có mẹ nào gặp hàng xóm củ chuối như nhà em không????

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi anhbeoyeu, 9/4/2013.

Tags:
  1. anhbeoyeu

anhbeoyeu Tỏi đen*Tinh chất nghệ

Em đang điên lên với hàng xóm nhà em các mẹ ạ. cùng cảnh đi thuê nhà với nhau mà nhà đó đúng là loại vô học.
    Bình thường nhà nó với cả xóm đã không ưa nhau rồi, nó mới chuyển đến xóm em ở được một tháng thôi, nhưng là bạn nô đề cờ bạc với nhà cô chủ nhà nên cô ấy cho ở trọ, cả vợ chồng con cái nhà nó cùng không được dạy bảo tới nơi tới trốn, nhà nó bán hàng nước ở chợ đầu mối nên toàn đi đêm về hôm, ngày ngủ cả ngày, chẳng ai bảo gì nhưng nó cũng khong để cho cả xóm được yên, cứ tầm 3h sáng là nó đi bán nước về mở nhạc ầm ầm làm cả xóm mất ngủ, rồi thỉnh thoảng rảnh rỗi vợ chồng nôi nhau ra chửi nhau con này con kia làm cả xóm đau đầu, được thằng con mới học mẫu giáo cũng không được dạy bảo hẳn hoi, nó vào nhà ai cũng cứ tự tiện vào không hỏi ai, có hỏi thì toàn hỏi trống không, vào rồi thì nhìn cái gì là nghịch cái ấy, không cho nó nghịch là nó la toáng lên,
    nó sang nhà em thì cứ rình lúc em không có ở trong nhà là chạy trộm vào trong nhà nghịch đồ đạc của nhà em, đến hôm qua thì điên quá nên em cãi nhau với nhà nó. ai đời con nhà nó năm nay 6 tuổi rồi mà nó không cho đi vệ sinh ở nhà WC, cứ bạ đâu là tè đó, từ hôm nhà nó chuyển tới hôm nào em đi làm về cũng thấy khai mà không biết ở đâu, vì xóm có 3 nhà, chỉ có 2 đứa sinh viên là ở nhà còn toàn đi làm cả, đến hôm qua thì em phát hiện ra là con nhà nó tè ở ngay sân, em bảo thì lúc sau con mẹ nó bảo thích tè ở đâu thì tè, con nó còn bé, đến trưa thì nó tè ngay cừa nhà nhà em, em điên lên bảo nó muốn tè thì vào nhà vệ sinh, lần sau còn tè ở đây là cô cắt chim đấy.
    đến chiều nó nhìn thấy em đứng ở sân, nó định tè ở đầu hồi nhà em nhưng đang tụt quần thì nhìn thấy em nên nó sợ chạy vào nhà vệ sinh tè, đến khi đi ra thì vì nhà vệ sinh có 3 bậc thềm nó không bước từng bước một mà nhảy từ trên nền nhà xuống sân nên trượt chân ngã, em ra bế nó lên phủi quần áo cho nó, mắng nó ai bảo nhấy xuống như thế, thế mà nó khóc rống lên bảo mẹ ơi cô này đánh con, thế là con mẹ chạy ra chửi em là loại con đĩ mày đánh con tao này nọ, em điên quá chửi nhau lại với nó, em bảo "tao đĩ tao cũng được dạy bảo tới nơi tới chốn, chứ khong phải cái loại chửi chồng là chó này chó kia như mày, cái loại mày không được dạy bảo tử tế ngồi bán chôn nuôi miệng ngoài đường kia kìa, trước khi mày chửi tao thì mày hỏi con mày xem tao đánh con mày cái nào chưa, đúng là làm ơn mắc oán".
    đúng là từ bé tới giờ lần đầu tiên em chửi nhau với người khác và cũng là lần đầu tiên e nói bậy bạ, nhưng thực sự lúc đó em điên hết cả người lên.
    đến tối thì thằng chồng nó về, con vợ nó lại bảo thằng chồng là sang tát cho em phát vì nó làm ngã và đánh con mình, thằng chồng nó bảo "mẹ con nhà mày nói điêu nó quen rồi nên đổ tội cho người ta à, chưa gì đã bù lu bù loa lên chửi người ta, éo có lòng tự trọng à" thế là 2 vợ chồng nhà nó cãi nhau tiếp

đành rằng họ ở quê ra đây bán hàng, nhưng trước vợ chồng nhà nó ở, thì cũng có 1 gia điình ở phòng đó cũng đi bán hàng nhưng cô chú đấy cực kì tốt, và tuy họ không được học cao, nhưng những lời nói và suy nghĩ của họ đáng để mọi người xung quanh học hỏi. không ngờ giờ em phải ở gần loại hàng xóm như thế kia.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi anhbeoyeu
    Đang tải...

