Có Mom Nào Thường Bị Táo Bón Không

Thảo luận trong 'Sức khỏe gia đình' bởi Liên Long, 6/6/2018.

1. Liên Long

Liên Long Thành viên sắp chính thức

Hic,, mình ngồi văn phòng, táo bón suốt. đau đại tràng lắm luôn. mình cũng ăn uống ngủ nghỉ khoa học lắm. nhứng vẫn táo bón. Mom nào có cách gì hay không? chỉ giáo mình với

Xem thêm các chủ đề tạo bởi Liên Long
    Đang tải...

2. DS Vũ Hồng

DS Vũ Hồng Thành viên tập sự

Mình xin chia sẻ với bạn vài thông tin mong là giúp ích được cho bạn. Táo bón có nhiều nguyên nhân như do chế độ ăn uống không hợp lý, stress, thói quen làm việc (VD ngồi quá nhiều), cơ thể bị nóng trong,... Theo bạn kể đã cải thiện chế độ ăn uống ngủ nghỉ rồi, nên kết hợp với tập thể dục, thư giãn tinh thần, và kết hợp dùng thuốc. Thường thì các loại thuốc tây chỉ có tác dụng chữa triệu chứng (giúp đi ngoài được nhưng nếu thôi không dùng nữa thì lại bị táo), mà nếu dùng lâu sẽ ảnh hưởng đại tràng và tác dụng phụ khác.
    Bạn nên dùng thuốc từ dược liệu vừa an toàn lại có thể điều trị tận gốc bệnh, giúp làm mát cơ thể, tăng dịch tiêu hóa và giúp đi ngoài tự nhiên chứ ko kiểu "bị ép" như thuốc tây. Có rất nhiều người đã khỏi táo bón lâu năm nhờ vậy như clip chia sẻ đây ạ https://www.youtube.com/playlist?list=PLS42Evp9WPxQHrpXWway0AJMOCyf5TXEM

3. Bố cu Mun

Bố cu Mun Bắt đầu tích cực

Vài lời khuyên cho bạn nhé:
    1. Uống đủ nước (đủ là ít nhất 0.4l nước/ 10kg trọng lượng cơ thể).
    2. Ăn nhiều rau củ quả nhiều chất xơ (40%)
    3. Vận động thể dục (tối thiểu 30p mỗi ngày).
    4. Ngủ đủ giấc (6-8h mỗi ngày).
    ...
    Nếu bạn đã làm hết những điều trên mà vẫn k hết táo bón, hãy đến gặp bác sĩ chuyên khoa để kiểm tra bạn có bị rối loạn tiêu hóa không nhé.
    Chúc bạn khỏe mạnh.