Có mẹ nào lấy chồng thấy gia đình chồng tốt không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi akimi, 8/5/2015.

1. liinsider

liinsider Thành viên rất tích cực

Đc như nàng thích quá r. M sau này lấy ck chả biết như nào nên cũng chưa có ý định sẽ lấy.

Đang tải...

2. traitimsoida123

traitimsoida123 Mẹ của Nhím^^

vâng. e thấy c nói đúng ạ. mún thoải mái vui vẻ thì ít để ý và để bụng thì sẽ dễ sống thui ạ :)

3. mẹ_pepsi2013

mẹ_pepsi2013 Thành viên tích cực

nhà em ý bố chồng hiền lắm ở nhà toàn bị bà bắt nạt thôi trước cũng ko vừa ý.nhưng em thẳng tính thấy gì không được là nói luôn.lên giờ ông bà cũng thương có gì cũng cho.nhưng cũng thế thôi chị ạ không thương bằng con đẻ được con đẻ vẫn là nhất.

4. MèoValentine

MèoValentine Thành viên rất tích cực

Chúc mừng chị nhé. Ở hiền gặp lành :)

akimi thích bài này.
  5. nguyenhuong246

nguyenhuong246 Thành viên chính thức

Mỗi cây mỗi hoa, mỗi nhà mỗi cảnh thôi chị!

6. Thai Anh

Thai Anh

đc gđ chồng tốt hiếm lắm mn à, chỉ có bang mặt với nhau mà song thôi

7. bamegau2016

bamegau2016 Thành viên tập sự

mình cũng thuộc dạng nhớ lâu. ba ma ck mình thì bt nhưng chị dâu ck thì hay gato với bọn mình lắm ( mà nhà b ấy giàu có còn 2 vk ck thì mơ 1 ngôi nhà nhỏ mà chưa được ). nhiều khi họ nói và làm những việc mà thấy tức lắm. nhưng mà 1 điều nhịn là 9 điều lành phải ko các mn

8. boom_2anyone

boom_2anyone Bắt đầu nổi tiếng

nhà e thì bt, lúc lên lúc xuống:D

9. thinhtran198

thinhtran198 Bán biệt thự The Phoenix Garden, liền kề Nam 32

em thì ko ở cùng gia đình chồng, nhưng e thấy gia đình nhà chồng từ anh/chị, bố/mẹ chồng tốt, tâm lý hay tại cũng không va chạm nhiều

akimi thích bài này.
  10. mẹ_pepsi2013

mẹ_pepsi2013 Thành viên tích cực

Nhà chồng em thấy cho tới hiện tại ai cũng tốt ạ

akimi thích bài này.
  11. Nguyễn Tâm -Hải sản

Nguyễn Tâm -Hải sản Hải sản tươi ngon-093 648 57 88

mình mới lấy ck nhưng cũng thấy cs nhà ck dễ chịu và thoải mái rồi

akimi thích bài này.
  12. BVTM EMCAS

BVTM EMCAS Thành viên chính thức

số phận mỗi người :D
    vì đâu phải ai cũng xấu hết đâu
    chúc mừng em ;)

akimi thích bài này.
  13. arava

arava giấy vải dán tường Hà nội

mình thấy rằng khi có gia đình nên ở riêng độc lập là chánh va chạm nhất. ở cùng lành mấy cũng có lúc tràn ly. Trước đây mình cũng được ở riêng nhưng giờ thì mc về ở cùng dù tránh các mối va chạm không cần thiết mà sao khó quá đi.

akimi thích bài này.
  14. tkkh

tkkh Thành viên kỳ cựu

thế là chúc mừng mn rồi

akimi thích bài này.
  15. akimi

akimi Thành viên tích cực

Bọn 2 vc đều ở quê lên HN lập nghiệp nên ở riêng là chắc rồi. Công nhận ở riêng có cái lợi nhìn thấy được nhưng mốt có sinh con cũng ko nhờ ob trông cho được, nên cũng tốn kém lắm. Đây là được cái lọ mất cái chai,..

16. bum_iubi

bum_iubi Bắt đầu nổi tiếng

Chị gái em lấy được anh chồng và gia đình chồng ổn. Em cũng vui ^^

akimi thích bài này.
  17. nguyenhuong246

nguyenhuong246 Thành viên chính thức

Nói chung chị em mình nên cố gắng khắc phục dần thôi!

