Có một loại tình yêu, không thể dừng lại, cũng không thể đến được…

Thảo luận trong 'Tâm sự về các vấn đề khác' bởi hotcat111, 6/10/2015.

Tags:
  1. hotcat111

hotcat111 Thành viên đạt chuẩn

Có nhiều lúc em thật muốn chạy đến hỏi anh liệu chúng ta có chung số phận hay không?!

Tại sao chúng ta mãi vẫn chỉ là hai đường thằng song song không hề giao nhau. Tại sao em cố gắng mãi nhưng không thể đến gần được anh?!

Anh có đang nghĩ đến em hay không?

Anh có đang thấy rằng luôn có một đôi mắt dõi theo anh ở ngay phía sau anh hay không?!

Anh có đang cảm giác rằng luôn có một bóng dáng, làm những việc ngốc nghếch chỉ để chờ một cái liếc mắt từ anh hay không?!

Anh nói gì đi chứ, nếu chúng ta không có một mối liên quan nào với nhau tại sao số phận lại sắp đặt chúng ta gặp nhau…

Em vẫn đang cố gắng từng ngày để đi từng bước đến gần anh, vẫn giữ niềm tin rằng một ngày nào đó sẽ có lúc anh sẽ quay đầu lại nhìn em. Trong tình yêu đôi khi phải chờ đợi mặc dù chờ đợi một người mà mình không biết chờ đợi đến khi nào là điều cô đơn biết nhường nào…

Cuộc đời này vốn tồn tại nhiều loại tình yêu. Có những người may mắn thì tìm được nhau, có những người chỉ mãi là người đến sau, và dại khờ không nói, cứ “giữ chặt” cái tình cảm đơn phương ấy mà không cho nó chút “tự do” để rồi làm trái tim mình nhói đau.

Những người mang trong mình một loại tình cảm như em thật quá khó có đúng không anh, vui cũng một mình, buồn cũng một mình, chỉ một mình mà thôi. Không ai hay biết, không ai thấu hiểu…

Em tự hỏi mình rằng em đang chờ đợi điều gì? Chẳng qua chỉ là những câu hỏi han quan tâm của anh thôi cũng đủ làm em vui sướng, con tim đập rộn ràng và suy nghĩ lung tung. Mỗi ngày đều chỉ mong rằng anh cũng đang hướng về em, rằng anh cũng đang nhớ em như em nhớ anh rồi nhận ra đó chỉ là suy nghĩ viễn vông của mình em mà thôi…

Nhiều lúc thấy anh vui vẻ vì một điều gì đó không phải là em, em cũng cố gượng cười cùng anh, cố tỏ ra vui vẻ trước anh. Những lúc đó em chỉ muốn ‘hét’ anh một cái, có chuyện gì mà khiến anh vui đến như vậy?!

Cứ dính dáng đến tình yêu thì con người ta lại ích kỷ như vậy đấy, em cũng không khác số đông là mấy. Lòng cứ mãi chần chừ muốn nói ra để tỏ rõ nỗi lòng, để dứt khoác một lần nhưng lại do dự; muốn buông bỏ cái thứ tình cảm ‘đáng ghét’ này nhưng rồi lại tiếc nuối, vì cứ nghĩ rằng biết đâu, biết đâu có một lúc nào đó anh sẽ quay đầu lại nhìn em!

Thứ tình cảm nhớ nhung này làm tổn thương con người ta biết bao nhiêu, ngày ngày chìm trong nỗi nhớ thê lương, cứ lớn dần lên không hề kiểm soát được. Tại sao cứ hành hạ bản thân mình mãi như thế này anh nhỉ?

Có nhiều lúc em muốn nói lắm chứ nhưng suy đi nghĩ lại thì em lại không làm như vậy nữa, cứ để như vậy đi. Cái gông xiềng này là do em tạo ra thì em sẽ chấp nhận hết…thế nên, cứ như thế này đi anh nhé.

Ai mà không có một thời vụng dại, một thời yêu một người không dành cho mình.

Yêu người nhưng người không hề hay biết!

Nguồn Blog nhạc thư giãn

Xem thêm các chủ đề tạo bởi hotcat111
    Đang tải...

2. hoa_gl

hoa_gl Thành viên rất tích cực

Loại tình yêu gì mà buồn đến vậy nhỉ???

" Em với anh giữa hai bờ nghiệt ngã,
    Nghiêng bên này lại chống chếnh bên kia."

3. me-cubi

me-cubi

yêu mà không thể dừng lại cũng không thể đến được thì là .... cặp bồ với người có gia đình vợ con rồi à?

