Cần giúp: Có Mẹ Nào Nghiện Cafe Như Em?

Thảo luận trong 'Nội trợ, Mẹo vặt' bởi Phương 1507, 22/7/2021.

1. Phương 1507

Phương 1507 Thành viên đạt chuẩn

Vậy là em đã ở nhà gần 2 tháng kể từ khi dịch Covid bùng phát. Cộng với việc là một con nghiện cafe hơn 10 năm thì việc này còn khó chịu hơn.
    Ở SG có rất nhiều quán cafe mua rất tiện, trên công ty thì có cafe hòa tan nên ở nhà hầu như em không trữ sẵn cafe ở nhà. Vẫn may là kịp đặt một vài thứ trước khi SG giãn cách theo CT16
    Vậy là sau khi xem qua 7749 sản phẩm pha chế cà phê, em quyết định mua bình french press, vừa dễ pha chế, nhanh chóng mà cà phê không quá gắt, pha 1 lúc được 1 bình lớn đủ 2 vợ chồng uống lai rai cả ngày.
    Các mẹ có thể xem cách pha ở đây: https://ananhome.vn/cach-pha-ca-phe-voi-binh-french-press/
    Để đỡ tốn kém thì các mẹ nhớ mua cà phê bột xay sẵn để tránh tốn kém chi phí mua thêm máy xay mini. Cà phê bột sau khi mở có thể uống trong vòng 1-2 tháng.

Tuy nhiên, vấn đề bây giờ là bình french press kia không pha chế được nhiều loại cafe, cộng với việc em xin nghỉ công ty và quyết tâm ở nhà làm tự do hết năm nay nên em đã xin phép chồng đầu tư mua hẳn 1 con máy pha cafe mini tại nhà cho tiện. Nhờ các mẹ cho em xin tên 1 vài loại mà giá tầm dưới 6tr được không?

Cảm ơn các mẹ!

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Phương 1507
    Đang tải...