Có mẹ nào lấy chồng thấy gia đình chồng tốt không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề gia đình khác' bởi akimi, 8/5/2015.

1. mixxim

mixxim Thành viên rất tích cực

Có tớ, BMC siêu tốt về quê như đi nghỉ dưỡng, chăm sóc và chiều hơn BMĐ. Tết đối với nhiều mẹ là nỗi kinh hoàng thì Tết về nhà chồng tớ không phải vào bếp, đến cả việc đi thăm họ hàng bên chồng BMC cũng để cho vc muốn đi thì đi không ép buộc. Tất nhiên nhiều mẹ bảo xa thơm gần thường nhưng tớ nghĩ BMC tốt thì vẫn nghĩ cho con cái đầu tiên

Đang tải...

2. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

hihi, được như mn thì thích nhất rồi ạ :D

mixximakimi thích.
  3. Mecuping

Mecuping Thành viên kỳ cựu

hihi, nhờ ob trông đc chưa chắc đã bằng tự lo, nc ko nói trc đc điều gì mn ạ, cái gì cũng có mặt nọ mặt kia :D
    cứ hài lòng vs những gì đang có thôi

4. akimi

akimi Thành viên tích cực

Hihi, htrc nhắc chủ đề này là đẻ con tốn lắm, 2 bên ob nội ngoại ko ai lên trông bé cho đc. Thế là mc hỏi m giúp vc giờ bn tiền nhỉ, t bảo ít cũng 3 tr. Mẹ ck bảo chứ , đẻ đi mẹ cho tiền thuê giúp vc. Ka ka. Lợi cả đôi đường, ko bít sau bà có đổi ý ko, giờ nghe thấy phởn quá.

5. men.be.phot

men.be.phot 0933851367

ai mà dc BMC tốt thì mọi việc thuận lợi, nhưng mình thấy BMC tốt thường nghèo, thương con thương cháu; chứ BMC giàu lại hạnh họe đủ đường

akimi thích bài này.
  6. PAN9612

PAN9612 Thành viên đạt chuẩn

Được gia đinh vậy thì tốt quá rồi :D Chúc mừng mẹ nó nhé! cháu gái mình cũng thế, cưới rồi bố mẹ bên nhà cháu rể mình còn cho cái nhà ở rồi chăm sóc chắc còn sướng hơn hồi còn ở nhà ấy chứ.

akimi thích bài này.
  7. tamnm

tamnm Thành viên kỳ cựu

Mình đẻ xong mới thâ´y nhaˋ ck chỉ thương con thương cha´u họ thôi, con dâu laˋ ng dưng nc la˜ nên ko co´ tình cảm giˋ đâu. Mình vêˋ nhaˋ ck ở cư˜ dc ít ngaˋy, rùi ko chịu nổi nên ngỏ y´ muốn vêˋ ngoại. Mc giãy nảy như đỉa phải vôi, sợ mang tiê´ng vs laˋng xóm ạ,rrồi nói bóng gio´ naˋy nọ, naˋo laˋ lâ´y ck phải theo nhaˋ ck... e căng thẳng, stress đê´n gâˋn như mâ´t sữa. Baˋ chẳng nói chẳng rằng đi pha sữa ngoài cho cha´u ăn. Lúc e ngồi ăn cơm baˋ còn nói câu naˋy, đê´n chê´t e cũng ko quên dc "con mẹ maˋy còn bận ăn nha´, no´ chỉ biê´t ăn cho sươ´ng ca´i mồm no´ thôi. Còn cha´u baˋ no´ để cho chê´t đói". Co´ mẹ naˋo muốn để con đói ko cơ chư´, e ko ăn lâ´y cư´t sữa cho con bu´ aˋ. Ôi nói chung e ghe´t.

akimi thích bài này.
  8. topaz2011

topaz2011 Thành viên rất tích cực

đầu xuối đuôi lọt mẹ nó nhỉ, chúc cho gia đình mẹ nó mãi thuận hòa ấm êm như bây giờ

akimi thích bài này.
  9. dauphunhp

dauphunhp Thành viên rất tích cực

Chúc mừng chủ top. Không phải gia đình nào cũng có vấn đề về chuyện mẹ chồng-nàng dâu đâu. Bây giờ mẹ chồng cũng dế tính hơn rồi mà.

