Có nên bôi kem dưỡng da cho bé.

Thảo luận trong 'Các vấn đề chăm sóc khác' bởi MẹHeoXinh, 18/11/2009.

1. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Chào các Mẹ, mùa đông đến rồi da người lớn căng cứng nứt nẻ hết, còn em bé chưa biết nói nên chẳng biết thế nào. Cho em hỏi có nên bôi dưỡng da cho bé không? Có hại gì không vì da em bé đang rất mỏng manh, có thể bị dị ứng. Có nên không? Các Mẹ giúp em với, khổ thân trẻ con nhỉ, đau hay khó chịu cũng chả nói ra được. Thương quá.

Xem thêm các chủ đề tạo bởi MẹHeoXinh
    Đang tải...

2. Uyenperfume

Uyenperfume Thành viên tập sự

Ko sao đâu chị ơi !!! Con em có lúc mùa lạnh da cháu cũng khô nên em bôi kem dưỡng da dành cho bé cho cháu sau khi tắm, da cháu cũng trở lại bình thường. Chị nên mua loại kem dưỡng dành cho bé vì có lượng sữa nhiều nên bé sẽ ko bị dị ứng đâu, mong cho bé khỏe và mẹ bé sẽ ko lo lắng nữa nhé

saflo thích bài này.
  3. lifestyle

lifestyle Thành viên mới

Bạn đừng nghĩ rằng chỉ có người lớn mới cần dùng kem dưỡng da vào mùa hanh khô. Việc mát-xa cho bé với một chút kem dưỡng thể dành riêng cho trẻ em sẽ cung cấp độ ẩm cho da bé. Hơn thế nữa giúp cho mối quan hệ mẫu tử thêm phần nồng ấm, đồng thời giúp các mạch máu trong cơ thể bé lưu thông.

Đối với môi của bé và những vùng da nhạy cảm khác như cổ, bàn tay… bạn nên dùng sản phẩm dưỡng có độ ẩm cao hơn đối với cơ thể. Đây là những vùng da dễ bị mần đỏ, nứt kẽ và chảy máu (đặc biệt là môi).

Bạn nên bôi thường xuyên cho bé, tốt nhất ngày ba lần vào sáng, trưa và tối trước khi bé đi ngủ. Đối với các sản phẩm dưỡng da, bạn phải chọn sản phẩm dành riêng cho các bé. Việc sử dụng những sản phẩm của người lớn cho bé sẽ mang lại những kết quả ngược lại với mong đợi: dị ứng, không có hiệu quả, hỏng da…

Bạn nên thay quần áo cho bé hàng ngày cho bé. Quần áo và khăn mặt của bé nên chọn chất liệu mềm, nếu quần áo quá cứng sẽ làm da bé bị tổn thương thêm khi cử động.

4. MẹHeoXinh

MẹHeoXinh Guest

Cảm ơn lời khuyên của các chị., em sẽ thử áp dụng cho bé.

5. balothenorthface

balothenorthface Thành viên đạt chuẩn

6. doangiangthi

doangiangthi Thành viên đạt chuẩn

Ðề: Có nên bôi kem dưỡng da cho bé.

da các bé mịn màng, trắng xinh thế các mẹ muốn thế nào nữa? Da bé còn non rất dễ bị dị ứng và bong tróc. EM khuyên các mẹ tốt nhất là không bôi trát gì cả. để cho tự nhiên thôi ạ.