Cần giúp: Có mẹ nào làm văn phòng mà kinh doanh online thành công thì giúp em với ạ!

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm kinh doanh' bởi miumiu11, 29/11/2014.

1. miumiu11

miumiu11 Thành viên chính thức

Em mới bắt đầu tập tành bán hàng online mà thấy oải quá các mẹ ạ. Cũng biết lúc đầu là khó, cái gì cũng phải từ từ..., em không nóng vội gì đâu nhưng mà thấy quá mệt ý ạ. Mới được vài tuần thôi mà thấy như sắp kiệt sức rồi... :(

Công việc chính của em làm làm văn phòng, khá bận, nên trong giờ làm thì ko làm việc khác được. Về nhà có 2 đứa con nhỏ, lúc nào cũng quay như chong chóng. Muốn làm gì thì sáng phải dậy thật sớm, trước khi bọn nó dậy, hoặc tối chờ nó ngủ rồi làm... Có mỗi việc phân loại hàng, chụp ảnh, post lên face thôi mà em làm cả tuần rồi cũng chưa xong, hix hix. Chưa kể, đêm nằm lo nghĩ làm thế nào để bán được hàng, ... ôi chao, toàn bị mất ngủ :rolleyes: .Rồi cả ngày đã ôm máy tính, về nhà lại tiếp tục ôm máy dạo các diễn đàn, check mail, trả lời tin nhắn...., vừa đau mắt, vừa đau lưng :| Nói chung là sức khỏe suy giảm rõ rệt.

Có mẹ nào cũng làm văn phòng như em mà bán hàng online thì chia sẻ kinh nghiệm cho em với. Làm thế nào để thu xếp được hết công việc mà ko ảnh hưởng đến sức khỏe đây. Hôm nay có chị ở cơ quan vừa khuyên em nghỉ đi, chị ý bảo tuổi trẻ chẳng có là bao mà phải phá sức như thế... Rồi ko có thời gian chăm chồng, dậy dỗ con... Em nghe chị ấy nói mà thấy nản quá đi :(. Nhưng mà cũng không thể dừng việc mình đang làm được. Các chị cho em lời khuyên với ạ! :(

Xem thêm các chủ đề tạo bởi miumiu11
    Đang tải...

2. Linh Ngoc Pham

Linh Ngoc Pham Thành viên chính thức

Ðề: Có mẹ nào làm văn phòng mà kinh doanh online thành công thì giúp em với ạ!

KD là vất vả rồi bạn ạ , mình cũng có con nhỏ nữa nên hiểu cảm giác của bạn . Công việc hành chính vp có người rất rảnh nên mới nghĩ thêm KD để tận dụng khoảng thời gian đấy thôi . Bản thân mình ko nghĩ là phá sức mà là đang trải nghiệm cuộc sống thôi . Chúc bạn sớm tìm đc giải pháp cho mình .

miumiu11 thích bài này.
  3. ArtFox Studio

ArtFox Studio Thành viên đạt chuẩn

Ráng lên bạn ơi! mới khởi đầu thì khó khăn rất lớn, quan trọng là bạn có hướng đi đúng và có chiến lược kinh doanh hiệu quả mà thôi :)

miumiu11 thích bài này.
  4. ping'shouse

ping'shouse CHĂN ĐỆM GIÁ RẺ

Đúng là dạo em đi làm cũng bị như chị, chưa chồng con còn thoải mái hơn nhiều mà vẫn căng thẳng. Gần như thời gian đi làm chẳng tranh thủ được gì cả nên hôm nào cũng lóc cóc dậy từ 5g sáng check đơn, check hàng rồi mò mẫm đến tận đêm khuya đăng bài. Suy nghĩ và căng thẳng nhiều nữa nên sức khỏe xuống nhanh thật. Theo em thì ở diễn đàn thì thuê người cõng chữ ký sẽ đỡ một phần việc. Ship cũng nên thuê, chấp nhận lãi ít để giảm tải công việc cho bản thân. Và buôn bán mặt hàng nào thì nên kiên trì với sản phẩm đó ạ. Quan điểm của em là không làm được thì thuê *dẫu khoản này rất đau đầu đấy ạ nhưng theo em đó là cách hiệu quả nhất*. Một phần nữa là hãy dành cho mình một thời gian nghỉ ngơi hợp lý nếu không sẽ bị căng thẳng và hiệu quả công việc cũng giảm đấy ạ. Chia sẻ với chị là chính thôi chứ đã thêm việc thì phải bận rộn hơn rồi, em cũng không hiểu phải làm thế nào. Chúc chị sớm tìm được cách nhé!

