Có Mẹ Nào Đã Từng Tự Nhuộm Tóc Bằng Cà Phê Hay Nguyên Liệu Tự Nhiên Cho Em Xin Kinh Nghiệm Ạ

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi petitehanh, 27/3/2016.

1. petitehanh

petitehanh Bắt đầu nổi tiếng

Chào các mẹ, tình hình là cuối tuần em chụp kỷ yếu, nên đang muốn nhuộmmàu nâu hay hạt dẻ từ cà phê, hay bất cứ nguyên liệu tự nhiên nào dễ kiếm.Em chỉ cần lên màu vài hôm thôi. Em đã tham khảo nhiều trên mạng mà ko biết có thành công không. Tóc em lại có màu đen tự nhiên nữa nên ko biết có bắt màu ko. Mẹ nào đã từng làm rồi cho em xin kinh nghiệm với ạ, Em cảm ơn nhiều:)

Xem thêm các chủ đề tạo bởi petitehanh
    Đang tải...

2. Ly Holly

Ly Holly Thành viên tập sự

Màu đen tự nhiên khi nhuộm bằng thiên nhiên thì khó lên màu lắm bạn nhé, bạn phải chịu khó nhuộm đi nhuộm lại nhiều lần mới đc nha. ANW, có thể nhuộm tóc bằng bột pha nước trái cây koolaid nha bạn

3. thanhthanh2015

thanhthanh2015

mình chưa dùng cái này lên ko rõ

4. Ly Holly

Ly Holly Thành viên tập sự

Nguyên liệu:
    1 hũ đựng 1,5-2l( có thể dùng tô, xoong,..)
    1 khăn bông tối màu
    1 máy sấy
    1-2 gói bột Kool-Aid không đường( tuỳ độ tóc dày hay mỏng mà có thể điều chỉnh)

Cách làm:
    Đun sôi 1,5l nước
    Đổ bột kool-aid đã chuẩn bị trước đo vào hũ đựng rồi hoà tan
    Ngâm tóc vào dung dịch đã pha 7-10p rồi lau khô bằng khăn bông đã chuẩn bị
    Dùng máy sấy sấy thật khô tóc
    Vậy là bạn đã có 1 mái tóc rất ưng ý rồi!

Kinh nghiệm cần có :
    – Tóc đã từng nhuộm màu sáng sẽ lên màu rõ hơn tóc màu đen.
    – Cách nhuộm đuôi tóc : đa số sẽ đun sôi khoảng 1/2 lít – 1 lít nước (tùy theo tóc nhiều ít), cho vào 2-3 gói Kool Aid không đường. Màu có thể đơn sắc hoặc phối màu đa sắc (tùy ý thích), sau đó múc ra ly nhúng tóc vào để ngâm từ 5-10 phút cho ngấm màu. Cuối cùng, lấy tóc ra dùng khăn tối màu thấm khô.
    – Hoặc nhuộm tóc bằng cách pha 1 gói bột Kool Aid với chút dấm táo đủ để hòa tan bột, cho vào 1 muỗng canh dầu xả tóc, trộn đều, lót tóc bằng giấy bạc thực phẩm, dùng bàn chải đánh răng thấm hỗn hợp bột chải lên phần tóc muốn nhuộm, gói giấy bạc lại, để tóc thấm qua đêm, sau đó lấy tóc ra sấy khô.
    – Nên đeo bao tay và thoa vaseline hoặc lotion xung quanh vùng cổ và chân tóc trước khi nhuộm để chống dính vào da.