1. Chào bạn,

Để tham gia thảo luận với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ thì bạn hãy đăng nhập hoặc click vào nút "Đăng ký" để tạo tài khoản và tham gia giao lưu với các thành viên diễn đàn LÀM CHA MẸ.

Bạn cũng có thể bấm vào nút với biểu tượng Facebook (Đăng nhập với Facebook) để đăng ký tài khoản và đăng nhập nhanh với tài khoản Facebook của bạn. Hoặc tham khảo Hướng dẫn dành cho người mới, Hướng dẫn tìm kiếm thông tin, Quy định chung.
    Dismiss Notice
  2. Dismiss Notice
Dismiss Notice
Nếu bạn có sản phẩm muốn giới thiệu dịp đầu Hè, bạn có thể đăng ký tham gia hội chợ giao lưu LÀM CHA MẸ ngày 09/4/2017 tại Trường THPT Việt Đức, Hà Nội.

Kinh nghiệm: Có Mẹ Nào Đi Tìm Thìa Ăn Dặm Cho Con Như Mình Không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi Do Thi Thuy, 21/3/2017 lúc 6:53 AM.

1. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Khi bé nhà mình bắt đầu ăn dặm. Mình đi đâu thấy thìa cũng ngó, cũng xem vì muốn chọn cho con cái thìa phù hợp. Mình đã mua moitj số loại, có thìa đút bột cũng tạm ưng ý. Nhưng khi muốn cho con ăn thêm mì dành cho bé ăn dặm để đa dạng thức ăn cho con thì thìa đó không còn phù hợp. Rồi khi cho con ăn sữa chua nữa, đút cái thìa cứng để ăn bột thì mỗi lần được ít quá.

Thế là mình tiếp tục hành trình tìm thìa cho con, mặc dù trong nhà đã có một lượng thìa. Nhưng vì con, và cũng vì mình. Mình thấy thích mình đút cho con ăn cũng hiệu quả và nhàn hơn. Mình đã tìm được loại thìa thực sự ưng ý, con ăn hiệu quả từ cháo, sữa chua, đến mì. Vì khi cho con ăn mình mình muốn con căn cả chút nước chứ ko phải mì không trong thìa.

Cuối cùng cũng thành công. Bát thìa thú vị phết các bố mẹ ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Do Thi Thuy
    Đang tải...

2. Sylvan Learning

Sylvan Learning Thành viên mới

đúng đó mẹ nó, nên dùng thìa khác nhau cho những việc ăn khác nhau, như thế mới hợp lý

3. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

IMG_2468.JPG IMG_2465.JPG
    Thìa mình thích đây. Trông vậy nhưng dùng rất sướng. Các bố mẹ hãy tìm cái dáng thìa giống em này nhé.

Ha An 0210 thích bài này.
  4. Ha An 0210

Ha An 0210 0966 30 20 46 THANH LÝ BALÔ, cặp HS, túi đựng đồ

thìa này chỉ mới tập ăn thôi lúc bé đang còn nằm ngoan để ăn, chứ ăn quen và lớn chút thì đút thì này ăn lâu và dễ bị đổ ra ngoài,,

5. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Vậy à bạn. Bé nhà mình thì mình mới tìm được thìa này lúc bé 8,5 tháng, giờ bé 9 tháng vẫn ăn thích lắm bạn à.
    Có lẽ mỗi bé một khác mẹ nó nhỉ.

6. Do Thi Thuy

Do Thi Thuy YME

Với bé nhà mình không nằm ăn. Từ lúc tập ăn bé nhà mình cũng ngồi. Lúc chưa ngồi vững thì mình cho bé ngồi ghế cho bé từ 4 tháng tuổi.

7. quynhnhu.xt

quynhnhu.xt Thành viên kỳ cựu

ui e chẳng cầu kỳ quá. Bây giờ bé nhỏ thì e dùng thìa silicon hoặc mềm, giá cả phù hợp với túi tiền của em như ami, upass. Mà giờ bé nhà em đang cho ăn thìa inox, con vẫn ăn ngon lành (6m ạ)