Có Mẹ Nào Mang Thai Lần Đầu Vẫn Chưa Biết Cần Chuẩn Bị Những Gì Chào Đón Em Bé Chào Đời Không?

Thảo luận trong 'Các vấn đề sau sinh' bởi ThuyTrang134, 15/3/2018.

1. ThuyTrang134

ThuyTrang134 Thành viên mới

Chào mọi người,
    Hôm nay mình muốn chia sẻ câu chuyện lần đầu mang thai của mình. Đúng là một trải nghiệm khó khăn nhưng thực sự đó mới là điều giúp chúng ta thực sự trở thành một người mẹ.

Lúc sắp sửa sinh mình đã rất lo lắng vì không biết đã chuẩn bị đủ cho bé chưa. Mua bỉm nào thì tốt? Quần áo bao nhiêu là đủ? Mua khăn xô kích thước thế nào? v.v. nói chung là rất rất nhiều thứ hiện ra trong đầu mình. Thêm nữa là bà con, họ hàng, hàng xóm xung quanh mỗi người lại cho mình thêm một gợi ý. Mình vô cùng rối trong việc chọn đồ cho con sao cho đủ nhưng lại phải chất lượng. Trẻ sơ sinh thì nhạy cảm lắm. Em bé đầu tiên gia đình nào cũng sẽ cẩn thận, chu đáo hơn bao giờ hết.

Thế rồi là mình có xem một video trên trang Mầm nhỏ - chuyên trang nổi tiếng về trẻ em ấy thì mình thấy họ giới thiệu sản phẩm Baby Box - sản phẩm của Great Parents Vietnam. Có tất cả mọi thứ trong đó nhé. Từ những chiếc khăn sơ sinh, bao tay, bao chân cho đến những vật dụng cần thiết trong quá trình cho bé ăn như: Yếm giấy, túi trữ sữa, tấm lót ngực v.v. Mình rất ấn tượng với một sản phẩm có tên là “Organic Mother's Milk” – đây là một loại trà lợi sữa được làm từ thảo mộc, có mùi thơm và vị ngọt dễ uống, nó đã giúp tôi có thêm nhiều sữa hơn cho em bé bú. Thêm nữa, hộp còn có một đệm ngủ và ga trải đệm, chất liệu rất thích và dễ để giặt. Mình rất thích 2 cuốn sách trong hộp, một cuốn sổ tay chăm sóc mẹ và bé sơ sinh và một cuốn là sách truyện mẹ đọc cho con. Ngoài ra, mình đã sử dụng chiếc hộp như chiếc nôi cho con nằm, rất tiện để di chuyển.
    Còn rất nhiều những sản phẩm thú vị nữa mà mình không nhớ hết được. Nhưng tóm lại, tôi thấy rất đầy đủ và chu đáo.
    Mình chấm 4 điểm trên thang điểm 5 (4/5), sở dĩ nó không được điểm tối đa đó là vì như mình đã nói giá thành của nó khá cao và có thể nói là đắt. Đúng là những sản phẩm đều được nhập từ nước ngoài đáng tin cậy và an toàn nhưng mong là các bạn sẽ thay đổi giá sao cho phù hợp với nhiều gia đình.
    Nhưng mình vẫn khuyên các bạn nên dùng nó vì nó sẽ giúp bạn hỗ trợ trong việc chăm bé và điều đó sẽ làm các mẹ bớt căng thẳng đi rất nhiều. Baby Box đã được chứng nhận là nôi ngủ an toàn nhất trong các loại nôi theo chứng nhận của Viện nhi khoa Hoa Kỳ. Bên cạnh đó mình nhận thấy rằng, nó tiết kiệm hơn so với việc mua cũi. Các bạn có thể dùng thử 6 tháng sau đó quyết định mua cũi hay không cũng chưa muộn. Và nếu gia đình bạn thường xuyên di chuyển giữa nhà nội và nhà ngoại thì việc dùng Baby Box sẽ vô cùng dễ dàng và gọn nhẹ trong 6 tháng đầu đời của con.

Tham khảo tại: Great Parents Vietnam

Xem thêm các chủ đề tạo bởi ThuyTrang134
    Đang tải...