miumiu11 thích bài này.
  5. tuyentran.gpvn

tuyentran.gpvn Thành viên rất tích cực

Em cũng văn phòng,mà chưa tìm được mặt hàng nào để buôn bán :((((

6. hùng thúy

hùng thúy Guest

Cùng cảnh như mn. Đã xác định được mặt hàng kinh doanh mà chưa tìm được nguồn cũng hơi buồn. Nhưng hãy tự động viên mình. Cố gắng lên mn

7. Nhi Bống

Nhi Bống Thành viên tích cực

kd xác định là vất vả r. m cũng mới làm khoảng tháng nay thôi. nhưng lúc nào cũng khí thế hừng hực, cứ có od là vui cả ngày rồi :))) mn f cố gắng lên, theo cá nhân e thì e rất thích kd online ạ :D

miumiu11 thích bài này.
  8. tindung_hn

tindung_hn Thành viên rất tích cực

ai cũng vậy thui b ợ, KD là fai chấp nhập sự cố xảy ra, rủi ro - mệt mỏi - áp lực.
    Có khi cả tháng được 1OD nhưng cũng có khi cả tuần làm ăn tốt ý.
    Ban đầu là vậy nhưng sau đó khách quen nhiều, cv cũng nắm rõ nên sẽ thuận lợi thui... CỐ LÊN !!!!!!!!!!!!

9. keongot

keongot Đồ xinh cho mẹ và bé

.e cũng làm vp và kd online thêm 1 số mặt hàng.hihi kd rồi ham lắm ạ

10. richardmom

richardmom Thành viên nổi tiếng

em thì không nói thành công, nhưng mà ít nhất ra cũng có tiền để trang trải một số thứ, vì lương e quá thấp...hic

11. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

t cũng đang trong tình trạng giống bạn này, có lúc lọ mọ 5 giờ sáng dậy chụp ảnh rồi up, có khi tin nhắn đến cả ngày còn ko trả lời hết nhưng có hôm thì nhàn lắm, hay tại tớ mới 1 nhóc nên nhàn hơn, vì thế t lựa chọn mặt hàng là đồ sơ sinh co đỡ phải mất công up ảnh nhiều

miumiu11 thích bài này.
  12. quynhmai158

quynhmai158 Mai Perfume 01656.961.622

nếu cv vp mà bận thì nên nghỉ đi mn ạ :( e cũng thấy nản lắm rồi, e rỗi rãi ngồi cty cắm máy lên lcm cả ngày đây mà cũng chả đc hiệu quả lắm, bán mãi k thu hồi đc vốn lại sốt hừng hực lên rồi

