Cần giúp: Có Mẹ Nào Dùng Thuốc Broncho Vaxom Cho Bé Không?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi nghenho, 21/8/2009.

1. pal86

pal86 Thành viên rất tích cực

Ðề: Có mẹ nào dùng thuốc Broncho Vaxom cho bé không?

He, thuốc này bé nhà mình dùng 1 đợt năm ngoái ạ. Lần đầu uống được gần hết 2 vỉ rồi nhưng mình không nhớ do lí do gì mà mình dừng mất mấy 1 đợt không cho con uống tiếp thế là lại cho con uống lại từ đầu. Vì thuốc này phải uống liên tục trong 3 tháng, mỗi tháng 10 ngày, nghỉ 20 ngày rồi lại uống tiếp. Uống vào buổi sáng khi ngủ dậy, trước ăn 10p ạ. Trộm vía con cũng đỡ bị viêm đường hô hấp được 1 thời gian đấy ạ. Đợt này mình đang định cho con uống tiếp đây. Mỗi đợt cách nhau 6 tháng mà. Thuốc này mình được BS ở Viện 108 kê cho đấy ạ.

Đang tải...

2. methaonguyen177284

methaonguyen177284 mẹ là tất cả

3. nganha75

nganha75 Thành viên chính thức

em có chị làm bác sĩ cho biết cứ sp nào mà có tác dụng toàn thân thì tác dụng sẽ không cụ thể bằng sp tác dụng tại chỗ (1 chỗ) đâu. Mà Bronchovaxom này là dạng thuốc kê đơn đâu phải trẻ nào cũng dùng dc đâu. Đề kháng thì nên dùng mấy loại thực phẩm chức năng thôi. Giờ em bỏ sp này rồi chuyên qua Imunostim. Cái này dùng hay hơn mà hiệu quả hơn nhiều. 1 tháng phòng ngừa 3 tháng. sp lại ngậm, vị ngọt nên đảm bảo bé nào cũng thích. Các mẹ nên thử tham khảo xem