2. memin86

memin86 Thành viên tích cực

Ðề: có mẹ nào gặp hàng xóm củ chuối như nhà em không????

Khiếp hàng xóm thế mà cũng ở được. May mà thằng chồng nó hiểu tính con mụ vợ nên không sang gây gổ gì đấy.
    T cũng ghét mấy trò cãi lộn lắm, bán anh em xa mua láng giềng gần nhưng thế này thì khó nhỉ. T nghĩ mụ kia còn ức bạn đấy, cẩn thận nhé!

anhbeoyeu thích bài này.
  3. meoluoi1107

meoluoi1107

ở với hàng xóm điêu ngoa là nỗi chán nản chung của toàn nhân loại, hic, có em dịp trc, giờ thì ko sao rùi ạ

anhbeoyeu thích bài này.
  4. anhbeoyeu

hôm qua tớ có nói chuyện với cô chủ nhà, nhưng cô ấy bảo nhà nó là bạn cô ấy nên cô ấy không đành lòng bảo nhà nó chuyển đi, nên mình về mình quyết định chuyển chỗ khác, tới xóm nào ít phòng mà toàn sinh viên cũng được, như thế ở gần người có văn hoá vẫn thích hơn, chứ ở lâu với loại người kia, vài hôm cãi nhau với nó một lần lâu ngày có khi thành nó mất.

5. anhbeoyeu

đúng đấy mẹ nó ạ, mình khiếp luôn với hàng xóm kiểu này

6. meoluoi1107

meoluoi1107

hàng xóm kiểu này chỉ cần chạm mặt là có chuyện đó ạ, có lẽ ko đợi họ chuyển , mình tìm cách ko tiếp xúc. ko quan hệ, ăn bánh bơ, đội mũ phớt cho yên vậy

anhbeoyeu thích bài này.
  7. Girlnb

Girlnb Tư vấn luật dành riêng cho bạn!

THeo em thì cũng không phải chuyển đâu, bởi vì chuyển phòng không phải đơn giản mà mệt mỏi lắm. Chị cứ bơ nhà kia đi, tiếp xúc và nói với loại đó tức lắm. Căn bản họ quen cái thói ngoài đường ngoài chợ, tiếp xúc với dân buôn bán ngoài chợ bị nhiễm rồi... Ở ngoài đó họ không đanh đá khôg được ý

anhbeoyeu thích bài này.
  8. anhbeoyeu

Nhưng 3 nhà chung nhau cái sân, đi ra đi vào giáp mặt nhau bực mình lắm ấy, đã thế nhà mình lại giáp vách với nhà nó nữa, như hôm qua thôi, mình về vừa mở cửa còn chưa kịp vào nhà thế mà thằng con nó đã chen vào trước rồi, mà nó cứ tự nhiên như nhà nó ấy, khong hỏi không rằng xông vào bàn để máy tính của mình đập thùm thụp vào cái bàn phím, thế có điên không chứ. nthế nên mình quyết định chuyển cho nhẹ đầu.

9. memin86

memin86 Thành viên tích cực

Chỗ t đang có phòng trọ cho thuê đấy. 2 phòng rộng thông nhau, 1 phòng ngoài vừa làm bếp, chỗ ăn + để xe được. Vệ sinh khép kín. Nhưng giá hơi chát: 2.8 triệu lận. Được cái ở đây thì văn minh lịch sự lắm,chẳng sợ va chạm với nhau. Hihi

anhbeoyeu thích bài này.
  10. phuongttt

phuongttt

Hàng xóm nhà mình cũng chuối, nhưng chuối kiểu khác, hị

anhbeoyeu thích bài này.
  11. nglinh2326

nglinh2326 Vui lòng đừng spam !