miumiu11 thích bài này.
  13. menhimo0

menhimo0 Sỉ Lẻ Giày Dép Trẻ Em Xuất Khẩu - 01685206667

Câu chuyện của chủ Top cũng khá giống mình. Tuy nhiên, đã làm thì ko thể nản được, Nhưng cái chính mẹ nó dành cho mình một ngày để tự lên kế hoạch sắp xếp việc cơ quan - Việc nhà - Chăm con cái và việc làm thêm. Có lẽ là hơi nặng,nhưng mỗi thứ làm một chút mỗi ngày dành 2-3 tiếng cho việc làm thêm (ở cơ quan tranh thủ tận dụng 1 tiếng) ở nhà tranh thủ 2 tiếng, còn lại là vẫn có tgian dành cho con.
    Bán Online chắc chủ yếu mình sẽ nghe đt là nhiều nên mình có thể chủ động, còn ship hàng thì có thể hẹn khách vừa tiện cho mình vừa tiện cho khách, mà mẹ nó bận vậy thì chắc là fai thuê ship rồi chắc chắn là ko tự đi được đúng ko, nên cần ngồi sắp xếp đảm bảo là sẽ thoải mái hơn.
    P/s: Cố lôi thêm cả ông chồng nếu ko bận tham gia cùng nữa, để chia bớt cv, thư thái đầu óc mà lại có thêm thu nhập.
    Hiu hiu,
    Chúc mẹ nó sớm giải quyết được các vấn đề ;)

miumiu11 thích bài này.
  14. anhnt1893

anhnt1893 Thành viên sắp chính thức

Làm việc tại VP thì tốt nhất nên kinh doanh online thôi mẹ ạ, kinh doanh trên fb ác mặt hàng chủ yếu như quần áo, mỹ phẩm... nếu ổn định thì 1 tháng cũng kiếm được mấy triệu. Chỉ vất vả là lúc tan sở mình phải đi ship hàng cho khách thôi. Hi.

miumiu11 thích bài này.
  15. dongythanhtuan

dongythanhtuan Thành viên chính thức

Muốn làm kinh doanh qua mạng tốt thì nên đi học một khóa Seo đi các bạn ạ. Chúc các bạn thành công nhé

16. tiwenger

tiwenger Thành viên tích cực

cố gắng thôi, vì con em chúng ta

miumiu11 thích bài này.
  17. PhongThu0812

PhongThu0812 Thành viên rất tích cực

Mình giống hệt mn. Quay cuồng cả 1 ngày, nhắm mắt ngủ vẫn đau đầu vì công việc và kiếm tiền. Heyzzz cố lên thôi mn ạ, mình vì hoàn cảnh xô đẩy chứ không thì ai mà chả muốn rảnh rang có thời gian chăm sóc và chơi với các con. Chúc mn may mắn nhé

miumiu11 thích bài này.
  18. miumiu11

miumiu11 Thành viên chính thức

Tóm lại là cứ phải cố thôi các mẹ nhỉ? Chỉ mong có đủ sức khỏe để làm. Mình chưa buôn bán được mấy mà tuần vừa rồi đã mất gần tr đi gặp bác sĩ:( , phải tự cho mình nghỉ mấy ngày. Hôm nay lại tiếp tục công việc thôi. Cảm ơn mọi người đã chia sẻ kinh nghiệm với mình nha. Chúc cả nhà cuối tuần vui vẻ!

19. kakake

kakake Thành viên rất tích cực

Mình cũng mới đi làm và cũng mới kd onl đc 3 tuần,mà thấy khí thế quá,có ngày lên tớ 10 oder,có máy ngày mốc meo chả có đơn nào,nhưng vẫn máu kinh doanh,có hm thức tơi 1h đêm để đăng bài,pm cho khách,rồi tranh thủ đi lấy hàng ban đêm,gọi chung là vất vả mn a,

miumiu11 thích bài này.
  20. mẹ Bống - Top

mẹ Bống - Top Thành viên đạt chuẩn

Mình thì bán thêm ruột chăn phao, gối và ga chống thấm. Đc cái thời gian làm ở cq ko quá bận. Giờ trưa m nghỉ ngơi thì tranh thủ check đơn và sắp hàng cho khách để chiều gửi ship hoặc nếu tiện đg thì ship cho khách. M Freeship cho phần lớn khách, hàng lại chất lượng, giá rẻ nên cũng chạy hàng, nhiều lúc bận quá thì p thức đến 1-2h đêm check hàng và sắp hàng cho ngày hôm sau. M cũng bận con nhỏ mà! Mn bán online thêm thì có lẽ cũng cần thức khuya dậy sớm thì mới đc.

miumiu11 thích bài này.