Có mẹ nào mua sữa TH True milk qua mạng chưa ah?

Thảo luận trong 'Kinh nghiệm sống' bởi nguyenvan157, 23/6/2015.

1. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

Em đăng bài với sự thắc mắc cần giải đáp chứ không có ý gì với các mẹ đã và đang bán sữa đâu nhé. Mong các mẹ hiểu cho. Chẳng là bà chị em có rủ em mua thùng sữa TH True Milk loại sữa hộp to 1lit/hộp, thùng có 10 hộp. Chị bảo giá rẻ lắm em mua đi có tầm 200k/thùng thôi. Thấy rẻ định mua thật nhưng nhớ ra có thằng bạn nó đang làm bên đó, Nó bên phân phối (nhân viên kinh doanh, bán hàng chi nhánh HC) hỏi xem lại thông tin. Thì nó bảo là cty giao hàng cho bạn ấy loại thùng to 10 hộp, mỗi hộp 1l là trên 300k/thùng (khoảng 330k), loại hộp hút là tầm 268k/thùng...Nếu "con buôn" (nó gọi thế) mua hàng "chảy máu" từ cty là có rẻ hơn vài chục ngàn. Và sữa chua bên đó tình thời gian sản xuất đến khi đăng ký và thủ tục các thứ là mất 10 ngày, còn lại hạn là tầm 30 ngày. Nghĩa là với sữa chua hạn sử dụng tổng thể là 45ngay, trừ lưu thông mất 10-15ngay thì hạn còn lại hơn 30 ngày. Các sữa khác thì hạn dài hơn chút....Nhưng em thắc mắc là hiện em đọc dc thông tin rất nhiều nơi bán hàng trên mạng có giao bán sữa loại đó với 230k- 250k/thùng và hạn sử dụng cũng còn tầm 20-30 ngày. Thằng bạn em nó cũng ko biết tại sao lại có hàng bán như thế...

Đã có mẹ nào mua hàng qua mạng sữa này chưa? và sử dụng cảm nhận thế nào ah?

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nguyenvan157
    Đang tải...

2. dhien88

dhien88 Thành viên chính thức

Em cũng hóng ạ

3. mergi_rose

mergi_rose how come!

thực ra TH không bao h giảm giá, nhưng sữa cận date lại hay tặng, đặc biệt là thưởng cho nv, rất nhiều. bạn mình làm ở đó ôm suốt, uống ko hết sẽ bán lại thôi. hên xui. Chưa bao h thấy hắn kêu là có vấn đề, nhưng trên mạng thấy cũng có người than là bị vón cục rồi

nguyenvan157 thích bài này.
  4. codai2012

codai2012 Thành viên kỳ cựu

Co gi la dau mn ngan date cty no ko ban tang cho nv trong cty ho ko uong het dem gom tl cho cac mn co gi dau ma la.ben ks to Lien tuc TH ho nho bai de sua phát cho nhan vn nhieu lm.thinh thoang to cung ra ga ho ban re cho con co 130k/thung y ho con tang cho nhug ai van chuyen giúp ho y.chu ko phai nhu mn no noi thung co 10hop day ma 12hop nhe. Đột vua rồi con co km uong sua doi sua to con doi dc 5 hop nua day neu mn bao gia thi ra dai ly cua TH ai doi cho

nguyenvan157 thích bài này.
  5. nguyenvan157

nguyenvan157 vanviva

Bạn em làm bên đó cũng có nói về việc tặng hàng hay giảm giá để đẩy hàng đi nhưng chỉ áp dụng cho hàng chỉ còn ít ngày sử dụng thôi. Ngoài các chương trinh km thì em ko nói, Nhưng mẹ nói đúng vì các bạn ấy đi bán hàng chở hàng ko có hộp lạnh mà chở bằng xe máy, với nhiệt độ như dnay thì chắc chắc sữa cũng bị ảnh hưởng tới chất lượng rồi. Thôi để đảm bảo em mua qua thằng bạn, ko mua qua mạng nữa