Có nên cho bé ăn đồ ăn sẵn hiệu Gerber???

Thảo luận trong 'Dinh dưỡng' bởi nt_go_dep, 18/7/2007.

1. nt_go_dep

nt_go_dep Bắt đầu tích cực

Các mẹ ah, em đọc được thông tin này trên báo Sài Gòn Giải phóng, nguyên văn như sau

TPHCM: Nhan nhản bột ăn hiệu Gerber
    SGGP:: Cập nhật ngày 18/07/2007 lúc 14:40'(GMT+7)

(12G).- Sau khi Báo SGGP 12 Giờ ngày 17-7 đưa tin “Mỹ thu hồi nửa triệu hộp bột trẻ em Gerber”, sáng nay, 18-7, theo ghi nhận của chúng tôi tại một số quầy bán sữa ở “phố sữa” Nguyễn Thông (quận 3) và một số chợ, quầy tạp hóa ở TPHCM cũng có bán sản phẩm bột ăn nhãn hiệu Gerber (ảnh). Tại phố sữa Nguyễn Thông, bột trẻ em Gerber được bán giá 180.000đ/hộp (loại 450g) và 90.000/hộp (loại 227g).

Được biết, vừa qua Công ty thực phẩm trẻ em Gerber (Mỹ) đang cho thu hồi khoảng nửa triệu hộp bột ngũ cốc và yến mạch ăn liền bởi nguy cơ gây nghẹn ở trẻ do bột bị vón cục, không hòa tan được với sữa hoặc nước, gây nguy hiểm cho trẻ. Sản phẩm này được bán tại Mỹ và xuất sang một số nước khác trong đó có Việt Nam.

TIẾN ĐẠT - HOÀI NAM

Đây là link bài gốc có kèm ảnh: http://www.sggp.org.vn/SGGP12h/2007/7/111018/

Đáng ra em cũng ko quan tâm lắm nhưng vì thấy trên diễn đàn của mình có mẹ rao bán loại đồ ăn sẵn hiệu Gerber, em thắc mắc hai loại naỳ có phải là một ko? Nếu đúng là một thì hình như mẹ bán hàng chưa biết là sản phẩm này đã bị khuyến cáo ko nên dùng

Mẹ nó cũng nên xem xét kĩ trước khi cho con dùng nhé, chưa chắc đồ bên Mỹ đã là đồ tốt đâu,

Xem thêm các chủ đề tạo bởi nt_go_dep
    Đang tải...

2. canh cut xinh

canh cut xinh Thành viên rất tích cực

Chẳng còn biết tin vào cái gì nữa???? Tuy nhiên, điều đáng lưu ý là sản phẩm này không độc mà chỉ là bị vón cục (cũng hơi nguy hiểm chút nếu mà mẹ quá bận, cho bé ăn vội). Điều này chứng tỏ Mỹ cũng rất cẩn thận trong vấn đề thực phẩm cho trẻ nhỏ.

3. Haiauinc

Haiauinc Bắt đầu nổi tiếng

Không không cho bé ăn đồ ăn sắn nên mình toàn chủ động náu cho bé ăn thôi vì thế mình cũng chưa thực chất biết nhiều loại đồ ăn sẵn mình chỉ sợ bỏ hóa chất bảo quản với là không đúng thành phần dinh dưỡng .