Có mẹ nào xem "Cặp đôi hoàn hảo" ko?

Thảo luận trong 'Thư giãn, giải trí' bởi Shop_chimai08, 21/11/2011.

1. Shop_chimai08

Shop_chimai08 Thành viên tích cực

Các mẹ ơi. Có mẹ nào xem "Cặp đôi hoàn hảo" trên VTV3 vào 9h tối CN hàng tuần ko? Tuần nào em cũng ngóng xem chương trình này. Xem thì hay nhưng mà xem xong cứ cảm thấy bực bội trong người ấy nên xả ra đấy. Hôm qua bực nhất là BGK cứ choảng nhau ầm ầm ấy nhất chị Siu - Lê Hoàng, đạo diễn Đức Tú - Lê Hoàng,... ko biết bao nhiêu lần đá nhau. Mà em ghét cái ông Lê Hoàng ghê gớm, cách ông ấy cho điểm, nhận xét mọi người. Tất nhiên có thể ông ấy là người khó tính, kỹ tính thì mới thành công như vậy những những lời nhận xét của ông ấy trong chương trình này chả lọt tai gì cả, nghe mà tức anh ách ấy. Hôm qua em chỉ buồn cười chi tiết ông Lê Hoàng cho cặp đôi Đàm và Kim Thư 8 điểm, Mr Đàm đã cảm ơn những điểm 10 và nhìn thấy điểm 8 mà ghét, chắc là Mr Đàm ghét ông Lê Hoàng này lắm đấy. Hic híc. Các mẹ nào có cảm nhận gì về chương trình này vào đây 88888888 nhé

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Shop_chimai08
    Đang tải...

2. depzai_timmotnua_laai

depzai_timmotnua_laai Thành viên mới

Ðề: Có mẹ nào xem "Cặp đôi hoàn hảo" ko?

Nói chung chương trình cũng rất hay bạn ah. Mình cũng xem buổi tối hum qua, hơi tiếc cho cặp Văn Mai Hương - Phạm Văn Mách.Về "Tượng đài" Lê Hoàng thì ai cũng bức xúc thui bạn ah, nhưng nhìn nhận đúng để mà nói ông ta khó tính nhưng là 1 người rất am hiểu và có kiên thức khá rộng về lĩnh vực âm nhạc đó chứ. Hum qua ông ấy cũng bị Đạo diễn Việt Tú đá xoáy còn gì ;)). Tiếp tục đồng hành cùng CĐHH bạn nhé, chúc bạn vui vẻ.

3. mẹ_Nghé

mẹ_Nghé Thành viên tích cực

Nói chung tớ cũng thik xem chương trình này ^^ toàn vote cho Mr Đàm - Minh Thư và Đoan Trang - Trấn Thành (cặp này nể thật)

mekhunglong07 thích bài này.
  4. mekhunglong07

mekhunglong07 THE GARNET SHOP

Giông mình cũng vậy, thích 2 cặp này.

5. Shop_chimai08

Thực ra cặp Mr Đàm và Kim Thư thì fan quá nhiều rồi diễn thì ko phải xuất sắc nhất nhỉ. Đôi Đoan Tran - Trấn Thành mỗi hôm xem lại thấy có điều bất ngờ. Công nhận đôi này chuẩn bị công phu, rất nghiêm túc. Thực lòng mà nói mình thích đôi Đoan Trang - Trấn Thành nhất, chắc họ sẽ là quán quân thôi

6. MiMicuame

MiMicuame Bắt đầu tích cực

Chương trình này hay mà,toàn nào mình cũng ngóng xem.

7. mẹ_Nghé

mẹ_Nghé Thành viên tích cực

Mình thì fan của Mr Đàm rồi nhưng mà xem Đoan Trang - Trấn Thành diễn thì cũng phải công nhận cặp đôi này xứng đáng :) hòa hợp đúng theo tiêu chuẩn của cặp đôi hoàn hảo :)

8. Shop_chimai08

Ừ. Mình cũng thế. Mà cặp đôi song Ngọc hôm trước cũng hay đấy chứ.

9. Carrot-iu

Carrot-iu Thành viên mới

Tớ có xem, bực mình vì bạn Kim Thư thi hát mà chả hát hò đc câu nào cho ra hồn, fan cũng nên tỉnh táo và công bằng 1 tẹo đi, bạn Mách và bạn Hương rõ ràng là hát hay hơn, thế mà bị loại. Cô bé k kìm đc nước mắt vì ức í.

