Cần giúp: Có Mẹ Nào Giống Em, Trào Ngược Dạ Dày Tái Đi Tái Lại Nhiều Lần Không Ạ?

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi thanhtam1, 31/7/2017.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.
  1. Chân Gà Muối Kim Cúc

Chân Gà Muối Kim Cúc Thành viên tập sự

2. choetboi

choetboi Thành viên chính thức

Nói thật chế độ ăn bây giờ chứa nhiều hoạt chất không có lợi cho dạ dày. Vì vậy người mắc chứng bệnh về dạ dày đang tăng cao. Lời khuyên cho chủ thớt là tìm tới đông Y để chữa sẽ tốt nhất

3. thanhtam1

thanhtam1 Thành viên tích cực

cám ơn mn nhé!

4. cushuhao

cushuhao Thành viên rất tích cực

Bạn mua thuốc tinh nghệ của học viện quân y 103 or viện quân y 534 mà uống, thuốc của quân đội chuẩn lắm, kết hợp uống thuốc Lansoblazone 30mg, ngày 1 viên để trung hòa dịch axit dạ dày, uống trong 3-4 tuần, còn thuốc tinh nghệ thì cần uống 2-3 tháng.

5. nthien_2012

nthien_2012 Thành viên nổi tiếng

Đồng cảnh ngộ với chủ top. Mình thỉ chỉ có bị ợ hơi thôi, Nhưng mà hay khó thở quá. Đang uống Bình Vị Nam mà chưa thấy ăn thua gì cả.

6. nthien_2012

Giống mình quá. Mình đi khám tim mạch chả bị gì mà suốt ngày cứ có cảm giác khó thở.

7. ngoinhahanhphu

ngoinhahanhphu Thành viên nổi tiếng

mình hay bị chảy nước miếng :( :(

8. nthien_2012

Bạn ơi, cây khôi tía là cây gì thế?

9. Hồng TRần.1012

Hồng TRần.1012 Bắt đầu tích cực

Chị đã đi khám bác sĩ ở nơi đáng tin cậy chưa ?
    Hãy đi nội soi chị ạ !
    Em nghĩ mỗi người mỗi bênh nên ko thể lấy kinh nghiệm và bệnh lý của mình áp dụng lên người khác được nên em ko dám khuyên chị dùng thuốc j như nào , có tìm hiểu mới biết dạ dày có rất nhiều thể bệnh và mức độ nặng nhẹ khác nhau và là loại đau do có con virut ( thì m uống thuốc cho hết con đó rồi chữa tổn thương là sẽ hết bênh ) hay đau do yếu tố thần kinh ( cái này thì phiền hơn đó là ko dc căng thẳng xì trét lo âu buồn phiền gì hết thì mới ko đau và uống thuốc mới khỏi dc !? ) ,

10. Hồng TRần.1012

nếu chị bị lâu mà khó chịu như vậy thì em nghĩ sau mỗi đợt thuốc mà chị đã thấy khá hơn thì c nên đi khám bác sĩ lại , bệnh sắp khỏi mình theo thầy chữa cho khỏi hẳn , bác sĩ khuyên dùng là ko nên dùng lại thuốc của đợt trước , nó sẽ nhờn ko có tác dụng nhieuf mà hại cơ thể
    Có một điều nữa đó là uống Nexium rất hại gan , liều của nó rất nặng , chị uống lâu vậy mà ko uống kèm bổ gan thì em nghĩ gan của chị sẽ mệt mỏi lắm . với lại là dạ dày nếu muốn chữa khỏi hẳn thì cần tuân thủ chế độ ăn uống ngủ nghỉ lành mạnh khoa học , và phải theo thuốc lâu , kiên trì , thời gian đầu uống thuốc tây cho đỡ triệu chứng , thời gian sau uống thuốc nam vừa bền tính mà đỡ hại cho các chức năng khác của cơ thể . Thôi thư cũng dài rồi em chúc chị mau khỏi bệnh !
    Thật sự khâm phục chị vì có thể chịu đựng sống chung với bệnh lâu như vậy vì nó rất là khó chịu

