Có mẹ nào hay mua đồ tl ở chợ Đông Các

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi mẹ cutít, 12/5/2014.

1. mẹ cutít

mẹ cutít Guest

Các mẹ ạ, dạo này kinh tế khó khăn thu < chi nên em đang tìm hướng để tiết kiệm tối đa. Em có nghe nói ở chợ Đông Các bán nhiều quần áo của hãng này hãng kia, toàn hàng hiệu mà giá lại rất mềm, em chưa mua ở đó bao giờ, có mn là tín đồ của mặt hàng này thì cho em xin vài lời khuyên khi sử dụng mặt hàng này với??????
    Nếu có đi thì rủ em cùng đi cho em xin tý kinh nghiệm ạ?
    Thank các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mẹ cutít
    Đang tải...

2. Toi thich tra xanh cuc ky

Toi thich tra xanh cuc ky Bắt đầu tích cực

Ðề: Có mẹ nào hay mua đồ tl ở chợ Đông Các

Chợ đó là chợ hàng thùng mà..............................

3. nemchuadanhtieng

nemchuadanhtieng Khóa theo yêu cầu

em thì cũng hay đi lắm bác ạ, nhất là thời sv kia, đến khi lấy chồng cũng thỉnh thoảng nhắng nhít đi nữa, nói chung đến đấy mn phải xác định đi chọn đồ ít nhất là bỏ ra 3,4h để chọn, quần áo đa dạng, váy vóc cũng vậy....mình để ý nhãn mác và chất liụe rồi trả giá, mn chỉ trả giá bằng nửa họ bán thôi, có khi bằng 1/3, đi sâu vào trong đồ nhiều mà rẻ hơn mn ạ

4. ngoc_roxy

ngoc_roxy Thành viên mới

E chỉ biết chợ đồ cũ hàng thùng ở Đông Tác thôi, k biết có phải chỗ mẹ nó nói đến không. Chợ Đông Tác thì nhà e có thâm niên mua mấy chục năm rồi, xin phép trình bày 1 số hiểu biết của e ạ
    -Ngày trước chỉ có các hàng dãy trong ngõ (các gian hàng tạm), bây giờ thì mở thêm rất nhiều cửa hàng to hơn ở con ngõ to bên ngoài (các hàng này ngày trước bán ở bên đường cầu vượt Xã Đàn bây giờ, về sau xây cầu thì họ chuyển hết về Đông Tác). Nói chung là hàng to hay hàng nhỏ, nếu chọn lọc kĩ các mẹ vẫn mua được hàng đẹp, còn chuyện mua được hàng hiệu "xịn" thì hơi hiếm ạ. Hàng đồ cũ ở đây hàng hè thì đánh từ Campuchia (xuất xứ thì có thể ở quanh các nước châu Á rồi được tập trung về Campuchia), hàng đông thì vẫn phải từ anh bạn Trung Quốc ^^.
    -Chất lượng,mẫu mã thì chợ Đông Tác được xếp vào hàng đa dạng nhất vì ở đây là nơi đổ buôn hàng thùng đi các nơi khác, trực tiếp đánh từ Campuchia về chứ k phải nhặt lại hàng từ các nơi khác. Mỗi lần bung kiện thì nước đầu luôn dành cho dân buôn (đặc biệt là chợ Hàng Da), các shop trên phố cổ cũng có (thường chọn ít nhưng toàn mẫu đẹp, về họ mông má lên là bán 400-500k vô tư). Nước đầu bao giờ cũng là nước đẹp nhất, nhưng các mẹ trừ phi là rất thân thiết hoặc mua nhiều như dân buôn không thì k có cơ hội sờ tay vào đâu ạ. Hàng đến tay khách lẻ thường là nước 2,3 rồi ạ, những cái đặc sắc nhất cũng k còn. Tuy nhiên có những kiện không đẹp thì nước đầu hay cuối cũng vậy, ngược lại những kiện đẹp thì thậm chí nước 4,5 rồi vẫn đẹp.
    -Giá cả: Nước đầu đẹp nhưng tất nhiên là đắt nhất, đối với 1 số ít khách lẻ được mua nước đầu thì giá đắt ngang (có khi hơn) hàng VNXK. Càng về các nước cuối giá càng rẻ, thậm chí vài chục ngàn là mua được món đồ ok (ok ở đây là đồ đẹp,chất liệu đẹp,còn hàng hiệu thì k có đâu ạ, dân bán hàng Đông Tác tinh cái khoản hàng hiệu lắm).
    -Nhược điểm:
    + Dễ bị hoa mắt mà rước nhầm giẻ lau về nhà =)). Hàng quá nhiều nên 90% các mẹ sẽ hoa mắt sau 1 hồi chọn lựa. Cuối cùng tưởng mua rẻ mà lại thành đắt--> cách khắc phục là chọn 1 lúc thì nên cho mắt nghỉ ngơi rồi hãy chọn tiếp.
    + Ngày trước hàng ở Đông Tác là thiên đường mua sắm, vì mẫu mã luôn đi đầu, bắt kịp xu hướng. Những năm gần đây hàng Trung Quốc tràn lan, rồi hàng VNXK, hàng hiệu bình dân...Đông Tác ngày càng bị thụt lùi hơn.
    + Về khoản hàng hiệu (tất nhiên là có nhưng khá hiếm), hơn nữa nếu có thường là mẫu cũ, có cả hàng fake các hãng, hàng TQ lẫn vào nên các mẹ cần chọn lựa cẩn thận. Đừng thấy mấy cái mác đằng trước đằng sau, bên hông...của các hãng hiệu là nhảy vào mua (cái ý bây giờ fake được nh lắm, đến vnxk bây giờ có cả đống mác mà vẫn là fake). Các mẹ nên chú trọng vào chất liệu, khuy cúc mà giập tên hãng là chắc ăn hơn...
    + Nên mặc thử thấy đẹp hãy mua, k mua về k mặc được lại vứt xó thì tốn tiền :(
    -Tóm lại, các mẹ muốn mua được đồ đẹp giá rẻ ở đây thì cứ xác định phải lượn liên tục mới rình được. Hàng ở đây nếu biết chọn vẫn mua được đồ đẹp, chất lượng tốt (hơn hàng trung quốc, ninh hiệp), nhiều khi còn săn được hàng độc, hàng hiệu nữa nhưng tỉ lệ này chỉ chiếm 10% là cùng ạ.
    - Em bây giờ thì k ham mua hàng cũ nữa, tốn thời gian. Hơn nữa hàng vnxk bây giờ cũng k đắt, mua đồ cũ cũng mất chừng đó tiền rồi, nên e mua luôn ở M2 cho nhanh, lại được mặc đồ mới ^^
    Vài ý kiến của cá nhân e, hi vọng có ích cho mn ^^