Ladieubong_DB thích bài này.
  10. macy

macy Thành viên mới

Nói chung là tớ ghét Mr Đàm, toàn diễn kiểu gì mà lại được tuần nào cũng giành giải khán giả iu thik nhất. Pó tay, chắc mua giải wa/....ax ax:confused:

11. Shop_chimai08

Fan của Mr Đàm quá nhiều mà bạn. Tớ nghĩ ko mua đâu. Mà tớ thắc mắc chả hiểu sao tầm cỡ Mr Đàm lại tham gia cuộc thi này, lệch tông quá. Mà Mr Đàm tham gia chả lẽ BGK lại chê anh ấy (trừ ông Lê Hoàng)

12. Ladieubong_DB

Ladieubong_DB Bắt đầu tích cực

Xem cặp đôi hoàn hảo em ức nhất là quả tuần nào KT-DVH cũng là cặp đôi được yêu thích nhất. Mặc dù thích nghe nhạc ĐVH nhưng mà không thể chấp nhận được cái bình chọn này (cảm giác là "tiền" bình chứ ko phải là do yêu thích của khán giả), nếu thẳng thắn ra thì cặp đôi ĐT-TT mới là cặp đôi được yêu thích nhất, hy vọng tuần sau cặp DVH bị loại ra để cuộc thi được công bằng hơn.

13. nangvangbienxanh

nangvangbienxanh Thành viên rất tích cực

Mình ko thích cặp ĐVH - KT tí nào, quá là chênh lệch về giọng hát, nhiều khi mình chả nghe rõ KT hát j nữa. Thật tiếc cho PVM và VMH.

14. Shop_chimai08

anh Đàm tham gia vụ này trông cũng hơi kiêu kiêu các mẹ nhỉ

15. bemuop

bemuop Bắt đầu tích cực

Tôi là người theo dõi chương trình này thường xuyên, đương nhiên tôi cũng có nhiều bức xúc như các bạn, nhưng những điều đó tôi miễn bình luận vì:
    Nói về Ban giám khảo: Tuy là Ban giám khảo, là người cầm cân nảy mực thật nhưng cơ bản cũng là một người nghe, một người xem nên nhận xét hay hay dở là do cảm nhận riêng của từng người. Cứ gọi BGK là Bộ tứ quyền lực, nhưng quyền lực cái gì, mang tiếng điểm giám khảo quyết định 50% nhưng nếu giám khảo chấm cho các cặp bằng điểm nhau thì ai được bình chọn nhiều hơn thì người đó thắng, thậm chí là người nhận được điểm của giám khảo thấp nhất nhưng luôn dẫn đầu về số lượng khán giả bình chọn đương nhiên k phải người thua, vậy quyền lực thuộc về ai? đương nhiên thuộc về khán giả (trường hợp của Thủy Tiên trong Bước nhảy hoàn vũ cũng vậy đấy). Với những trường hợp như vậy thì k lẽ mọi người đánh giá tai nghe của BGK "ngu" hơn chúng ta? Mọi người ai cũng kêu ông Lê Hoàng, nhưng tôi chả hiểu kêu cái gì. Cứ bảo ông ấy là người ngoại đạo k biết gì, nhưng rõ ràng những cái người có chuyên môn về âm nhạc, những ca sĩ nhạc sĩ kia toàn cho điểm 9,điểm 10, k có cái ông ngoại đạo dìm hàng thì ai cũng như ai, thi thố làm gì cho mệt, tốn thời gian, tốn tiền bạc.

Việc thứ hai tôi không bình luận là chuyện cặp đôi được yêu thích nhất, nói thẳng ra là fan bình chọn cũng được mà tiền bình chọn cũng chả sao. Nhưng thử nhìn lại xem trong mấy tuần qua DVH - KT thể hiện có đáng nể k? Đoan Trang - Trấn Thành thì quá đỉnh nhưng Đoan Trang có nhiều fan bằng Đàm k? hay có nhiều tiền bằng Đàm k? Mà người ta bình chọn là bình chọn cho Đàm chứ có cho Kim Thư đâu mà thắc mắc. Còn như chuyện Mai Hương bị loại rồi khóc vì ức xem ra đấy là kiểu suy bụng ta ra bụng người. Đã tham gia thi thì ai mà chả muốn lọt sâu, ai chả buồn khi bị loại. Đi thi là phải xác định việc thành bại của mình phụ thuộc vào điểm số của BGK và sự bình chọn của khán giả, sự thật rõ rành rành như vậy làm sao mà phải ức. Vì thế, đừng nói cô bé ấy "ức", tất cả chỉ vì cô bé ấy còn quá trẻ, thậm chí là trẻ con nên mới khó kìm được cảm xúc mà khóc nức nở lên như thế.

