùng may vá lặt vặt ở nhà rất thích, chỉ tội là mua về phải lau chùi lại cho sạch & dùng điện 110v thôi, em mua hộ cho mấy người quen thì ai cũng khen

5. Ngựa già

Ngựa già Thành viên tích cực

Bạn qua số 14 ngõ 44 đại la ở đó có rất nhiều loại máy khâu cho bạn lựa chọn. Mình cũng đã mua hàng ở đó rồi nói chung dùng ổn bạn ạ. Ở đó có cả máy Nhật nữa đấy bạn. Bạn vào trang web mà xem nhé: www.toptek.com.vn

6. haiconmeo

haiconmeo Thành viên chính thức

Nhà mình cũng dùng máy này. Thấy ổn. Khi mua người bán có hướng dẫn mình cách xỏ chỉ tự động nhưng về quên mất tiêu. Nếu bạn nào biết, hướng dẫn lại cho mình với.

7. hnn

hnn Bắt đầu tích cực

em thỉnh thoảng mới dùng nhưng chỉ biết xỏ chỉ thủ công thôi, ko biết tự động là làm thế nào?

haiconmeo thích bài này.
  8. Me Ngọc

Me Ngọc Guest

Xin bạn, mình đã mua máy ở 14/44 Đại La rồi, phải đem trả lại đấy. 2 lần đổi máy mà vẫn ko được, mang đến cho họ bảo hành thì bản thân thợ của họ cũng pó tay, lại dụ mình đổi máy, mình ko đổi nữa, bảo họ là nếu sửa được thì mình dùng, ko thì tả lại mình tiền, thế là họ đành trả lại mình tiền. Anh Tùng máy khâu ở ngõ Hội Vũ chia sẻ kinh nghiệm với mình là máy khâu trừ vỏ ra thì phải làm bằng thép, các bộ phận phải đủ tiêu chuẩn về kích thước, ví dụ như cần giật, trục máy, nếu mỏng quá thì cần giật sẽ bị cong khi giật lên giật xuống, thế mà cái Toptek cần giật mỏng te, trục máy mé tí thì làm sao máy được lâu, vải cứng và mỏng vừa vừa thì ko sao, chứ máy vải chiffon và mải thun thì pó tay luôn, ổ suốt của Toptek bằng nhựa, khi máy sẽ kêu như xe công nông, lại là ổ ngang nên ko giữ cố định được suốt, lỗi của máy toptek là bị sùi chỉ, đứt chỉ, đường chỉ ko êm, thợ của nơi bán cũng có sửa được đâu. Cơ quan mình có hai bạn và mình là người thứ 3 đã mua toptek dùng và đều phải bỏ xó máy sau vài lần may, chỉ có mình là đem trả lại được vì mới dùng có hai ngày. với giá 850K cho cái máy đồ chơi đó thì thà thêm 300K nữa mua cái Brother 2nd còn hơn, máy xịn, đường may đẹp và máy rất êm, ko kêu, lại nhiều tác dụng

9. Ngựa già

mình ko hiểu up sao lại lên 2 lần

Sửa lần cuối: 22/12/2010
  10. Ngựa già

Mình đã dùng và rất nhiều bạn của mình giới thiệu đến đó mua đều dùng ổn được.Chắc số bạn đen thôi.Mình cũng máy được nhiều quần áo mà kể cả vải thun cũng máy tốt,, anh bán hàng ở đó cũng nhiệt tình mà nếu bạn muốn đổi lên máy cao hơn cũng có. Bà chị mình mới mua ở toptek cái máy nhật hàng mới, về may như máy công nghiệp vì chị mình cũng từng là thợ may mà.

Sửa lần cuối: 22/12/2010
  11. vit1234567

vit1234567 Thành viên nổi tiếng

Chi nhấn nút trên cùng bên tay trái xuống, vòng sợi chỉ qua 2 thanh sắt ở thanh ý( chú ý cho sợi chỉ móc vào được móc nhỏ ở gần đầu kim ) rồi thả nhẹ thanh ý ra. Chỉ sẽ tự động chui qua kim :)
    Em tả thế k hiểu các mẹ có hiểu k :(

haiconmeo thích bài này.
  12. Me Ngọc

Me Ngọc Guest

À, bạn mua hàng Nhật. Tớ dùng hàng TQ. Họ nói hàng TQ cũng tốt vậy mà dùng chả ra sao. Mấy người bạn tớ cũng mua mà, họ dùng được có vài ngày là bỏ xó vì toàn đứt chỉ, sùi chỉ và máy thì kêu như máy xay lúa. Bây giờ tớ dùng Brother rồi. Hay các mẹ thích may vá chúng ta lập thành một hội đi, trao đổi, 88 với nhau nhé.

