Có mẹ nào mua hàng ở Soc&brothers – 49 Phan Chu Trinh chưa?

Thảo luận trong 'Nhắn tin cho nhau' bởi lolem_xunghe_1986, 10/1/2012.

1. lolem_xunghe_1986

lolem_xunghe_1986 Banned

Cuối tuần này sinh nhật nhóc nhà em, em tính mua cho ku cậu 1 bộ đồ chơi Lego hàng chính hãng mà em chưa biết mua ở đâu. Em hỏi 1 số mẹ thì mách mua ở Soc&brothers – 49 Phan Chu Trinh nhưng có mẹ thì bảo ở đó bán mắc:(, có mẹ nào mua ở đó rồi hoặc có địa chỉ nào bán thì mách em với ạ! Em chỉ quan trọng hàng đảm bảo chất lượng là được ạ, giá cả vừa phải nhất nữa thì càng tốt:rolleyes:

Thanks các mẹ nhiều!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi lolem_xunghe_1986
    Đang tải...

2. mekhoaitay2005

mekhoaitay2005 Banned

Ðề: Có mẹ nào mua hàng ở Soc&brothers – 49 Phan Chu Trinh chưa?

Em cũng quan tâm đến việc mua đồ chơi cho bé lắm, đặc biệt các loại đồ chơi thông minh, mang tính giáo dục, óc sáng tạo, 1 số đồ chơi vận động, khéo tay thú vị khác.....
    Bé nhà em gần 1 tuổi. Cho em hỏi các mẹ đã mua đồ chơi (bé tu 1 - 3 tuổi).
    Các mẹ hay mua loại nào, có thể chia sẻ các món đồ chơi nào thú vị, các bé thích thú, địa chỉ mua ở đâu để mẹ cháu tham khảo mua được không ạ?
    Cảm ơn các mẹ nha!.

3. nhatkycuame2109

nhatkycuame2109 Banned

Em mới đọc dc cái này, cũng hay, share cho các mẹ xem

Lên 2 tuổi, con bạn thực sự phát triển, hiểu biết về mối tương quan giữa các con số và các vật thể. Bé có khả năng phân biệt nhiều và ít, tròn, không tròn...

Sau đây là một số gợi ý giúp chuẩn bị cho bé hiểu về toán:

1. Cùng nhau đếm:

Ðếm những ngón tay và ngón chân từ 1 đến 10 là một trò vui đặc biệt khi kèm với nhịp điệu như "một, hai, ba, bé đi ra."

2. Phân loại đồ vật:

Tập cho trẻ phân loại những đồ dùng để trẻ hiểu thêm khái niệm về nhóm. Ví dụ như nhờ trẻ tách rời những đồ chơi xe hơi ra khỏi đồ chơi máy bay rồi đếm xem mỗi nhóm có bao nhiêu cái.

3. Dọn bàn ăn:

Ðặt một cái dĩa (bằng nhựa để không bị vỡ) cho một người, hai cái ly cho hai người. giúp bé học được những kỹ năng quan trọng về toán.

4. Gọi đúng tên hình dạng:

Gọi được tên các hình dạng là nền tảng cho trẻ hiểu được toán học. Chơi trò chơi tìm hình vuông, hình tròn trong nhà hay bên ngoài. Chỉ cho bé cách ghép những hình tam giác thành hình vuông.

5. Dạy bé những mối tương quan trong không gian:

Chơi những trò chơi yêu cầu trẻ hiểu được khái niệm xa, gần, trên, dưới. Ðể bé tập học những khái niệm về thể tích và dung lượng bằng cách đổ nước hay cát vào những cái ly hay chén và thay đổi dung lượng từ một đồ chứa này sang đồ chứa khác.

6. So sánh kích cỡ:

Yêu cầu bé tìm được con gấu to và búp bê nhỏ. Xếp hàng những chiếc xe từ cái nhỏ nhất đến cái lớn nhất. Chơi một trò chơi nào đó mà bé phải duỗi mình rộng ra hết sức rồi thu người vào hết cỡ.

