Hà Nội: Có Mẹ Nào Làm Bảo Hiểm Không Giúp Em Với

Thảo luận trong 'Việc làm' bởi Ngọc Linh 8290, 7/9/2017.

1. Ngọc Linh 8290

Ngọc Linh 8290 Thành viên sắp chính thức

Chào cả nhà
    Em đang bầu bé thứ 2 được 5 tháng.Đang đi làm Cty đóng bảo hiểm được 2 tháng theo dự kiến sinh là cuối tháng 1 dương sinh đồng nghĩa nếu em theo làm cty đến giáp sinh thì cũng đóng đủ bảo hiểm 6 tháng để được hưởng thai sản.Nhưng em đi siêu âm bác sĩ khuyên nên nghỉ ngơi sớm sợ ảnh hưởng thai nhi nếu em làm hết tháng này và đóng được 3 tháng bảo hiểm mà xin nghỉ vậy có thể đóng ngoài tiếp 3 tháng nữa để đủ 6 tháng hưởng thai sản theo quy định không ah
    Trước đó 3 năm em đã đóng bảo hiểm được hơn 1 năm.Sau đó nghỉ làm lấy chồng rồi sinh con đầu tiên mất hơn năm không được thai sản.Vậy em đang đóng bảo hiểm Cty mới được 2 tháng bây giờ có được tính đóng tiếp bảo hiểm đã đóng được hơn 1 năm ở cty cũ 3 năm trước ko ah.Vì cty cũ nợ bảo hiểm nên em chỉ lấy được sổ thôi chứ ko lấy được phiếu chốt bảo hiểm nên ko có ý nghĩa gì cả,cty cũ làm ăn vớ vẩn em cũng ko biết làm thế nào
    Hơi rắc rồi nên mẹ nào làm BH giúp được cố gắng đọc giúp rồi tư vấn giúp em hướng giải quyết ah
    Em cảm ơn rất nhiều

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Ngọc Linh 8290
    Đang tải...

2. bolobala87

bolobala87 Thành viên tích cực

Chào bạn

Bạn đóng bên này được 3 tháng mà nghỉ thì tốt nhất xin cty đấy đóng tiếp bảo hiểm 3 tháng nữa đến lúc sinh thì hưởng thai sản cho dễ. 3 tháng này bạn đóng 100% đi, nhờ bạn nhan sự ở đấy ko báo giảm là được.

Còn bạn đóng bên ngoài thì ko công ty nào cho đóng nhờ 3 tháng đâu.

Bạn đóng cty mới này mà bạn báo số sổ BH để người ta đóng tiếp thì vẫn tính thời gian cũ, nhưng chỉ có tác dụng tính tổng thời gian đóng BHXH thôi chứ khong tính cho thai sản vì lâu quá rồi.

3. Đào Thị Loan

Đào Thị Loan Thành viên tích cực

Đúng rồi bạn nghỉ sớm nhờ luôn công ty đang làm đóng hộ, mình chịu 100% cũng được