5. vananh882004

vananh882004 Thành viên rất tích cực

p chịu khó đi tìm kiếm, nhặt thật kỹ và mặc cả ác liệt mẹ nó ạ. cách đây tầm 1-2 năm thì chợ đó bán khá rẻ nhg mấy tháng gần đây thì thực sự mình thấy cũng đắt hơn. VD 1 cái áo khoác dạ bán tận 700 thì cũng bằng mình mua lúc các hãng xịn ở VN sale off cuối mùa. nên kinh nghiệm của mình là mua hàng sale off cuối mùa. hehe. nhg nếu chọn kỹ thì cũng đc mje nó ạ. mẹ nó cứ thử xem sao

6. xuka0409

xuka0409 Thành viên tích cực

Mẹ nó đòi hỏi mua đồ hiệu ở chợ Đông tác ấy ko có đâu, hàng TQ ở đó nhiều la liệt mà ko biết trả giá thì đắt ngang trời , chém đc họ chém nếu mẹ nó chịu khó soi diễn đàn cũng có nhiều mẹ thanh lý hàng hiệu đấy để ý lướt diễn đàn đồ thanh lý cũng kiếm đc đồ hiệu giá đẹp đấy, chứ t thời sv toàn mua ở đó, sau 1 thời gian bỏ vì đồ mua toàn dính phải hàng TQ thôi, quoanh đi quẩn lại mấy mặt hàng bình dân của các nước châu á, ko có gì đặc sắc, hàng chuẩn ko bán tại đó đâu bạn ah

7. nguyenngocbich1991

nguyenngocbich1991 Thành viên nổi tiếng

ui, mấy năm nay chợ Đông Tác cũng chém tơi bời, mà toàn đồ cũ chứ hiuhiu

8. thuyhdong

thuyhdong Bắt đầu nổi tiếng

các mẹ có kinh nghiệm hay quá. like like

9. yumiDH

yumiDH Thành viên tích cực

oimeoi.vào đấy mà em xỉu luôn vì mùi hôi vải cũ nên mẹ nào đi thì đừng đi hôm nắng nóng quá :)) mà đi hiếm khi chọn đc đồ đẹp lắm.giờ em chả muốn đi nữa.chém giá ngang trời mà ít đồ đẹp