7. Dạy bé xếp mô hình:

Cho bé xếp những khối gạch màu hay tạo ra những hình dáng khác nhau.

8. Sử dụng những từ có khái niệm toán học:

Những cụm từ biểu thị số lượng như "nhiều" và "một ít" trong những lúc đối thoại hàng ngày..

4. LaAurora

LaAurora Thành viên rất tích cực

hì, đồ chơi cho con cũng quan trọng phết đấy.ko biết con nhà bạn mấy tuổi nhỉ? vì lego thì phải 5t trở lên mới an toàn, bé quá là có thể nuốt vô bụng đó. CÁC bé nhỏ thì có lego duplo,miếng to hơn hẳn...Mình thấy mấy bạn bán dồ chơi xk ở trên lcm bán cũng rẻ đó ( hơn sóc&brothers);d...có 1 số hộp mình mua từ nc ngoài về rồi phát hiện các mẹ ở đây bán mà tiếc hùi hụi:D bạn thử tham khảo xem:)

5. nhatkycuame2109

nhatkycuame2109 Banned

Ðề: Re: Có mẹ nào mua hàng ở Soc&brothers – 49 Phan Chu Trinh chưa?

1.5t chơi Lego được chưa hả mẹ nó. Lego xịn là loại nào và ở đâu và bao nhiêu tiền vậy. Tớ cũng ngó colorful rồi, cũng mua được một cái xếp xếp, hình tròn tròn như cái cốc ý. Thằng zin nhà tớ toàn cầm hai cái rồi chạm cốc " cheers", sau đó cho lên mồm khà một cái. Đến chết mất.

6. kidslandvn

kidslandvn Kún - 0904 711 027

Bạn có thể tới các cửa hàng Lego House để có nhiều lựa chọn hơn.
    Mời bạn ghé shop mình, bên mình chuyên các sản phẩm đồ chơi an toàn, nhập khẩu cho bé.

Mong được phục vụ các bạn!

7. LaAurora

LaAurora Thành viên rất tích cực

Re: Ðề: Re: Có mẹ nào mua hàng ở Soc&brothers – 49 Phan Chu Trinh chưa?

Bạn ơi 1,5t mà chơi lego thì chưa đc đâu.ngay cả việc lắp ghép cũng quá khó với bé ý...con mình 3t vẫn chơi duplo thôi...miếng duplo to gấp 2-3 lần lego nên an toàn, mà dễ lắp...cái này có cả vuông, dài, xây đc nhà, có nhiều con giống có khi các bé thích ( con nhà m thích các bạn gâu gâu,meo meo lắm:D)
    Vào lego house thì là hàng chuẩn rồi, nhưng giá thì chát lắm:D...mà con thì hay chán....
    bạn cứ thử check mấy shop bán đồ chơi xk đi
    Mình ko quảng cáo cho ai đâu nhưng mẹ tiểu mình bán nhiều duplo phết ít ra là mình đã thấy 3 bộ mà chồng mình mang bên kia về thì nhẹ mẹ đấy cũng bán:)..mong các bạn tìm đc đồ đẹp cho be:)

8. nhatkycuame2109

nhatkycuame2109 Banned

Ðề: Re: Ðề: Re: Có mẹ nào mua hàng ở Soc&brothers – 49 Phan Chu Trinh chưa?

Hí, thanks mẹ nó nhá, em sẽ tham khảo xem sao. Mà mẹ nó cũng thức khuya nhờ:D

9. cunyeudepzai

cunyeudepzai Banned

Ðề: Re: Có mẹ nào mua hàng ở Soc&brothers – 49 Phan Chu Trinh chưa?

