Khác: Có Mẹ Nào Từng Bị Bệnh Sùi Mào Gà Cho E Hỏi Chút Ạ

Thảo luận trong 'Mang thai' bởi me_be_bin22, 25/2/2014.

1. me_be_bin22

me_be_bin22 Thành viên chính thức

E đag bầu tháng t6 tự nhiên bị xh sùi mào gà ở vùng kín.......... e lo lắng quá các mẹ cho e biết thêm thông tin cách chưa trị..... chi phí đc ko ạ........... e chỉ lo con e bị ảnh hưởng thôi..... mong các mẹ giúp e

Xem thêm các chủ đề tạo bởi me_be_bin22
    Đang tải...

2. Bò Già

Bò Già Guest

em có đứa bạn bị bệnh này, phải đi đốt chứ chẳng có đặt thuốc hay uống gì mà khỏi. nhưng bị lây từ bạn trai. mẹ nó đi khám sớm để bác sĩ tư vấn. chứ hồi em có bầu, em bị nấm thì bác sĩ khuyên em nên xử lý luôn để sau này ko ảnh hưởng đến em bé.

3. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

Ðề: có mẹ nào từng bị bệnh sùi mào gà cho e hỏi chút ạ

mn nên đi khám và điều trị sớm đi.tuyệt đối đừng nghe chữa bệnh......truyền miệng nhé.
    vì tùy cơ địa từng người nữa.

4. me_be_bin22

Ðề: Re: có mẹ nào từng bị bệnh sùi mào gà cho e hỏi chút ạ

e cũng đag lo lắng lắm... qđ mai đi khám r... nhưng muốn biết chi phí bao nhiêu để còn chuẩn bị phòng trg hợp lại phải quay về... mà bjo mang thai tháng t6 r.... e cũng sợ ko chữa hẳn lại sinh mổ thì vất vả quá

5. me_be_bin22

vâng ạ... cảm ơn mẹ nó.... gần chỗ e có bệnh viện thanh nhàn ko biết có chữa được rứt ko???

6. ku Đậu

ku Đậu Thành viên rất tích cực

em bị đây mn ạ. Tuy nhiên em chẳng dám khuyên mn gì, vì thật ra nếu ko mang thai thì em mới dám nói. Chỉ khuyên mẹ nó ko nên sinh thường mà phải sinh mổ vì để tránh lây cho con qua đường sinh dục của mẹ thôi ạ. Em cũng phải đăng ký sinh mổ. Em đang bầu 3 tháng và nó vẫn lên :(

7. HaGiang389

HaGiang389 Bắt đầu nổi tiếng

Trước người nhà em bị, cũng đang mang thai luôn, hôm đó đi khám thì bác sĩ bảo thế. Nhưng chị ấy chỉ bị nhẹ thôi. Chẳng uống gì, chỉ vệ sinh sạch sẽ bằng cái thuốc gì mà lọ màu vàng vàng, bên trong dịch màu nâu nâu ấy. Cái đấy bác sĩ kê. Bác sĩ bảo là cái đó là do con virus, dễ bị lên ở phụ nữ mang thai (vì âm đạo ẩm hơn, nhiều khí hư). Muốn đốt thì phải sau sinh mới đốt được, cứ vệ sinh sạch sẽ, may ra nó tự khỏi. Còn ko khỏi thì phải mổ, chứ ko sinh thường, mẹ bị nấm hoặc bệnh phụ khoa gì là con sinh thường mắt sẽ rất kém.
    May mà người nhà em lại tự khỏi đc. Chị nên đi khám rồi nghe tư vấn từ bác sĩ. Giờ phòng khám sản nào cũng kèm cả khám phụ khoa mà. Mẹ nó đến đó hỏi cho yên tâm.

8. thucphamsach-tb

thucphamsach-tb Bắt đầu nổi tiếng

Đây là bệnh truyền nhiễm, bạn nên đến viện khám đi bạn ạ. Thường mẹ bầu thì nội tiết thay đổi hay bị nhiễm nấm, nhưng vẫn phải điều trị dứt điểm. Vì nấm âm đạo cũng sẽ lây cho con lúc sinh làm bé dễ mắc bệnh viêm da, tưa lưỡi...

9. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

Bà bầu làm sao mà tự bị bệnh này đc hả mẹ nó, có sự nhầm lẫn j chăng, đây là bệnh xh mà, đa pần do bạn tình lây sang cho m thôi , bệnh này chữa rất khó khỏi, có thể bị đi bị lại mấy lần....
    Mình ngĩ mẹ nó nên mổ đẻ, ngay cả khi chữa òy và no thấy nó lên nữa ^_^

10. mecubi14

mecubi14 v**r,zalo 0903290063

mn đã đi khám chưa ,khám khẩn cáp chứ bệnh tật lúc mang thai cũng mệt ,mn Bôi dung dịch podophylline 10-15% lên mụn, sau 1-4 giờ rửa sạch để tránh bị bỏng hóa chất
    - Không bôi podophylline lên tổn thương lúc có thai để tráng gây dị tật hoặc tử vong thai.
    - Bôi kem 5-fluorouacil.

Điều trị sùi mào gà một cách nhanh chóng

ALA - PDT sử dụng một loạt thuốc, điểm khác biệt so với phương pháp truyền thống là sử dụng tỉ lệ thuốc vi lượng, kết cấu là các phân tử nước, có sức hoạt động rất mạnh, bên ngoài còn có một lớp màng trao đổi, che phủ hoàn toàn môi trường tổ chức tế bào, tránh hao phí các thành phần có lợi, trực tiếp đi đến các tổn thương, hấp thụ nhanh và đầy đủ hơn.

Các cách điều trị sùi mào gà

Để điều trị sùi mào gà hiện nay những phương pháp được áp dụng phổ biến như:
    + Điều trị bệnh sùi mào gà bằng Axid trichloaxetic 80-90%.
    + Điều trị bệnh sùi mào gà bằng podophyllotoxine 20-25%.
    + Đối với những tổn thương rộng hoặc ở nhiều nơi phải điều trị bằng áp lạnh hoặc đốt bằng laser
    + Điều trị bằng ALA-PDT kết hợp nâng cao khả năng miễn dịch của tế bào, ứng dụng vào hệ miễn dịch cơ thể người, định vị chính xác kết cấu tổn thương bệnh, đưa thuốc vào trong, từ đó loại bỏ được các virut bên ngoài và trong cơ thể, giúp cơ thể miễn dịch lâu dài với virut.

Sùi mào gà có nguy hại rất lớn đối với sức khỏe của nữ giới, vì vậy khi phát hiện thấy mình bị mắc bệnh sùi mào gà nên nhanh chóng lựa chọn cách chữa trị tốt nhất, ngoài ra cũng nên có một thói quen sinh hoạt tốt,tránh quan hệ tình dục.

11. makao

makao Thành viên đạt chuẩn

Nguyên nhân chính tăng nguy cơ bệnh sùi mào gà

Sùi mào gà là một trong những bệnh lây truyền qua đường tình dục. Bệnh sùi mào gà do virus HPV (Human PapillomaVirus) gây ra, hay gặp nhất ở những người sinh hoạt tình dục sớm, “quan hệ” thô bạo gây tổn thương cơ quan sinh dục, có nhiều bạn tình, mắc các bệnh lây qua đường tình dục khác, hút thuốc lá, dinh dưỡng kém, suy giảm miễn dịch. Bệnh lây truyền chủ yếu qua giao hợp.
    Khi xâm nhập vào cơ thể qua tiếp xúc trực tiếp với da, niêm mạc, virus khu trú ở tế bào cận đáy, ủ bệnh từ 1 đến 8 tháng, sau đó kích thích tăng sinh tế bào đáy dẫn đến sự hình thành những tổn thương ở biểu mô, hình dạng sùi lên như hoa súp lơ hay mào gà. Người có bộ phận sinh dục ẩm ướt, viêm âm hộ, âm đạo, suy giảm miễn dịch hoặc đi kèm bệnh phụ khoa khác thì càng dễ mắc hơn.
    Sùi mào gà hiện chưa có thuốc đặc trị nên sau khi được điều trị, trong một số trường hợp bệnh vẫn có thể tái phát. Rất ít người biết rằng, yếu tố tâm lý là một trong những nguyên nhân liên quan tới sự tái phát của bệnh sùi mào gà. Sở dĩ, bệnh sùi mào gà tái phát do yếu tố tâm lý là vì điều trị bệnh trong một thời gian dài khiến cho người bệnh phải chịu nhiều áp lực cả về thể xác và tinh thần.
    Bệnh nhân khi bị sùi mào gà, do yếu tố tâm lý bị chi phối nên dễ gặp các rối loạn trong sinh hoạt, ví dụ như không thấy ngon miệng, rối loạn giấc ngủ… Những thay đổi này khiến cho sức đề kháng của cơ thể giảm xuống rõ rệt, dẫn đến bệnh sùi mào gà sau khi được điều trị vẫn có nguy cơ tái phát.
    Ngoài yếu tố tâm lý, bệnh sùi mào gà tái phát còn do một số nguyên nhân sau:
    - Các yếu tố cận lâm sàng và các con đường lây bệnh tiềm ẩn vẫn tồn tại trong cơ thể.
    - Suy giảm chức năng miễn dịch của cơ thể.
    - Các hành vi quan hệ tình dục: Quan hệ tình dục không an toàn khiến bệnh sùi mào gà dễ có nguy cơ tái phát. Ngoài ra, với những đối tượng quan hệ tình dục sớm trước 19 tuổi, tỉ lệ tái phát sùi mào gà sẽ cao hơn.