4. quynhmai158

quynhmai158 Mai Perfume 01656.961.622

e lại nhớ đến thằng bạn thân em, 2 đứa cũng có tình cảm với nhau, nhưng hắn có vẻ dành tình cảm cho e nhiều hơn, sẵn sàng hi sinh, sẵn sàng bảo vệ, sẵn sàng k lập gia đình nếu như e ở vậy :( em thì k coi hắn là bạn mà lơ lửng giữa tình yêu và tình bạn, không thể lùi, cũng k thể tiến. 2 đứa cứ lơ lửng thế mấy năm nay r :p hehe

5. hoa_gl

Tại sao lại phải như vậy nhỉ?????

6. quynhmai158

vì e k dành cho ng ta thứ tình cảm gọi là tình yêu nên tiến lên 1 bước nữa thì khó, mà cũng k phải là tình bạn nữa, 2 đứa vẫn đi chơi, đi ăn, vẫn nói chuyện tâm sự với nhau như là 1 cặp vậy, nhưng chưa bh nắm tay hay cái j đại loại thế, nên lùi xuống thành tình bạn thì cũng k thể nữa. Cứ vậy thôi

hoa_gl thích bài này.
  7. hoa_gl

Mình hiểu cảm giác và lựa chọn của bạn vì bản thân mình cũng đang ở vị trí giống bạn quá! Nhưng khác bạn 1 chút ở điểm là ko còn nói chuyện được với nhau như trước mặc dù thi thoảng vẫn đi ăn cùng vài người bạn nữa.
    Nhưng kể ra nhiều khi cũng thấy khá mệt mỏi!

Sửa lần cuối: 13/10/2015
  8. quynhmai158

thế thì tiếc quá, có lần em cũng nhận lời yêu bạn ý, nhưng mà có lẽ đến trăm năm nữa cũng k thể có cái cảm xúc như tình yêu, nên dần dần 2 đứa lại xa nhau và mỗi đứa lại 1 cuộc sống riêng, người yêu riêng, nhưng gặp nhau thì vẫn là bạn. Nếu cứ như bh thì sẽ k bh mất nhau, còn nếu đi đến một mối QH khác thì có thể sẽ có dấu chấm hết

hoa_gl thích bài này.
  9. hoa_gl

Nếu được như vậy thì mình thấy cũng tốt. Quan trọng là mỗi người tìm được con đường đi riêng cho mình.
    Như vậy mới là 1 cái kết có hậu nhất! :)

10. MeGiangkhai

MeGiangkhai Bắt đầu nổi tiếng

Có thứ tình yêu như vậy mà mẹ Cubi, ko hẳn là ngoại tình đâu

11. hotcat111

loại tình yêu muốn với tới để có được nhưng chẳng thể có được :(

hoa_gl thích bài này.
  12. hotcat111

mình cũng có một người bạn rơi vào trường hợp giống bạn, tri kỉ không phải, thân không phải, cứ nửa vời

13. hoa_gl

Em thấy cái gì nửa vời như vậy cũng mệt lắm...
    Nhưng có ai muốn nửa vời như vậy đâu bạn nhỉ?

hotcat111 thích bài này.
  14. quynhmai158

trên tình bạn 1 tý, dưới tình yêu 1 tý :) đôi khi cũng hay mà, biết yêu là sẽ k hợp nhau, r sẽ mất nhau, nhưng cứ như thế sẽ mãi mãi có nhau

15. Lantrailt

Lantrailt Chụp và tặng ảnh trẻ em vùng cao

Buồn buồn chẳng biết nói gì, lại đi ra

hotcat111hoa_gl thích.
  16. hotcat111

Ừm, bạn mình cũng mệt mỏi suốt thời gian, giờ mối quan hệ vẫn là bạn bè nhưng có gì đó không còn như xưa, trong lòng mỗi người đều có suy nghĩ riêng. Suy nghĩ vô hình chung làm kéo dài khoảng cách giữa hai bạn ra. Mình chơi thân ở giữa cũng thấy buồn thêm.

17. hotcat111

Nhưng khi một người có một người khác, thì đau khổ có thể bắt đầu từ đây

hoa_gl thích bài này.
  18. hoa_gl

Nói chung em thấy thứ tình cảm này rắc rối lắm...

19. freshfoodsvn

freshfoodsvn Nhà nhập khẩu cá hồi Nauy số 1 Việt Nam

Buồn quá, đâu đó có hình ảnh của mình :(

hotcat111 thích bài này.
  20. hotcat111

:) bài viết này mình viết cho đứa bạn của mình và cũng cho bản thân mình luông, haiz tình yêu chỉ có 1 nhưng có vô số loại tình cảm na ná tình yêu, cứ làm người ta khổ mãi...
    ừm, rắc rối nhưng bản thân cứ thích vướng vào loại tình cảm không đầu đuôi, không lối ra này mới mệt chứ