akimi thích bài này.
  10. thinhthikhuyen

thinhthikhuyen

e thì bình thường, nói chung mỗi người ít soi mói, đơn giản mọi chuyện thì ko có chuyện gì

akimi thích bài này.
  11. baolong1205

baolong1205 Bắt đầu tích cực

Mình tg đầu mới lấy ck, có thai là thowid điểm cực kỳ khó khăn về mối qhe mẹ ck- nàng dâu. nhưng sau 4 năm khó khăn giờ mình cũng ổn định lại rồi

akimi thích bài này.
  12. thanhbinh89nd

thanhbinh89nd Thành viên tích cực

Có em đây, mới đầu thì mẹ con chưa hiểu nhau giờ ở với nhau khá thân thiết, thỉnh thoảng mẹcon còn nằm tâm sự nữa. Bố chồng hiền và thương con cái vô cùng. Mỗi lần về quê là chỉ thích ở luôn ko phải lên HN nữa :D

akimi thích bài này.
  13. Open_Door

Open_Door Kiếm thêm 2tr/thg quá dễ

Cũng tùy gia đình thôi, nhiều gia đình chồng tốt mà.
    Nếu mẹ đẻ e bớt quan tâm e đi, bớt chăm chút bữa ăn của e thì gia đình chồng cũng rất tốt.
    Em đang bầu 5 tháng, từ lúc có bầu mẹ đẻ e gọi liên tục bảo ko đc ngồi xổm, ko đc xách nặng, ko đc với cao.... rồi gửi gà, chim, rau quả các loại lên, sợ trên Hà Nội ko có điều kiện mua đồ sạch hai mẹ con e ăn không đảm bảo.

Nhà chồng e thì không khó tính gì, bố mẹ chồng cũng hiền ko nói nặng gây khó dễ gì nhưng ko hỏi xem con có đau lưng không, có mệt không. Về nhà chơi thì ăn cơm như bình thường ko có gì đặc biệt trong khi mỗi lần về nhà mẹ đẻ thì mẹ gọi lên thích ăn món gì mẹ chuẩn bị trước rồi về gà vịt các món ăn tưng bừng. Em ăn ít cũng chả ăn đc mấy nhưng về nhà mẹ đẻ thực sự thấy được quan tâm nhiều quá đến lúc sang nhà chồng cũng hơi chạnh lòng.

14. quanaonugiare

quanaonugiare Bắt đầu tích cực

Mẹ như vậy là quá may mắn rồi, còn gia đình chồng của em thì khỏi phải nói luôn, nói xấu em đủ đều, dù em cũng đã cố gắng rất nhiều, làm cho họ đủ thứ, VC em đi làm ăn xa họ toàn gọi lên kêu gửi tiền về cho họ cũng mới cưới đây thôi mà đã nộp về cho gia đình nhà chồng hơn 20tr rồi, mà kiếm tiền đâu phải dễ, 2 vc đều làm công ăn lương cả thôi.

Đã vậy còn thêm ông anh chồng không có công ăn việc làm cứ mượn tiền mãi, mà vc em đã gửi tiền về cho gia đình chồng rồi còn phải chi tiêu hàng ngày nữa, lấy đâu ra nhiều mà đưa cho ổng miết, vậy mà khi nào ko mượn được tiền là anh chồng lại đổ cho em "ngậm tiền ko nhả", rồi nói này nói nọ.

Còn việc về bên nhà chồng mọi khi cúng gỗ gì thì bắt buộc phải đi, còn phía nhà em nói chồng em về họ lại tỏ ra khó chịu, nói là " con cái làm ăn xa mà bắt về vậy chắc gỗ bên gia đình mình thằng nhỏ không dám về quá" nên thôi em cũng lơ luôn.

Nói thật em chán nhà chồng không còn chỗ nào để nói nữa, nếu mà thời gian có quay trở lại chắc em ở vậy luôn cho rồi, chứ không lấy chồng đâu.

akimi thích bài này.
  15. Open_Door

Open_Door Kiếm thêm 2tr/thg quá dễ

Haiz khổ ghê, đúng là con gái hơn nhau ở nhà chồng thôi. Thôi tiền mình mình giữ thôi, khoản gì cần chi tiêu thì đưa thôi chứ xác định đưa là ko lấy lại đc, Mình sau này còn lo cho con, nhà cửa nữa chứ. Sống thẳng quá thì cũng tội chồng mình, thôi thì trước mặt cứ ngậm bồ hòn làm ngọt, cố nói khéo cho họ vừa lòng. Còn lại thì kệ chả tình cảm cũng đc

akimi thích bài này.
  16. mebesau1911

mebesau1911 Bắt đầu nổi tiếng

mẹ ck mình thì mới đầu cũng hợp lắm, chiều con chiều cái vì mình đang mang bầu mà, nhưng giờ thì bắt đầu hơi thối thối rồi, tại bà nói nhiều quá, mà cũng sạch sẽ ghê cơ, cái j của bà cũng phải là nhất, là hoàn hảo, cái j cũng phải làm theo ý bà mới là đúng nhất, mà m thì cãi nhem nhẻm :D:D:D

akimi thích bài này.
  17. tansoncsc

tansoncsc Thành viên tích cực

Người được như bạn là tỷ lệ hiếm đấy. Số bạn thật may mắn.

akimi thích bài này.