akimi thích bài này.
  18. sieunhanchua27

sieunhanchua27 Thành viên rất tích cực

e chẳng biết là tốt hay k nữa. e lấy chồng, sinh con khi chưa có việc làm. 2 vc ở hn, ban đầu cũng k va chạm gì, thấy bình thường, nhưng bầu 7,8 tháng chồng vẫn bắt ngồi sau xe máy đi 50km về quê cuối tuần cũng nản lắm. rồi e sinh con, chồng bắt về ở với bố mẹ chồng vì mẹ chồng bận k ra hn đc (bà chưa nghỉ hưu), e cũng k dám bảo cho về nhà ngoại. sinh ở hn, ngày thứ 3 e lên taxi về quê, vẫn nhớ cảm giác đường xóc, đau lưng và vết khâu tầng sinh môn, về sau bị rộp nước.hic. nhà chồng k chia phòng, nên 2 mẹ con k đc ở tầng 2 (vì bố chồng qua lại suốt, phòng thì k chia) nắng tháng 7 này 2 mẹ con ở tầng 3, bé rộp cả người. nhà vệ sinh thì tầng 2 mới có, mỗi lần đi vs lại đau vết khâu tầng sinh môn dã man, có hôm đi vs phải bế con vào cùng. mẹ chồng thì đi vắng cả ngày, e phải tự tắm và chăm sóc cho con 1 mình, mẹ đẻ chỉ vài hôm mới tới ngủ cùng 1 đêm, chồng thì ngây thơ chẳng hỏi han.mệt mỏi nên e ăn cũng kém, nhưng nhiều sữa lắm. khổ là tháng đầu bé chỉ tăng 8 lạng, mc bảo e sữa xấu. rồi bé khóc dạ đề, mc bảo tại sữa e xấu, bắt cho ăn sữa bình, có hôm cháu no sữa mẹ rồi bắt uống thêm sữa bình, con chớ như suối, e thì xót xa, mà mấy lần liền.sau 1 tháng e lên hn đi học thêm, bố mẹ chồng bắt e để con 1 tháng tuổi ở nhà nuôi bộ. thật lạ là chồng e đồng ý. bố chồng cực gia trưởng, chửi bới rồi đe dọa, e khóc k biết bao nhiêu, van nài xin xỏ mãi cũng đc mang con đi. giai đoạn ấy e trầm cảm khủng khiếp, hay mất ngủ, kéo dài mãi đến khi bé 1 tuổi tâm lý mới tốt lên chút. chồng chẳng hiểu gì và nhất nhất nghe theo bố mẹ, dù a đã 30 tuổi. khi con 6 tháng cũng là dịp tết, lại bài ca cho con ở nhà, lại 1 mình e khóc lóc van xin. trôm vía có phải e k biết nuôi con đâu, đau ốm qua loa cũng có nhưng bé khá bụ bẫm nhanh nhẹn. kinh tế thì vc e vừa đủ ăn và nuôi con chứ k đến chết đói. rồi con 1 tuổi, lại bài ca cho con ở nhà, rằng chúng m ở chung mọi chuyện là quyền tao. nhưng lần này thì khác, lần này e nói trc với chồng, con ở quê thì mình ly thân, a k nói gì, tất nhiên e ngầm hiểu là đồng ý. e để con ở quê và ra ngoài sống. đc 1 tuần thì chồng mang con lên. k biết các mẹ nghĩ sao, nhưng con cái mình, nếu k vì bất đắc dĩ thì k ai muốn xa, hơn nữa bố chồng e lối sống k lành mạnh ( có bà 2, hay đi bóc bánh trả tiền, nổi tiếng ở làng, và minh chứng rõ là bị lây nhiễm viêm gan virus B). dài dòng quá, mong các mẹ thông cảm. giá như đợt mới sinh đc nc với các mẹ chắc cũng đỡ stress. hôm nay là sinh nhật 2 tuổi ku nhà e nên đem kể vắn tắt nhật kí sinh con cho vơi buồn phiền.
    P/S: có phải vì e nằm chiếu trúc, khóc sớm và ngồi nhiều nên bây giờ hay lạnh, đau lưng và đau đầu k, mà trí nhớ cũng tệ nữa. sinh con xong sk sa sút thấy rõ.

akimi thích bài này.
  19. xuanntl85

xuanntl85 Thành viên tập sự

k phải ai lấy chông cũng sợ nhà chồng đâu nhé!
    mình thì mình lấy chồng đc hơn 6 năm. và sông chung cung ông bà luôn. nhung mẹ chông mình tôt lám: chăm cháu rất chu đáo. mình k phải lo j về con cái cả. mà vấn đề tiền nong mẹ mình cũng rất tốt nhé!
    2 lần mình mang bầu k ăn uông đc. đưa tiền ăn cho bà hàng tháng bà k lấy toàn bảo là cầm lấy ra ngoài thích ăn j thì ăn.
    thế là trong suốt quãng tg mang bầu và sinh 2 bé bà chẳng lấy đồng tiền nào cả.
    mà bố mẹ chông mình kinh tế cung k có đau nhé. lg 2 bố mẹ chông mình hàng tháng cũng chỉ có 5tr mà thôi
    mình thật sự thấy hạnh phúc vì có nhà chồng như vậy

akimi thích bài này.
  20. akimi

akimi Thành viên tích cực

Như mẹ nó mới là bền này, mình cũng chỉ mong được như vậy thôi. Mình thì ko sống chung cùng bố mẹ nhưng cũng thỉnh thoảng biếu vài đồng nhưng ông bà toàn cho thêm thôi. Mình cũng chả bít lương ob được bn, nhưng dự đoán khoảng tầm hơn chục triệu trở lên.