Cần giúp: Có mẹ nào làm kẹp răng chưa ???

Thảo luận trong 'Làm đẹp' bởi me_yeu_tina, 23/12/2009.

1. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Vụ này phải hỏi bs rùi...hôm nay e đi khám thai..có 1 chị nói phải đi bỏ vì dùng nhiều Ksinh quá..hình như là 8 tháng trước chị ấy bị vỡ răng

Đang tải...

2. thuhuong0505

thuhuong0505 Thành viên mới

Ai bảo là niềng răng ko đau chứ? nó thay đổi lại trật tự của răng ko đau mới là chuyện lạ nhất là đến tuổi phát triển hết rồi! E đi niềng toàn phải ăn cháo nè, đã gầy lại càng gầy hơn!
    Tùy tình cảnh răng từng mẹ mà bác sỹ sẽ có tư vấn chứ không phải ai cũng như ai đâu!
    Riêng e thì thấy bác sỹ của e tư vấn là nếu mài hoặc nhổ trồng răng khác vào thì sẽ nhanh hơn nhiều nhưng làm mất chân răng thật của mình, không tốt tẹo nào đâu! đeo niềng răng hơi lâu và hơi đau nhưng mà sẽ ko gây hại đến chân răng thật!
    Mẹ nào có nhu cầu thì đến nha sỹ ng ta sẽ tư vấn cho, sáng suốt mà chọn cách để có hàm răng đẹp nhá! chúc các mẹ có hàm răng như ý!
    E đang niềng để ra tết có hàm răng đẹp đi "chống lầy" đây!!!

3. emerald761104

emerald761104 Banned theo yêu cầu chủ nick

Không phải là không đau mà đau từng giai đoạn thôi, chứ lúc nào cũng đau thì ai dám làm chị ơi^^ Như em này, chỉ đau khi siết lại thôi, khoảng 2,3 ngày phải ăn mềm (cháo, mỳ...) thì sau đó ăn uống vẫn vô tư. Em không phải dùng đến thuốc giảm đau hay sáp gắn, cũng không hề bị loét miệng, cho đến thời điểm này vẫn vô tư, không có gì khó khăn trong sinh hoạt thường ngày ngoại trừ phải đánh răng liên tục:rolleyes:

4. bé bốp

bé bốp Hãy sống tốt mỗi ngày.

em đã niềng răng đc 4 năm rồi. chỉ khoảng 1,5 năm thôi (vì em sốt ruột cứ đòi bỏ ra sơm, lúc đó 26 tuổi. Em làm chỗ bs Vưong ỏ bv sanhpon (lúc đó anh này có phòng khám ở trong văn phòng chính phủ), chị cùng lớp cao học gthieeuj. Hồi đó em làm rất rẻ, 1 hàm có 2 triệu (hỏi ở RHM đã là 15 tr). Bây h vẫn tốt. Nhưng mà bi h anh ấy ko làm chỗ Vp CPhu nua roi, da chuyển ra phòng khám Thái hà trên đừong Xã Đàn.

5. Mốt Đẹp

Mốt Đẹp Bắt đầu nổi tiếng

Mình vừa nẹp cho con hết 18tr sau mấy tháng lại đòi thêm 2tr nữa là 20tr chưa thấy thay đổi mấy kinh nghiệm là vào phòng khám BV xe xét dò hỏi xem bác sĩ nào giỏi uy tín thì xin Đc rồi đến phòng khám riêng lắp bớt được một nửa giá đấy !!

6. seduce18

seduce18 Thành viên chính thức

Em thấy sợ mấy cái khoản này lắm, chỉ mới đi lấy cao răng mà em đã thấy tê tê khó chịu rồi.

7. me_yeu_tina

me_yeu_tina Thành viên rất tích cực

Cám ơn các mẹ nhiều. e có bầu nên có lẽ phải sinh xong bé mới đi chỉnh hàm đc.. nhưng mẹ nào có địa chỉ hay thì giới thiệu cho các mẹ làm với nhé.

8. bongbangBaoNgoc

bongbangBaoNgoc Đủ quyền lập Họ

Tớ cũng kẹp răng được gần 1 năm rưỡi rồi. Vệ sinh phải chú ý lăm.Ăn xong là phải đấnh răng ngay, dùng nước súc miệng nữa.
    Tớ thấy chỗ ho đính móc cài cứ sỉn màu và vàng, không biết tháo mắc cài ra có làm trắng lại như cũ được không.

9. bongbangBaoNgoc

bongbangBaoNgoc Đủ quyền lập Họ

Ðề: Có mẹ nào làm kẹp răng chưa ???

Hôm trước mới gặp 1 em khách hàng, biết em ý từ hồi em ý mới kẹp răng. Hôm gần đây khi tháo móc cài trông em ý xinh quá. mình nhìn cũng phải bất ngờ.

10. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Huhuhu hô quyết tâm lâu lắm rồi mà tớ vẫn chưa niềng răng đây, sắp hết tuổi niềng răng đến nơi rồi mà chưa được xinh.

11. Song Nhi

Song Nhi Thành Tam Nhi rồi!

