Khác: Có mẹ nào khám thai ở bác sỹ Đinh Hùng Vỹ chưa ạ???

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi NamLinh, 13/6/2012.

1. dongxanhvanang

dongxanhvanang Thành viên Hội Cún

Ðề: Có mẹ nào khám thai ở bác sỹ Đinh Hùng Vỹ chưa ạ???

Đâu có, thứ hai đầu tuần tớ đi khám 31t2n, vẫn khám anh Vĩ bình thường mà. Các em ấy cũng nói phòng dưới khám nhanh, anh Vĩ thì phải chờ lâu thôi chứ có kèm theo thông tin gì nữa đâu? Hay là cái mẹt mình quen nên các em í ko dám nói gì nhỉ? Nhưng có vẻ ở phòng dưới máy tốt hơn, cho nhiều chỉ số hơn và bs siêu âm cũng kĩ hơn nữa (2 lần tớ sa phòng dưới là bs Thắng làm)

Đang tải...

2. ebunba

ebunba Thành viên rất tích cực

mình chưa khám anh Vỹ lần nào nên giờ muốn khám ở mốc 22 tuần. Liệu mình đăng ký anh Vĩ, các em y tá lại đẩy sang khám bác sĩ khác không? Mình không biết mặt bs Vỹ nên sợ nhầm
    Hỏi các mẹ có kinh nghiệm khám ở bs Vỹ, tư vấn cho tớ 1 chút
    Nếu khám ở Trung Hòa hoặc dốc phụ sản thì phải thủ tục ra sao?
    có phải gọi điện trước để đặt và hẹn số như các phòng khám khác? Hay là phải đến từ sớm để lấy số?
    Nếu đến từ sớm thì nên đến lúc mấy h để thảnh thơi?

3. phanthuhieu

phanthuhieu Bắt đầu tích cực

Em cũng giống như mẹ này ạ, lần nào em đến khám, mấy em ở đấy cũng tư vấn muốn em khám bs Thư, dưng mà em bảo em chỉ khám bs Vỹ thôi, vì em có ghi số khám bs Vỹ rồi,thế là các em ý lại thôi,em có khám bs. Thư và Bs. Thắng ở đó một lần, hồi 7-8w e bị động thai, tuần nào cũng phải đến khám, thấy cũng khám cẩn thận nhưng em vẫn có cảm giác k yên tâm.

4. thuyanhdn

thuyanhdn Thành viên rất tích cực

Hồi tớ khám thì bác sĩ khám tất cả các mốc quan trọng nhưng phải gọi điện xem bác khám vào giờ nào, xin sô di động của bác sĩ ấy! Tớ bị động thai khám về bác sĩ ko biết là ai nhưng mỗi lần tình trạng xấu gọi điện bác sĩ đều tư vấn cho. Nhân viên trực thì cứ mình bị ra máu mà đến là cho vào luôn. Thật ra mình cứ siêu âm cho yên tâm, ai có thai cũng lo lắng cần chỗ tin cậy mà! Chứ nếu bt siêu âm bác sĩ nào cũng đc. Dù biết vậy mình chỉ toàn siêu âm ông Vĩ.

5. mẹ bông_bông

mẹ bông_bông Thành viên rất tích cực

e khám ở trung Hòa 5 lần rồi,2 lần khám bác Vỹ,1 khám bác Thư,2 bác Thắng(mặt trẻ lắm).khám bác Vỹ và Thư e thấy rất ok,chỉ bảo rất tận tình và nhẹ nhang,có vấn đề gì là bác bảo cẩn thận,còn ông Thắng thì qua loa,hôm tuần thứ 11 e bị ra máu đi khám thì mấy e nhân viên bảo nên khám bs thắng,e cứ nghĩ là phòng khám tốt bs nào cũng giỏi,ai ngờ vào khám vèo cái đã xong,không thấy nói gì chỉ bảo thai đang phát trển tốt,ko hề bảo e là rau bám thấp ỏ rau bám cao gì cả,lên phòng đọc kết quả gặp 1 con mặt trẻ ranh bảo e bị ra máu cho e mấy viên thuốc,mắt cau có với e,hỏi gì cũng không nói.đến 12w mốc quan trọng bs thư khám bảo e bị rau bám thấp phải nằm bất động 1w,làm e sợ khóc lên khóc xuống.nói tóm lại là khám các c nên chọn bs V ỏ Thư là tốt nhất.đừng nghe lời mấy e tư vấn mà khổ như e