Ngay cả chuyện MC cũng bị nói. Phải hiểu là dẫn chương trình trực tiếp thì nó áp lực ra sao. Cứ bảo là người này dẫn hay, người kia k hay, nhưng biết ai dẫn mới là hay nhất và người hay nhất có phải là k mắc lỗi. Như MC Thanh Bạch, đành rằng là dẫn hay, nói dẻo, kiến thức sâu rộng nhưng cứ uốn a uốn éo trên sân khấu, có phải ai nhìn cũng ưa mắt đâu.

Cặp đôi hoàn hảo đã đi được 3/4 hành trình, có vô vàn chuyện để nói, nhưng những cái đó có quan trọng k? Với riêng cá nhân tôi thì những điều ấy có thể bỏ qua hết. Duy chỉ có một điều là những nghệ sĩ, những người mà chúng ta đang yêu mến, tôi k hiểu vì sao họ lại có thể xử sự như thế. Các bạn nghĩ gì khi anh Xoay rủ PL ra tượng đài Lê Hoàng chụp ảnh? hay nghĩ gì khi anh Hưng đang sung sướng với 3 điểm 10 bỗng dưng sa sầm mặt khi nhận điểm 8, rồi sau đó buông ra một câu "... điểm 8 thấy mà ghét". Nói thẳng ra tiết mục ấy đâu đến mức đặc sắc lắm. Mà nói thẳng hơn nữa là nếu đây k phải là cuộc thi Cặp đôi hoàn hảo mà là cuộc thi hát Sao mai thì các chuyên gia chấm cho họ bao nhiêu điểm. Với anh Xoay, nổi tiếng nhờ hiệu ứng của Hỏi xoáy đáp xoay nên được yêu thích chứ hát hò có ra gì, biểu diễn cũng k ổn, vậy thì đem tiêu chí gì ra mà chấm anh ấy? Còn với DVH, nói thật, tôi thích nghe anh ấy hát nhưng khi trở thành một thí sinh, anh ấy k tiết chế được cảm xúc của 1 ngôi sao đẳng cấp, đôi khi còn có vẻ ngông nghênh thì tôi k thích một chút nào.

16. xuha

xuha Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng thích nghe nhạc của ĐVH nhưng ko thích đôi ĐVH-KT. Thời lượng trình diễn của đôi này bao giờ cũng dài hơn các đôi khác, dài nhất là lần diễn vai Chí Phèo và buổi tối chủ nhật vừa rồi. Chương trình này thu hút mình xem chỉ vì ĐT-TT và anh Xoay, mặc dù a Xoay hát ko hay lắm :D

17. khuchaivan

khuchaivan Khúc Hải Vân

mình thấy tiếc cho đôi của Văn Mai hương quá :"<, bài hát cuối opera hay vậy mà vẫn bị trượt, haiz!, cặp đôi của Đoan Trang thì k còn j để nói, hay quá trời!! Đoan Trang tài năng và sáng tạo ghê^^

18. xuha

xuha Bắt đầu nổi tiếng

Mình cũng thấy bài hát opera của Văn Mai Hương hay. Đôi nào bị loại cũng thấy tiếc.

19. dautramhue

dautramhue Thành viên rất tích cực

Dạo này thấy cuối tuần rất có ý nghĩa: thứ 7 có Hài lúc 9h30, chủ nhật từ 8 h có nextop sau là cặp đôi hoàn hảo, hihih thây xem cái gi cũng hay các bác ợ. Nhưng mà dạo này em thấy cặp đôi hoàn hảo hết cuốn hút, thấy nó nhạt nhạt( nhất là đêm vừa rồi) kô biết tầun sau có gì hay hơn không,
    còn về bình luận nhận xét ban giám khảo thì em thấy khen nhiều quá. Hihihi Anh Hoàng nghe có vẻ ai cung ghét nhỉ :D

20. calimero

calimero ELLE VIETNAM

Xem CDHH tớ chỉ xem mỗi tiết mục của ĐT & TT, các cặp khác hát tớ chuyển kênh, tranh thủ xem HBO, Cinemax,.......