He he, nhìn thấy nick của người đẹp ở topic này, chạy vội vào, tưởng được gặp người đẹp niềng răng.
    Bác HN đang niềng răng đấy, ăn xong cái là chạy ngay vào nhà vệ sinh lau lau rửa rửa, đến là khổ vì đẹp

Golden thích bài này.
  12. mevananh09

mevananh09 Thành viên tập sự

răng mình thì không sao.chỉ mỗi tội giữa hai cái răng cửa có 1 khe hở nhỏ gần như Minh Hằng í,liệu bây giờ đi làm thì có đắt không nhỉ,mà mình nghe nói có cái niềng răng trong đỡ mất tẩm mĩ hơn,mẹ nào có kinh nghiệm vào chỉ giáo với,mình nửa muốn đi nưa không,chán quá,mình không làm cả hàm thì có đến tiền chục triệu thế kia ko,lo quá đi

13. mekachi

mekachi Thành viên rất tích cực

Mình cũng đang có ý định đi niềng răng đây nên dạo này lựon lờ suốt các phòng khám để tham khảo thì trời ơi pháy quya cuồng luôn các mẹ ạ.Mỗi nơi 1 giá mà lại chênh nhau rất nhiều luôn.Đầu tiên mình hỏi 1 nơi là 25 triệu sau đó ra 50 Quán Sứ thì 30 triệu, ra Thái Thịnh thì bảo 20 triệu chiều nay ra Phạm Ngọc Thạch thì lại có 15 triệu choáng quá không biết tin ai nữa.Mà tất cả đều là chất liệu titan nhé chỉ có điều ở đâu cũng khẳng định là nguyên liệu nhập từ các hãng nắn chỉnh răng hàng đầu của Mỹ.Nhưng theo mình thì hàng của Mỹ hay không chỉ có bác sỹ mới biết chứ bệnh nhân như mình thì biết ladm sao được

tht... thích bài này.
  14. mekachi

Chị ơi yên tâm đi nhé còn lâu mới hết tuổi niềng răng bác sỹ bảo 50 tuổi vẫn niềng vô tư.Mà chị đã tham khảo ở những đâu rồi share cho e với e cũng đang đầu vì cái vụ răng lợi này quá

15. Golden

Golden GV dạy trang điểm

Chiều nay bắt đầu lên đường đây, chị đang nhắm viện RHM TW luôn, thấy bảo ở đây đắt nhất nhưng yên tâm.
    Từ giờ đến trưa mọi người cho tớ ít cm với nhé.

16. mekachi

E cũng vào viện RHM rồi không phải đắt nhất chị ạ e hỏi thì bác sỹ bảo 20 triệu mà không tư kỹ đâu.Vả lại e thấy chị Mốt đẹp cũng cho con niềng răng ở đấy chị ý kêu lắm bác sỹ cò quay thêm tiền mà còn nói giọng thách thức lắm nên chị ý đang định cho con ra ngoài theo dõi tiếp vì không chịu nổi thái độ của bác sỹ.Sáng nay e lại đi thì có chỗ này bsy tư vấn rất kỹ là ngoài đeo mắc cài mặt ngoài 2 năm ra thì sau đó phải đeo dây cung duy trì ở mặt trong từ 2 đến 4 nă
    nữa thì mới ổn định được không thì chỉ 6 tháng sau là răng sẽ về lại vị trí cũ thậm chí có trường hợp còn phải đeo suốt đời cơ.Chị đi về kết quả ntn nhớ cmt lên đây nhé

17. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

em cũng quan tâm vụ này vì em có 2 cái răng cửa hơi bị vênh, nhưng em k hiểu cách kẹp hay niềng thế nào các mẹ giải thích em với. em thấy có bé 10 tuổi đeo cái khung gì đó trong mồm, khi cười trông rất rõ, thế phải đeo cái đó trong mấy năm hả các mẹ, ăn uống và làm vệ sinh răng thế nào ạ...mình đi làm phải tiếp xúc khách hàng nhiều mà đeo cái đó thì ra sao ạ...ai có kinh nghiệm cho em xin ý kiến ạ....

18. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Em bắt đầu công cuộc kẹp răng đây ạ. Hôm vừa rồi, bước đầu tiên họ cho cái gọi là chun tách khe vào răng, lúc cho thì chỉ thấy tức tức thôi, đến ngày thứ 2 thì hơi đau, đến ngày thứ 3 thì răng như muốn rụng ra ý, đau lắm ý ạ, em đang ngồi ôm nồi cháo đây... Hxhix... Em làm ở Răng Hà Nội, 432 Xã Đàn, thấy ở đấy làm cẩn thận và tư vấn, chăm sóc cũng rất nhẹ nhàng. Mẹ nó muốn làm thì thử ra đấy xem sao.

19. lehanako

lehanako Yêu Ỉn Cốm

Úi giời mẹ nó khủng bố tình thần em rùi, đau thì em khiếp lắm, nhưng điều em quan tâm là có phải khi mình cười thì ....nhe ra thiên hạ nhìn thấy cái vòng sắt đấy hả mẹ nó, em vẫn thấy bọn trẻ con có cái khung gì đó trong mồm mà...nhưng mình đi làm mà nhe ra thế thì gặp khách hàng sao ta? huhuhu muốn đẹp cũng chẳng xong...vì tận 2 năm lận....

20. TomMum

TomMum Tổng tư lệnh

Đến ngày mai em mới đi lắp cái vòng đấy vào đây ạ. Không biết khi lắp vào có đau không nhưng tinh thần là mất 2 tiếng để lắp. Hxx... Tớ nghe bác sĩ nói, chỉ đau 1 tuần thôi là mình quen ý mà. Để thử nghiệm xem thế nào. Có gì em sẽ pm tiếp ạ. Ah mà răng mẹ nó thế cũng giống răng tớ, 2 cái răng cửa bị vênh, thế mới đau chứ. Xấu thật đấy... Nhưng mẹ nó cứ đi nẹp răng đi, mất từ 8 tháng đến 1,5 năm thôi. Nếu mẹ nó có điều kiện, nắn răng cao cấp không cần đeo mắc cài, mỗi tội giá cao thôi. Hình như 65trịu thì phải. hix

Sửa lần cuối: 6/8/2011
    tht... thích bài này.