trộm vía Zinzin thông minh nhở
    tớ cũng chả nhớ mấy tuổi chơi cái gì nữa, mua nhiều quá, mà toàn mua đồ lúc con bé tí, chơi dần :Smug: có đồ mua từ hồi con 4 tháng mái mới đây con mới biết chơi he he
    lego thì có cửa hàng chính hãng trên phố Lương Văn Can ý, nhưng con chim hư hư nhà tớ 1.5t chưa biết chơi Lego đâu, 2t mới biết chơi cơ
    1.5t mẹ nó mua cho con những đồ chơi gỗ thông minh ý, học mầu sắc này, học hình khối này, học số này, học con vật này, con chim hư hư thích chơi mấy cái này lắm nhé, trộm vía học rất nhanh, mà tự đòi chơi ý, chứ bố mẹ chả bắt học sớm làm gì, thế mà lúc biết nói là nói được hết các hình các con vật, các số, có mỗi mầu thì chậm hơn, hơn 2t mới nhớ mấy mầu cơ bản
    con chim hư hư cũng thích cái que gỗ hình con vật đẩy đẩy đằng trc ý, cả dây kéo đằng sau, nói chung tầm tuổi đấy tớ mua toàn đồ gỗ, lớn hơn thì mua cái đồng hồ, cơ mà con chả chơi cứ tháo ra vứt lung tung mỗi nơi 1 mảnh :Sigh:
    gì nữa nhỉ, à, con chim hư hư rất thích các thứ có nhạc, mau đồ xịn thì tốt, nhưng đắt, tớ vẫn lượn LVC thấy hàng nhái của tầu ý mua về xong dán kín cái loa lại, thế là âm thanh lại kêu thẽ thọt y như đồ xịn :Laughing:
    có cái nhà nhạc rất hay nhé, = nhựa, có hình các con vật, thả vào qua cái lỗ có hình con vật đấy thì có tiếng kêu của nó, kiểu gà kêu ò ó o, vịt kêu cạc cạc, bò kêu ò ò, ếch kêu oạp oạp ý, hay lắm nhá, có cả các hình, có cả đàn piano bé bấm vào có nhạc, có đèn, nói chung ổn lắm, tớ mua cho con chim hư hư từ hồi hơn 1t nhé, thích lắm chơi luôn, chỉ một tháng sau biết thả đúng con gì vào con nấy nhé, biết bấm vào phím đàn nào để phát ra bài mình thích nghe nữa ý, đến bây giờ vẫn chơi cái nhà nhạc này, mà bền, chả hỏng gì, mỗi tội mẹ vụng dẫm vỡ mất con ếch roài :Sad:
    tớ mua ở LVC 160k (đắt nhờ) nhưng mà hay, mà con lại thích, mà chơi hơn năm rồi ý, con vẫn thích, giờ cả cháu cũng thích, tha hồ tranh nhau
    con chim hư hư có nhiều cái phát nhạc lắm, thích nhất là cái điện thoại bấm vào giữa có mấy chục bài hát trẻ con, cái này may quá mua đc hàng xịn mà rẻ, cả cái ú òa cũng thích, cơ mà bị hỏng rồi, thấy em gì bán hàng Mỹ bán những 200k mà nghĩ con lớn rồi chả mua lại nữa
    thôi, nói đến thấy thương con quá, hay nghiến răng phát nhở:D

10. thino_chipheo_vuonchuoi

thino_chipheo_vuonchuoi Banned

Ở SG mình thấy bên Tt.store có nhiều đồ chơi xịn và tốt lắm đó
    Mình mới qua mua ghế ăn cho bé, bé ngồi thích lắm.

11. lamsaodayhame

lamsaodayhame Banned

Em thấy ở LCM có nhiều shop các mẹ bán đồ chơi cho bé tốt lắm
    Mẹ nó vào tìm hiểu xem
    Nhóc nhà em hơn 3 tuổi rồi, đồ chơi của cu cậu toàn papa mỗi lần đi công tác nước ngoài mua về cho thôi

12. tomyeucuameht

tomyeucuameht Banned

Em vẫn mua ở các hãng trong nước, có đứa bạn lâu lâu đi công tác nước ngoài em cũng hay tranh thủ nhờ mua về cho con. Em ko mấy sính ngoại nhưng cái vụ đồ chơi thì em thấy hàng ngoại tốt hơn hẳn thật

cuntraixoan thích bài này.
  13. MeTieuMinh

MeTieuMinh Thành viên nổi tiếng

14. chacahungquy

chacahungquy www.anngonnhatrang.com