Nhà mình k ở cùng thể loại hàng xóm cờ bạc như nhà bạn . Nhưng mà ở cùng 1 nhà làm nghề mổ lợn .
    Nhà lại sát cách , 2 cái tường cách nhau chắc đc 1 viên gạch .
    Sáng 4h sáng đã dậy , lợn kêu í óe k nói làm gì , nhưng nhà đấy bật tivi to hết cỡ , nhạc nhẽo um xèng , xe máy chở lợn vào nơi nổ thì rú ga kinh khủng .
    Rồi có cái tật tắt mắt , rau nhà mình trồng ở vườn qua hái cũng chẳng nói 1 tiếng .
    Nhà thiếu thứ gì cứ qua mượn . Mượn xong một vài cái hỏng cũng chẳng nói gì .
    Cú tiết với thể loại hàng xóm sống với nhau hơn 10 năm này .

anhbeoyeuthuyduong21 thích.
  12. thuyduong21

thuyduong21 Bắt đầu nổi tiếng

ôi zời bao giờ mới hết cảnh ở trọ chứ...2 đứa em em đang bắt đi tìm nhà khác vì đang sống yên ổn 2 năm nay thì vào 1 nay đẹp trời có 4 con vịt zời toàn 93 94 chuyển đến..típ theo có thêm 8 thằng con trai..tụi nó ở ngay cạnh phòng em...haizzz ngày thì ko sao nhưng cứ tối đến và đêm là cười nói chạy nhảy từ phòng này qua phòng kia..ồn ào đến 1 2h sáng mới thôi..đến là khổ ấy...mây đêm em quá giấc chả ngủ đc nữa cơ..hihi nên 2 đứa em em kêu tìm nhà chuyển...cũng đang lọ mọ mà chưa tìm đc cái phòng nào ưng ý cả...haizzzzzzz đến chết mất

anhbeoyeu thích bài này.
  13. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

cả ngày mệt mỏi ,đem những mong ngủ ngon giấc vậy mà...........Trước sau gì cũng sinh chuyện,thôi cố gắng chuyển chỗ # cho yên ổn các mẹ à.

anhbeoyeu thích bài này.
  14. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

hàng xóm thì cũng có năm bảy kiểu mẹ cháu tức làm giề

anhbeoyeu thích bài này.
  15. noidochoem

noidochoem Banned

mỗi cây mỗi hoa mỗi nhà mỗi cảnh. mình thấy bạn nên lờ đi cho xong chuyện

anhbeoyeu thích bài này.
  16. people_smile_up

people_smile_up Thành viên rất tích cực

Theo mình thì nếu cảm thấy không ở được thì mẹ nó cứ chuyển đi chỗ khác. Ở mà như thế bực mình, mệt mỏi...ảnh hưởng tới sức khỏe, công việc.... Mà nếu nhỡ có lúc ko kiềm chế được, nóng này xảy ra cãi nhau....e là chỉ thiệt thân mình thôi. May mà nhà mình ở nhà nào biết nhà đấy,mặc dù hơi cô lập, kín cổng cao tường 1 chút nhưng lại yên tĩnh, ko bị làm phiền như mẹ nó.

Sửa lần cuối: 10/4/2013
    anhbeoyeu thích bài này.
  17. thanhtranglinh

thanhtranglinh Thành viên chính thức

chuyển đi cho nhẹ đầu ở với hàng xom như thế thể nào cũng sinh chuyện

anhbeoyeu thích bài này.
  18. Gam nguyen

Gam nguyen Thành viên rất tích cực

chị ơi chuyển thôi, chứ ở như vậy khó chịu lắm.

anhbeoyeu thích bài này.
  19. chec

chec Ốc sên chạy

Ối zời. em cũng gặp trường hợp thế này nên vừa chuyển nhà. Cứ đêm đến là các e ý lôi toàn zai với gái ầm ỹ lên. Khổ với cái kiểu đi trọ lại gặp phải hàng xóm vô ý thức lắm.

anhbeoyeu thích bài này.
  20. bj_bo

bj_bo Thành viên rất tích cực

mình cũng nghĩ chuyển đi mẹ nó ạ.phòng trọ thì đâu chả có,mấy loại đấy muốn nc tử tế cũng ko đc,có ngày đánh nhau to.ở với người có ý thức còn vui vẻ,sống mà lúc nào cũng phải cảnh giác mệt mỏi lắm

anhbeoyeu thích bài này.