12. metomcat

metomcat đồ sơ sinh giá rẻ

nên đi khám sớm bạn ơi, bệnh này khá khó chữa mà nhất là b lại đang bầu

13. Mam_ngon

Mam_ngon

Sủi mào gà là làm sao hả mẹ nó mình chưa hình dung ra hix sắp 2 con rồi mà ngố quá :)

14. zkhoaitayz

zkhoaitayz Thành viên nổi tiếng

tôt nhất la nên đi khám mn ạ, khám để bác sĩ co hướng điều trị ạ

15. lemanhha

lemanhha HOA HỒNG TÂM DUYÊN

mẹ khám xem bác sỹ bảo dùng thuốc gì rồi hàng ngày mẹ nó rửa vs sạch, dùng máy sấy khô cho đỡ bị ẩm ướt

16. má mì ^_^

má mì ^_^ Thành viên kỳ cựu

Và túi đi ngủ ko mặc quần chíp và xoè hàng rA cho nó khô thoáng ^_^

17. Mam_ngon

Mam_ngon

ko phải mình bán chè xanh mới giới thiệu cho mẹ nó đâu nhé em thấy hồi xưa mẹ cũng hay đun lá chè để rửa vùng kín lắm, có bài trich dẫn xem mẹ nó kết hợp với thuốc nữa, mong mẹ nó nhanh khỏi để lâu ko tốt cho sản phụ đâu.
    Về thông tin bạn hỏi: Lá Chè tươi có tác dụng như thế nào trong việc vệ sinh phụ khoa?
    Theo kinh nghiệm dân gian nhiều chị em dùng lá chè xanh nấu lấy nước dùng làm nước vệ sinh hàng ngày, nhưng cần lưu ý, hiện nay chè xanh cũng hay bị phun thuốc bảo vệ thực vật, khi dùng phải rửa thật sạch nếu không có thể sẽ nhiễm thêm bệnh khác

Việc dùng các sản phẩm vệ sinh vùng kín, trong đó có dung dịch vệ sinh phụ nữ ngày càng trở nên phổ biến vì dung dịch này có tác dụng làm sạch và ngăn ngừa vi khuẩn tấn công dẫn tới các bệnh viêm nhiễm vùng kín.

18. Me DIỆP ANH

Me DIỆP ANH

hỏi Google em ơi,nhìn hình mà thấy kinh khủng luôn,Bệnh này bị cả ở hậu môn,ko cẩn thận còn lên cả.....miệng nữa.

19. dungfamous

dungfamous thẻ vinmec health

Chao mẹ, mẹ cho e hỏi với, vì vợ e cũng bị lh voi e nhé 098658613 tám

20. giadinhno1

giadinhno1 Thành viên chính thức

Tốt nhất là mn nên đến bệnh viện phụ sản để kiểm tra và làm theo hướng dẫn của bác sỹ nhé! Vì đang có bầu mà, cái gì cũng nên cẩn thận.