13. Me Ca' con

Me Ca' con Thành viên tích cực

:D mời các mẹ cứ tám ở đây đi, tớ cũng thích may vá, thêu móc nhưng bệnh lười còn nặng hơn nên từ lúc có máy khâu đến giờ chưa động vào lần nào! Đã cắt và vắt sổ được mấy bộ mùa hè cho con rồi để đấy! Ai có mẫu cắt may hay hướng dẫn thì giới thiệu để tớ có động lực với!

14. Me Ngọc

Me Ngọc Guest

Mẹ nó vào trang này đi, có nhiều kiểu và có cả hướng dẫn, hay phết.

http://www.simplicity.com/

Mình thì thường tự may cho mình, vé thẳng trên vải nên ko có mẫu hướng dẫn. Mặc lên mọi người cũng khen, ko tệ.

15. bibullet

bibullet Bắt đầu tích cực

Haizzzzzz em cũng mua máy ở đấy đây.Loại 1tr500 hay 1tr600 hàng Toptek gì đó cơ mà dùng chán lắm,suốt ngày bị đứt chỉ sùi chỉ,không dùng được mà có phải là ít tiền đâu.Thất vọng lắm.Mang sửa vài lần vẫn như cũ nhưng cứ nghĩ là tại mình không biết may nên nó thế.Đem cho mấy người biết may vá may thử họ cũng chê quá.Không biết máy brother có tốt hơn không.Thế mà em đắn đo mãi cuối cùng cũng mua.Chán lắm.Các mẹ mua hàng cứ mạnh dạn thử và đổi hoặc trả lại nếu mình không ưng ý nhé chứ đừng như em,tốn tiền thiệt thân,em cứ nghĩ máy đắt là tốt rồi mà không nhờ.....

16. ChipDoctor

ChipDoctor Thành viên chính thức

Chị ơi, em có thấy toàn bán mà, có mẫu và hướng dẫn mình làm đâu nhỉ. Chị hướng dẫn tìm với ạ. Cảm ơn chị .

17. Myphamjapan

Myphamjapan Mỹ Phẩm Xách Tay Nhật

em thấy đứa bạn em cũng hí hửng mua cái mày mini của bestbuy xong rồi về rối chỉ ko thể may đc đành bỏ xó nên em cũng cụt hứng chẳng muốn mua nữa

18. Me Ngọc

Me Ngọc Guest

À, khi mình gọi điện đến Bestbuy hỏi về cái máy khâu mini đó thì một nhân viên nam đã khuyên mình đừng nên mua vì đã có nhiều comment ko tốt về sản phẩm. còn mua ở Đại La thì khi mình mang máy đến lần 2, họ dụ mình đổi sang máy triệu 6 dùng cho tốt, mình đang bực nên nói thẳng " mua một lần mà còn chẳng có lòng tin thến này mà lại bảo mua máy đắt tiền hơn, dại một lần thôi. Sửa được thì tôi mang về dùng, ko sửa được thì tôi trả lại hàng, tôi ko đổi nữa, đi đi lại lại mãi mệt lắm, mà nhà thì xa". Trả được máy, mình thêm tiền mua Brother 2nd của anh Tùng ở 24 Hội Vũ, dùng rất tốt, may được khá nhiều váy cho mình, cho vài mẹ ở cơ quan và cho bé con nữa. Nói chung là hài lòng.

19. Me Ngọc

Me Ngọc Guest

xin lỗi nhé, mình nói ko rõ. Ko có mẫu vẽ chi tiết hướng dẫn mà chỉ có mẫu vẽ thôi và envelop back thì có độ dài ngắn chi tiết. Nếu đã biết may cơ bản rồi thì sẽ thấy dễ hiểu.

20. meyeupupu

meyeupupu Thành viên sắp chính thức

oanh dấu,em tính mua từ lâu rùi nhưng nghe bảo chỉ may được đồ mỏng thui, còn vài kaki hay thô hay bò hok ăn chỉ như quảng cáo nên e hok mua nữa.