11. Hồng TRần.1012

Chị thấy bốc hỏa là đúng rồi vì uống nexium nóng lắm hại gan mà !
    Viêm họng và lờ lờ ở cổ họng cũng vậy do axit dạ dày bị trào ngược lên trên nó loét gây ra viêm họng .

thanhtam1 thích bài này.
  12. shopten

shopten Thành viên tích cực

Mình cũng mới đọc thông tin của bài viết, thấy nhiều thứ bổ ích, thêm kiến thức để chăm bản thân tốt hơn, chứ lắm khi khó chịu quá, chẳng làm ăn được gì, ảnh hưởng tới cuộc sống hàng ngày lắm

13. phuongtrinhluu

phuongtrinhluu Thành viên chính thức

Em cũng muốn mua thử Hoàn nguyên vị cho mẹ chồng nhưng cũng muốn được tư vấn một chút, không biết nhãn hàng này có hotline chăm sóc khách hàng không ạ

mebebinbi thích bài này.
  14. mebebinbi

mebebinbi Thành viên chính thức

Em ơi, em có thể gọi hotline của Hoàn nguyên vị số này nhé 18006658, hoàn toàn miễn phí nha, họ tư vấn nhiệt tình đó, thỉnh thoảng chị cũng phải gọi để hỏi về những thắc mắc về bệnh này nè

15. nguyenphuonganh469

nguyenphuonganh469 Thành viên tập sự

ôi mẹ nó ơi hình như em cũng bị vậy đó

16. DHA1711

DHA1711 Thành viên mới

bạn tránh đồ cay, nóng, đừng thức khuya dậy muộn, tập thể dục hàng ngày tầm 15 đến 30 phút. Và cái dạ dầy hay bị lại nhất là ở căng thẳng, càng suy nghĩ căng thẳng nhiều là dễ bị lại dạ dầy nhất.
    https://www.facebook.com/toidencodonAum

17. nhungvth1983

nhungvth1983 Thành viên đạt chuẩn

Bạn tham khảo Tinh bột nghệ Curmanano của PGS, TS Phạm Hữu Lý, Viện Khoa học Công nghệ Việt Nam nhé. Sản phẩm là bước đột phá trong công cuộc điều trị bệnh dạ dày và ung thư hiệu quả nhất hiện nay. Tinh bột nghệ với công nghệ Nano mới nhất này tan hoàn toàn trong nước, giúp cơ thể hấp thu tối đa những tác dụng tốt nhất, tinh túy nhất từ nghệ. Mình giới thiệu sản phẩm tốt đến các bố, mẹ chứ không phải là dân kinh doanh nhé. Cảm ơn mn.

18. chichi90

chichi90 Thành viên đạt chuẩn

Bệnh nào cũng có nguyên do của nó trào ngược dạ dày cũng vậy bạn cần tìm hiểu xem nguyên do gây bệnh của bạn là gì theo mình hiểu thì bệnh này do những nguyên nhân chính sau : Do viêm họng, amidan, do dùng nhiều thuốc tây 1 thời gian dài.. Bạn cũng có thể tìm hiểu thêm tại diễn đàn những người từng mắc bệnh này chia sẻ này nhé click TẠI ĐÂY

19. thuyduongfa

thuyduongfa Thành viên tích cực

có em đây mn ơi, cũng uống thuốc nexium như hết thuốc là bị, ng ko ăn được, gầy nhẵng

20. amoravida

amoravida Thành viên mới

Em xem video này http://www.qpvn.vn/tin-video/chua-trao-nguoc-da-day-thuc-quan-theo-y-hoc-co-truyen.html thấy giới thiệu về Giáng Nghịch Ẩm của Viện Y học cổ truyền Quân đội chữa khỏi bệnh trào ngược TQDD. Em tra google thì thấy ít thông tin quá, có mẹ nào đã dùng thuốc này, xin tư vấn ạ! Em dùng thuốc Barole 10 mg viện y học cổ truyền TW kê 4 tháng liền thì thấy đỡ, mà dừng thuốc thì lại bị.

Trạng thái đề tài:
Không mở để có thể tiếp tục trả lời.