10. vutuelinh

vutuelinh Thành viên rất tích cực

Hàng thùng mua ở chợ Đông Tác đúng là đắt thật.Mình thấy hàng Cô Long ở 82 Chùa Hà bán rẻ nhưng phải chọn cật lực và đi vào các ngày thứ 7, cn thì mới được hàng đẹp.có hôm đi chọn mấy tiếng đồng hồ cũng chẳng được cái nào còn có hôm may mắn hơn thì được vài cái.VD như đồ trẻ em thì chỉ 5k, áo sơ mi nam nữ và váy 20k, áo phông thì 20k...nói chung là rẻ nhưng mất công lắm.ở đấy thì chỉ đổ đống rồi tha hồ bới, chọn rồi đem ra thử tại chỗ có gương hẳn hoi nhé và cuối cùng là mang ra bà chủ đếm và tình tiền.

Sửa lần cuối: 13/5/2014
  11. Mẹ_Nở_0609

Mẹ_Nở_0609

Đó là hàng second mà chưa kể đắt lắm

12. mẹ cutít

mẹ cutít Guest

em cám ơn các mẹ nhé, nghe xong mấy dòng kinh nghiệm của các mẹ em hết muốn đi chợ Đông Tác mua đồ luôn hj

13. Bonro

Bonro Thành viên tích cực

Trc mình cũng lượn lờ ở đó, nhg nói thật dễ hoa mắt lắm, mà họ nói thách nữa nên thôi. Giờ hàng vnxk sale cũng rẻ mà đẹp, tớ cứ canh sale rồi mua thôi.

14. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Me no buon hang thung ra dang van ngu ma hoi minh chua mua do o 2 pho do bao gio nhug cho minh lm cac ba di mua nhieu lm. Ve thay bao o dong cac dat hon dang van ngu nhieu mn no di tham khao 2 noi nhe chuc thanh cong

15. chichihua

chichihua Bắt đầu tích cực

hàng ngon thì dân buôn lựa ra làm mới cho vào shop rồi, còn toàn hàng vớ vấn thôi, mua dc hàng tốt giá rẻ chắc cũng phải đi vài lần và mua hớ vài lần mới có kinh nghiệm dc, em đi 2 lần rồi chẳng bao giờ có ý định đi nữa.

16. van1ephat

van1ephat Thành viên tích cực

đông tác chứ chị nhỉ, ngày xưa nhiều thời gian em hay ra đấy lắm,mua đồ đấy có thú vui riêng chị ạ ! hàng phần lớn là hàng độc,giá vừa phải,phù hợp v phụ nữ vì mua nhiều ...đối với nh ng có gout ăn mặc đồ độc đáo như em thfi rất hay,nói chugn em rất thích...
    ghét cái mùa hè đi hơi ngốt,mà cứ gần giữa đông thì bán hàng hè,chưa hết hè đã bán đồ thu đông r :)

17. mẹ cutít

mẹ cutít Guest

hjhj thì m cũng chưa mua ở đó bjo chỉ thấy bạn bè nói chuyện, đang tính qa đó xem thử tnao nhưng nghe các mẹ tâm sự kinh nghiệm ở trên làm m hơi nản nhưng hnao vẫn qa đó ngó thử, bạn mà có cùng chí hướng hnao đi thì alo mình nhé 0982.799.198 mình đi cùng đỡ buồn :)

18. mẹ cutít

mẹ cutít Guest

thank mn nhé, mình đang kiếm người đi cùng hnao cũng thử lượn lờ xem

19. maont_mesoc

maont_mesoc Bắt đầu tích cực

Em cũng hóng kinh nghiệm của các mẹ.

20. camhanh

camhanh Thành viên rất tích cực

em có đứa bạn nó hay ra đây mua đồ lắm, đồ của nó toàn mua ở đây cả, mà k hiểu sao n mua rất dễ, đồ mặc rất đẹp n em thì chẳng chọn được cái nào cả, hôm trươc đi cùng n nó chọn cho mấy cái mua hết 600n mà cuối cùng về e vẫn chẳng mặc được cái nào, để nguyên từ hồi đó luôn :(