6. Kiddy moon

Kiddy moon Thành viên mới

Hi cả nhà , Thai em đang ở tuần thứ 6 , em cũng đang đinh qua bác sỹ Vỹ khám, các mẹ cho em lịch khám của BS Vỹ được không ah ? những hôm nào BS Vỹ khám ở dôc Phụ Sản ah? hình như buổi sáng BS Vỹ khám o Trung Hòa, còn Buổi chiều ở dôc Phụ Sản trừ chiều thứ 3 , 5 ra ah ? các mẹ thông thái giúp em với để mai em đi khám ah . cám ơn các mẹ nhiều

7. hoacucdai2008

hoacucdai2008 Thành viên chính thức

Cũng cùng câu hỏi với bạn này...........................

8. cahaphapca

cahaphapca 0988.13.25.25

Các mẹ gọi số này hỏi lịch nhé 01642318318, mình vừa đi khám sag hwa ở Trung Hòa, các mẹ chịu khó đến sớm khoảng 6ruoi nhé, mất công tẹo nhưng đc khám mấy số đầu. BS cẩn thận mình hài lòng lắm, các mẹ yên tâm :D

9. mechauxinh

mechauxinh Thành viên tích cực

Hôm qua (9/9) mình vừa SA chỗ Bs Vỹ ở Trung Hòa, cũng bị mấy e nhân viên bảo vào phòng Bs Thắng, thú thật là nhìn Bs này trẻ măng mình cũng chả tin tưởng lắm. Mình SA mốc 12w4d và được nói là bé giống mẹ 99%. Có mẹ nào đã SA ở Bs Thắng này rồi ạ, có yên tâm không ạ? Cho e xin ý kiến với

10. me_Bi_2602

me_Bi_2602 Thành viên mới

hi các mẹ, mình siêu âm anh Vỹ rồi, nói chung nhẹ nhàng và nhiệt tình, nhưng mà nhà mình là sinh đôi 2 em bé, dạo này anh Vỹ toàn 'ăn bớt" thôi, hôm thì thiếu chiều dài xương đùi, hôm thì chả xem động mạch rốn, nói chung là bớt được cái gì thì bớt, thà cứ như trong viện, sinh đôi thu thêm tiền còn hơn.

Em sẽ ủng hộ anh Vỹ nếu anh ấy ko "phân biệt đối xử" với những chị em sinh đôi như em, hàng quí hiếm mà lại ko biết trân trọng gì cả :(

11. Chuê

Chuê Không ngừng yêu đời <3

em thì chưa đi khám bsy Vỹ lần nào. Tập 1 em theo bsy Hưng ở 34 Vạn Bảo cơ, bsy cũng trẻ đẹp trai mà thành công cũng sớm, vui tính nữa. Giờ là phó khoa mổ bv Phụ Sản thì phải. PK lúc nào cũng đông, gọi điện lấy số trước có khi còn chờ dài cổ 9, 10h tối mới đến lượt ý. Được cái đây là PK bsy Hưng mở ra, ko thuê thêm bsy ngoài đâu. Khám thai cả Phụ Khoa nữa đấy.

