3 tháng đầu: Có Mẹ Nào Hút Thai Gây Mê Ở Bvps Hn Ko?

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi rabbit.bear, 13/2/2017.

1. rabbit.bear

rabbit.bear Thành viên rất tích cực

Mong mãi mới có bầu, nhưng thai của mình chậm phát triển rồi bị lưu ở tuần 6 :(. Mình có tới bệnh viện PSHN để hút. Mình tới khu B7 để làm thủ tục, mà nhanh lắm, k phải chờ đợi gì cả. Chi phí hút đắt ngoài tưởng tượng của mình; hút thai lưu 2 triệu + 700k tiền gây mê + 40k gì đó + thuốc khoảng 500k= 3,240,000đ. Mình có tham khảo mấy mẹ trước khi đi hút cũng bị thai lưu, bảo là tầm 1 triệu thôi.
    Mình có thắc mắc là: tại sao hút thai lại cần gây mê? Và k hiểu vì sao ko cần làm thêm xét nghiệm hay siêu âm gì cả. Bác sĩ chỉ cầm tờ siêu gần nhất của mình (từ tối hôm trước), thế là mình lên bàn nằm, và ko biết gì luôn. Từ lúc mình tới là 10h, đến lúc mình nghỉ xong và đi về mới có 11h thôi ấy. Có mẹ nào từng hút thai ở đây trả lời giúp mình với. Cảm ơn các mẹ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi rabbit.bear
    Đang tải...

2. kimbap

kimbap Thành viên mới

Hix. Chia buồn với bạn nhé. Mình cũng từng bị lưu 1 lần đi hút ở PSHN hồi đầu năm ngoái. Chi phí m k nhớ chính xác lắm nhưng hình như k nhiều thế. 1tr là hút không gây mê thì phải. Với lại gây mê hay không là do mình lựa chọn và có giá niêm yết rõ ràng đấy. Mình nhát nên cũng chọn gây mê

3. rabbit.bear

Cảm ơn bạn. Mình k thấy bác sĩ bảo chọn gì cả. Bảo với mình giá như thế luôn, mình lơ ngơ chẳng hiểu thế nào cứ tưởng bắt buộc phải như vậy nên ok. Bảng giá thì mình có nhìn, hút thai thường < 10 tuần là 1 triệu; còn thai lưu, thai trứng < 10 tuần là 2 triệu. Gây mê là 700k. Mà mình thấy vào phòng làm thủ thuật thì hình như ai cũng gây mê hết vì chẳng thấy có mẹ nào tỉnh cả, toàn là các bs gọi mãi mới dậy. Được cái là gây mê nên k thấy đau đớn gì hết.
    Mà trước khi làm bạn có phải làm xét nghiệm hay siêu âm gì ko?

4. kimbap

kimbap Thành viên mới

Mình khám ở pk bên ngoài hôm trc đấy xong mang kết quả vào họ chỉ xem cũng k bảo xét nghiệm SA gì thêm cả. Cứ thế vào làm luôn. Lúc đấy nhanh quá bị đơ về sau nghĩ lại cũng hơi hối hận :( Thôi dù sao cũng xong rồi. B chịu khó nghỉ ngơi bồi bổ rồi con sẽ lại về với mình thôi..

5. rabbit.bear

Uh mình cũng muốn nghỉ ngơi vài tháng. Còn bạn có chắc đang có tin vui phải ko, nhìn avtar nên đoán thôi.

6. zi.zou

zi.zou Thành viên chính thức

Mình cũng từng hút thai do lưu lúc 9w.Trước khi vào bv PSHN mình đi siêu âm ở pkham ngoài biết bị lưu, nên có vào bv 103 (gần nhà) siêu âm thì bsi cũng kết luận tương tự.Do vậy khi vào bv PSHN đưa kết quả thì họ cho làm thủ thuật luôn.Mình làm đầu tháng 7/2016, phí hút thai là 2tr + xét nghiệm tổng phân tích máu (k nhớ phí)+gây mê 500k + xét nghiệm sinh thiết các thứ, tổng 4tr. Làm xong cũng phải nằm hơn 1 tiếng mới đc về.
    Đợt đó k nghĩ là hết nhiều tiền như vậy, hic hic.

7. thanhthuyvt46

thanhthuyvt46 Bánh kẹo giá rẻ 0911039596

Hichic, sao mà nhiều thế nhỉ? năm ngoái em bị thai góc, hôm vào khám cũng khám ở B7, nhưng sau đó bác sĩ cho nhập viện cấp cứu rồi chuyển đến khoa A5, nằm viện 5 ngày, tất cả chi phí nằm viện, phẫu thuật là hết có tầm 2tr thôi, chứ ko nhiều như thế, vừa rồi em vào khám thai trong pshn cũng thấy viện phí năm nay tăng chóng mặt thật ý!

8. Thảo Vĩnh Bảo

Thảo Vĩnh Bảo Thành viên chính thức

E mới phải gắp thai ở PSHN này: thai e 13w 3tr+ 700k gây mê + 800k xn máu và ngậm thuốc + khoảng 500k tiền thuốc nữa :)
    Được caia k đau đớn gì cả. Khu B7 là khu làm theo yêu cầu nên giá đắt gấp đôi bên khu bt các mẹ ah. Với lại đc bsi trưởng khoa làm nữa

9. vịtcute

vịtcute Thành viên đạt chuẩn

mình từng hút 1 lần nhưng k gây mê j cả. Chi phí hết hơn 1 triệu. Ngta chỉ tiêm thuốc gì đó vào 2 bên đùi cho tử cung nó mềm ra thôi thuốc đó vào người thì hơi choáng hoa mắt nhưng đầu óc vẫn tỉnh táo lắm. Đau xé ruột xé gan.