Cần giúp: Có mẹ nào nghe nói về việc chữa bệnh viêm phế quản cho trẻ bằng mật hổ chưa ạ?

Thảo luận trong 'Sức khoẻ của trẻ' bởi mebeGiang, 28/2/2014.

1. mebeGiang

mebeGiang Thành viên tích cực

Chào các mẹ,
    Con gái em đến hnay là uống thuốc cả tháng rồi mà vẫn chưa khỏi, em sốt ruột quá, bức xúc với các bác sỹ quá. Lúc đầu sổ mũi xanh và ho, đi khám bác sỹ bảo bị viêm mũi - viêm họng. Uống thuốc ko khỏi, đi bv Nhi đồng 2 ở HCM, bác sỹ lại bảo bị viêm phế quản. Cho 5 ngày thuốc và tái khám tại địa phương. Tổng cộng là 10 ngày thuốc nữa, vừa thấy khỏi rồi thì hôm sau bị lại luôn (chắc do em mới cho đi lớp, môi trường ko tốt dẫn đến cháu bị lại). Lại đi khám bác sỹ tư, cho thuốc đã ko đỡ lại còn bị tác dụng phụ là đầy gỉ mắt, trông tội lắm... Em sốt ruột cho đi khám bác sỹ khác thì cũng đỡ hơn, uống 2 ngày thuốc tái khám thì phế quản ổn rùi, nhưng sao vẫn bị chảy mũi và hơi ho. Em sốt ruột quá, con bé uống quá nhiều thuốc kháng sinh rồi huhu... Em nghe ông hàng xóm nói có đứa cháu cũng bị viêm phế quản - phổi, đi bệnh viên ko khỏi mà uống mật hổ lại khỏi và ko bị lại, ông ý xin cho em 1 lọ mà em chưa dám dùng. Mẹ nào đã dùng và nghe nói đến mật hổ chữa viêm phế quản thì cho em lời khuyên với nhé. Cảm ơn các mẹ nhiều ạ.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi mebeGiang
    Đang tải...

2. vongdautam

vongdautam Cơ sở sản xuất vòng dâu tằm An huy 0909886836

Ðề: Có mẹ nào nghe nói về việc chữa bệnh viêm phế quản cho trẻ bằng mật hổ chưa ạ?

mình chưa nghe nói vụ này nhưng uống mật động vật nhiều khi cũng rất nguy hiểm đó nên mn cẩn thận nhé

mebeGiang thích bài này.
  3. mebeGiang

Ðề: Có mẹ nào nghe nói về việc chữa bệnh viêm phế quản cho trẻ bằng mật hổ chưa ạ?

uh mình cũng sợ lắm, nên dù ông ấy có nói là đứa kia uống khỏi rồi mà mình vẫn ko dám cho con uống đâu.

4. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Mình thấy đài báo nói mật động vật chất bổ thì ít mà độc hại thì nhiều bạn ạ. Thôi đừng cho con uống nữa. Bạn muốn chữa viêm họng cho con thì có thể dùng thêm các loại thảo dược có tính kháng sinh và sát khuẩn ý. VD, ho thì mật ong chanh đào rất hiệu nghiệm (nhà mình hay dùng cách này vì chỉ rót hỗn hợp nước do mật ong chanh tiết ra pha cho con uống là xong, ngày mình cho con uống 2 lần). Nhưng mật ong thì ko dùng cho bé dưới 1 tuổi đc bạn nhé.
    Ngoài ra bạn có thể cho con uống thêm thuốc bột singulair (các BS về hô hấp ngoài Bắc hay kê) để tránh cho con bị hen do viêm họng kéo dài. Thuốc này 15k/gói, uống buổi tối bạn ạ.
    Bạn có thể hỏi thêm BS của bạn có nên cho con bạn uống thuốc tăng đề kháng hay không. Mình quên tên thuốc rồi. Thuốc này hỗ trợ chữa viêm đường hô hấp, và tăng đề kháng để tránh tái phát sau đó. Cứ 10 ngày trong tháng uống liền 10 viên/10 ngày. Đợi đến tháng sauu lại uống như thế, kéo dai trong 3 tháng (tức là tổng cộng 30 viên), nhà mình mua 89k/hộp 10 viên bạn ạ. Tối về lấy tên thuốc cho bạn tham khảo nhé.
    Mũi xanh là bị viêm mũi, nếu ko trị dứt mũi thì mũi sẽ chảy xuống họng gây viêm họng bạn ạ. Trc nhà mình ko biết điều này nên thời gian đầu cũng bị vài lần viêm mũi, rồi xuống viêm họng. Giờ thì cố gắng để trị mũi nhanh khỏi. Bạn có thể tìm trên LCM có 1 mẹ bán cái dụng cụ bơm mũi để rửa mũi hiệu quả, giá bán 230k sao ấy, mình cũng mua và dùng rất tiện, chỉ dùng cho trẻ từ trên 2 tuổi, người lớn dùng ké vô tư bạn ạ.

mebeGiang thích bài này.
  5. mebeGiang

uh cảm ơn mẹ nó nhiều nhé. Chiều nay về mình sẽ bảo ox đè con ra nhỏ nước nhỏ mũi kiên trì xem sao, mấy đứa bạn cũng bảo thế, cách đó đúng là mình chưa mạnh tay làm bao h. Còn đợt này do uống nhiều kháng sinh rồi nên bắt buộc pải uống thuốc thôi, chứ thảo dược ko khỏi đc hic hic...

6. muathu89

muathu89 Thành viên đạt chuẩn

linh tinh vớ vẩn,uống vào lại ngộ độc thì khổ,mà bây giờ lấy đâu ra mật hổ cơ chứ