12. linhtruong

linhtruong Bắt đầu nổi tiếng

mình định khám bs vỹ mốc 28 tuần đây

13. linhtruong

linhtruong Bắt đầu nổi tiếng

chiều mai có lichk không biết nữa

14. vanlt

vanlt Vân ốc - 0934.280.476

chị cứ gọi điện đặt lịch thôi ạ, thứ 7, cn bs khám ở trung hòa

15. LMH1911

LMH1911 Thành viên mới

Hihi, em cũng khám ở pk bs Vỹ từ lúc mới có bầu đến lúc sinh đây. Em sinh bé từ tháng 11 năm ngoái rồi. Ko biết bây giờ thì thế nào chứ năm ngoái e đi s.â ở đấy đông khủng khiếp, chắc là năm đẹp nên các mẹ đua nhau đẻ, e toàn phải gọi vào số đt của pk đặt từ chiều hôm trc, mà tầm tháng 9,10 ấy, gọi điện toàn máy bận, lúc kết nối được thì nhân viên toàn báo hết số rồi, nên hôm sau lại phải lóc cóc đi sớm lấy số, hihi. Thời gian đầu e cũng cố gắng bon chen khám bs Vỹ, vì pk bác sỹ Vỹ thì phải khám bs Vỹ chứ :) Sau này các em nhân viên cứ gạ khám các bs khác, e cũng đoán là các bác khác ế quá. Em cũng khám bs Anh Thư và bs Linh rồi. Em thấy bs Anh Thư rất hiền, khám rất ok nhé, vì vắng nên bs khám và tư vấn rất kỹ lưỡng, kết quả cũng ko khác bs Vỹ là mấy. Có những ngày bs Vỹ khám mà e còn đăng ký luôn bs Anh Thư. Em cũng muốn cảm ơn bs Anh Thư nhiều lắm vì đã cho em những lời khuyên rất bổ ích, em bị quá ngày dự sinh, bác khuyên em nên nhập viện sinh sớm, e đã nhập viện ngay buổi chiều hôm đó và được chỉ định sinh mổ, đc 1 bé trai, hihi. Nhưng chắc chỉ e nhớ bác chứ bác chả nhớ em là ai đâu, mặc dù những tuần cuối em cũng khám mòn đít ở đấy. Còn bs Thắng em chưa khám lần nào nhưng e cũng chẳng thích lắm, hình như nv mới tập sự thôi. Các em nhân viên ai cũng tư vấn bắt khám bs khác nên nhiều lúc cũng khiến các mẹ khó chịu, nhưng mình cứ nhất quyết khám bs Vỹ thì các em ấy cũng phải chịu thôi.

16. hoatrongda

hoatrongda Thành viên mới

E thì mới qua mốc 8 tuần...lần đầu tiên khám bs Thư bên dốc phụ sản...cảm nhận đầu tiên là bs hiền, hay cười, khám cẩn thận ( khác cho các mẹ khác ấy chứ e lúc đó xem co vào tổ chưa thì khám kỹ cái gì đâu ) :), e thấy bs Thư rất tận tình khám cho các mẹ, chỉ chỉ chỏ chỏ rất thích..rồi đưa ra những lời khuyên rất hay...
    Lúc 8 tuần đi xem tim thai e khám bên Trung Hòa bs Thắng..lúc đầu thấy bs trẻ cũng k thích thú lắm nhưng khi khám rồi thì bs rất rất nhẹ nhàng...hay cười..rồi cũng chu đáo khám nhẹ nhàng cẩn thận, cũng chỉ chỏ cho em thấy con em.. ( tuy e chả nhìn thấy gì vì em cận mà k mang kính ) nhưng nghe tiếng tim con đập ấm áp vô cùng...:)
    Nói chung bs nào cũng có chuyên môn và tay nghề của nó..chứ k nhất thiết phải bs này bs kia đâu ạ..miễn là con mình vẫn ngoan thì là được rồi...:)

tomato88 thích bài này.
  17. keng08

keng08 Thành viên tập sự

Các mẹ cho e hỏi thời gian khám chỗ bác sỹ Vỹ như thế nào với ạ.

18. Anna Duong

Anna Duong Call me: 0914 787 173

Minh cũng khám BS Hung mấy lần thấy BS trẻ nhưng SA cẩn thận, đầy đủ, hơn nữa mình cảm nhận thấy BS chuyên muôn cũng rất tốt nữa. mình thì vote cho BS Hưng này.
    mẹ nó yên tâm nhé!
    còn chuyện BS Vĩ ko khám mốc này mình trước ko thấy, mình sinh đựoc 1 năm rồi, cso thể mới chăng

19. cuonghuong86

cuonghuong86 Trâu, lợn lạp xưởng tây Bắc 0374670007

mấy em ý nói thế để giảm tải đấy,vì hầu như ai đến cũng khám bs Vỹ mà,em lần đầu mang bầu khám ở đấy,cũng nghĩ đơn giản nên mấy me ý tá bảo c kham sbs Hưng nhé,ok,khám bs bảo tốt phát triển bình thường đến 7t đi nghe tim thì thai đã gần như hỏng,chán luôn,nếu ngay từ lần đầu bs khám cho em mà chuẩn đoán tốt để em dùng thuốc thì có lẽ là đã khác kq là em đã bỏ em bé,híc,đau buồn quá,khi nghĩ lại

20. x1nhki3u

x1nhki3u Bắt đầu tích cực

em định mai qua . Em nên qua sáng hay chiều thì đỡ đống hơn ạ . và trung bình các mẹ ở đây đến pải xếp hàng chờ bao lâu ạ